Spendor SP9/1, Loa Anh nòi

Discussion in 'Speakers' started by vntdgroup, 29/12/23.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. vntdgroup

vntdgroup Approved Member

Tên mặt hàng: Spendor SP9/1
    Tình trạng, mô tả: đẹp như ảnh
    Giá bán: 60tr
    Khu vực: Huế
    Điện thoại:0947755595
    Giao hàng: có/bên mua chịu ship.
    Ảnh chụp thực tế có

Thông tin thêm: Loa Spendor SP9/1 Anh Quốc.
    Như tiêu đề, do ổn định bộ dàn ăn tết nên em rao lên để bán lại cho các bác cặp loa Spendor SP9/1 như ảnh chụp.
    Em xin mạn phép ghi lại một số thông tin đôi loa này như sau:
    - Spendor SP9/1 là một đôi loa cột có thiết kế khá đẹp. Dù được sản xuất năm những năm 9x tuy nhiên nó lại sở hữu 1 thiết kế có cấu trúc hiện đại, nhưng vẫn mang một hình hài cổ điển xen lẫn. Đáp ứng rất đa dạng kiểu phòng, từ hẹp đến rộng, từ cổ điển tới pha chút hiện đại.
    Dòng Âu- điểm đặc biệt nhất chúng ta thường thấy có 1 kiểu thiết kế chung. Đa phần có cấu trúc 1 củ loa Bass 16 hoặc 1 cặp bass 16, kèm 1 treble, có 1 số loa làm lớn hơn nhưng rất ít. Nhưng điểm đặc biệt nhất của đôi này Hãng làm cho chúng ta 1 củ bass khá....sướng lên đến 30cm. Đáp ứng rất tốt dải sâu của âm thanh. Dùng chung và cùng cấu trúc tương đương với dòng 100 Serial. Spendor Sp9/1 có thể nói đó là 1 đôi loa có thùng khá....bự con, rõ ràng củ loa lớn kèm với 1 cái thùng cấu trúc tốt của hãng đem lại cho chúng ta 1 trải nghiệm thú vị.
    - Đây là 1 đôi loa có 1 cái giá đáng kinh ngạc, nhưng vòng đời của nó lại rất ngắn, vì sao?????
    1 bạn khá uy tín trong làng Audio thế giới em xin phép được ghi lại nội dung cơ bản như sau:
    SP9/1 là đôi loa anh cả của hãng tại thời điểm đó. Thậm chí nó được hãng chăm chút, nâng cấp rất mạnh. Nhưng có 1 điểm đặc biệt là hãng lại niêm yết giá của nó quá....rẻ khiến cho người chơi đặt nó rất nhiều trong khi hãng hơi hố hàng về mức giá. khiến cho hãng dùng giải pháp dừng vòng đời của nó để thiết kế ra các đôi loa khác rẻ hơn để tối ưu lợi nhuận của hãng.
    Dù đó chỉ là ý kiến cá nhân, song em cảm nhận điều đó là hợp lý, vì sao?
    Cùng cấu trúc dòng 100, sao giờ các bác vẫn bán được và vẫn bán rất chạy hơn 80-100tr? vậy tại sao các bác lại bỏ qua 1 đôi loa đàn anh này, trong khi với 1 mức giá tốt hơn nhưng chất giọng chưa chắc đã ..."dở hơn" vì dù sao nó là dòng đàn anh của hãng.
    Một đôi loa nghe hay-bày đẹp-hợp nhiều thể loại phòng-cấu trúc loa rất vững chắc (cặp nặng 1 tạ thì phải) nên dù chưa cần nghe, chúng ta cũng đã dự đoán nó có thể thể hiện những gì trong bộ dàn của bạn.......
    Đánh giá trên hệ thống của em:
    Em nó đã từng được ghép với Amply đèn dùng bóng 2A3 (đâu đó 3w/kênh), amply bán dẫn hiện tại.
    Kết luận: ghép tốt với cả đèn công suất nhỏ và bán dẫn: quá tuyệt vời, không kén loa với hệ thống của bạn.
    Chất âm: Trung tính, rất ấm áp là một lợi thế của loa này, vẫn lột tả được giọng thì thào ấm áp của ca sĩ. trung âm tốt, (em đang nói trên hệ thống của em và với mức giá của nó mang lại chứ không so với các loa giá cao hơn nó nhé).
    Tiếng bass tốt, sâu do nó bass 30 thùng lớn, nặng và vững chắc.
    Treble theo em là đẹp, vì nó khá nhẹ nhàng.
    - Chỉ với quanh 60tr, em khẳng định các bác lời được từng xu do nó mang lại, tin em đi, em cần tiền nên xuống đời loa rẻ hơn để có chút tiền tiêu tết, ra tết có tiền mà bác nào mua đôi loa này của em thì em cũng xin mua lại. tất nhiên là xin mua lại với giá em bán nhé :D .
    Em không đăng được hình nên em sẽ đăng hình trong bình luận. Rất mong các bác đọc hết bài và cố mua nó về, nó sẽ không làm các bác thất vọng đâu ạ.
    Cảm ơn diễn đàn, admin đã tạo điều kiện cho em bán được đôi loa này ạ.

Trần Đình Lê Vũ likes this.
  2. vntdgroup

Em úp ảnh ạ. Không hiểu sao em không up được nhiều ảnh vậy nhỉ? Bác nào cần em gửi zalo chi tiết đôi loa nhé ạ.

Attached Files:

3. an1234

an1234 Advanced Member

Bác chủ hơi ít hình so với PR?

4. hungkiemvn

hungkiemvn Advanced Member

Tưởng đôi này có bác mua rồi ???

5. vntdgroup

Họ giao lưu avalon nhưng đôi loa của họ đã sửa chửa nên cancel bác à.

hungkiemvn likes this.
  6. vntdgroup

Em có giảm giá cho các bác đến khuân nhanh nhé

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...