ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Hai72

Hai72 Advanced Member

theo Bác như vậy là giảm trầm trọng rồi sao??? Bác nhào zo chưa

2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cảm ơn Bác. E đã đưa được E nó về nhà rồi. E có lời khuyên trân thành gửi Bác. Nếu phòng nhà bác không đc trêm 30m2 thì dù có thèm đến mấy Bác Cũng cố gạt nước mắt mà bứơc qua đi Bác ạ :D[/quote]

Dạ, phòng nhà em có hơn 40m2 thôi, chắc chơi cũng tạm được nên mới nghĩ đến việc rước cặp này về nhà. Hiện nay, trong phòng này em đang nhét 3 cặp loa cũng hơi bự nên cũng chưa biết xoay sỡ kiểu gì để mang thêm Horn về nhà đây. :roll:

3. Hai72

Hai72 Advanced Member

[/quote]

Dạ, phòng nhà em có hơn 40m2 thôi, chắc chơi cũng tạm được nên mới nghĩ đến việc rước cặp này về nhà. Hiện nay, trong phòng này em đang nhét 3 cặp loa cũng hơi bự nên cũng chưa biết xoay sỡ kiểu gì để mang thêm Horn về nhà đây. :roll:[/quote]

Chúc mừng Bác. Bác có không gian như vậy để nghe nhạc là niềm mơ ước của AE Audio đấy. E không biết Bác đang chơi 3 cặp gì? nhưng E thấy Klipsch horn là cặp loa cũng đáng chơi đấy Bác ạ

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Dạ, em đang chơi 3 cặp: JBL 4345, Mcintosh ML-4C và Klipsch La scala. Trước khi mua cặp Klipsch La Scala thì em đã đi xem Klipsch Horn rồi. Cặp Horn đáng để chơi dưng mà lúc đó em chưa đủ xiền nên đành chén La Scala thôi.

5. Hai72

Hai72 Advanced Member

Nếu Bác đã chơi la scala rồi thì E nghĩ cũng không nhất thiết phải nâng cấp đâu vì Bác không chỉ chơi riêng 1 bộ KL. Để số tiền đó nghiên cứu và nâng cấp đồ đánh có lẽ hiệu quả hơn vì
    Klipsch horn chiếm nhiều diện tích hơn La Scala ( phòng của Bác đã có 3 cặp rồi)
    Chưa chắc đồ đánh Klipsch La Scala đã hợp với klipsch horn ( lại xoay sở đò đánh thì mệt lắm Bác ơi)

6. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Vâng, em cũng nghĩ thế nên thấy bác sắm được cặp Horn mà thèm quá, nhưng cũng chả biết làm sao được đây. Dưng em vẫn mơ một ngày nào đó sẽ sắm được cặp Horn.

Chúc mừng bác

7. Hai72

Hai72 Advanced Member

8. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Thật ra cặp KL horn này mình cũng may mắn giao lưu với một cậu bạn ở Hn đang chơi, vì cậu ấy có đkiện nên muốn tìm căp có cùng năm sinh của cậu ấy, khi biết mình có ý định nâng cấp lên KL horn cầu ấy cho mình mượn về nghe thử nếu ưng thì lấy, chỉ tiếc là phòng của mình nhỏ quá lên không nghe đc Bác ạ[/quote]
    hôm nào chán mang trả thì mang qua đây thử xem sao nhé. nghe a7 rồi giờ nghe horn xem thế nào (thấy tây nó nói thằng này bass đánh thẳng lên sâu hơn la scala)

9. Hai72

Hai72 Advanced Member

hôm nào chán mang trả thì mang qua đây thử xem sao nhé. nghe a7 rồi giờ nghe horn xem thế nào (thấy tây nó nói thằng này bass đánh thẳng lên sâu hơn la scala)[/quote]
    E không ngại mang qua bác đâu, nhưng khiêng đc lên phòng Bác là cả một vấn đề đó Bác.

