accuphase __đánh loa nào hay nhất

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by caithang, 19/11/11.

1. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Đó không phải loa của em bác ạ, ông anh gần nhà không biết mạng mẽo gì nên em đành phải giúp, trước giờ bản thân em chưa bao giờ rao bán đồ audio trong rao vặt của vnav. :mrgreen:[/quote]

Giờ mới được 51 bài mới bán đc bác nhé

2. manthien

manthien Advanced Member

Từ lúc này trở đi bác rao được rồi đấy ạ. :)[/quote]

Vâng, có thể em sẽ rao bán đồ audio của em nhưng phải nhiều tháng nữa bác ah, em chơi audio thì có lăn tăn nhưng không phải là một năm nâng cấp mấy lần tại lúa của em có hạn, dành tiền để kiếm mua CD mới nghe thích hơn. :)

3. trunghieuhp89

trunghieuhp89 Advanced Member

Anh Thắng chuẩn bài quá :lol:

4. Truong27HD

Truong27HD Advanced Member

Bác thử fuel pre pow p260,c200 với jamo 707i xem có như gõ mẹt không

5. music forever

music forever Advanced Member

Em cũng đang chơi acc ghép với jbl nghe hay lắm :mrgreen:

6. xitrum6886

xitrum6886 Approved Member

Accuphase 406v đánh với BW 604S3 có ra gì không ạ, em đang có đôi 604S3 mà chưa biết dùng amply gì để trị nó đây :(

7. hoangnam1966

hoangnam1966 Approved Member

Đánh thì hay đấy nhưng hơi phí :D

8. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Em chưa thấy loa Accuphase bác ạ :D

9. Hungthuocbac

Vấn đề dự trù ngân sách cho loa là bao nhiêu?Với thể loại nhạc mà bác đề ra theo em dùng đôi Tanoy DC-10T khá hợp.Đôi này em ghép cùng với Ampli Accu 530 và DP67 nghe đc nhiều loại nhạc mà nhạc vàng nghe cũng khá hay bác ạ :D

10. Hungthuocbac

Hay là múc....ăn chơi sợ gì mưa rơi.....mà đã sợ mưa rơi thì đừng có chơi bác nhễ :lol:

11. vietchauanh

vietchauanh Approved Member

tiện toppic của bác em xin được hỏi thêm ạ
    em dùng acc e 306 đánh với b&w 683 thì có ok ko ạ ....
    em thick nghe bass căng 1 chút ...

12. music forever

Với loa của bác thì còn phải tùy tầm tiền mà chơi, nếu tài chính của bác không thành vấn đề thì bác múc 406v đi, sau này nghe chán thì chỉ phải nâng cấp loa nữa là ok, còn ít tiền bác làm con rotel mà giã đôi loa của bác là được rồi :mrgreen:

13. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Ampli tích hợp Accuphase theo em chỉ nên ghép với loa B&W đến dòng 804 thôi, trên nữa thì NO OK. :D

14. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Em can bác nhé vì em chơi cấu hình này 1 năm rồi, cực phí tiền. :(

15. thanhquang

thanhquang Advanced Member

Bác chủ đã chọn Accuphase rồi thì chắc cũng thuộc típ nhạc vàng ( mà vàng của mấy anh già nhé, chứ vàng nhạc xưa của tụi trẻ bi giờ thì bó chiếu) hoặc/ và Vocal, jazz. Em đã nghe phối ghép ACC với vài hiệu loa nhưng chỉ thấy hợp với JBL cổ và Tannoy đồng trục cổ, nếu ghép với CDP Teac nghe chậm rãi và mộc mạc. Có vẻ như các bác sẽ nói: cái công thức này ai mà chả bít, nhưng em nhận xét đúng với những gì em đã trải nghiệm. Sau một thời gian lòng vòng đảo lộn chán chê thử phá cách nhưng giờ em vẫn phải quay lại với bộ tam đa ấy.

nguyentoan_qn likes this.
  16. manthien

manthien Advanced Member

Oh, bác nói vậy tức là nếu hai dòng loa cổ JBL và Tanoy tuyệt chủng tức là hãng Acc phải tự SX ra loa thì mới bán được amply hả bác :(

17. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Người ta mua loa rồi hỏi dùng amply nào đánh được loa này hay nhất,Bác lại hỏi ngược lại nên không biết trả lời sao.
    Em đang chơi 2 bộ đơn giản,bác có thể tham khảo qua.
    1 : CD Denon 10 II - Acc E408 - Tannoy D700 ( Dây tín hiệu rẻ tiền (Đợi lấy đầu có đường balance thay dây luôn , Dây loa kimber 8tc)
    2 : Acc dp400 - Acc E550 - Tannoy Tunberry SE (Dây tín hiệu balance Accuphase,dây loa Kimber 12tc)

Em gửi mấy bài mà không được đăng,chỉ là chút kinh nghiệm muốn chia sẻ thôi mong mod duyệt hộ

canyhp likes this.
  18. manthien

manthien Advanced Member

Bác có nhiều đồ Accuphase gấu quá đi, nhìn phát thèm. :)

19. music forever

bác chơi 2 bộ chất âm gần như nhau em khuyên bác nên bán cả hai đi rồi tập trung chơi một bộ thật đỉnh vào để các cao thủ nhìn thấy phải lắc đầu lè lưỡi ra mới hay :mrgreen:

nguyentoan_qn likes this.
  20. phamngocnam

Tannoy với Accphase là niềm đam mê của em rồi.. Bây giờ lại hiểu biết tý về dây loa (Nếu bác nào có sở thích giống em thì em đặc biệt khuyên dùng dây dợ của Kimber,Gía trị về âm thanh hay đúng với giá tiền mình bỏ ra... " Em đã dùng qua hết các mẫu dây nordost từ 8tr đến 45tr,Vanderhui 2k2 Usd " Không thấy hợp bằng kimber rẻ tiền )

