Xử lý trung trầm và trầm khi chơi CD player

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by apc_hp, 22/9/12.

1. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Em nghĩ là người có tuổi và đam mê âm thanh thì không ai làm trò trẻ con thế đâu bác ạ. Âm nhạc nếu thật sự hay thì nó đi vào lòng người lắm, là dân chơi ai cũng thấy thôi chỉ trừ những người có mục đích khác nên cố tình bóp méo cái tâm mình đi :wink:

2. nghenhinhs1

Em sẵn sàng ạ. Cuối tuần này được không bác ? Tốt nhất là chiều CN

3. nhat_quang

nhat_quang Advanced Member

Post này bốc phét quá, hoặc là bị hỏng tai, hoặc là bị tự sướng, hoặc là ếch ngồi đáy giếng :mrgreen: .
    Em cũng chơi với chục ông bạn già có, trẻ có suốt ngày mốt với mát CD, âm ly...rồi toàn tự sướng; gọi anh em đến nghe cứ khen hay cho sướng; thế là đi đâu cũng chém gió đồ đồng nát nhà mình ăn đứt đồ hãng hàng hai ngàn ô ba mẹ trở lên.. Kinh tởm; đã thế lại nhà ai có đồ mới cũng phải mang đi đọ, lại nói là đi thử trên hệ thống này xem nó có thiếu xót gì để tiếp tục xử lý....đúng là KHKT của bác luôn đi lên :roll: . Vụ này mấy hãng sản xuất đồ chắc sập với bác....lại được chia chác hehe.

4. nghenhinhs1

Vâng cám ơn bác đã comen :wink:

5. stereo-fan

stereo-fan Advanced Member

Bác nói lạ quá, tuyền người lớn rồi chứ có phải trẻ con đâu mà bè với chả cánh, em nghĩ trình các bác nghe thì biết chứ sao lại phải cãi nhau, nếu có vấn đề gì đấy thì nó nằm ở tiêu chí đánh giá thôi, mà cái này không thống nhất được từ trước khi thử đồ thì tổ chức làm gì cho mệt :|

6. stereo-fan

Post này bốc phét quá, hoặc là bị hỏng tai, hoặc là bị tự sướng, hoặc là ếch ngồi đáy giếng :mrgreen: .
    Em cũng chơi với chục ông bạn già có, trẻ có suốt ngày mốt với mát CD, âm ly...rồi toàn tự sướng; gọi anh em đến nghe cứ khen hay cho sướng; thế là đi đâu cũng chém gió đồ đồng nát nhà mình ăn đứt đồ hãng hàng hai ngàn ô ba mẹ trở lên.. Kinh tởm; đã thế lại nhà ai có đồ mới cũng phải mang đi đọ, lại nói là đi thử trên hệ thống này xem nó có thiếu xót gì để tiếp tục xử lý....đúng là KHKT của bác luôn đi lên :roll: . Vụ này mấy hãng sản xuất đồ chắc sập với bác....lại được chia chác hehe.[/quote]

Bác yên tâm bác không phải là người đầu tiên giẫy lên đành đạch như thế đâu, hai ông đồ hãng với nhau có khi chả ông nào chịu ông nào huống hồ là ông qui seng :) bác cứ chơi kiểu của bác đi

7. stereo-fan

Em đăng kí chân làm phóng sự trực tiếp tại hiện trường ạ :mrgreen:

8. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Lâu không vào Topic này nên hôm nay vào thấy... kinh hoàng. Hôm nay là thứ năm rồi, hy vọng đến chiều chủ nhật để em biết được cái kết quả test của các bác. Với lại từ giờ phải thành lập ban giám khảo chí công vô tư đi ạ, chứ em nghe quả Quiseng mà ăn đứt được em T/T 5000~10000 Ôbama thì.... chợ Sắt quê em chuyến này ăn đủ.

