Xin tư vấn về amp Luxman 309!

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by dm2r, 13/5/10.

1. inter_corps

inter_corps Advanced Member

309 thì em chưa dùng nhưng 309V và X thì em thích X hơn (Em đã dùng song song cả 2 em để so sánh)

309X đẹp bây giờ chắc cũng phải hơn 7 triệu.

2. Sơn Halida

Sơn Halida Advanced Member

số 1 Vân Đồn, p. Trần Phú, tp Móng Cái, Quảng Ninh
    309X đẹp bây giờ chắc cũng phải hơn 7 triệu.[/quote]

Đắt Bác nhỉ, trước em mua 2,9t để lại cho ông bạn để gác xép kéo vandersteen 1c nghe phono hay phết các Bác ạ :)

3. dm2r

dm2r Advanced Member

Đắt Bác nhỉ, trước em mua 2,9t để lại cho ông bạn để gác xép kéo vandersteen 1c nghe phono hay phết các Bác ạ

Đắt Bác nhỉ, trước em mua 2,9t để lại cho ông bạn để gác xép kéo vandersteen 1c nghe phono hay phết các Bác ạ :)

Chết chết, sao lại có 2,9 t hả bác?
    Em tạu con này 7,5 quả đấy!
    Chết em rồi hay sao hả bác?

4. phidiep

phidiep Advanced Member

Em nghĩ 10 triệu cũng không sao đâu, miễn bác cảm thấy hay và thích là OK thôi mà :lol: .

5. thucng

thucng Advanced Member

Ối ! sao lại kg sao hả bác ?đồng tiền kiếm được rất khó mà bác,mặc dù thích nhưng giá phải hợp lý chứ.Tiền chứ đâu phải giấy muốn mua bao nhiêu thì mua.Vậy thì xin tư vấn để làm gì. :mrgreen:

6. pgdung

pgdung Approved Member

Em nghĩ 10 triệu cũng không sao đâu, miễn bác cảm thấy hay và thích là OK thôi mà :lol: .[/quote]
    Ối ! sao lại kg sao hả bác ?đồng tiền kiếm được rất khó mà bác,mặc dù thích nhưng giá phải hợp lý chứ.Tiền chứ đâu phải giấy muốn mua bao nhiêu thì mua.Vậy thì xin tư vấn để làm gì. :mrgreen:[/quote]

tìm được đồ hợp lý và rẻ chắc lại phải chờ đến mùa quýt rồi bác à giá cả càng ngày càng đắt lên bác cứ chờ để mua đồ hợp lý đi vậy :arrow: :arrow: :arrow:

7. thucng

thucng Advanced Member

Ối ! sao lại kg sao hả bác ?đồng tiền kiếm được rất khó mà bác,mặc dù thích nhưng giá phải hợp lý chứ.Tiền chứ đâu phải giấy muốn mua bao nhiêu thì mua.Vậy thì xin tư vấn để làm gì. :[/quote]

tìm được đồ hợp lý và rẻ chắc lại phải chờ đến mùa quýt rồi bác à giá cả càng ngày càng đắt lên bác cứ chờ để mua đồ hợp lý đi vậy :arrow: :arrow: :arrow:[/quote]
    Hình như bác này đang muốn bác Luxman 309.Ráng đi bác ,bác sắp đủ post rồi đó. :lol:

8. dm2r

dm2r Advanced Member

Đúng là tiền làm ra khó thật, nhưng tiêu nó em thấy còn khó hơn.
    Đắt, rẻ ít thì không phải vấn đề. Song, quá thì em cũng như các bác mới thôi, đều có cảm giác mình bị lừa. Bác bảo mua 2,9 tr; bác bảo 10 tr cũng ok. Em thấy mông lung ghê!
    Còn hay và thích thì hẳn là tầm em, em đã thấy rồi.

9. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Đắt Bác nhỉ, trước em mua 2,9t để lại cho ông bạn để gác xép kéo vandersteen 1c nghe phono hay phết các Bác ạ :)[/quote]

Chắc là con quấn lại biến áp , lai sò , núm lai , hoặc mua từ 5 năm trước , chứ giờ bác nào chỉ cho em con này chỗ nào bán giá 7 Tr hàng zin bãi em hứa với các bác là em hậu tạ luôn 500 K cho bác nào giới thiệu ạ

10. thanh389

thanh389 Advanced Member

tầm tiền trên 7m cho 1 em lux309 thì em chọn đối tác khác :lol: chẳng biết sao chứ nghe đồ của mấy hãng danh tiếng của nhật kể cả lux, mazantz, alcu nghe nó cứ thế nào hay tại cái tai em kg ưa ngọt.Đồ Nhật em chỉ thích về mặt vật liệu như mặt mũi núm nút của những thập niên 70 mà thôi phải thừa nhận là vitage thật.

11. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Chắc là con quấn lại biến áp , lai sò , núm lai , hoặc mua từ 5 năm trước , chứ giờ bác nào chỉ cho em con này chỗ nào bán giá 7 Tr hàng zin bãi em hứa với các bác là em hậu tạ luôn 500 K cho bác nào giới thiệu ạ[/quote]

Em toàn thấy mấy Shop ta bán 8.5M~9M! :lol:

12. dm2r

dm2r Advanced Member

revoxaudio wrote:
    son_CF1980 wrote:
    309X đẹp bây giờ chắc cũng phải hơn 7 triệu.

