Xin tư vấn về MiC SHURE nào hay để hát KaraOke?

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by mtbc, 2/8/10.

1. cutamthat

cutamthat Approved Member

Theo em bác nên mua đôi mic Guinness MU-300i. Em cũng mới làm 1 cặp. 3tr, dùng ngon, lại không sợ hàng nhái. Em mua Nguyễn Kim, tem sóng nhạc.

Xương Huân likes this.
  2. mightyman198x

mightyman198x New Member

Em cũng vừa nâng cấp cái ampli tích hợp, giờ bộ của em:

1. Loa Bose 301 Series V
    2. Ampli Karaoke Boston Audio PA 3800 Digital
    3. Shure PG 48 Vocal Microphone
    4. Shure PG 58 Vocal Microphone

Lúc trước em dùng bộ ở trên nhưng ampli là: Amplifier Karaoke Jaguar PA-203XG - thấy nó cứ yếu yếu.

Đúng là đổi ampli khác thấy hát... hay hơn hẳn. Hihi, sozy các bác, em con gà -> không rành phối ghép gì lắm. Chỉ nghe a chủ bên Techland giới thiệu cấu hình thấy ổn ổn -> sắm chơi tết.

E cũng định mua em SM58 về, nhưng sợ trình hát còi -> hát e mic tốt -> hát dở lên ko nổi thì... buồn lắm.

Cái đầu phát Kara của Cali nó dở quá -> e định đầu tư cái máy tính siêu mini để cạnh bộ dàn để làm đầu phát Kara mà thiếu bộ data Karaoke quá, em nghe nói Vnav mình có bộ 7000 bài mà toàn chất lượng dvd -> có bác nào hảo tâm giúp đỡ copy cho em hoặc chỉ giúp em bác nào có ko ah??

Em xin cám ơn và hậu tạ cafe, bia bọt mừng năm mới luôn.

3. tamtuanym

tamtuanym Approved Member

Không có Sm565 đâu nhé chỉ có Sm58 hoặc là 565Sd thui nhé

4. tamtuanym

tamtuanym Approved Member

Không dùng đc đâu nhé bác PGX không dùng đc 2 micro nhé.

5. hung28

hung28 Advanced Member

Em đã từng hát qua 1 số loại míc, em, thấy Mic Shure SM58 (loại hàng bãi Mexico xịn nhé) hát rất hay, loại này có cả biến áp trong thân míc loại và thường không có công tắc, hát ít bị hú rít, cho giọng hát mộc mạc trong trẻo, hát các đoạn cao trào không bao giờ bị vỡ tiếng.

6. linux408

linux408 Advanced Member

Shure nổi tiếng nhất là SM-58 xuất xứ Mexico. Có bác nào dùng qua mic Electro-voice chưa ?? Đối thủ của Shure đó.

7. newtointernet

newtointernet Advanced Member

Electrovoice ND767 đập chết con Shure Beta 58 nhưng em này hơi khó mua, tớ hỏi nhà pp chính hãng tại HN thì phải đặt hàng đâu hơn 4tr/con ;))

8. linux408

linux408 Advanced Member

Chuẩn không cần chỉnh, năm ngoái mua ở HCM gần 3tr5 thôi mà bác EV N/D767a

9. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

Cẩn thận các bác,hàng anh 3 rất,rất nhiều,lơ mơ là dính hàng ngay, em có đầu mic shure,dùng dây,cái vỏ rất cỏ,a,em nhìn thấy nghét,a lo không hay,nhưng hát lên rồi a,e mới biết nó rất nhạy và nhẹ,cấu tạo nó rất gấu,nhựa rất bóng,chữ Shure đúc nổi đầu míc,ở đuôi có chữ mexico màu trắng,rất rõ nét,hai mối hàn rất bóng,trơn láng luôn,dây dây nhỏ nhưng lõi đồng rất nhiều,chắc chắn.... túm lại là hát rất nhạy,núc volumn của mic cao hơn núc volumn của nhạc một tí (e thì hơn 20%,do amly,echo của em) em xin của ông anh từ rất lâu, bỏ xó,hai năm nay em mới lấy nó ra gắn vào vỏ míc cỏ nên mới biết vậy ah,(ông anh chơi karaoke từ thời bao cấp,thời mà người ta dùng đầu băng video.có lẽ em míc này nhập lậu từ thời đó) :p

10. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

"SM58 cắm vào amply tích hợp thì nút Vol của mic phải đặt đến tầm 2h thì mới ổn. Trong khi mấy con mic tàu thì chỉ cần 10h đã oang oang rồi.

