Xin tu van về thiết bị nghe nhạc

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by chaulg81, 14/7/17.

1. chaulg81

chaulg81 Approved Member

Mình u56. Trước cũng được nghe nhạc qua một vài dan bình dân nay muốn mua lại một cặp loa và một cái amly 2 kênh cũng tầm 30 tr cho 2 món amly mình nghiêng về sansui aphal... Loại mặt vàng.. Loa thì chưa biết loại nào trước mat xin được tu van 2 món này mình nghe nhạc vàng là chính sau khi rước được 2 em nó về rồi tính tiếp dầu CD và day dẫn. Thêm nữa mình ở tỉnh thì mua qua mạng có được không.. Vì đây là hàng bãi nên mua trực tuyến là một vấn đề đáng lo ngại.. Bác nào biết chỗ thật sự uy tin khi bán hàng online kg ạ mình ở bình thuận

2. tai_trau

tai_trau Moderator

Bình thuận thì ở lagi hay phan thiết có nhiều ae chơi audio mà bác.

3. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Bác có ý định sắm bộ như thế thì cũng không khó lắm cơ bản bác cứ nghía đi đã thu thập thông tin xem bộ nào nghe hay. Nếu ở khu vực gần nhà bác có có thể giao lưu làm quen nghe ké xem thế nào rồi quyết định mua cụ thể nếu có điều kiện bác vào thành phố HCM xem xét nghe thử cụ thể rồi rinh về là chuẩn nhất. Vì từ Bình thuận vào thành phố HCM có khoảng 200km thì phải tùy chỗ đúng không bác.
    Khi mất công vào đó bác nên mang nguồn âm riêng của bác thử cho nó chuẩn chứ không người bán loa và dàn họ có CÁI VÕ LÀ CHO NGHE ĐĨA THUỐC BÀI THUỐC đến khi mình mang về nhà mình nghe dở ẹc vì đĩa và nguồn âm của mình không thể bằng họ....
    Chú ý khi mua thì kiếm hàng nào trong chỗ càng ít ồn ào càng tốt để nghe thử tránh bị tạp âm gây ảnh hưởng mình phân biệt mới rõ chất lượng của bộ audio định mua. Thử thì lúc đầu để tiếng nhỏ thôi càng nhỏ càng tốt để xem nó phát đủ cả ba dải không đứng (hoặc ngồi) cách loa khoảng 2 m nghe cho chuẩn. Sau đó vặn tăng âm lượng dần xem các dải tần có tăng đồng đều không chú ý kỹ chỗ này... hỏi kỹ các nút chức năng để kiểm tra xem nó có hoạt động hoàn hảo không. Cho tín hiệu vào tất cả các cổng có thể cho được để phát hiện các cổng đó có trục chặc gì không... chuyển mạch có tốt không. Chú ý nhiều máy bãi rất hay bị bệnh chuyển mạch đang ở đầu vào A thì tự nhảy sang đầu vào B, C hay D gì đó nên phải chú ý điểm này và nghe thử phải khoảng 30p- 1g không cẩn thận là dính đòn này....
    Sau đó cho máy chạy khoảng 2/3 mức volume khoảng 10-15p xem loa có bị rè ở dải nào không máy có bị ngất không...
    Nếu bác biết về điện thì cần yêu cầu người bán máy mở máy ra cho xem mạch cùng linh kiện xem có han gỉ gì không đã bi hàn chấm gì chưa.... vì mình có quyền đó( nên yêu cầu người bán mở máy ra để xem cho nó yên tâm. Và nên để người bán mở mình đừng mở vì có thể trong lúc mở máy bị ngất họ không bắt đền được mình...)
    Loa thì nhìn hình thức còn vuông thành sắc cạnh không. Kiểm tra kỹ các ốc xem có ốc nào đã có vết mở chưa cố gắng kiểm tra thật kỹ phần này vì có vết mở chắc chắn loa đã có vấn đề vậy nên tránh xa loa đó ra sau đó kiểm tra màng loa xem có vấn đề gì không hình thức màu sắc của màng. Chỗ dán giữa màng loa với xương loa có chuẩn không...nói chung rất nhiều thứ nên chú ý chú ý kiểm tra được càng nhiều càng yên tâm. Có thể bác cứ hỏi người quen để nắm thông tin được càng nhiều càng tốt
    Còn mua qua mạng nhiều lúc là hên xui vì người bán bao giờ chẳng khen con mình hay và mình không thử được như tôi nói. Và qua qua mạng thì hầu như mình phải chuyển tiền cho người bán họ mới chuyển hàng và khoảng thời gian chờ đợi nhận được hàng thì hơi bị đau tim nhất là ở tuổi của bác. Nhiều lúc người bán bán cho bác hàng có đóng gói cẩn thận rồi nhưng bên vận chuyển họ quăng quật làm hàng của bác bị hỏng đi rất khó nghĩ cho cả hai...bản thân tôi đã bị vài lần mua hàng trong thành phố HCM chuyển ra Hà nội cho tôi đã bị thế...
    Chúc bác có được nhiều kiến thưc khi mua bộ audio và mua được bộ như ý...

thuy_audio likes this.
  4. chaulg81

chaulg81 Approved Member

Cảm ơn lời khuyên rất chi tiết và bo ích của bạn có lẽ thue thơ đi theo xem giúp thôi chứ vượt tầm kiến thức của mình rồi

Share This Page

Loading...