Xin tư vấn về MiC SHURE nào hay để hát KaraOke?

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by mtbc, 2/8/10.

1. Minhnguyen76

Minhnguyen76 Advanced Member

Bác Thaoprosound cho em hỏi là em định mua bộ micro shure bên Đức gồm một cục phát u4d và hai tay mic beta87 có 2 cái râu thò ra ở dưới hát có tốt không ạ. Họ bán giá khoảng 20 triệu thì có đắt không ạ. Cảm ơn bác nhiều

2. Shure - TNG

Shure - TNG New Member

Chào bác, seri U4D là sản phảm đã ngưng sản xuất rồi và không bảo hành. Tuy nhiên bộ này qua chất lượng!

Đây là chi tiết của bộ U4D:
    User Guide: http://www.performanceaudio.com/media/p ... 5905_m.pdf
    Spec: http://www.performanceaudio.com/media/p ... 5905_s.pdf

Nếu bác muốn hệ thông hiện đại hớn, giá khoảng 20 triệu Shure cũng có seri công nghệ mới BLX 2-kênh với đầu mic BETA58A, số sản phảm là BLX288A/B58.

3. dinhtan63

dinhtan63 Advanced Member

BETA58A con nầy quá OK,nhiều người mơ ước, nó thay đổi cục diện rất nhiều cho dàn máy hát ,ấm áp,trong trẽo,rõ ràng trung thực,ít bị hú,nếu bác chịu đầu tư thì xài dây nhợ tốt,biến áp cách ly như xài audio hiend thì chất lượng càng tăng cao,lúc đó sẽ triệt tiêu tiếng hú tha hồ mở lớn,sẽ hài lòng nếu đầu tư đúng cách

4. Shure - TNG

Shure - TNG New Member

Hiện này công nghê mới của hệ thống micro không dây Shure đã tới chất lượng âm thanh như micro có dây, chi tiết trong tài liệu đào tạo chính thức của Shure BLX:

Hệ thống micro không dây digital QLX-D và ULX-D của Shure là rộng hơn nhiều: giải năng động hơn 120dB, hỗ trợ dải tần 20 Hz - 20kHz (U4D và BLX chỉ tới 50 Hz - 15kHz) 24-bit, Sự méo họa âm <0.1%, quá hay. Hệ thống chuyên nghiệp loại này chỉ dùng cho yêu cầu cao (thí dụ nhạc cụ của dàn nhạc), không phải để hát karaoke. :lol:

Bảng so sánh của micro Shure không dây (nếu không thấy trong bảng này, khả năng giả là 95% :lol: ):
    http://cdn.shure.com/uploaded_file/uplo ... _Chart.pdf

5. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

làm con mic bãi shure 565SD thấy cũng khá

6. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

7. tranluong

tranluong Advanced Member

Cũ chắ cũng 6-7tr đấy bác nhẩy???

8. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Mua luôn Mic của Hà Thanh Xuân đi thôi, em ấy chuyển về cho Lữ_Cali bán có 5tr5/ch thôi à. :lol:

9. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Làm quả đó là hát như Đan Nguyên luôn ấy chứ, Haha

10. lehoangson1983

lehoangson1983 Advanced Member

Thân chào các cao thủ chuyên về Micro Shure và setup dàn Karaoke !

Các bác tư vấn giúp em ? Em chọn bộ dàn Karaoke và Micro Shure SM58 không dây :

AR 3600 + Amply Jarguar PA-600A + Loa BMB 550SE + Micro Shure SM58 (xịn, chính hãng, nhập khẩu Mỹ, Đức hoặc Mexico)

* Micro không dây Shure SM58 xịn, nhập khẩu chính hảng. Em điện cho shurevietnam.vn (đại diện chính thức công ty SHURE ở Việt Nam), họ nói hàng xịn, chính hãng nhưng sản xuất và lắp ráp tại Trung Quốc. Em thấy trên Ebay để sản phẩm này xuất xứ Đức và Mexico. Em nên mua Shure SM58 ở shurevietnam.vn hay trên Ebay ? Nếu mua trên Ebay có an toàn như mình mong muốn không ? chọn Micro Shure SM58 có hợp lí chưa ? Micro Shure SM58 có bị hú không ?

Em xin cảm ơn rất nhiều !

Xương Huân likes this.
  11. hoangthanhnt

hoangthanhnt Approved Member

Nó cầm Mic cho đẹp thôi bác ơi, chứ Lip sync 100%. Hát sân khấu mà được như thế này thì bái phục.

