Bán DAC/ MS hiệu Matrix Audio X

Discussion in 'Digital - Computer' started by apham, 2/5/24.

1. apham

apham Advanced Member

Thấy ae thanh lý nhiều đồ ngon, em cũng bắt chước làm theo để nâng cấp con DAC này một tí.
    Apham em mang thanh lý cục DAC/ MS hiệu Matrix Audio X. Dòng này vừa có DAC, vừa stream nhạc số từ Spotify, Tidal... vừa đọc được nguồn nhạc trực tiếp từ SSD, Memory card ở bên ngoài cắm qua cổng USB. Cục này chỉ cần cắm vào pow là có thể dùng ngon lành, khỏi cần pre cũng đc. Nó còn có khả năng làm DAC cho headphone luôn... Rất là đa năng, hàng Trung Của cơ mà, hì hì.

Máy nguyên phụ kiện thùng xốp đầy đủ, em bán 32 triệu đồng cho cái cục này.
    Ae có nhu cầu alo em, nick em là apham, giao dịch tại Q2 và số phone em vẫn thế 0903331 bốn bảy chín.

Máy này brand chị na, giá ko rẻ và ngược lại nó còn mắc hơn Sony, Pioneer nữa, huhu. Cơ mà ae đọc rì viu của vnav đê.

UI BA CÁI ĐỒ TÀU
    Cái triết lý mà mấy ông như SMSL, Denafrips, Matrix Audio hay Topping của TQ làm nhiều năm qua đó là chạy đua số đo. Cụ thể là tới xấp xỉ 90% các sp 2 ông này làm ra là được gửi tới các bên đo độc lập, như Amir của ASR hay L7audiolab.
    Và dần dần các sp của 2 hãng này nó cứ thay nhau đứng trong các top về bảng xếp hạng Signal to Noise Ratio.
    Đây có lẽ là một cách làm khôn ngoan, quảng bá thương hiệu thông qua kỹ thuật mà dần dần người tiêu dùng họ tin vào performance của thiết bị tới từ hãng này.
    Sau cuộc đua về kỹ thuật và giá thành phủ khắp các phân khúc, nay 2 hãng đang tiến tới các phân khúc cao cấp hơn thông qua cải tiến về thiết kế bên ngoài.
    Ôi ba cái đồ Tàu! Chưa bàn tới nó có bền không, nhưng riêng về performance tốt + kiểu dáng đẹp thì các anh Âu, Mỹ, Nhật cũng phải lo lắng!

Đấy là về mấy công nghệ DAC tầm trung thì các brand như ROSE, Aurender của Hàn Xẻng rượt mí anh Sony, Pioneer, Cambridge Audio... chạy có cờ luôn, hihi

2. apham

apham Advanced Member

Anh em tham khảo thêm specs của máy tại đây:
    https://taingheviet.com/matrix-audio-element-x-pr8390.html

Phần mềm máy này cực dễ setup và sử dụng. Chạy rất ổn định và âm thanh khá chi tiết và ấm chứ không sắc lạnh như Pioneer N70AE mà apham em đã test qua.

3. thomoc

thomoc Advanced Member

Con này có đọc được ổ cứng ngoài không Bác? nếu đọc được thì tối đa đọc được ổ bao nhiêu Tetra bite. Thanks

4. apham

apham Advanced Member

Đọc được bác ạ. Em đang cắm ổ 2TB thì bình thường, còn dung lượng cao hơn em chưa test vì em ko có ổ lớn hơn.

Ngoài ra thẻ nhớ như microSD/ SD cho vào khe cắm là máy đọc, phân loại album và chơi nhạc trực tiếp đc luôn.

thomoc likes this.
  5. caidu

caidu Approved Member

Dòng này dac rất ok, mình đang xài X SABRE PRO MQA, bác nào cần dac thuần thì hốt dùm để mình lấy con này của bác chủ nghe nhạc mạng cho tiện.

6. apham

apham Advanced Member

Ui em cám ơn bác.
    Anh em mại dô lụm con Sabre nào ;)

Share This Page

Loading...