Xử lý trung trầm và trầm khi chơi CD player

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by apc_hp, 22/9/12.

1. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Có một điều rất đơn giản là tại sao thằng "Giả Mù" ăn xin thường kiếm được nhiều tiền hơn thằng "Mù Thật" và ít bị chửi mắng hơn :lol:
    Bịt tai giả điếc để đi chém gió thì quả thật trên VNAV này chỉ có 1 :wink: Dưng mà cũng vui phết :mrgreen:

2. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Hiiii, các bác

Em muốn để sáng mai mới post bài cơ, nhưng mà từ chiều đến giờ em thấy bác TuanCD và một số bác dao cùn và khá bức xúc nên dành thời gian Post bài cho topic; em cũng nóng hết cả người vì từ chiều đến giờ người em hưng phấn quá muốn phọt ra mất vì không chịu được.

Khi bác TuanCD muốn hỏi em câu hỏi "khái niệm : kiến thức thực sự chính xác trong lĩnh vực âm thanh và âm nhạc là thế nào" em đã nhận ra dao của bác sắc quá, nhưng nôn nóng quá trót chém phải xương nên bị mẻ mất rồi, câu này thì người chơi như em bác hỏi để làm gì, em muốn trả lời bác nhưng biết chắc trả lời xong bác còn chém cho hỏng dao luôn chứ không phải là chỉ mẻ.

Rồi bác sốt ruột và tự mình giải thích ở đoạn này: “Điều này giống như đã là con người, kể cả tứ đại mỹ nhân Tàu vẫn phải có mùi người, muốn sạch sẽ không có mùi người chỉ có búp-bê TD.
    Không thể nói đàn bà hay búp bê cái nào " thực sự chính xác " bởi theo số đo và vệ sinh thì bup-bê thực sự chính xác hơn vì trong bụng nó không có xxx trong khi đàn lại cho cảm xúc hơn.

Không loaij trừ có những đại gia nhiều tiền ít chữ, hoặc nhiều chữ ít văn hóa hoặc nhiều văn hóa thiếu chuẩn mực đạo đức bị xúi dại bỏ cả vợ yêu bồ đẹp chỉ ngủ với búp bê lâu ngày thành bệnh lệch lạc về TD ”
    em lại thấy dao của bác đã bị loạn mất rồi. Ở đoạn này em mới thấy bác còn tuổi gì để mà chém nữa; làm gì có trải nghiệm đến tầm mà chém như đúng rồi vậy; hay là chỉ nghe nói vậy mà cũng chém thì làm sao gọi là cao thủ chém gió được nữa.

Và vậy nên dao đã mẻ và loạn rồi nên em sợ không dám chém tiếp nưa đâu. Dao sắc chém một phát tèo luôn chứ dao mẻ, dao cùn chém đến bao giờ mới tèo được, chỉ làm người ta đau chứ sao làm người khác tèo được nữa.

Về câu này; cái này em đọc mà quên bỏ qua” Bộ LP nhà bác chắc gì đã sánh bằng bộ nhà mình”; em thấy bác tuanCD lại có tính chủ quan nữa rồi đấy nhé; bác có thích em công khai cấu hình LP có thể không bằng bộ của bác nhưng em dám đánh cá với bác có thể chơi thi đấu xem bộ nào hơn bộ nào không ah; bộ em mà thua em xin vứt xuống sông Hồng không thèm chơi có được không ah?

Em chưa đọc kỹ những đoạn sau nữa, nhưng em thấy bác hoàn toàn mất bình tĩnh và thiếu hẳn bản lĩnh khi đề cập tới một số vấn đề khác liên quan đến cá nhân và tập thể. Em thiết nghĩ bác nên cẩn trọng hơn, bác bức xúc với em và đánh giá em thì kệ bác, còn với người khác thì bác không nên thế nhé.

