ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tvquy

tvquy New Member

E ở Tây Ninh, e đang sử dụng loa La scala và e đang phối ghép với ampli lắp ráp 845 hồ cẩm đào, cụ thể e mở 5292 RCA đế đỏ chử đỏ, lái 6b4g xông khói Ken rad, OPT tự quấn, mid, trebe e không ý kiến, vì các bác đã có ý kiến, riêng bass e nghe rất uy lực, gọn tròn, mềm, sâu. Các anh của em đang sử dụng Tannoy Edinburg và Tannoy Memory, nhưng chất và màu âm không bằng, các anh của e và các chiến hữu ở Tây Ninh đã thẩm âm, so sánh và công nhận.

2. tuanc9

tuanc9 Advanced Member

Tôi cũng đồng ý với bác chỗ này. Hôm trước mới thấy cặp Klipsch này khoảng 37-43 chai. Mấy bác ca quá hôm nay đã lên đến 53 chai. Hết hay trong tầm giá rùi. Riêng còi của Altec nhìn không đã thấy phê hơn rồi, chưa cần nghe :lol:

3. Muzich

Muzich Advanced Member

Topic này có lẽ nên đưa vào mục thư giãn sẽ rất rất hợp :lol:

4. TuanCD

TuanCD Advanced Member

"Cao thủ ống đu đủ" vào thư giãn thổi sẽ không hay đâu. :lol: :mrgreen:
    Tội nghiệp cho 1 đôi loa đáng lẽ là hay. :(

5. Muzich

Muzich Advanced Member

Ơ thế iem tưởng cứ thổi nó khắc lên. Mà lên là hay òi :eek:

6. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Không thể hiểu được đại siêu nhân HoaRV này.
    Kỹ sư hãng loa này k xxx thì dân chơi thế giới dốt, nghe toét tai mà không biết mod cho nó hay cứ đi tìm đồ đánh

7. Hai72

Hai72 Advanced Member

Nhìn chữ kí của Bác thì thấy Bác đúng là người cõi trên thật :D Ở trên đấy Bác có hay nghe kèn không? đùa bác tí mong Bác đừng giận

8. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Hôm nay mới biết post trên được bêu gương trên mục " góp ý....".
    Thành thực cảm ơn mod Tai đã edit :D . Vì cái chung, mod xử lý thế miềng thấy thoả đáng và không có gì phải phiền lòng.
    Quan niệm về văn hoá của một người phụ thuộc chủ yếu vào nhận thức về văn hoá của chính người đó. Miềng vốn không thích thị phi nên cũng chẳng cần quan tâm đến ai thiếu ai thừa văn hoá và chỉ đùa vui với ai mà miềng đã quen biết và chắc chắn là người đó chỉ mặc quần như lão Cai chẳng hạn :mrgreen:
    Tuy nhiên, đằng sau cái " sự đùa" miềng cũng có chính kiến rõ ràng đúng chủ đề:
    Chuyện hay dở của La Scala miềng chưa bàn, chỉ thấy bác chủ vất vả phối ghép mà chưa hài lòng, có ý định đổi loa trong khi vẫn coi La Scala là công chúa, là chân dài. Khi đã có ý định bán loa ( mới là cái bác thích ) thì giữ cái Ampli làm gì nữa. Nếu là miềng thì sau khi thử cái Mcintosh với 4 đôi loa kia không được, miềng sẽ chọn xem còn có cái amp. nào khác đánh được 1 trong 4 đôi loa kia vừa tai không, nếu gặp may có khi chỉ cần số tiền ít hơn cũng có thể gặp được " cặp đôi hoàn hảo".
    Thực sự thì bác chủ lưu luyến La Scala hay Mcintosh?
    Một đôi loa ở tầm tiền mà đa số anh em trên này khó với tới thì chắc chắn nó phải hay và không thể không có đồ đánh cho nó. Cái tên La Scala hình như có liên quan gì đó đến opera và nước Ý, nếu quả vậy thì nó phải có trung âm ngọt ngào, truyền cảm, tinh tế và quyến rũ, nghe hát sẽ hay.
    Chẳng có đôi loa nào chơi tất cả các thể loại nhạc vừa tai tất cả mọi người. Được cái nọ sẽ mất cái kia. Khi có trung âm hay nổi trội thì dải dưới thường non và xuống không sâu. Không thể cưới 1 cô chân dài mảnh mai về rồi chê người ta không xốc vác, gánh phân cấy lúa kém cô em họ dưới quê. :mrgreen:
    Về tiếng trầm thì miềng cho rằng thà thiếu chút còn hơn thừa. Khi vốn dĩ nó chỉ có thế lại cố ép cho nó ra, phải miễn cưỡng ra chắc chắn nó sẽ khó chịu và làm mình khó chịu lây và sẽ làm hỏng tiếng trung sở trường của nó.
    Miềng không có ý tư vấn tư véo gì mà chỉ là chót vào đây rồi thì thuận miệng nói chơi. Không mong muốn đôi co gì thêm nữa. Miềng yếu nên sợ gió lắm. :wink:

9. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Đấy là đồ nghề đấy chứ, vì muốn kiểm tra xem cái nguồn của Bac Jim sai bao nhiêu DB.
    Nói chung cái CD cua bác Jim theo tôi đánh giá không chuẩn bằng cái DVD 1 triệu.
    Do vậy khi phối ghép mình cần phải có một tiêu chuẩn. Thông báo cho bác biết Scott của bác chuẩn bị lên đường .

tôi nghe bác hoarv đọc bệnh về phần nguồn cd cho giật mình quá phải chạy vội qua chỗ chú em mượn vài cái cd về test thử thì chú ấy bảo có 5 cái vừa bán mất cái naim rồi còn có philip 304 có volum đít, ảdian 206, linn, mcintosh cdp 7005. tôi vác tất cả về nghe thử 2 ngày so với em cdp kém cái 1 triệu thì thấy thế này.
    1/ 304 tiếng trung bay và nổi và lan tỏa hơn (cái này tôi không cần vì la scala có thừa rồi) trầm kém, dải cao tối
    2/ ảdian 206 trung giống nhau, cao giống nhau (chi tiết) trầm nhạt hơn
    3/ linn trầm nhẹ kém (cái này hình như là gu châu âu nghe trầm nhẹ hay sao ý các pác nhỉ)
    4/ mcintosh cdp 7005 dải trầm và cao giống nhau(cái này chắc gu cdp mỹ hay sao ý). trung mc gai hơn. trung con kém em 1t của em ngọt hơn vì em nó chạy xuất âm hai bóng amperex 7308 mà.
    kết luận. Những cái cdp này + với cdp của em chỉ đáng giá 800k trở xuống (vì thua con dvd sony tôi mua 1t7 ở pico cho các cháu xem hoạt hình mà các pác nhẩy?????? hiccc

10. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Thực sự thì bác chủ lưu luyến La Scala hay Mcintosh?
    Một đôi loa ở tầm tiền mà đa số anh em trên này khó với tới thì chắc chắn nó phải hay và không thể không có đồ đánh cho nó. Cái tên La Scala hình như có liên quan gì đó đến opera và nước Ý, nếu quả vậy thì nó phải có trung âm ngọt ngào, truyền cảm, tinh tế và quyến rũ, nghe hát sẽ hay.
    Chẳng có đôi loa nào chơi tất cả các thể loại nhạc vừa tai tất cả mọi người. Được cái nọ sẽ mất cái kia. Khi có trung âm hay nổi trội thì dải dưới thường non và xuống không sâu. Không thể cưới 1 cô chân dài mảnh mai về rồi chê người ta không xốc vác, gánh phân cấy lúa kém cô em họ dưới quê. :mrgreen:
    Về tiếng trầm thì miềng cho rằng thà thiếu chút còn hơn thừa. Khi vốn dĩ nó chỉ có thế lại cố ép cho nó ra, phải miễn cưỡng ra chắc chắn nó sẽ khó chịu và làm mình khó chịu lây và sẽ làm hỏng tiếng trung sở trường của nó.
    Miềng không có ý tư vấn tư véo gì mà chỉ là chót vào đây rồi thì thuận miệng nói chơi. Không mong muốn đôi co gì thêm nữa. Miềng yếu nên sợ gió lắm.