10. jimbivn

jimbivn Advanced Member

E không ngại mang qua bác đâu, nhưng khiêng đc lên phòng Bác là cả một vấn đề đó Bác.[/quote]
    vậy thế thôi coi như a chưa đề nghị nhé

11. Hai72

Hai72 Advanced Member

E không ngại mang qua bác đâu, nhưng khiêng đc lên phòng Bác là cả một vấn đề đó Bác.[/quote]
    vậy thế thôi coi như a chưa đề nghị nhé[/quote]

mới tí đã dỗi rồi :D Phải Bác không vậy? đùa Bác tí cặp loa này E mượn lên Bác thông cảm cho E nhé :D

12. jimbivn

jimbivn Advanced Member

mới tí đã dỗi rồi :D Phải Bác không vậy? đùa Bác tí cặp loa này E mượn lên Bác thông cảm cho E nhé :D[/quote]
    KHÔNG PHẢI rỗi đâu. tinh tôi có sao nói vậy thôi. đầu hai thứ tóc rồi dỗi hờn gì cho mệt

13. ADN

ADN Advanced Member

Bác Jim dạo này hết rỗi rồi, thị trường bắt đầu ấm lên rồi mà. Có gì cho em theo với nhá. :lol: :lol:
    Đặng kiếm xiền mua Horn, chứ rảnh quá ko kiếm được xiền, hèn kinh. :mrgreen:

14. chungvanson

chungvanson Advanced Member

Kính bac em đã có nó từ trước khi topic này xuất hiện bác ạ. Chỉ có điều em thấy bác giảm giá em nó tệ hại quá nên thương em nó thôi

15. ADN

ADN Advanced Member

Là bao nhiêu vậy bác ?
    Em tò mò quá về cái giá chợ chiều ak. :idea: :idea:

16. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Khổ cái thân bác quá ! Tại làm sao không thử trước rồi hãy mang về rồi khiêng đi khiêng lại oải hết cả người ?

17. Hai72

Hai72 Advanced Member

vì E mua đc cặp horn còn rẻ hơn bác ạ chứ không phải là chán mà bán rẻ đâu, hơn nữa giá đấy bác bảo rẻ thì là nó rẻ, bác bảo đắt thì là nó đắt. Nhưng khi mang KL horn về phòng nhà E không đáp ứng đc nên ngày mai cơm lại về nhà cơm phở lại về nhà phở Bác ơi. Bỏ sao đc Klipssch bác :)

18. Hai72

Hai72 Advanced Member

Vâng cảm ơn Bác đã hiếu lỗi khổ của E. không những oải hết cả người mà còn mất thêm gần 5 cử thuê xe nừa Bác à. tình E nó hấp lên cứ phải ngay và luôn Bác ạ :D

19. Hai72

Hai72 Advanced Member

KHÔNG PHẢI rỗi đâu. tinh tôi có sao nói vậy thôi. đầu hai thứ tóc rồi dỗi hờn gì cho mệt[/quote]
    tiếp tục dỗi nữa :) đùa bác tí mà bác cứ giận E mãi :? vì cặp này E mượn về thử lên mang đi chỗ nọ chỗ kia sợ Bác chủ không đồng ý Bác ạ. chứ nếu là của E Ecos tiếc gì đâu ( bác biết rồi mừ) :D

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

KHÔNG PHẢI rỗi đâu. tinh tôi có sao nói vậy thôi. đầu hai thứ tóc rồi dỗi hờn gì cho mệt[/quote]
    tiếp tục dỗi nữa :) đùa bác tí mà bác cứ giận E mãi :? vì cặp này E mượn về thử lên mang đi chỗ nọ chỗ kia sợ Bác chủ không đồng ý Bác ạ. chứ nếu là của E Ecos tiếc gì đâu ( bác biết rồi mừ) :D[/
    Anh gửi chú cái này để chú khỏi lăn tăn đổi klischhorn nhé
    http://www.ehow.com/about_5076513_histo ... scala.html
    History of Klipsch La Scala
    By Candace Horgan, eHow Contributor
    Paul W. Klipsch was an American inventor with a passion for music. Dissatisfied with the audio systems of his day, he launched the Klipsch company in 1946 to build loudspeakers that could reproduce orchestral music in all its glory with the low-powered amplifiers of the day. To accomplish this, Klipsch used high-efficiency horn speaker technology, beginning with the Klipschorn, the first speaker the company released. (The La Scala speaker later became one of Klipsch's most popular products sau đó trở thành một trong những sản phẩm phổ biến nhất).
    Other People Are Reading
    Klipsch La Scala Specifications Premier Hotels in Milan, Italy

Print this article
    Development
    Klipsch created the La Scala in 1963. He originally developed it for (Arkansas gubernatorial candidate Winthrop Rockefeller ứng cử viên thống đốc bang Arkansas, tỷ phú dầu lửa hoa kỳ) to use as a public address speaker. Despite its rather pedestrian appearance, the lighter weight La Scala was quickly embraced as an alternative to the heavier and bulkier Klipschorn. (The La Scala used much of the same technology as the Klipschorn, including the same horn-loaded drivers sử dụng rất nhiều công nghệ giống klipschhorn, bao gồm cả củ loa).