Cái giá trị nhất của mic xịn là tái tạo âm thanh chuẩn, đẹp. Còn hát nặng hay nhẹ là do căn chỉnh. Nếu chỉnh chưa tới thì hơi "phí" mic "

Chuẩn bác Thảo,em ủng hộ bác hai tay hai chân ah :) con míc em như bác Thảo đề cập,em đã nghe " liên khúc trúc phương do bác Thảo hát,bằng gàn âm thanh của Bác rất,rất tuyệt,như ca sĩ vậy,gàn âm thanh quá hay,căng chỉnh rất tôt,thu âm tốt.chắc em đu theo Bác không nổi đâu :( ,từ giọng hát của bác đến dàn âm thanh, :( )

11. newsarang

newsarang Advanced Member

Theo em nếu bác không chê dây nhợ thì mua cặp shure sm58 (xịn) mà ka kê cho fê (em đang dùng)
    Vừa bền vừa không lo đang hát hết pin

12. bienhattinhyeu75

bienhattinhyeu75 Approved Member

Bác ơi, bác biết chỗ nào bán con SM58 cũ này bác chỉ giúp em muốn mua 1 cặp ạ!

13. Sao bien

Sao bien Advanced Member

14. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Shure Beta87 sao có chỗ rao chỉ 5,8 tr nhỉ! có phải hàng nhái không bác Thảo ....
    Beta87, beta87A, 87C là khác nhau thế nào nhỉ ?

15. binbin93

binbin93 Advanced Member

em mới đi nhật về mua mấy cây shure ko dây PGX24/Beta 58, bác nào quan tâm em để giá hữu nghị.

16. bienhattinhyeu75

bienhattinhyeu75 Approved Member

Bạn nên chọn bộ Shure U820 giá 1,6 tr. hát hay, nhẹ và không hú

17. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

5tr8 1 bộ mic ko dây NEW thì nhái 100% rồi bác
    Beta87 có 2 loại là Beta87A (supercardioid) và Beta87C (Cardioid).
    Độ thông dụng của Beta87A cao hơn Beta87C, do đặc tính bắt hướng âm thanh gọn hơn, nên ít hú rít hơn, và chất tiếng có phần mịn màng hơn ở dải treble

5HIEN likes this.
  18. ToeDl

ToeDl New Member

Em mới sắm cặp Shure UGX8 được nữa tháng các bác ạ. Cũng lên diễn đàn tham khảo mới quyết định sắm bộ này, thấy bác Thaoprosound nói giá dưới 4tr thì ko có mic nào qua được bộ ugx8-9 này. Mua trên lazada hơn 3tr, giao tận nhà. Dàn nhà em chỉ còi mấy thứ : Amply boston 1100s, loa sas500, đầu arirang36m, em thì thường hát nhạc lấy từ laptop. Sau mấy ngày hát hò tụ tập, em khá hài lòng về chất lượng của bộ mic tàu này, ai hát cũng khen nhẹ, lên cao xuống thấp gì đều dễ hát, ấm mà không bị hú, 1 cặp pin con thỏ hát được khoảng 4-5h. Hồi trước bạn em có làm kara mà toàn mua mic của sóng nhạc. So cái này với mu300i của guiness thì ngang giá mà chất lượng thì ugx8 hơn mọi mặt, từ độ ấm, chống hú, hình thức. Cái 890i của guiness thì âm của nó theo em cũng ngang ugx8 nhưng không dễ hát bằng, mà lại hay hú, phải sắm thêm cái equalizer cắt hú mới ổn.

19. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

em mới làm bộ này,về hát gia đình theo tai em thì rất hay,tiếng đẹp,nhưng không biết vì sao tốn pin quá,pin9v mà em hát khoảng tiếng là hết các bác ah.

Attached Files:

20. limcantho

limcantho New Member

các bác tư vấn dùm em trang : http://shurevietnam.vn/ là trang chính thức của shure đúng không ạ? thank !

21. namphalai

namphalai Approved Member

22. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

thấy trên trang chủ shure thì sm58 rẻ hơn 565sd vài chục $ nhỉ

23. thanhtung146

thanhtung146 Advanced Member

Xương Huân likes this.
  24. Minhtuyet1976

Minhtuyet1976 New Member

25. thaivg

thaivg Advanced Member

Tôi vừa mục sở thị 2 cái SM58 không dây, 1 cái có tem Sao Việt, 1 cái không. Giống y chang nhau, một bác chuyên gia âm thanh nói cái có tem SV là hàng xịn, còn cái kia là fake. Kiểm tra kỹ, vặn cái đầu mic ra xem thì thấy cái của SV có công tắc gạt chỉnh độ nhạy 0 và -10db, còn cái kia không có.
    Chia sẻ cùng các bác!

Share This Page

Loading...