tôi cũng ngộ ra một điều như pác nói đó. em này thì trung và cao tôi nghĩ những đôi vượt em nó không nhiều đó là lí do tôi thử nghe các đôi khác để đổi nhưng không thấy đôi nào đáng nghe hơn em nó lên lại để nghe.
    tôi đang ghép pre mcintosh+ pow scott chạy tube. tiếng bass cải thoiện nhiều nhung nghe nó lại khô khô không ngọt ngào lảnh lót như chạy thuần tube

11. GaVN

GaVN Advanced Member

Chúc mừng bác hoarv đã có fan hâm mộ
    @ Bác jimbivn bác đã đi tắt đón đầu , vượt qua những giai đoạn khó khăn nhất của cuộc chơi âm thanh mà em cũng đang mày mò trên đó
    Sao em thấy có lão chơi âm thanh cũng lâu rồi bảo em âm thanh có 3 giải
    giải thấp thì có thấp thấp và thấp cao
    giải trung có trung cao và trung thấp
    giải cao có cao cao và cao thấp
    em về nghĩ mãi không ra .... nên bấy lâu nay thành ra cũng nản quá
    đọc bài của bác jimbivn tự nhiên sáng ra vì cái cdp của bác đã có 2 giải trầm và cao giống nhau nên bây giờ e chỉ cần lo nốt cái giải trung cao và trung thấp là hệ thống của em OK
    @all : Bác nào biết chỗ bán MCINTOSH MCD7005 ở đâu chỉ em với chứ cái MCINTOSH MCD7007 nhà em nghe chuối quá đi thôi !

12. Buns

Buns Advanced Member

Bass thì sao lảnh lót được bác?
    Bác đã nghe những loa nào đối chiếu với Lascala rồi để ra kết luận trung và cao ít đôi vượt qua?

13. ADN

ADN Advanced Member

Chuối thì vất mịa nó đây tôi dùng cho. :lol:
    500k nhá. :mrgreen:
    mà ông gà này chuẩn bị xiền để ôm em LASCALA giá rẻ đi là vừa.
    Lên diễn đàn mà nick cứ tối om om như công an rình ở sau cột điện ấy nhể. :mrgreen:

14. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pác đọc kỹ lại đi pác. những đôi tôi đã nghe và thử còn đúng là khi lắp pre mcintosh thì bass cải thiện nhiều nhưng trung cao thì không ngọt như chạy thuần tube . tôi đang nghe nè pác chứ không thầy bói xem voi phán bừa đâu

15. ADN

ADN Advanced Member

hôm qua đi off nghe Tây nó đồn có 1 bác ôm cặp Klipsch Horn được đôi tuần nhưng nghe đâu chuẩn bị muốn thanh lý, vậy bác Jim lên luôn cặp Horn cho nó hoành. :mrgreen:
    Cơ mà cặp Horn này khổ chủ bán giá như bán củi chắc dưới 20 củ là khổ chủ thanh lý. :mrgreen:

16. Buns

Buns Advanced Member

Vậy bác viết câu chữ không rõ ràng, gây hiểu lầm quá.
    Bác cho danh sách những cặp loa đã nghe thử so sánh với Lascala xem nào.

