YAMAHA DSP-A1 : Mãi mãi là huyền thoại !

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by nhuthungfoto, 5/5/10.

1. thietvtec

thietvtec Advanced Member

Sorry các bác vì đào mộ.
    Các bác cho hỏi sao mình không chỉnh được các Parameter INI thành *2, mà máy của mình cứ thể hiện *9 và *12???
    Ngoài ra, không chỉnh được Effect Level LS và RS bằng nhau được??? Có bác nào giúp em. Xin cảm ơn ạ.

Attached Files:

2. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Effect Level LS và RS chỉ chĩnh được khi anh đang chạy test tone
    Còn cái INI để em xem lại như thế nào sẽ báo sau

3. thietvtec

cám ơn anh nhuhung đã trả lời. Mình đã chãy chế độ test tone, nhưng không chỉnh được effect Level LS và RS bằng +/- . Anh nhuhung hướng dẫn giúp mình.

4. nhuthungfoto

Hôm nào em tới chĩnh cho bác nhé ! Trước em vẫn chĩnh được Level LS và RS bằng cách này

5. thietvtec

ô thế thì cám ơn anh nhuhung nhiều. Sẵn tiện mời đến nhà để nhờ anh hướng dẫn luôn. Điện thoại của mình 0989028586.

6. AnhNguyen75

AnhNguyen75 Advanced Member

Mình đang sử dụng em A2, có thắc mắc nên nhân tiện topic này xin được trợ giúp vấn đề như sau :

Cấu hình xem phim thì vẫn đấu theo cách thông thường.
    Phần nghe 2 kênh : hiện đã có CDP, Intergrated amplifier.

Do khá ưng ý chức năng pre của intergrated ( có nhiều chế độ : pre / pre-pow / intergarted ) nhưng công suất của em intergarted này lại khá yếu ( 60 W/Ch) nên muốn sử dụng phần pre của intergrated + phần pow của yamaha A2 để nghe hai kênh. Đã thử với cách : CD -> pre -> reciever ( CD in +/- ) thì nghe được nhưng vẫn phải mở volume bên reciever và có thể chỉnh bass/treble trên receiver ( chứng tỏ vẫn bị phần pre của receiver can thiệp). Khi thử nối pre -> receiver ( main in) thì được như ý muốn, nhưng xem phim thì cặp loa main không ra tiếng.

Xin hỏi có cách đấu nào khác không? Xin cảm ơn!

7. phuongthao

phuongthao Advanced Member

Với những bài review như vậy thì thử hỏi làm sao em nó không tăng giá được hihic

8. pktuong

pktuong Advanced Member

Em vẫn đang chơi em A1 đây mặc dù giữ nó đâu rôi. Chẳng có ý định thay đổi!

9. andy

andy Advanced Member

Các bác ơi, em có Em A 1 bị hư bo khiển , các bác thợ sửa bó tay vì k có bo thay, vậy có cách nào để sửa hoặc thay thế bo k ah. Thanks các bác.

10. pktuong

pktuong Advanced Member

Vậy là bác đã đưa ra thợ để chỉnh nên mới biết là hư bo khiển hả bác?

Cách đây tầm 2 năm, em có người bạn cũng nghe thợ nói A1 bị hư bo khiển do pin chảy nước ra làm hư. Biểu hiện là không thể chỉnh được âm lượng to nhỏ của các kênh L, R, RL, RR, FL, FR. Cứ nghĩ là thua ai dè đưa ra cho một bác "chuyên gian" thì xong. Nếu A1 của bác bị giống vậy thì bác Alo cho em, em sẽ chỉ chỗ cho bác đi chỉnh. Chỉ tốn tí tiền à.

Em không đưa tên và số tel của bác chuyên gia ấy lên đây vì sợ bị hiểu lầm là Marketing..... hay gì đó thì phiền lắm. Chỉ giúp AE chơi A1 thêm phẻ thôi.

11. Quangteo

Quangteo Advanced Member

Giá con A1 đang dần trở lại giá trị thực sự của nó...loanh quanh 6tr. Nhớ cái ngày nào..e bê con A1 của 1 shop trên đây...con nguyên thùng, sách..giá 10tr. Shop về 2 con..bán cái vèo.
    A1 rất đẹp, khỏe..chẳng kén loa nào, bê nặng :lol: . Tiếng center thì thôi rồi...đến bây giờ e vẫn ấn tượng nhưng mà hiệu ứng surround không tốt, tiếng khô,...
    Tóm lại AE thích chơi..thì chơi cho biết...để cảm nhận nó huyền thoại đến mức nào. Giờ thì e thích receiver đời mới hơn.

