Xin tư vấn loa Onkyo D500 Liverpool?

Discussion in 'Loa' started by tommy, 3/10/10.

1. tommy

tommy Advanced Member

Chào các bác> Bác nào đã từng dùng qua loa Onkyo D500 Liverpool cho em vài nhận xét cũng như phối ghép với amply nào ok. Phù hợp với thể loại nào ah.? Gia bây giờ bao nhiêu? Xin chân thành cám ơn anh em trong diễn đàn.
    Phòng Em có 12m. Hiện tại đang có Amply Sansui 607KX và Denon 390II.

Tags:
  2. ngoclp

ngoclp Advanced Member

nếu bác có sẵn Denon 390II thì kiếm con D200 hoăc D200II khỏi đổi ampli

3. tommy

tommy Advanced Member

thanks.

4. hunglv

hunglv Advanced Member

Onkyo D500 Liverpool là cặp loa hay trong tầm tiền, Bác có 12 m thì thỏa mái đi chợ rồi còn gì . Thanks

5. musical0905

musical0905 Advanced Member

Lúc trước e cũng có D500 II ghép với Onkyo 917 thôi mà nghe phê lắm rồi, bass sâu mid ko rõ lắm nhưng treble thiì quá nhuyễn....phòng 12m là chuẩn đó bác. D500 hay trong tầm giá.

6. reddylan2003

reddylan2003 Advanced Member

D500 1 đôi loa hay ngoài tầm giá...ko kén amply lắm.

7. tommy

tommy Advanced Member

thanks.

8. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em đã vất vả với bọn này rồi, không kém amp nhưng ra hay được là cả vấn đề, nên kiém amp onkyo mà tẩn, trước em oánh với nakamichi SR40 nghe không thể ngờ được D500II lại hay thế. Tuy nhiên D500 là loại thông hơi đằng sau và direct, do vậy khó trị đuôi bass ra phết đó các bác ạ.

Attached Files:

TaxiDriver likes this.
  9. tommy

tommy Advanced Member

thanks.

10. comatce

comatce Advanced Member

Bác nói đúng quá, nhưng chắc là bác đã có thuốc trị rồi ?? Chia sẻ với mọi người với!

11. Vua_A_Zenh

Vua_A_Zenh Advanced Member

Theo em bác không nên mua D500 vì tiếng của nó đanh và đục lắm, nghe lâu rất mệt, không có nhạc tính, bác nào nghe loa Âu quen rồi mà nghe đôi này chắc chán luôn.

12. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Các bác cứ: "Hay trong tầm giá..." với "Hay ngoài tầm giá..." rồi thợ buôn lại đẩy giá lên vù vù thì chết bọn mới chơi như em rồi :lol: :lol: :lol:

13. nadm10

nadm10 Advanced Member

đã thích loa Âu rồi thì chắc là phải chê D500 thôi, cảm nhận là tối, ko chi tiết và nghe lâu thì ... thế nên có bác nào chuyển từ loa âu sang loa nhật đâu!

14. coldboy

coldboy Advanced Member

Tai em chắc giống tai bác này, tiếng đôi loa này khô lắm, nghe nhạc Dance và coi film hợp hơn

15. lalala

lalala Approved Member

em này chỉ có cái mã là bắt mắt thôi, chứ chất âm thì đanh và chói lắm

16. lalala

lalala Approved Member

Chính xác, em chỉ thấy mấy bác buôn mới "ca" em này làm khổ anh em mới chơi :lol: :lol:

17. reddylan2003

reddylan2003 Advanced Member

Loa tầm 3-4tr mà bác đòi hỏi cao sao đc?! Các bác cứ đem loa Âu Mỹ tầm giá cao hơn ra so sánh thì khác j châu chấu đá xe?

