ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. chungvanson

chungvanson Advanced Member

Giá em em nó đang giảm trầm trọng . Nhào zo thôi :lol:

2. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi đã phối được rồi và nghe rất vừa ý. tôi đang chờ pác ea đến thẩm âm rồi review cho các pác biết nhé

3. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Nó về với giá thật thôi bác ạ , các bác đừng tán tụng , tâng bốc quá >>> để " Con Buôn " lợi dụng ( giống như một thời của CS 99A + AMP Sansui 9090 DB )

4. Elegant

Elegant Advanced Member

9 người 10 ý. Em đố bác trong một lúc làm "thỏa mãn" được 10 ông au đi ô phile made in Việt Nam đấy. :lol: .

5. music_lover

music_lover Advanced Member

Ý kiến chuẩn. Em sửa lại là au đi ô phai quốc tế cũng vậy luôn :wink:
    @jimbivn: bác mà đã vừa ý rồi thì theo em cứ đóng cửa lại mà enjoy thôi ạ.

6. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Có phối ghép mỗi một con Lascala thôi mà cứ loạn cào cào lên, có cái gì đâu, cứ yên tâm vài bữa lại gọi bán bây giờ :lol:
    Tôi chơi một Revox năm nay là năm thứ 8 rồi, khỏi ra khỏi nhà luôn :roll:

7. caithang

caithang Advanced Member

Chắc mất zin rồi nên k ai mua, he he heeeeeeeeeeeeeeeeee

8. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Vậy chỉ còn cách mở quá cà phê đèn đỏ, cho nghe nhạc thu tiền. Hiệu quả hơn bán loa.

9. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Tôi đang chơi 5 bộ tất cả cần gì phải bán rồi lại mất công mua vào
    1 - Revox Symbol B , A 727, B77 MKII 2 /Chan, Turntable TD-115, Pre B 286, Pow B242 , Nghe nhạc giao hưởng
    2 - Revox BX-350, B750MKII, B77 MKII 4/ Chan (B710 MKII 2 bộ ) Nghe nhạc giao hưởng và thẩm âm
    3 - AR-MST , Nakamichi ZX-7, Amp Philips 40W/ch Nghe nhạc Vàng, nhạc tiền chiến
    4- S90F, Amp lenco, CD Philips Nghe nhạc tiền chiến, nhạc đỏ
    5- Kìu La sacla , Amp Revox, Pre Octaver HP200>>>> Nghe Audio phile

Hôm nào sẽ úp ảnh lên cho các bác chém thoải mái :lol: 5 bộ này tôi đã setup cẩn thận rồi để các bác có cơ sở bình luận.

Attached Files:

10. jimbivn

jimbivn Advanced Member

cảm ơn pác. ea vừa về rồi, khi nghe xong ea cũng nói như bác đó (thế này được rồi bác cứ để mà nghe đừng để ý những tranh cãi trên diễn đàn nữa. nhưng nghĩ mình lại nghĩ đến những ea chót mua đôi loa này mà phối ghép không ra nó cay cú, bực mình lắm, lên tôi vẫn nói kinh nghiệm của mình ra để ea chừa ghép ra đôi này có thêm thông tin tham khảo để khỏi vất vẢ NHƯ tôi.(khoảng 30 chú ampli đến rồi đi)
    1/ tốt nhất tôi được nghe với đôi này là unison (nhưng em này đắt 150t) và ampli diy tango+bóng 845
    2 thứ nhì (như tôi đang nghe) pre mc+pow scott
    3 ghép với ampli leben hoặc scott.(nếu pác nào thích trung ngọt, nổi tiến lên phía trước trầm nhiều thì cho bộ bóng amperex. thích nhẹ nhàng chi tiết trung lùi trầm ít thì cắm telefuken)
    chút kinh nghiệm gởi ea cũng đau đầu như tôi thời gian trước
    p/s vì điều kiện lên phòng nghe cũng chưa chuẩn lắm, không bacl, dây nhợ vẫn lởm khởm (gửi những ea đã có la scala mà chưa ghép vừa ý để tham khảo. không gửi thầy bói xem voi rồi phán bừa ném đá)