Em chân thành cảm ơn các bác đã tham gia topic này, cảm ơn thực sự tới những tư vấn quý báu của các bác; em mở topic này một mặt tham khảo tư vấn về xử lý vấn đề như nêu trên topic và đồng thời cũng là topic để toàn bộ anh em tham gia chém gió cùng vui. Một số bác thực sự phật long về ý kiến chưa xác đáng của em, em xin tiếp thu, chỉnh sửa. Một số bác câu nệ, hình thức, xin cho rồi thích làm thầy xin xem lại tư cách, trường hợp như bác FalconJapan đưa ra cũng là một ví dụ. Một số bác ghét em, không thích tư vấn, không thích chơi, không thích chém gió với em .v.v.v nữa thì đừng ích kỷ như thế, sống cao thượng thêm một chút nữa xem nào.

Em Soryyyyyyyyyy All

3. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Tặng bác tấm ảnh em mới chôm được bên Topic "Những bức ảnh vui". Hy vọng bác sẽ hài lòng :wink: :

Attached Files:

4. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Giờ chém đến tầm thành phố rồi hả cụ.
    Hé hé. Cháo thấy cụ Trùm cháo lấp ló ở đây roài nhóe, nhưng sao sang đây hiền lành dễ thuơng ghê lắm.
    Các cụ thách nhau ở trên càng làm cháu nhớ cụ Trùm cháu da diết vì có lần cụ ý cũng thách cháu y hệt thế là đem cái đầu DVD mod nhà cụ ý đọ với máy quay nhà cháu... Cháu nhếch mép cười rồi bảo: đồ nhà cháu mua để nghe nhạc chứ hem phải để thi đấu cụ nhé.
    Thế mà rồi cũng dỗi mấy bận đới. H... À, không cười, không cười, cố không cười :))

5. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Thế bác bảo LP hơn CDp điểm gì? Quan điểm tôi là không nên nói cái nào hơn cái nào trên này vì đây chỉ là cảm nhận cá nhân mà nhất là ta đang ở muc digital
    Đã viết khá dài trao đổi thật với bác chuẩn bị cho buổi giao lưu nếu có thể tổ chức vì tôi cũng không quen anh em HP nên cũng có ý định đi chơi 1 chuyến chứ không bông phèng nữa nhưng vừa đọc mấy post thấy từ từ đã. Bác cứ cho tôi mấy cái gạch đầu dòng cho gọn.

6. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Hé hé. Nghe LP hay hơn. Em chỉ biết thế thôi. :lol: :lol: :lol:

7. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Tình hình căng nhỉ :lol Với bác Phễu phải có phân tích cơ.
    Đề nghị tạm dẹp mấy vụ linh tinh gây căng thẳng không cần thiết để tập trung vào LP và CD, cái nào hay hơn, thôi thì đằng nào ý nghĩa thực sự của topic không còn nữa.
    Tôi chờ bác Phễu ạ. :)

8. thiet_fe

thiet_fe Advanced Member

Chuẩn men :D , câu hỏi của pác Cờ Dờ mở được topic mới đới :mrgreen:

9. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Nếu bác không có post coi thường nghenhin và nxhungkhi khi bàn chuyện bác hỏi trên phương diện kT thì vấn đề đã không bị đẩy xa đến thế. Chơi CD khó hơn LP ư?.
    Chơi LP chắc phải biết bac thinhgia và mấy topic về LP, bác vào xem đi sẽ thấy LP chơi dễ hay khó?
    Đọc post này của bác xong tôi thấy không cần bận tâm đến bác nữa vì hiểu rồi, bác làm quan gì với tôi không quan trọng. Dành thời gian nói chuyện với bác Phễu có lẽ thú vị.

10. stereo-fan

stereo-fan Advanced Member

Tặng bác tấm ảnh em mới chôm được bên Topic "Những bức ảnh vui". Hy vọng bác sẽ hài lòng :wink: :[/quote]
    Hầy dà, quê em ở HP mà nhìn bức ảnh này còn xốn con mắt bên phải, thốn cái tai bên trái
    Bác về quê em chơi đê, cát Đồ sơn lọc sạch rang khô cho vào cái bít tất đặt lên nóc CDp là giải quyết xong vấn đề chung chầm mà bác :D