18. phandat

phandat Approved Member

Em cũng đang dùng D500, hôm mua loa bác chủ cửa hàng thử loa bằng amp Denon 390, nghe cũng tạm ổn (chắc là do mấy cái đĩa thuốc :lol: ). Hiện em đang dùng amp onkyo 919 để kéo đôi này. Phòng nghe của em cũng chỉ khoảng 15m2 thôi, theo em thì với diện tích phòng như bác làm con D500 này cũng ok đấy, nó đáp ứng được nhiều thể loại nhạc (vì em nghe nhạc theo cảm hứng, không có gu cụ thể :oops: ). mà kông biết bác đã ôm em nó về chưa nhỉ :roll:

19. phandat

phandat Approved Member

Hiện tôi vẫn đang dùng D500,kéo bằng amp Onkyo 919,phòng nghe nhạc của tôi cũng chỉ khoảng 16m. Theo cảm nhận cua tôi là ok, bass cực tốt, trung âm tuy hơi khô nhưng sáng và rõ, được cái là đáp ứng được nhiều thể loại nhạc khác nhau từ vocal,country đến dance, đêm khuya tôi hay nghe KimAnh cũng thấy ngọt ra phết :lol: . Để trị phần trung âm hơi khô đó tôi sử dụng cdp của Marant, dây loa monster chất liệu đồng.
    vài đánh giá chủ quan góp ý cùng bạn.

20. topomm

topomm Approved Member

Có khá nhiều chọn lựa loa châu âu dạng bs mà giá trong tâm 3-4t bạn xem trên diễn đàn thấy nhiều lắm. nhưng loa mới thì dễ gặp hàng china còn hàng cũ thì sửa lung tung cũng mệt lắm

21. Vua_A_Zenh

Tầm 3-4tr nhiều đôi nghe thích hơn hẳn D500, đôi này được cái hình thức thôi chứ nghe thì... hic hic em không bình luận đâu, ngày xưa hồi mới bắt đầu chơi em cũng bị dính quả này vì thấy trên các forum quảng cáo kinh quá, mua về nghe được mấy hôm thì cho ra đi luôn :mrgreen:

22. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Đây là 1 đôi loa hình thức đẹp nhưng để ra được tiếng hay thì đầu tư vào ampli cũng ko ít đâu

23. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Trước bác dùng với amp gì, dây dợ ra sao ạ, vì em thấy cặp D500II của em trước đây tiếng ngọt ngào ra phết đấy ạ (có nhiều kiểm chứng của các AE khác chứ không phải chủ quan của em đâu nhé), em nghĩ không có loa chán đâu ạ, chỉ có do các bác gả ép em nó với đối tác không hợp mới thế thôi. Nhiều bác chỉ chú trọng vào đồ đánh, mà quên đi một phần cực kỳ quan trọng đó là cáp int và spks.

Sorry nãy quote bị nhầm sang pm cho bác

24. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

câu này là chuẩn và hay nhất!
    Các bác bóng bàn chán đi,coi chừng hỏng "vợt" :lol: .Em và bác vdung72 đã từng nghe onkyo d500 ghép với ampli nakamichi sr40 nên em hiểu chất âm của em loa này D500-nghe hay trong tầm 3 triệu.
    Em xin hết ạ!

25. Vua_A_Zenh

[/quote]

Dạ thưa, em ghép với Nakamichi SR40 ah, đúng bài chưa các bác, các bác tâng bốc nó quá làm em mất công đi tìm lòi mắt con SR40 :oops: , còn về giây nhợ thì em miễn bàn cho đôi này, dây điện hay dây hàng trăm obama dùng cho nó thì cũng thế thôi, đôi này chưa xứng đáng để mất công tìm giây nhợ cho nó (mà em nói thật luôn là em mượn các loại giây của bạn bè từ bạc, đồng, đồng pha bạc toàn hàng cao cấp để test, cuối cùng thì nó cũng không khác gì giây điện hì hì). Em vẫn khẳng định đây là một đôi loa tiếng đanh, không có nhạc tính, nghe cứ ong ỏng ong ỏng thế nào ấy. Các bác đừng chê em tai trâu nhé, tai em nó chỉ cảm nhận được thế thôi ah :mrgreen:

Share This Page

Loading...