PhanTran likes this.
  11. Hai72

Hai72 Advanced Member

cảm ơn pác. ea vừa về rồi, khi nghe xong ea cũng nói như bác đó (thế này được rồi bác cứ để mà nghe đừng để ý những tranh cãi trên diễn đàn nữa. nhưng nghĩ mình lại nghĩ đến những ea chót mua đôi loa này mà phối ghép không ra nó cay cú, bực mình lắm, lên tôi vẫn nói kinh nghiệm của mình ra để ea chừa ghép ra đôi này có thêm thông tin tham khảo để khỏi vất vẢ NHƯ tôi.(khoảng 30 chú ampli đến rồi đi)
    1/ tốt nhất tôi được nghe với đôi này là unison (nhưng em này đắt 150t) và ampli diy tango+bóng 845
    2 thứ nhì (như tôi đang nghe) pre mc+pow scott
    3 ghép với ampli leben hoặc scott.(nếu pác nào thích trung ngọt, nổi tiến lên phía trước trầm nhiều thì cho bộ bóng amperex. thích nhẹ nhàng chi tiết trung lùi trầm ít thì cắm telefuken)
    chút kinh nghiệm gởi ea cũng đau đầu như tôi thời gian trước
    p/s vì điều kiện lên phòng nghe cũng chưa chuẩn lắm, không bacl, dây nhợ vẫn lởm khởm[/quote]

Chúc mừng Bác. nếu có điều kiện E sẽ xây dựng cấu hình như Bác với Klipssch Horn xem thế nào
    P/s Thể theo nguyện vọng của Bác E mạnh dạn cưới thêm E nó về làm vợ 2 rồi Bác ạ :D chủ nhật Cháu nhà Bác không đi học E mời Bác xuống E

12. music_lover

Bác HoaRV giải thích giúp em với. Em hỏi thật chứ không phải hỏi xoáy đáp xoay đâu nhé

13. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Ha ha, có thế mà cũng phải hỏi đó là nghe" Ba via của âm thanh" :lol: :

14. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác HoaRV làm cho em nhớ đến 1 câu chuyện đã cũ của Azit Nexin chắc bác có biết là "Secmenđi sinh ngày nào?".
    Phải nói là bác thực sự uyên bác.

15. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Chúc mừng Bác. nếu có điều kiện E sẽ xây dựng cấu hình như Bác với Klipssch Horn xem thế nào
    P/s Thể theo nguyện vọng của Bác E mạnh dạn cưới thêm E nó về làm vợ 2 rồi Bác ạ :D chủ nhật Cháu nhà Bác không đi học E mời Bác xuống E [/quote]

Chúc mừng bác sắm được cặp loa Klipssch Horn. :D

Em rất thích cặp này, cũng đã từng ngã giá để sắm em nó về mà chưa thành công

16. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Văn của bác rất hay và tinh tế, tôi hiểu là bác đang bảo tôi nói " Lảm Nhảm " :lol: Tất cả đều sai tuốt chỉ có khoa học cứ thế ngày càng tiến mãi.

17. music_lover

Cảm ơn bác Tai. Em đã đọc xong câu chuyện của Azit Nexin và đã hiểu. Em xin trích lại comment của một người cũng đã đọc câu chuyện này.

"Truyện này phê phán một cách sâu sắc và thâm thúy những công trình của một số nhà bác học - những công trình dài dòng, chỉ mang tính hùng biện chứ không có ý nghĩa thực tiễn nào cả."

@HoaRV: Bác làm em nhớ lại cái hồi còn đói khổ buổi chiều đi học về phải sang cái xưởng ép dép nhựa làm thêm. Em khi đó còn nhỏ nên được giao việc cắt ba via :wink:. Nếu cái ba via âm thanh cũng na ná như vậy thì em cũng hiểu :wink:

18. AuDuongKhoiHung

AuDuongKhoiHung Advanced Member

Nhiều khi đôi loa này hợp với đèn monblock 845 của Trung Quốc như một bác đã trình bày. Chắc vì thế mà từ "huyền thoại" ra đời từ đây.