21. phamngocnam

Sao lại gần như nhau được , Em thấy khác hẳn nhau về mọi mặt ... 1 Thằng thì đơn giản,thanh mảnh,êm đềm,du dương ,Đẹp từng chi tiết (Tunberry nhìn như 1 cô hoa hậu mảnh mai nhưng cực kỳ khó chiều,suốt ngày đòi tiền) 1 Thằng thì mạnh mẽ "Bass" Tiếng hát Nồng nàn và quyến rũ , Không thiếu sự mặn mà ngọt ngào ... Nói chung là đầy đặn đúng như 1 phụ nữ đã có chồng nhưng cái đẹp đạp chết mấy đứa tuổi Teen ... Em chỉ chơi được thế này thôi ... Chứ cũng dùng qua Red monitor rồi ,không chịu được nhiệt... Thích thì thích Focal nhưng không có tiền.. Dẫu biết âm thanh nó là cái gì đó vô hình,Nhưng mình cứ chạy theo nó không có 1 chút gì thực tế là hỏng ... Em cứ chơi thế này là hay lắm rồi,về mặt thực tế thì khi nào chán em bán sợ lại còn có lãi chứ chẳng lỗ được... Có lỗ thì chắc chỉ vài triệu đến hơn chục là cùng... Các bác cứ thử dùng hàng mới xem,dùng 1 tháng đem bán nó có trừ nghiến đi 50% không... hè hè

Với cả em mua mấy cái đồ này để nghe cho nó hay,chứ có ma nào vào nhà đâu mà lắc đầu với lè lưỡi... Cao thủ thì họ ở nhà của cao thủ,em ở nhà em có liên quan gì tới nhau đâu mà phải mua bộ đỉnh làm gì .... Với cả từ không có gì chơi đến tầm này thì dễ,để chơi cao hơn nữa thì khó lắm... Xác định là giá của nó phải đắt gấp 5 đến 10 lần thì mới hay hơn được.

Dung luxman likes this.
  22. music forever

em cũng là fan giống bác và có thêm cả jbl nữa, em chơi toàn dây cỏ vì chưa biết chọn loại nào hay, bác có kinh nghiệm về dây dợ nhiều thì tư vấn giúp em với, dây Kimber mua ở đâu thì có dây xịn và tầm giá bao nhiêu hả bác :roll:

23. phamngocnam

Tannoy với Accphase là niềm đam mê của em rồi.. Bây giờ lại hiểu biết tý về dây loa (Nếu bác nào có sở thích giống em thì em đặc biệt khuyên dùng dây dợ của Kimber,Gía trị về âm thanh hay đúng với giá tiền mình bỏ ra... " Em đã dùng qua hết các mẫu dây nordost từ 8tr đến 45tr,Vanderhui 2k2 Usd " Không thấy hợp bằng kimber rẻ tiền )[/quote]
    em cũng là fan giống bác và có thêm cả jbl nữa, em chơi toàn dây cỏ vì chưa biết chọn loại nào hay, bác có kinh nghiệm về dây dợ nhiều thì tư vấn giúp em với, dây Kimber mua ở đâu thì có dây xịn và tầm giá bao nhiêu hả bác :roll:[/quote]

Dây dợ thì em mua của người quen , Như bác quang audio (quang mai hương ở hn) ,Công audio,Hoàng hải,Hà nội audio ... Có mấy lần tham rẻ cũng mua dây 8tc 3tr5 của bác cafe gì gì ở T V V ấy,nhưng cắm vào nghe phải đem trả ngay,Nghe không bằng dây trên cột điện ... Gía thì em lấy cái 8TC Là 6triệu , 12TC là 20tr ... Dây balance Acc là 6tr ... Nordost Blue heaven là 8tr5 . Nordost Red dawn 3 mét là 25tr . Vanderhui mua tại hãng là 2k2 đô,trả lỗ mất 350 đô ... Mấy loại nữa quên mất rồi ... Gía này toàn giá mới,em mấy lần cũng tham rẻ mua dây cũ,rẻ được 1 nửa ... Do số không may nên toàn gặp hàng giả,tiền thì ko mất do không mua nhưng mất công và bực mình ấy...Nói chung cái gì cũng có giá của nó hết rồi,bác cứ vác tiền ra các cửa hàng có uy tín mua dây mới thôi...Là chuẩn nhất ... Thay vào nó không làm phụ lòng bác đâu,mua chỉ 1 lần thôi dùng lâu dài nên bác đừng có tiếc tiền mà không mua,nhất là dây loa

24. phamngocnam

Với cả ai đã dùng 2 hãng này cho nó giao phối với nhau thì ít nhất cũng phải có 1 cái BACL .(Mua lioa thôi rẻ mà tốt,Kể cả loại tiền khá như Furutech tai em tai trâu cắm vào cảm thấy tiếng nó còn không hay bằng lioa ,Cái này có 4tr thôi nhé ) Có BACL Thì tiếng sẽ dày hơn cả 3 dải , Âm nhỏ hơn chút nhưng gọn gàng hơn,làm 3 giải tách bạch rõ nét hơn...

Còn về cái Lọc điện thì em chưa đủ trình độ thấy nó hay hơn ở chỗ nào,Nên không dám bàn về cái này

25. manthien

manthien Advanced Member

Tiếc thế, bác ở xa quá. :(

Share This Page

Loading...