Xin tư vấn mua loa ghép với Trio KA 7300

Discussion in 'Loa' started by rongconmenhac, 15/3/12.

1. rongconmenhac

rongconmenhac Advanced Member

Em xin ngả mũ kính chào các bác trong diễn đàn!
    Số là em xin được của bố vợ con amply (không dùng nữa) TRIO KA 7300 (hình như là hàng cổ)
    Hình thức còn khá mới và nguyên bản
    Xin các bác trong diễn đàn tư vấn cho em một cặp loa bookshelf có thể dùng để ghép với em nó
    Gu nhạc của em cũng thuộc loại "lủng củng", nghe nhiều loại nhạc, tùy theo tâm trạng, đại loại như Đức Tuấn, Lệ Quyên, Lê cát Trọng Lý, không lời...
    Em tính tìm con Onkyo D500 Liverpool nhưng không biết con TRIO có chịu được không, mức đầu tư khoảng <5tr
    Xin các cao thủ gia tay chỉ giáo
    Trân trọng!

Tags:
  2. tigerbalm

tigerbalm Advanced Member

onkyo d500 con trio đó không hạp đâu, kiếm loa cổ đánh, em đề cử victor bác lên các shop vnav hoặc bên rao vặt tham khảo thêm

3. bwm

bwm Advanced Member

Hay ghê, xin con gái người ta rùi giờ xin luôn đồ chơi của người ta hen, bái phục bác :mrgreen:
    Con Trio đó bác cứ kiếm mấy loa cổ cổ khoảng 30-40 tuổi mà oánh. Amp còi còi vậy chứ oánh được mấy cặp loa nặng như bác Tigerbalm đó :mrgreen:

4. nguyenhai766467

nguyenhai766467 New Member

Cho em hoi con trio 7300 nay ghep voi loa yamaha dc ko.

5. rongconmenhac

rongconmenhac Advanced Member

Em mở topic này lâu quá rồi nay mới xem lại. :roll:
    Con trio 7300 này bố vợ em ghép với Sony, đời nào em cũng không nhớ nữa bác ạ.
    Dòng nhạc em nghe không giống với bố vợ em thế nên em đã trả về cho mẹ vợ :lol:
    Em chưa được ghép với yamaha bao giờ nên không biết bác ạ.
    Mà bác phải ghi rõ là model nào thì các cao thủ khác mới tư vấn được cho bác.
    Thân!

6. sunpious

sunpious Approved Member

Em đang xài Trio ka 7300 đây. Ampli này đánh ra chất âm nhẹ nhàng. Và may là lúc mua người bán cũng ghép thử cho em nghe với 1 cặp loa yamha (loại loa hát karaoke) thì em Trio cho âm thanh khá mượt mà. Khi về nhà nghe 1 thời gian dài thì em đánh giá ampli này có chất âm bass mềm, treble nhẹ nhàng, trung mượt. Âm thanh chi tiết và chặt chẽ. Ưu cũng như nhược điểm của nó là 3 dải đều nhẹ nhàng, ai thích bass mạnh 1 chút, treble đanh 1 chút sẽ không thích. Tuy nhiên em rất thích tiếng trung của nó, rõ ràng mà lại không khô như bộ dàn denon trước đó em dùng. Có mấy câu hát tiếng anh trước kia nghe bằng denon hoài không ra, bây giờ em đã biết nó hát cái gì rồi. Nói chung với cái giá bây giờ chưa tơí 3tr thì em này mua không có gì hối tiếc.

Share This Page

Loading...