Điện thoại 115 - Phòng mạch VNAV

Discussion in 'Thư viện VNAV' started by Capricornus, 13/12/05.

1. tcs

tcs Advanced Member

Cái này ko biết post ở đây có đúng ko? Em muốn mua giắc chuyển từ càng cua --> bắp chuối. Có bác nào biết chỗ chỉ giúp em. Thanks :)

2. Aries

Aries Advanced Member

Cũng tạm coi là đúng chủ đề, coi như hỏi nơi mua thuốc trong bệnh viện :lol:

Không có giắc chuyển từ càng cua sang bắp chuối và ngược lại. Nếu muốn chuyển thì ra chợ Giời hoặc Nhật tảo mua bắp chuối rời sau đó cắt càng cua đi và hàn hoặc siết lại.

Rgds,

3. tcs

tcs Advanced Member

4. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Đe ngay mai em goi fone cho thang nay
    Kanjitsu Denki Co
    67 Kanda Sakumagashi
    Tokyo, Japan 1010026
    (035) 821-1321
    nakatani@kanjitsu.com
    hoi bao nhieu tin, em co the mua giup bac vi em hien đang o japan nhung lem seo bac chuyen tien cho em đay, huhuhuhuuuuuuuu...... :?: :?: :?: :?: :?:

5. Aries

Aries Advanced Member

Tưởng kiểu gì đặc biệt chứ kiểu này mình cũng có một bộ, mang cho Thanhtruc03 bị chê nên mang về hàn vào dây loa mất rồi.

Cái giắc đó chịu khó tìm ở VN cũng có khi có đó.

Attached Files:

6. kanehoshi

Cai jack nay ben nay ban 4 con gia 20usd hieu audio-technis (made in taiwan)
    Muon mua giup bac ma lem seo đay, chuyen tien va cuoc phi thi qua toi, thui bac chiu kho tim o VN sem sao :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:

7. tcs

tcs Advanced Member

Đúng là mua bên Nhật thì tốn thêm nhiều khâu quá. Dù sao cũng cám ơn bác.

8. Davekox03

Davekox03 Approved Member

Tôi có đầu DVD Player Sony NS575 P bị phần mắt đọc kém đi dần dầ. Các bạn cho biết dùm

1- Có cách chỉnh lại mắt không
    2- Nếu thay mắt đọc thì khoảng bao nhiêu tiền

Cám ơn các Bác Sĩ

9. NgoCanh

NgoCanh Advanced Member

May quá thấy 115 đây rồi, em không phải dân DIY nên không làm được: Củ loa Technics SB-RX50 của em bị đứt dây nối đến màng loa, Bác sỹ nào ở HN có thời gian thì giúp em phát nào. Em thấy mối hàn nguyên thuỷ của nó khá khó nên không giám đụng mỏ hàn của mình vào (Em cũng có mỏ hàn nhưng chỉ để nhìn thôi).

Bác nào giúp cho em cái địa chỉ nhé

10. nguyenstyle

nguyenstyle Advanced Member

các bác cho e hỏi ngoài lề 1 tý: mấy hôm trước e mới ráp xong cặp loa SEAS cắm vào cục pow luxman kmq60 PP nhà e nghe thử được 15" thì bụp 1 cái tịt góm luôn. hoảng quá e thử cắm loa vào con amp Jiphona thì thấy vẫn kêu tốt, quay lại cắm đôi loa khác vào lại con kmq thì nó cứ nổ lộp bộp ở loa mà đèn đóm chả đỏ gì cả. như thế là con pow của e bị làm sao ạ? với lại lâu lắm rồi e ko chỉnh lại bias, điều này có liên quan gì ko ạ?

11. Anonymous

Anonymous Guest

Bác mang cái củ lên 184 Xuân Diệu em hàn giúp cho !vào giờ hành chính nhé chừ chủ nhật !
    DT0989087632

12. ClassA

ClassA Moderator

Em chưa từng nhìn bên trong cục pow luxman của bác nên không biết nó dùng bao nhiêu đèn, phần nguồn dùng đèn nắn hay bán dẫn. Nhưng bác nhìn kỹ lại xem tất cả các đèn đều không đỏ hay chỉ một số đèn thôi? Thường thì đèn không đỏ có hai nguyên nhân: điện áp cấp cho sợi đốt không có hoặc đèn bị đứt sợi đốt. Có khả năng pow của bác bị lỏng dây cấp nguồn sợi đốt. Em đoán mò vậy thôi, bác xem kỹ rồi mô tả thêm thật nhiều thông tin vào nhé.