Specs
    The La Scala had somewhat limited frequency reproduction in the bass frequencies, only going to 53Hz, and didn't have the upper end frequency reproduction of some other speakers, only going to 17kHz. However, at an efficiency of 104dB at 1 watt/1 meter, the La Scala was more than capable or reproducing orchestral music at concert volumes, a goal Klipsch pursued throughout his lifetime. The La Scala was capable of outputting up to 121dB. The La Scala could handle up to 100 watts continuously, with peaks of 400 watts, and had an 8 ohm impedance.

Sponsored Links

Easy-Forex® Trading
    Enter | Learn | Practice | Succeed. What You Set is What You Get!
    http://www.Easy-Forex.com/Forex-Trading
    Construction
    The La Scala was a three-way horn speaker, with crossover points to the high frequency tweeter at 4500Hz and the mid frequency horn at 400Hz. The speaker, as noted, was pedestrian in appearance. The cabinet for the speaker was made of birch plywood and was available in three finishes: unfinished, birch lacquer and black lacquer. The speaker weighed 123 lbs. and was 35.5 inches high, 23.75 inches wide and 24.5 inches deep.

Production
    The La Scala, after its introduction in 1963, quickly became one of Klipsch's more popular designs. It was part of the company's Heritage series, and remained in production until 2005.

New Model
    After production of the La Scala ceased in 2005, Klipsch, now run by Paul Klipsch's brother Fred, introduced the La Scala II, an updated version of the original. As with all Heritage series speakers, it is handmade to order in the company's original location of Hope, Arkansas. It is a fully horn-loaded, three-way system with a folded-horn 15-inch woofer, 2-inch midrange and 1-inch tweeter compression driver. The company updated the finishes, offering it in cherry, walnut or black ash. The new version also includes a grille to cover the midrange driver and tweeter, and the bass cabinet is made of MDF instead of plywood. The specs are almost identical, though the efficiency is increased to 105dB at 1 watt/1 meter. It is also heavier, at 175 lbs. each, and a little bigger at 38.5 inches high, 24.25 inches wide and 25.25 inches deep.

Popularity and Manufacturing Time
    "Stereophile" magazine, which serves the high-end audio community, published a rave review of the La Scala II in 2006, praising its dynamics, soundstage and sound. Because the speakers are built to order, it usually takes four weeks for a customer to receive the speakers.

Sponsored Links
    Amadeus DIVA XSwww.amadeus-audio.com
    The most compact and powerful line array system in the world...
    Scala Developmentwww.cakesolutions.net
    Training, consultancy & development Talk to us today
    DIY Speaker Cableswww.diyspeakercables.org
    Don't waste your money, make your own audiophile quality cables
    RECON Machining & MFG LTDwww.reconmachining.com
    Conventional Core Barrels C/O Subs, GROUT Swivels
    Related Searches:
    Home Theater Speakers
    Wall Speakers
    PA Speakers
    La Scala
    Horn Speakers

Read more: History of Klipsch La Scala | eHow.com http://www.ehow.com/about_5076513_history-klipsch-la-
    scala.html#ixzz1qJDKvYOW
    chốt lại đây là đôi loa dành cho thể loại nhạc bác học. vocal. còn nhac DJ thì em nó không bằng loa jamo
    ps; cái cần tôi đã dịch cho chú rôi nhé, đọc kỹ vào

21. Buns

Buns Advanced Member

Theo các bác nên đổi tên Klipsch La Scala là gì :?: Klipsch Newton, Einstein hay Leonardo Da Vinci :?:

22. jimbivn

jimbivn Advanced Member

hôm qua vừa quất được một căn chắc sắp tới tài chính cũng đỡ

23. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Klipsch Uncle Study...
    Bác ngthehung73 vào đây đọc cái câu viết về Jamo chắc tủi thân lắm!

24. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Thật đáng buồn cho VNAV và đáng thương cho những fans âm nhạc mà lại không biết dòng nhạc bác học là nhạc gì.

http://vnmusic.com.vn/p784-am-nhac-co-t ... -gian.html
    http://news.go.vn/tin/358509/Choi-nhac- ... via-he.htm

25. pheulong

pheulong Advanced Member

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...