11. pheulong

pheulong Advanced Member

tổng kết ngắn gọn nhưng phải đi qua vùng sáng tối của cuộc chơi rồi mới kết được câu gọn thế :)
    @ apc_hp phát biểu rất thuyết phục,rất chuẩn với 1 người chèo lái một doanh nghiệp :)
    @TuanCD một lần nữa bác lại nhầm,em không phải tuýp người thích phân tích kỹ thuật trong món audio.và quan trọng hơn em rất ít khi thích nghe tin đồn về một huyền thoại nào đó,em thấy như kiểu mang ông ngáo ộp ra dọa trẻ con vậy :) em vẫn chờ gặp và được giao lưu với bác về audio :)
    @huyvuacobac cám ơn bác,bác gửi tiền ship vào tk em đi là vừa

12. pheulong

pheulong Advanced Member

sắp lên chức............nháp thử xem có giống ông apc không hả :lol:

13. Comeon

Comeon Advanced Member

Có lẽ trong 2 tuần bị ban nick, Bác ấy chắc đi Hải Phòng 1 chuyến để gặp Bác Long đấy, ngoài ra chắc cũng qua apc_hp để tư vấn chút ít (bản chất của Bác ấy là thích giúp AE mà).
    WHAT THE NEXT, hichic.

14. pheulong

pheulong Advanced Member

viewtopic.php?f=16&t=16516&start=25
    đây là tin hơi buồn với em,các bác có cách nói chuyện hơi quá khích đâm ra mất hòa khí đi.thay vì đả kích hay google tra cứu thông (cái này ai biết dùng máy tính cũng làm được) các bác thực tế dù chỉ 1 lần rồi hãy bình phẩm có tốt hơn không :?:

15. berryfun

berryfun Advanced Member

Dạo này bác pheulong đanh đá quá :lol: .

Thôi về đê đường trần đâu có giề. . . bác đang mê LP nên chịu thua :lol:

16. pheulong

pheulong Advanced Member

em đanh đá thật hả bác?nhưng cái món LP nó với em ăn nằm với nhau lâu rồi,mà lạ ghê cái kim của em càng mài vào nó càng sướng thế mới lạ..........thành ra ứ bỏ được nhau :)

17. phong

phong Advanced Member

Bác pheulong này có vẻ chủ quan nhỉ !
    Bác Tuancd này bán đĩa LP từ hồi có khi bác còn đang thò lò mũi xanh ý chứ :wink:

18. Comeon

Comeon Advanced Member

Lâu gì, mới xây nhà xong nên dở chứng LP thoai. :lol:

19. pheulong

pheulong Advanced Member

đấy...........bác lại chủ quan rồi,nhiều tuổi ắt là sống lâu.nhưng cứ quanh quẩn bốn bức tường,không bằng thằng trẻ con nó bôn ba năm châu bốn bể bác ạ :)

20. pheulong

pheulong Advanced Member

lại Tây nó đồn hả bác :lol:

21. berryfun

berryfun Advanced Member

Thằng cu con nhà em nó quay quay mài mài gẫy ngay mất cái kim denon đểu của em rồi :( . (giừ chưa mua lại kim được) Tuy nhiên, em chưa mê LP như bác nên thấy nó cũng chỉ là một định dạng nguồn âm thôi.

To all: các bác chém nhè nhẹ thôi. 2 bác (TuanCD với nghehinh1s) bị mod xử nặng tay quá rồi.

22. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Hehe vậy giờ còn bán o bác? Hay bán DVD? :lol:

23. pheulong

pheulong Advanced Member

lớn lên cho cháu nó đi làm DJ nhé bác,cháu nó có tố chất đấy :) về LP em cũng coi nó là nguồn âm như bác thôi,nhưng khi đánh giá về chất mình phải công bằng chứ bác........ai lại đánh đồng như thế?.............làm thế là có lỗi với mấy bác làm trương trình,các bác ấy mà rỗi là anh em ứ có gì mà nghe đấy bác :)

24. Comeon

Comeon Advanced Member

Khổ thân Bác, chơi CD như cũ có phải đỡ lo như này ko. Chơi LP khi muốn nghe TrỌng Tấn là thèm CD rồi. Khổ. :lol: :lol: :lol:

25. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Đúng rồi đấy, thằng cu 2,5 tuổi nhà mình nghe nhạc bản Mỹ Linh bài số 10 hát cùng với con gái Mỹ A. Trước tiên cho nó nghe CD, sau đó nghe LP nó mới nói là hay Hi hi...... :D

Share This Page

Loading...