Xin tư vấn về loa âm trần

Discussion in 'Loa' started by Dyn, 25/10/07.

1. Dyn

Dyn Approved Member

Em có chút việc phiền các bác giúp. Số là hiện nay em đang co 12 chiêc loa âm trần được cho, 6 cái loại nhỏ hơn thì như loa thông thường, 6 chiếc to hơn thì có một cuộn dây gắn vào đường điện vào. Em không biết phải lắp mấy cái này phải lắp đặt như thế nào. Công suất loa nhỏ là 25W 8ohm, lớn là 40w 8ohm. Nếu như vậy theo các bác phải đấu như thế nào cho kêu? đấu nối tiếp nhau hay đấu hét các dây song song vào amp? Cuộn dây trên loa dùng làm gì và phải đấu như thế nào? Mong các bác cho ý kiến. Cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. tanyenbai

tanyenbai Advanced Member

Bạn Dyn ơi,bạn kiểm tra xem tên hãng là gì rôi lên google xem sao, con vụ cuộn dây có thể là biến thế phối hợp trở kháng do đặc điểm của loa âm trần biên thế đấy dùng được ối việc đấy.

3. x600

x600 Advanced Member

Loa của Bác có thể là loa điện áp chứ không phải loa điện động như những loa thường dùng, đặc biệt là loại loa âm trần hay dùng loại loa này, nó dùng trong những hệ thống của tòa nhà, nhà ga, đài truyền thanh phưỡng xã cũng dùng loa nguyên lý như này nơi phải kéo sợi dây loa dài . muốn dùng loại này thì bác cũng phải có amply điện áp.
    Loại này chỉ dùng chỉ để phóng thanh hoặc nghe nhạc thật nhỏ (nhạc nền) chứ bác dùng để nghe thưởng thức thì thất vọng lắm đấy

4. Dyn

Dyn Approved Member

Em đã xem rồi bác ơi, thấy đề Made in USA và tên hãng nhưng tìm trên mạng mãi không thấy đâu. Em cũng đã cắm thử vào amply thi cung thấy kêu. Em định để mấy loa này trên trần phòng ăn bác ạ. Nghe nhạc em có bộ khác rồi. Các bác chỉ hộ em cái.

5. tanyenbai

tanyenbai Advanced Member

Theo minh loa của bạn vẫn là loa điện động thôi nhưng vì phải đặt xa ampli nên điện áp ra của ampli lớn khoảng vài trăm vôn.Vì vậy phải có biến thế phối hợp, giảm điện áp cho loa chính là nhiệm vụ của em biến thế đấy .Nếu bạn lắp ở trân nhà phải có ampli riêng cho nó đấy, không dùng để cho mình một đôi.

6. hoppit

hoppit Approved Member

thường thì loa âm trần đều là loa trở kháng cao, dẫn đến bạn cũng dùng amply trở kháng cao để đẩy cho loa vì loa âm trần thướng lắp đặt xa amply mà dùng amply trở kháng thấp lúc nghe nhạc sẽ bị méo tiếng

7. truongquanbao12az

truongquanbao12az Approved Member

Share This Page

Loading...