Xin tư vấn từ số o

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by hookman, 22/5/06.

1. hookman

hookman Advanced Member

Xin chào mọi người nha, mình là người mới, rất thích hiend nhưng hoàn toàn mù tịt về kỹ thuật nên không dám chơi đồ lắp ráp dù rất thich. Mình đả lang thang nghe ngóng nhiều và có cảm tình với âm thanh của loa Triangle, ampli marant pm7200. Không biết dùng cd nào để phối ghép hay nhất để nghe jazz, blue. Bạn nào biết xin chỉ dùm. Còn nếu các bạn có thể hướng dẩn để mình có thể chơi luôn ampli đèn thì vui qúa.
    Xin cám ơn rất nhiều.

Tags:
  2. thientoan

thientoan Advanced Member

Chào bạn, bạn đã có mua loa Triangle và ampli Marant pm 7200 và bây giờ đang tìm đầu cd phù hợp với bộ dàn đã có phải không? Bạn có thể cho biết thêm loa Triangle của bạn model gì không hoặc cho biết thêm chi tiết về bộ dàn bạn đang sử dụng không để có thể góp ý cụ thể hơn. chào thân ái. :D

3. hookman

hookman Advanced Member

Mình rất vui vì đả có người trả lợi
    Mình chưa mua gì cả vì chưa có chổ để nghe nhạc đâu. Đó chỉ là 2 thiết bị dự kiến sẽ mua có chất âm có vẻ phù hợp với mình thôi. Mình đang cố gắng tích lũy kinh nghiệm để khi có thể chơi thì không bị bỡ ngỡ mà. Hiện mình đang nghe ampli Onkio với loa Polk audio RT7 cho đở ghiền. Thấy mọi ngườ bàn luận về đồ đèn nghe mê qúa , nếu đến lúc có chổ ở ổn định mà đủ tự tin thì chắc mình phải nhào vô thôi. Nếu các bạn có thời gian và kinh nghiệm giúp đở cho người mới như mình thì qúa tốt. Mình cũng có máu liều lắm đấy, rất khoái thử nghiệm cái gì mới...

Chào thân ái

4. dinhan

dinhan New Member

Re : Xin chào mọi người nha, mình là người mới, rất thích hiend nhưng hoàn toàn mù tịt về kỹ thuật nên không dám chơi đồ lắp ráp dù rất thich. Mình đả lang thang nghe ngóng nhiều và có cảm tình với âm thanh của loa Triangle, ampli marant pm7200. Không biết dùng cd nào để phối ghép hay nhất để nghe jazz, blue. Bạn nào biết xin chỉ dùm. Còn nếu các bạn có thể hướng dẩn để mình có thể chơi luôn ampli đèn thì vui qúa.
    Xin cám ơn rất nhiều.

------
    theo mình thì loa Bose nghe hay hơn cả , nếu bạn có đủ điều kiện thì chơi 1 con

5. Acuti

Acuti Advanced Member

nếu ban thích nhạc jazz mình nghĩ bạn nên chọn cd mazant.
    Re : Xin chào mọi người nha, mình là người mới, rất thích hiend nhưng hoàn toàn mù tịt về kỹ thuật nên không dám chơi đồ lắp ráp dù rất thich. Mình đả lang thang nghe ngóng nhiều và có cảm tình với âm thanh của loa Triangle, ampli marant pm7200. Không biết dùng cd nào để phối ghép hay nhất để nghe jazz, blue. Bạn nào biết xin chỉ dùm. Còn nếu các bạn có thể hướng dẩn để mình có thể chơi luôn ampli đèn thì vui qúa.
    Xin cám ơn rất nhiều.

6. hookman

hookman Advanced Member

cám ơn các bạn , bose mình đả nghe thử 301 , 501, 701 , 901 không thích lắm .
    Mình thấy âm thanh của Triangle rất nhẹ nhàng , mượt mà , ampli marant thì êm , không biết cd marant vô nữa thì có êm quá không các bạn .

Rất vui

7. tuandh

tuandh Approved Member

bạn cứ mua vài cd cỏ nghe trước , sau rùi nâng cấp dần lên cd cao hơn, rùi dây dẫn , dây loa ... mỗi ngày một tí là sẽ thấy được sự thay đổi nho nhỏ .. .
    Nhưng sẽ rất tốn thời gian và cả tiền bạc nữa. bù lại mình có đc niềm vui của âm nhạc ....
    thân ....

Share This Page

Loading...