17. jimbivn

jimbivn Advanced Member

hôm nay PVA mà lên 10.0 là chơi đấy hiccccccccc
    to Buns; nhiều lắm pác ơi tôi nghe thì nhiều ma mua về chơi chác cũng 30 loại rồi pác, từ nhỏ nhất là loa 4t đến đắt nhất là a7 pác ạ. mỗi loa có thế mạnh riêng nhưng tựu chung lại là cho tới giờ tôi đánh giá cao nhất là a7 và em này.
    về tên các loại loa thì dài lắm viết ra mất thời gian (với lại tôi không có nghĩa vụ phải thình bầy với pác) nếu pác có thiẹn chí thì mời đến nhà tôi pác nghe sẽ thấy thôi

18. Buns

Buns Advanced Member

Thôi em cũng giống bác gì trên kia chúc mừng bác HoaRV, khéo khéo khai thác dần đừng để tuột bác nhé.
    Em dừng ở đây, topic này đã đạt mục đích của nó. Close thôi

19. GaVN

GaVN Advanced Member

trước nghe Klipsch Horn còn như dở hơi nữa là LASCALA hay là do phòng của mình nhỏ quá nhỉ (sorry các bác fan LASCALA ... mỗi người 1 tai thôi ạ )
    bây giờ thì làm mấy củ toàn giải đóng OP cho lành nhá
    Ông thích 7007 qua tôi cho mượn 6 tháng + 1 chầu cafe nhá

20. ADN

ADN Advanced Member

Gì chứ Cà fê là câu chuyện nhỏ. :p
    Mà có đi chóa với bang chủ Quần hoa ko thì vào đăng ký đi chớ. :mrgreen:
    ah, mà tôi đang nghiên cứu toàn dải, định NIRVANA, ông tư vấn tôi đi.

21. GaVN

GaVN Advanced Member

NIRVANA tôi nghe cũng thích , cứ theo chân người đi trước thôi .
    Bác xem ai đóng thùng rồi thì xin thiết kế về mà phang thôi .
    à bác ADN này tôi đặt gạch giá 50% cặp NIRVANA bác sắp lấy nhá

22. ADN

ADN Advanced Member

Tài thật. Đúng là VNAV con voi chui qua lỗ kim ai ai cũng bít. :lol: :lol:

23. jimbivn

jimbivn Advanced Member

hôm qua đi off nghe Tây nó đồn có 1 bác ôm cặp Klipsch Horn được đôi tuần nhưng nghe đâu chuẩn bị muốn thanh lý, vậy bác Jim lên luôn cặp Horn cho nó hoành. :mrgreen:
    Cơ mà cặp Horn này khổ chủ bán giá như bán củi chắc dưới 20 củ là khổ chủ thanh lý. :mrgreen:[/quote]
    AND cho xin cai địa chỉ xem nếu được thì a m u c

24. Hai72

Hai72 Advanced Member

trước nghe Klipsch Horn còn như dở hơi nữa là LASCALA hay là do phòng của mình nhỏ quá nhỉ (sorry các bác fan LASCALA ... mỗi người 1 tai thôi ạ )
    Bác cứ phán thỏa mái đi Bác :) Chỉ sợ Bác không nói thì mọi người không biết Bác là ai thôi

25. jimbivn

jimbivn Advanced Member

chào pác
    tôi thấy pác ghép với em hồ cẩm đào chạy bóng 845 nghe hay tôi đã lên thụy khuê mượn về em mengyue về đánh đúng là hiệu quả bất ngờ pác ạ ( thế mà từ trước ea họ mời mình cứ khinh không thèm thử) có thể nói là hay nhưng khi chơi nhạc có tiết tấu nhanh thì không bằng loa cột được pác ạ (không biết có phải loa cổ không hợp với nhạc hiện đại không nhỉ) :oops:
    thế mà cứ loay hoay mãi với vài chục cái ampli đến khổ. tôi sẽ cố mượn thêm cái ampli unison reseach nữa để thẩm âm rồi đóng cái topic này lại

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...