9. nhat_quang

nhat_quang Advanced Member

Bác yên tâm bác không phải là người đầu tiên giẫy lên đành đạch như thế đâu, hai ông đồ hãng với nhau có khi chả ông nào chịu ông nào huống hồ là ông qui seng :) bác cứ chơi kiểu của bác đi[/quote]

Em cũng đã chứng kiến nhiều lần như này rùi bác ự.
    Hai bác cũng đã từng test thử DVD vs LP nhà bác rùi mờ; tai bác đã nghe và đã xác nhận nên em cũng tin tưởng lớm ạ :mrgreen:

10. nghenhinhs1

Bác nhầm rùi ạ. Hôm tới này chỉ thi đấu giữa các thí sinh là DVD LG và cơ than chưa biết tên giá hơn 1000 ô ba ma thôi. Quisheng là dự án khác em đang ấp ủ vì đang phân vân lựa chọn DVD hay VCD, vì em nghĩ chơi DVD thì hơi phí :lol:

11. liveaudio

liveaudio Advanced Member

Em chưa bao giờ nghe qua CD/DVD mod của bác nghenhinhs1 , nhưng em có thể đoán được phương pháp mod của bác ấy khả thi có thể cải tiến 1 phần nào làm chất lượng âm thanh KT số dịu dàng hơn .Không nên suy nghĩ 1 chiều cực đoan cho LP-R2R hay hơn CD và ngược lại CD hay hơn LP.Định dạng nào cùng có cái hay riêng của nó , nếu biết nhận thức khuyết điểm riêng từng định dạng và cải tiến lại bổ sung cho nhau thì hay biết mấy.
    Em đang ngồi typing , tai vừa nghe văng vẵng lời hát " Đố ai tìm được lá diêu bông " Không chừng "Lá diêu bông" có thật trên đời đấy ạ. :wink:

12. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Em nói thật, tại sao lâu lâu em mới vào topic này và Topic LPs, CDs bởi vì ban đầu thì em học được nhiều từ các comment tư vấn. Nhưng về sau thì toàn là thách đấu, khích đả và hướng topic đi một vấn đề khác sẽ làm cho những anh em mới chơi rất khó định hướng thôi ạ. Mong các bác vì mục đích tốt đẹp của diễn đàn, giảm bớt cái "Tôi" chút ạ.

13. tai lang

tai lang Approved Member

Chào Bác Tôi cũng đang dùng sản phẩm giống như Bác.Minh nghĩ mình có thể giúp bác giải quyết chuyện này.Nhưng trước tiên bác có thể cho mình thông tin toàn bộ cấu hình của bác (kể cả dây dẫn và phụ kiện) ? nếu có được thông tin này mình dễ "bấm huyệt & bốc thuốc " hơn ạ
    Thân Ái

14. Source LP

Source LP Approved Member

Trăm nghe không bằng mắt thấy bác ạ, em ở HN đây, em sẵn sàng tiếp Quy seng hay cái gì của bác, Bộ LP của em chỉ hơn 1k tý thôi, bác cho em cái lịch và chương trình tét, em sẽ PM cho bác địa chỉ
    trân trọng[/quote]

EM XIN ĐẦU HÀNG
    em có anh bạn vừa gọi điện báo cho em một tin rất xấu : chiều nay bác nghenhinhs1 có mang con DVD cỏ mod đi thi đấu tại nhà một bác có bộ nghe mười mấy nghìn $ em khg rõ đâu ở khu vực Trung hòa, amp và loa là cấu hình để tét chung thì khg nói làm gì, nhưng bên LPs là bộ cơ VPI 4600 $ với phonobox đèn gì đấy 4200$, tét cùng một chương trình được lưu trên 2 định dạng khác nhau là LP và CD. Kết quả là... thôi em xin mời 2 bác vào thông báo cho nó khách quan - 2 bác đều là thành viên trên VNAV này - chứ em nghe hóng nên không dám nói ạ
    EM XIN ĐẦU HÀNG

15. pheulong

pheulong Advanced Member

thiếu cái cờ trắng nữa bác :lol: điều này chứng tỏ các cụ ở trển nghe tin đồn là chính,cứ thấy đồ khủng là són.x..x..x. :lol: mấy thứ đó thường thôi bác :wink:

16. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Đồ nhà cháu nghe nhạc hay mừ, sao cụ nỡ mắng thế chứ. Đẹp, đủ hay, dễ mua... Cụ còn đòi gì hơn chứ. Há há

17. stereo-fan

qua cái vụ tét đồ kia, tình hình chợ Sắt thế nào bác :D

Share This Page

Loading...