12. startposition

startposition New Member

Bác Sơn lấy thông tin ở đâu mà bảo rằng shurevietnam.vn là đại diện chính thức công ty SHURE ở Việt Nam, bác vào trang chủ của Shure là biết ngay, ở Việt nam chỉ có 2 công ty bán hàng Shure chính hãng, một ở Hà Nội, một ở Tp.HCM thôi nhé bác. Mình cũng đang chuẩn bị rước về em beta 58A xịn loại có dây thôi để hát karaoke trong dịp tết. Trong năm rẻ không có thời gian đi mua, giờ đảo qua thấy lên giá 400K^^.

13. htvinh2000

htvinh2000 Advanced Member

dùng mic electro voice đi bác. Cũng là thương hiệu Mỹ ( sx tại đài loan). hát hay mà nhẹ hơn thằng shure. ko có hàng nhái. EV 767 or máu hơn chơi EV 967. Qua tết em mới có hàng lại. Bữa nào em xin post lên cho các bác nghe thử

14. gacon_vn

gacon_vn Advanced Member

Em có cặp SM58 (chính hãng) bác nào cần PM em, thanks

15. tbm2512

tbm2512 New Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 cặp shure có dây ổn ổn chút ạ, em ở hcm bác nào hảo tâm cho em cái địa chỉ uy tín luôn em cảm ơn nhiều lắm.

16. Minhnguyen76

Cảm ơn bác, họ bán mất bộ mic đó rồi, em mua bộ mic beta 58a và đầu phát SLX4 R5 là Shure chính hãng nhưng sản xuất ở Trung quốc không biết có ổn không bác nhỉ.

17. Minhnguyen76

Bác ơi Shure Sm58 không dây đời mới bây giờ chỉ sản xuất tại Trung quốc thôi bác nhé

18. Minhnguyen76

Bác mua đôi PG58 của Shure cả dây dợ loại tương đối khoảng 3 triệu hát nhẹ tiếng. Còn nếu hát bằng Sm 58 mà giọng bác không khỏe thì lúc nào cũng phải đưa mic vào sát mồm. Giá Sm58 + dây loại tốt khoảng 6.5 đến 7 triệu một đôi

19. YaoYaosan

YaoYaosan New Member

Mình muốn hỏi JTS JS-22 với Samson c01 cái nào tốt hơn ?

Như trên thì mình ra ngoài tiệm bán micro karaoke , mình hỏi micro samson c01 có bán không thì người ta tư vấn cho mình cái JTS JS-22 , mình thấy loại micro như xúc xích thanh này nhìn cũng khoái , nhưng mình muốn có một loại micro nó có thể cho ra giọng của mình rõ âm , ấm mà không bị tạp âm và trong lúc các âm vực cao thì âm không bị bể nghe rất chói tai , vì mình không có phòng thu âm , chỉ có màn cao su che lại để bật máy lạnh , tiếng ồn vẫn có ít !!
    À cho mình hỏi là âm trầm ấm là do micro hay do cái soundcard , nếu mình không mua micro xịn nhưng mình mua sound card thì âm thanh có ấm mà không bị chói tai không ?

Mình chuyên dùng để thu âm video let's play game , vì micro vài trăm ngàn mình có xài qua nhưng tiếng nó thu vào rất nhỏ nếu mình để xa tầm 30cm , nhưng để gần thì mình không kiểm soát được âm vực nên âm thanh nghe rất đau và chói tai . mong mọi người tư vấn loại micro nào đó tốt để cho ra âm thanh trong và ấm không bị tình trang hiện tại . mình có 2 loại trên đang so sánh .

20. Modernized

Modernized Advanced Member

Ai cũng trải nghiệm được như bác và khi mà có thể mua 767 rẻ bằng hoặc rẻ hơn Shure SM58 hoặc Sennheiser E835 ... thì xác suất trên 80% không ai mua Shure hoặc Sennheiser hoặc nhiều hãng khác .... Cái 767 này chỉ ngán mỗi cái Sennheiser 965 (đắt hơn 767 đến 6 lần tiền). Senn 965 còn độp luôn cả mí cái Neumann và được coi là mic hát nhạc sống hay nhất thế giới nhưng khổ cái là loại điện dung rất dễ hú nếu dàn dựng và hát không đúng cách ...

Vào thập kỷ 80s 1 cái 767 đắt hơn cái SM58 40 - 60% và được nhiều nữ ca sĩ nhạc Jazz và nhạc đồng quê (hình như ngay cả ca sĩ nhạc Pop có chị Madonna cũng là Fan của cái 767 này thì phải ...) ưa thích .... Để giảm giá thành hòng dễ cạnh tranh với SM58 thì EV chuyển qua sx bên Đài Loan (ngày xưa sx bên Mỹ) do đó em thường mua giúp bạn bè luôn mua với giá thấp hơn SM58 đương nhiên là phải biết đại lý chánh hãng nào bán rẻ ...