19. Hai72

Hai72 Advanced Member

Em rất thích cặp này, cũng đã từng ngã giá để sắm em nó về mà chưa thành công[/quote]
    Cảm ơn Bác. E đã đưa được E nó về nhà rồi. E có lời khuyên trân thành gửi Bác. Nếu phòng nhà bác không đc trêm 30m2 thì dù có thèm đến mấy Bác Cũng cố gạt nước mắt mà bứơc qua đi Bác ạ :D

20. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Thế này thì trước sau cũng bán lại cho bác 72 thôi :lol:

21. jimbivn

jimbivn Advanced Member

P/s Thể theo nguyện vọng của Bác E mạnh dạn cưới thêm E nó về làm vợ 2 rồi Bác ạ :D chủ nhật Cháu nhà Bác không đi học E mời Bác xuống E [/quote]

Em rất thích cặp này, cũng đã từng ngã giá để sắm em nó về mà chưa thành công[/quote]
    Cảm ơn Bác. E đã đưa được E nó về nhà rồi. E có lời khuyên trân thành gửi Bác. Nếu phòng nhà bác không đc trêm 30m2 thì dù có thèm đến mấy Bác Cũng cố gạt nước mắt mà bứơc qua đi Bác ạ :D[/quote]
    sao thế. không có phòng đủ lớn để setup cho em nó à. tôi nói với pác la scala là horn thu nhỏ mà. bác vào trang chủ của klipsch nó nói rồi, về cấu hình cơ bản như nhau thôi. không lên nghe đồn mà nghe phải nghe khoai tây nó nói. vì chúng nó đẻ ra những thứ đồng nát mà ea mình đang bị mấy thứ đồng nát đang chơi đấy.

22. Buns

Buns Advanced Member

Vậy phải mod Klipsch Horn đi mới dễ đánh, amp mới ít tiền và bass mới nghe được

23. jimbivn

jimbivn Advanced Member

đúng đấy pác ạ sau khi kê đủ các kiểu tôi thấy kê đít sát tường (không phải cạnh đâu nhé) là chuẩn nhất

Attached Files:

24. Hai72

Hai72 Advanced Member

E mới mang 1 E xinh như mộng về chiều hôm qua rùi, hì hục lên tận HN nèn chặt khoang sau con Innova, biếu thêm cho mấy chú CSGT sao đỏ 4lit về tội phương tiện chở người lại mang đi chở hàng :( về đến nhà đúng 1g đêm. sang nay đẹp ngày cho nó kêu thử thì ... ôi thôi bao nhiêu tinh túy của E nó chạy hết ra cầu thang mới đau E chứ :( mất cả buổi sáng kê kích E cũng tìm ra đc điểm ngọt của E nó là ở trên tum Bác ạ :). lí do đơn giản là phòng của E quá bé 20m2 lên không phải chỗ cho E nó thể hiện.
    KL cuối cùng vẫn là Lascala - Leben L84 12ax7 telfunken là ổn Bác ạ

25. Hai72

Hai72 Advanced Member

Cảm ơn Bác. E đã đưa được E nó về nhà rồi. E có lời khuyên trân thành gửi Bác. Nếu phòng nhà bác không đc trêm 30m2 thì dù có thèm đến mấy Bác Cũng cố gạt nước mắt mà bứơc qua đi Bác ạ :D[/quote]
    sao thế. không có phòng đủ lớn để setup cho em nó à. tôi nói với pác la scala là horn thu nhỏ mà. bác vào trang chủ của klipsch nó nói rồi, về cấu hình cơ bản như nhau thôi. không lên nghe đồn mà nghe phải nghe khoai tây nó nói. vì chúng nó đẻ ra những thứ đồng nát mà ea mình đang bị mấy thứ đồng nát đang chơi đấy.[/quote]
    về lí thuyết là như vậy Bác ạ> có thể nhà sx test trong điều kiện, môi trường, thiết thiết bị tiêu chuẩn. Nhưng về nhà mình thì chuẩn tiêu rồi còn đâu
    Nó có là đồng nát hay không E không dám nói nhưng nối thật là E thấy AE trong topic nhà mình đang chơi nhau thi phải? toàn thấy đả kích nhau. E nói thế bởi vì tuy ở QN nhưng E có giao lưu với 2 Bác 1 Bác ở Đầm trấu một Bác ở Cầu giấy theo như E thấy ( cả phần nhìn lẫn phần nghe ) của các Bác thì
    các Bác lớp 10 thì E mới chỉ là lớp 1. nhưng khi E hỏi tại sao Bác không vào topic này chia sẻ với AE các Bác ấy chỉ cười và lắc đâu...
    AE mình giao lưu cùng nhau trên tinh thần cùng chung đam mê. đúng thì nghe, hay thì học hỏi thế thôi các Bác ạ.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...