13. nguyenstyle

nguyenstyle Advanced Member

nó ko dùng đèn nắn điện, mà tất cả đèn đều ko đỏ nhưng loa nó cứ nổ lộp bộp. bên trong nó đây ạ

Attached Files:

14. LETRICONG

LETRICONG Advanced Member

luxman kmq60 PP

CON luxman kmq60 PP CỦA BÁC CHẠY 50CA10 À !!! BÓNG ĐÓ KHÓ KIẾM LẮM ĐÓ !!!!

15. kanehoshi

Min/Mod oi chi toi wynh tieng viet co dau voi (VNI).
    Ko bit poat dzo đay co đung ko nua, neu sai box xin luong thu nha cac MIN/MOD

16. ClassA

ClassA Moderator

[quote="nguyenstyle"nó ko dùng đèn nắn điện, mà tất cả đèn đều ko đỏ nhưng loa nó cứ nổ lộp bộp. bên trong nó đây ạ[/quote]
    Không nhẽ điện nguồn của bác bị sụt nên điện áp sợi đốt cho các đèn không đủ nữa? Cũng có thể do chập tải cuộn đốt tim, nhưng trong trường hợp này biến áp nguồn sẽ nóng và rung. Hoặc giả sợi đốt của các đèn được mắc nối tiếp thành một chuỗi và chỉ cần một đèn bị đứt tim là các đèn còn lại cũng nghỉ giải lao.
    Có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng này, nếu ở nhà bác có đồng hồ thì vật nó ra mà đo thôi. Mệt quá thì bác mang nó đến trạm xá của em để thày lang vườn bắt bệnh rồi chuyển lên tuyến trên :D. Số đt của em là 0904078678. Chúc bác may mắn.

17. MQC

MQC Advanced Member

Hic Hic

18. ClassA

ClassA Moderator

Loa của bác bị sát cốt, nếu quấn lại cuộn dây có thể tiếng sẽ không bằng trước được nữa. Bác cứ yên tâm dùng loa bass bên kia đi, khi nào hỏng thì mang đi làm sau cũng có sao đâu nhỉ.

19. MQC

MQC Advanced Member

Cám ơn bác Class A
    Nhưng của em không phải cuốn lại cuộn gì cả.Chỉ nhấc nam châm ra, sau đó lại đặt lại thôi. Không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ

20. Aries

Aries Advanced Member

Em xin hỏi các bác một tý ạ. Chả là con bé bw630i (bên trái) nhà em ko hiêu sao lại rách mát cái màng ..loa tep ạ.Các bác có biết ông docteure nào(Ở HN) thẩm mỹ vá lại cho em nó thì xin chỉ cho em với ạ với ạ ,kẻo ế cả đời thì khổ .Em xin cám ơn các bác ạ.

//copy từ tin nhắn của member anvn //

21. Teablue

Teablue Advanced Member

Chất keo dán cục nam chân vào khung loa thường bị rã ra sau thời gian dài, nhất là Yamaha. Tốt nhất nên nhờ thợ dán lại bằng keo AB của Liên xô
    Em đã từng dán cặp loa Yamaha NS-470. Sau khi dán lại bằng keo AB thì âm thanh đương nhiên tốt hơn nhiều
    Sở dĩ chưa bị xệ nam châm mà em lại tháo ra dán lại vì biết rằng Yamaha hay bị xệ nam châm , mà xệ nam châm có thể làm hỏng luôn cuộn dây động thì chít

22. ClassA

ClassA Moderator

Ối trời, bây giờ đã có bác Teablue làm dẫn chứng cho bác Hòa loa rồi, thế thì bác MQC yên tâm mang nốt củ loa đi làm lại thôi.
    @anvn: bác nên phối hợp với bác MQC đến nhà Hòa loa để xử lý con bé nhà bác.

q

23. MQC

MQC Advanced Member

Cám ơn bác Teablue và bác ClassA. Các bác nói xong em mới thấy yên tâm hơn. Làm em một tuần rồi hoang mang quá. Có khi nghe lời khuyên của các bác xong về em nghe lại thấy hay hơn.

24. haiphile

haiphile Advanced Member

Các bác ơi,con pre của em bị hỏng cái triết áp loại 250k*2 .Có bác nào biết ở đâu bán loại 250k*2 của APLS(vỏ đen) hay của TKD thì chỉ cho em với.Cảm ơn nhiều

25. haiphile

haiphile Advanced Member

Hình như bác sĩ đi vắng rùi

Share This Page

Loading...