21. lehoangson1983

Tết vừa rồi em mua 1 cây micro Shure BLX24RA/SM58 xịn, không dây ở Sơn Hà với giá 13.672.000đ. Chất âm rất hay nhưng thành thật chia sẽ với các bác micro Shure đòi hỏi người chơi phải biết hát và chất giọng phải khỏe, còn không thôi rồi... hehe. Phòng của em hơi nhỏ, chỉ 11m2 nên mỗi lần mở lên hát em phải chỉnh Mic để chống hú.

22. oantalavan

oantalavan Approved Member

Bác chỉnh gain cho micro chưa chuẩn nên thấy thiếu lực, nếu dùng Ampier tích hợp như PA203 của jarguard thì khi cắm SHURE SM58 bác phải để từ 2 đến 3 giờ, tuy nhiên cũng rất ít bị hú rít.

Shure là dòng Micro cao cấp cho hát Live, hội thảo nên chủ yếu dùng qua Mixer, việc có mixer thì điều chỉnh âm vào Micro sẽ rất dễ dàng.

23. thanhson4589

thanhson4589 New Member

Cái gì nó cũng đồng bộ với nhau hết cả, các bác mua micro đắt tiền đến ~1000$ mà cắm vào hệ thống chưa đến 500$ thì các bác nghĩ nó có hợp với nhau không ạ ? Cái quan niệm micro đắt tiền hát hay là điều hiển nhiên nhưng nó phải đi đồng bộ với thiết bị của các bác cũng phải là hàng cao cấp hoặc hệ thống chuyên nghiệp thì nó mới phát huy hết khả năng của nó.

24. lehoangson1983

Chào bác oantalavan !
    Tôi đang chơi Amply Jarguar PA-600 và micro Shure BLX24RA/SM58 (xịn, không dây). Bác có thể vui lòng hướng dẫn tôi cách chỉnh gain của micro cho chuẩn để hát nhẹ và ít bị hú hơn.
    Dùng Ampier tích hợp như PA203 của jarguard thì khi cắm SHURE SM58 bác phải để từ 2 đến 3 giờ, tuy nhiên cũng rất ít bị hú rít ? Bác có thể giải thích rõ hơn về điều này.
    Hoặc là mình có thể mua Mixer riêng cho Micro. Bác tư vấn dùm em nên mua Mixer loại nào dễ xài và hợp với Micro Shure BLX24RA/SM58 ?

Thanks !

25. oantalavan

oantalavan Approved Member

Chào anh Hoangleson1983: Bác dùng Mic Shure BLX4R/SM58 không dây hàng chuẩn thì phải nói là Mic của bác là hàng ngon rồi.
    Nếu bác dùng Mic này bác chỉ cần để gain trên Amply của bác ở mức 10 giờ là đã hát rất OK rồi. Ở phòng khách nhà em cũng dùng Jarguard PA203 của KOMI Phân phối, micro SHURE BLX2/PG58 em cũng chỉ để gain ở mức 10 giờ hát đã cục nhẹ và không rú rít nhiều.
    Nếu bác vẫn bị hú thì có thế do bác để Music quá lớn, hoặc phòng nhà bác hẹp, loa để thấp nên dễ bị hú, chứ Mic SHURE không dây xịn như của bác cực kỳ ít hú và rít vì nó đã thiết kế để giảm thiểu hú rồi.
    Cái mà em nói để 12-2 giờ là dùng cho Mic dây SHURE SM58 bác ạ.

Đề xử lý hết rú rít là cả một câu chuyện rất dài, đến âm thanh chuyên nghiệp còn bị hú huống chi KOK. nếu bác muốn chuyển sang Mixer thì em e bác sẽ phải thêm cơ số tiền nữa vì:
    + Các bộ Exffect tích hợp trên các Mixer thường chỉ là chấp nhận được, không hay. Muốn có đầy đủ ECHO, DELAY như PA600 của bác thì phải mua thêm bộ EXFFECT rời như Alisis, Lexicon MX200, MX300 .. cũng rất tốn tiền.
    + Dùng cục đẩy rời (Crown, CA, ..) hoạc bác có thể dùng luôn PA600 của bác làm cục đẩy.
    + Để giảm hú hít thì còn phải có thêm EQ để có thể cắt các tần số hú đó.
    Thường em thấy MIXER thì có nhiều loại: Như YAMAHA MG12XU, Soundcarft dòng EFX12, Mackie, hay Peavey giá từ 3 đến 12 triệu. nếu bác mua thì nên mua loại có từ 12 đường line trở lên cho có nhiều lỗ cắm nếu mình nâng cấp thiết bị còn có lỗ mà cắm.

Share This Page

Loading...