16 Chai NÊN CHON CDP NÀO ????

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Tran Duy Phuong, 17/12/14.

1. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

Chào cả nhà !!!
    Em đang định cưới 1 em CDP về nghe nhạc,tầm tiền loanh quanh 15,16 triệu ( thể loại nhạc hay nghe trữ tình9 Quang Lê, Dương Ngọc Thái), nhạc hòa tấu không lời,buổi sáng thì nghe loại nhạc mạnh 1 tý cho sôi nổi).Em không có điều kiện nghe thử cho nên nhờ các Bác tư vấn giúp.( em đã tham khảo rất nhiều nhưng càng đọc càng bị tẩu hỏa mất phương hướng nên ...) Em nói rỏ cấu hình bộ nghe nhạc của em: Loa :B&W –DM 630 (đời trước);150W/8ôm-91db. Bộ Rotel ( Pow:990BX và Pre RC 995) dây loa: Ultralink Excelsior 2.4 , dây tín hiệu: DH LABS SILVER SONIC BL-1 Series II và Transparent MusicLink. Em cảm ơn các Bác trước nhé.
    Em thấy 1 số CDP sau các Bác cho ý kiến nhé:
    1. Marantz CD95
    2. Pioneer T07A
    3. Naim CD3
    4.Philip lhh 300R
    5.Denon 3500GR
    6.Sony XA 55ex
    7......
    8.......

Tags:
  2. minhbebe

minhbebe Advanced Member

Mazant đi bác. Rất hợp với dàn máy của bác

3. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Cố tý làm em Sô ly XA7 đa thể loại, sáng dance trưa sến tối không lời đều hay.

4. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Bên shop dế mèn đang bán con Naim CD5 đó bác, 1 con đáng chơi đó ạ. Thêm tý thôi.

5. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

Em đề cử revox 226s 1541s1 :D

6. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình vol cho Philip lhh 300R- và Marant 94 limited ,vừa tầm tiền vừa hay

7. Tran Duy Phuong

Em nghe nói B&W ghép với ROTEL cho tiếng thiên sáng nên em muốn mua loại CDP NÀO PHÙ HỢP để cho hài hòa, những CDP trên là theo em ,nhờ các Bác tư vấn thêm.
    Vướng vào con đường nghiện ngập loa đài( Audio) khổ quá các Bác à.Thật may có các Bác đi trước chia xẽ chứ không những người như em có được bộ nghe nhạc ưng ý thì phải tốn nhiều học phí lắm.Các Bác tư vấn nhiệt tình giúp em-Nếu có em nào vừa ý thì em cưới luôn để ăn tết cho vui.

8. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

e thì hơi bị sốc khi bác chủ nghe nhạc vàng bằng bw và rotel.vì e đã thưởng thức qua rùi tiếng quá khô,hơi chói.sửa bằng cd may ra còn kịp :D

9. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Các thể loại nhạc Bác nghe & bù lại phần còn lại của hệ thống (em đoán là tiếng sáng) thì Denon 3500RG là ứng cử viên sáng giá. Gu nhạc của Bác cũng phong phú nhỉ ?

10. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Chuẩn men!!! :lol: :lol: :lol:

11. Tran Duy Phuong

:( :eek: Cảm ơn các Bác đã tư vấn-Hôm thứ 7 em đã mượn CD Sony XA5ES về nghe thử nhưng theo cảm nhân của em thì nếu nghe nhạc trữ tình không được ngọt và ấm,còn nghe loại nhạc có tiết tấu nhanh ,mạnh thì âm thanh rỏ ,chi tiết nói chung là OK.
    Cho nên theo em để bù lại chất âm thiên sáng của (B&W ghép với ROTEL) thì lựa nên chọn CDP Philip hoặc Marantz.Các bác cho thêm ý kiến nhé-Không biết cá Bác nào có cấu hình giống như em ..........

12. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Marantz 94 limited hoặc 95 bác ạ

13. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

em đề cử luxman d500xs không remote,vì có remote giá cao hơn,xứng đáng đồng tiền bát gạo :lol:

14. hoangktvt

hoangktvt Advanced Member

Marant 16D là một lựa chọn đấy bác.

15. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Em đã sở hữu cả 2 con, Maz 16D không thể "ăn" được Maz 94Ltd trong thể loại nhạc bác chủ nghe.

16. hoangktvt

hoangktvt Advanced Member

mr94,95 "ăn" vào buổi tối, buổi sáng và trưa thì không chịu "ăn", hôm trước em lăng tăng giữa con sony 777esa và con 16D sau khi nghe thử em chọn 16D.Tùy gu bác ah nhưng nếu nghe nhiều thể loại như bác chủ nên chọn con đời mới hơn.

