Xin tư vấn loa Onkyo D500 Liverpool?

Discussion in 'Loa' started by tommy, 3/10/10.

1. chjp_munk

chjp_munk Advanced Member

Các bác cho e hỏi em gép Onkyo D-202A với Onkyo A-909 có được không ah, e dùng thay loa vi tính với cả là e nghe nhạc thập cẩm ah!

2. concasau

concasau Advanced Member

D500 II mình đang ghép với Denon 390IV , cdp marantz nghe tê tái , phù hợp với các thể loại nhạc

3. lubu1980

lubu1980 Advanced Member

Mình đang nghe D500II với Denon 390II, mở đủ nghe trung âm thấy nghe được, không thấy khô như mọi người vẫn nói, mở hơn 12h âm bị hỗn loạn (cái này do amp công suất yếu quá), trebble dịu dàng hơi sáng chút xíu chứ không chói, bass yêm đềm, phù hợp với người không thích bass nhiều (chống chỉ định với người thích bass nhiều :), muốn bass mạnh thì ghép với amp khác, hồi trước có người ghé mình mua loa (loa khác) mang theo amp yamaha mình ko nhớ model, đánh với D500II, bass rất căng tròn, hay, tuy nhiên trụng âm lại không hay như denon 390II nên mình không để ý. Mình thử ghép với đèn DL50MKII thấy bass ít đi so với denon nhưng trung âm ngọt hơn và treble hay hơn, không còn sáng. Bạn nên tìm ai đó có loa này rồi tìm đến nghe thử, audio thì mỗi người mỗi kiểu, những người ghé nhà mình chơi, chơi audio lâu rồi thì khen nó nghe ok, còn không phải dân audio hoặc mới chơi thì chê nó nghe dở.

4. maxsaigon

maxsaigon New Member

Em xin đào mộ topic này lên chút :)

Hiện tại em đang phân vẫn để ghép cặp Onlyo D500 này với : Denon 390II hoặc Luxman L400.

Bác nào có kinh nghiệm cho em một lời khuyên với. Em nên chọn Denon hay Luxman đây ạh ? Em xin cảm ơn.

5. blackber

blackber Advanced Member

Lux L400 chưa dùng chưa biết nhưng D500+390II thì đã dùng rồi, khuyên bác không nên và kiếm amp Onkyo A-913

6. Zanr Zij

Zanr Zij New Member

Em thấy đôi D500, D502A này đúng là hơi khó nhằn. Có mỗi lời đồn Nakamichi SR40 trị đc E nó. Nhưng E thấy Amp Onkyo A-722, A-755 và Marantz 44SE có vẻ ổn với mấy chú này

7. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Ha ha, cái loa này gọi là hay ngoài tầm giá, tức là tầm giá những năm 2008-2010. Xem ra với giá của năm nay thì nó hay dưới tầm giá nhiều rồi :)

8. Zanr Zij

Zanr Zij New Member

Em mua nó với giá 2.5tr thì vẫn còn hay trong tầm tiền chứ bác :D

9. mandnit

mandnit Approved Member

Riêng cảm nhận của E D500 không cần chơi amply nhiều tiền - mà phải hợp
    Đã bác nào ghép với con Victor AX-Z911 chưa có chạy giả mã DAC khi chạy qua cổng quang hoặc Capxoan ở chế độ classA cho chất âm trên cả tuyệt với - 3 dải rất đều nhau
    Đó là ý kiến riêng E ah

Share This Page

Loading...