12. constructionhp

constructionhp Advanced Member

Hi các bác!
    Em cũng mới lấy em A1 này và cũng bắt đầu chơi hệ thống xem film với em này là đầu tiên nên cũng không biết setup thế nào cho nó được ổn cả. Các bác cho em hỏi những câu hỏi sau nhé:
    1. Em này có chức năng pre out không? Vì em đang dùng một bộ nghe nhạc nên muốn tận dụng loa nghe nhạc lam loa main cho dàn xem film. Nếu có pre out thì khi dùng amply nghe nhạc làm pow cho loa main thì có ảnh hưởng gì đến hiệu ứng âm thanh không?
    2. Em không có điều khiển zin của A1 và trình tiếng anh của mình còi quá vói lại đọc để mà setup thì thật khó. Bác nào có thể hướng dẫn em cài đặt bằng tiếng việt bằng điều khiển learn được không?
    Em xin chân thành cảm ơn các bác.

13. bi_deptrai

bi_deptrai Approved Member

Các bác ơi , nếu chơi A1 hoặc AZ1 thì cái nào hay hơn ạ ?? :D

14. vdquang2008

vdquang2008 Advanced Member

az1 bác ạ. em cũng đã từng a1 rồi lên az1 không ân hận

15. noobiii

noobiii Advanced Member

Gấu thời xưa, đáng ghi nhận. E mới đọc qua, không biết khi đó bác Hùng setup với loa gì ạ?

16. binhenviro

binhenviro New Member

Thời điểm này thì mua loa nào cho A1 được Bác nhỉ?Em có tầm 12 chai

17. dragon82

dragon82 Advanced Member

Dòng Ya thì cứ loa nhật là xử được tuốt, 12tr nhưng phải nói rõ là có kèm luôn sub hay chưa, riêng e sub mà tạm ổn đã mất 1/2 số tiền này rồi

18. cuongh76

cuongh76 New Member

Tiếc mỗi em này không có cổng HDMI

19. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

Con A1 của e bị mất ....trí nhớ, mỗi lần xem là phải set up lại quá mất công. Cac Bác biết chổ nào bán pin o ạ? cách thay thế nào ạ?
    Thanks!

20. constructionhp

constructionhp Advanced Member

Tháo pin mang ra cửa hàng đồng hồ hỏi xem có loại tương tự ko

21. myaudiosg

myaudiosg New Member

Quả thật là một trải nghiệm tuyệt vời với A1. Thật may mắn là mình cũng có một con. Mới vô cùng. Đẹp lắm luôn.

22. chuate

chuate Approved Member

em là newbie xin chào các bác

em mới tích góp được khoảng 11tr, đọc bài review này em không cầm lòng được nên đã mua em A1 của bác Vũ ( đang hồi hộp chờ hàng về )
    Em muốn nhờ các bác tư vấn 1 đôi loa front trước để nghe nhạc và xem phim 2.0 cho đỡ nghiền (khoảng 4-5tr), em sẽ sắm dần surround, center và sub sau. e muốn hỏi trong tầm tiền này thì có thể mua được đôi loa nào nghe nhạc hợp với em A1 này không ạ (em hay nghe nhạc vàng sau 75, nhạc không lời piano guitar, yaosting,...), em định mua onky D202ii, D500ii có hợp không ạ, nếu là loa cột thì Á có thể kết hợp với được với loa nào ạ

một giải pháp khác là em định tận dụng bộ loa vi tính creative G500 cs 310W (bi hỏng sub) làm loa surround kết hợp với em A1 này nghe tạm có được không ạ: loa vệ tinh 35W, 8Ohm.
    Cục Sub vi tính 5.1 của em bị hỏng phần mạch, em có thể tận nối thẳng loa sub 130W, 6Ohm ( vào em A1 được không ạ ( nếu nối được thì nối bằng cách nào )

Em là newbie nên hỏi hơi nhiều có gì mong các bác bỏ quá cho. Cảm ơn các bác nhiều

23. phamhuynh

phamhuynh Advanced Member

Tôi cũng đang dùng em A1 này, có thời gian vọc rồi, tình cờ hôm nay vào đây, thấy bác hỏi không ai trả lời nhưng câu hỏi đã lâu, nay bác còn cần trả lời nữa không ạ?
    Thân.

24. trungavr

trungavr Advanced Member

Trc đây em cũng đào mộ topic này, vì con A1 của em bị tình trạng loa main tiếng nhỏ xíu, đã tìm hết cách, nay có người đào lại, nhờ các bác hướng dẫn thêm...

25. nhuthungfoto

Yamaha A1 có con IC phân chĩnh các kênh âm thanh nằm cạnh viên Pin, viên Pin này hư và chảy nước làm hư con IC nó. thay chỉ vài trăm nghìn là tiếng nghe lớn bình thường trở lại

Share This Page

Loading...