17. binhvicosa

binhvicosa Approved Member

Em có Arcam cd 17, bác thấy ưng thì pm em nhé!

18. haichinha6

haichinha6 Advanced Member

Các bác ơi, em DENON 1650AZ có được không các bác, em này chỉ tầm hơn chục chai thôi a

19. Tran Duy Phuong

Cảm ơn Bác-Em không có ý chọn Arcam.

20. Tran Duy Phuong

:D :) Cảm ơn các Bác đã tư vấn-Em chốt lại vấn đề là vì hàng ngày em đi làm nên thời gian nghe nhạc chủ yếu về đêm vì vậy nên em đang lăn tăn giữa 2 CDP sau: 1- là Philip lhh 300R; 2- là CD Marantz 95 các bác thấy thế nào??? Em nghĩ là philip 300r sẽ chơi được nhiều thể loại nhạc hơn-Bác nào đã qua trãi nghiệm cho em đôi lời góp ý.

21. nghiarom

nghiarom Advanced Member

Em cũng như pác, đang đi tìm CDP tầm tiền này, cả tháng nay đi nghe vài nơi thì e thấy ưng MR CD95 nhất cho thể loại nhạc vàng, gout nghe của pác không chỉ nhạc vàng nên pác chọn Philips đi, pác cố xíu tìm LHH500 cho yên ổn phần đầu phát.

P/s: e newbie nên chỉ viết những gì e biết, ko dám tư vấn ạ

22. dr_nguyenloi

dr_nguyenloi Advanced Member

Tất cả các em bác ngắm tôi chẳng thích em nào, đặc biệt k thích LHH, Mar.. Nhiều lựa chọn khác tốt hơn nhiều như NEC , Tec ...
    chẳn hạn

23. anhquyen2828

anhquyen2828 Advanced Member

em thì lại thích Sony 777esj số 1
    số 2 em thích Denon 3500RG

24. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

E đang có khoảng trên dưới 10tr, đang phân vân giữa Denon DCD 520 và 720, không biết có khác biệt nhau lắm không ngoại trừ cái USB và chân cắm mạ vàng. Lúc đầu e tưởng 720 mở được nắp lưng như 1520 hay 2020. Ai ngờ nó gia công cũng như 520. Cái e thắc mắc là chất âm nó hơn 520 đáng kể ko? Chứ nếu hơn 2,3 triệu mà chỉ được cái usb thôi thì e ko ham lắm. Mong các bác tư vấn. Xin cám ơn.

25. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Mặc dù là sở thích cá nhân của bác chủ nhưng e có chút ý kiến thế này, ko phải thì bác bỏ qua cho e nha. Với số tiền như trên thực sự mà nói là số tiền lớn chứ ko nhỏ, bác đã đầu tư cho CDP cỡ này thì chứng tỏ bác rất sành nghe nhạc. Nên e thiết nghĩ thế này. Gu nhạc Dương ngọc thái và Quang Lê của bác thì bác xài đầu dvd vài trăm ngàn hay cả chục triệu đều như nhau. Bản thân cái hoà âm mix nhạc của Việt Nam mình nó ẹ rồi thì bác xài đầu nào cũng như nhau thôi. Tại sao e nói điều này? bởi vì nhạc sản xuất tại vn toàn bộ xài nhạc cụ điện tử thôi, chỉnh sửa chọc choẹt này nọ nào là phần mềm với hiệu ứng...tranh sáo bầu gì toàn trên keyboard cả. Ngay cả Quang Lê thu âm thuý nga bây giờ cũng thế, nếu bác nghe dĩa thuý nga cách đây 6,7 năm so với bây giờ khác 1 trời 1 vực. Vì thương mại nên họ ko thuê nhạc công thực thụ để thu âm mà dùng kỹ xảo.(e ko nói video bác xem nhá, dàn nhạc ngồi cho vui thôi, dĩa thu sẵn rồi). E thì e nói không với CD thu âm và sx tại vn. Dĩa VN chỉ cần đầu dĩa dưới 1tr là đủ.
    Nên e khuyên bác khi đã mua đầu CD chừng đó tiền thì nên nghe qua những thể loại nhạc mang tính accoutics tí. Sẽ thấy đáng đồng tiền bát gạo. Vì CDP cao cấp ở chổ nó thể hiện từng hơi thở của ca sĩ, tiếng vuốt dây của guitare. Vì e hoạt động ở lĩnh vực nghệ thuật nên có đôi lời chia sẻ với bác. Cám ơn bác

hon wong likes this.

Share This Page

Loading...