"Đắt Bác nhỉ, trước em mua 2,9t để lại cho ông bạn để gác xép kéo vandersteen 1c nghe phono hay phết các Bác ạ

Chắc là con quấn lại biến áp , lai sò , núm lai , hoặc mua từ 5 năm trước , chứ giờ bác nào chỉ cho em con này chỗ nào bán giá 7 Tr hàng zin bãi em hứa với các bác là em hậu tạ luôn 500 K cho bác nào giới thiệu ạ[/quote]

Em toàn thấy mấy Shop ta bán 8.5M~9M! "

Em mong la bác "CHUẨN". Nếu không thì em mua đắt gấp hơn 2 lần cơ!

13. vutuan2009

vutuan2009 Advanced Member

công nhận giá 7t là đắt nhưng do luxman đội giá lên quá nên anh em yêu luxman đành chấp nhận biết làm sao,nếu thực sự rất mới thì bây giờ khó kiếm em nào dưới giá đó
    309 cho âm thanh khá tốt , khỏe , ghép được nhiều loa, kể cả 1 số loa cổ, nghe hay hơn L80v 1 chút

14. nguyen_hoi

nguyen_hoi Advanced Member

- 4.5T thì 4 con sò đểu - tụ xì , tranformer quấn lại bác ui .....lấy đâu ra mà bèo nhèo thế

15. thonon

thonon Advanced Member

hiện giờ 309 đẹp giá phải 7 củ rùi bác ơi,309v và x thì còn đắt hơn nữa ạ

16. zorro68

zorro68 Advanced Member

thưa các Bác, hôm qua em vừa xem 01 em 309X.
    gí đòi 10triệu không bớt, hình thức khá thôi chứ chưa xuất sắc.
    :( :( :(

17. audiotalkmore

audiotalkmore Advanced Member

Tuy nhiên, không phải 100% hàng từ các shop bán đều là hàng tàu về (các shop trên VNAV thì em không bàn đến) đa phần các shop (ở chợ Giời chẳng hạn) có đến gần 50% là hàng bờ (hàng anh em bán thanh lý lại cho chủ shop). Vậy ra shop mua đã chắc là hàng tàu về không? Mà hàng bờ giá cao như vậy có đáng không? Hàng bờ anh em sử dụng nhiều chú còn rất đẹp do ít dùng vậy có đáng đánh giá là kém hàng tàu về không?[/quote]

Điểm này thì em đồng ý, em thấy rất nhiều anh em xài rất cẩn thận do họ xác định mua là để nghe & nhìn, còn chuyện bán là hậu sự nên chăm chút từng chút một cho em nó ngay từ lúc tuyển chọn & rước về. Nhất là càng đẹp AE càng cưng nó thế nên cũng còn tùy vào mỗi món đồ. Theo em cứ xem tận mắt rồi quyết định, còn chuyện giá cả thì tùy người các Bác ạ. Nếu đã thích thì thấy rẻ, còn ko thích thì có vừa bán vừa cho cũng vẫn thấy đắt. Nhưng chung qui nếu mua được hàng 2nd mà mới như hàng thùng thì luôn rẻ so với giá sách của nó.

18. kapuromeo

kapuromeo Approved Member

Đắt rẻ hông quan trọng,cái chính là tai của mình nghe thấy hay và hợp lý theo thời điểm la mua thôi. suy nghĩ xong thì hết cái hay trong thú chơi rùi.

19. audiotalkmore

Bác chỉ được cái nói đúng, trong đời audio của em đã bao lần hụt mất chỉ vì dừng lại suy nghĩ hỏi han cân nhắc, nhưng khi qđịnh thì đã có người đặt gạch rùi, mà thường là gặp lại món đồ mình ưng ý thì khó lắm, hic. Nên cần phải ra qđịnh nhanh các Bác ah

20. thonon

thonon Advanced Member

có thật là đắt rẻ ko wan trọng ko các bác...........????????????

21. kapuromeo

kapuromeo Approved Member

Thời giá thế này chăng biết sao mà nói,nếu cảm thấy thích thì cứ chơi bác ạ.

22. audiotalkmore

Nhất trí với bác, đồ 2nd giá cả vô chừng lắm, nhưng nhìn chung nó vẫn rẻ hơn giá xuất xưởng nhiều. Nếu cộng thêm % trượt giá nữa thì còn rẻ nữa. Nên nếu mua được cái nào mới như khui thùng mà giá cao chút thì vẫn còn lời chán các Bác ạ

23. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Em thấy chỉ có đồ mới được xs hàng loạt mới có giá chung thôi, nếu mình cứ áp một mức giá chuẩn cho đồ cũ thì không ổn, vì còn tùy vào châtt lượng của máy và hoàn cảnh khi bán của mon đồ đó nữa. Theo em chúng ta cũng nên tham khảo và tự đánh giá mức độ của món đồ mình định mua nếu thấy phù hợp thì quyết luôn cân nhắc nhiều lắm khi lỡ việc.

24. audiotalkmore

Bác chỉ được cái nói đúng, hic. Tuần trước em lăn tăn con Receiver Harmakadon, nó mới như khui thùng & e chưa từng thấy nó bao giờ. Chưa kịp quyết thì đã có gạch. Đau quá đi mất, hic

25. BTP

BTP Advanced Member

Giá Lux L540 giờ gần gấp đôi giá bác đưa ra rồi bác ơi (có khi lại còn hơn gấp đôi ấy chứ). K biết giá bác phidiep cập nhật lúc nào, ở đâu...vậy?

Share This Page

Loading...