Ampli 300B cực độc và bóng 6SN7 Vt231

Discussion in 'Amplifiers' started by Nguyen Phong, 16/7/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Nguyen Phong

Nguyen Phong Approved Member

Tiếp tục công đoạn cuối cùng của nâng cấp 1 bộ duy nhất cho hoàn chỉnh sau 3 năm vật vã chạy đua với các cụ, em phải đẩy con ampli sưu tầm khá lâu và tốn kém.
    1: Ampli 300B
    Ampli 300B Audio Space 4 bóng dòng mặt mạ vàng, thuộc hàng đời cao và hiếm gặp có W thuộc hàng khủng trong dòng 300B.
    Đánh được hầu hết các loa có mặt trên thị trường (trừ loa hiend), âm thanh của 300B và công suất của kéo đẩy.
    68637fd00e6efa30a37f.jpg Bác nào chơi tannoy, Altec, và đặc biệt JBL 4344,4343, 4345 thì rất hay (em đã được thử)
    *Tình trạng: Như mới tử ngoài tới ruột gan, đáng để sưu tầm!
    Giá bán: Bên đó đang bán 3800 USD, em mua được rẻ 3000 USD -> Nay cần bán: 2600 USD ~ 60 triệu vnd
    Link tham khảo giá: https://sydneyhifimonavale.com.au/products/audio-space-as-6i-300b-tube-integrated-amplifier
    *Đặc biệt: Tặng nguyên bộ 4 bóng zin cũng mới chát của máy, bộ 4b này mua lẻ không hề rẻ ạ - Không lấy bóng trừ ngay 15tr.
    2: 6SN7 Vt231 hun khói + 6SL7 tungsol black glass chỉ số mạnh như mới (có hộp)
    Em mua 2 bộ nhưng về 1 bộ nứt bóng, 1 bộ chết lẻ nên dư 2 quả lẻ này và cất tủ chưa dùng lần nào.
    2 bóng này thuộc bộ rất đáng chơi cụ nào cần quả lẻ thì mua nhé.
    Giá bán: đồng giá 1.5tr/1 quả
    Khu vực: HN - TQ
    *EM chỉ mua bán ship đợt này, không giao lưu, ko mua bán tại nhà các cụ nhé.
    Dịch dã các cụ thông cảm!
    *Ship COD có bảo hiểm hàng bên Viettelpost với ampli chỉ cần cọc 2tr (~3%), bóc hàng thanh toàn nốt. 1 tuần dùng bất kỳ lỗi gì em chịu trách nhiệm 100%.
    *Đèn quá bèo bọt nên không COD, thử bóng lỗi do em em hoàn 100% tiền.

Điện thoại: 0973.81.96.96 - call em ko dc thì nt cho em nhé
    Thông tin thêm: Em cần nâng cấp nên bán dịp này, các cụ ủng hộ em nhé.

Attached Files:

Tags:
    Tran Lam likes this.
  2. BarcaChampion

BarcaChampion Approved Member

Audio Space e tưởng hãng thu âm của Việt Nam! Mà cũng ra 300b bán cơ ah

Nguyen Phong likes this.
  3. Tran Lam

Tran Lam Advanced Member

Lên cho 1 em 300B chất, hiếm, đáng chơi, đa dụng, giá tốt.

Nguyen Phong likes this.
  4. Nguyen Phong

Đời này của em ko phải của TQ cụ nhé. Cụ nhầm thế khổ em lắm. Hàng TQ ko có giá 3800 USD đâu ạ

Bùm2016 likes this.
  5. Nguyen Phong

Đã xong bóng lẻ 6sl7, cảm ơn các cụ ạ, hehe

Last edited: 16/7/21
  6. Bùm2016

Bùm2016 Advanced Member

Bác là người bán hàng khá nhẹ nhàng, chứ em thấy một vài bác mà “bị” nhận xét vậy là nhảy chồm lên chữi bất chấp.

Nguyen Phong likes this.
  7. Liam

Liam Advanced Member

Đây bác. Cái ảnh này mình lấy trong link bác chủ đưa lên.
    Thêm nữa link bác đưa lên là 1 cửa hàng bán đồ audio, chứ không phải công ty sản xuất.
    Buôn bán cũng phải có tâm một chút nha bác.

Attached Files:

choitetga, phongkc and kienbloc like this.
  8. Nguyen Phong

Em cũng k thích nc vs kiểu người như bác đâu, nhưng bác dám mở cái mồm thối ra để phán câu "buôn bán phải có tâm" thì em ko nhịn dc rồi. Đời người ta hay nói "ko biết thì dựa cột mà nghe". Bác có khôn cũng chỉ khôn xó bếp gầm chạn chứ so vs dân chơi Audio thì còn xxx dại nhiều lắm.
    Thứ 1: Đây là 1 thương hiệu cực kỳ nổi tiếng của HK - nhắc lại là HongKong nhé, người sáng lập là 1 người cực kỳ giỏi về âm thanh từng làm quản lý cho 1 cty audio Anh Quốc.
    Thứ 2: HK thuộc TQ về hành chính nhưng không có nghĩa sản phẩm của HK là của TQ, người nghe hiểu biết thì ko sao, người không hiểu biết lại sợ thì ai dám chơi? TRong khi đây là thương hiệu dành cả tá giải thưởng danh giá bên Nhật và Mỹ (Google ko tính phí), mà cụ biết bên đó khó có chuyện mua giải phải không nhỉ.
    Thứ 3: Cụ "khôn" hết phần thiên hạ nhỉ? khi mà bọn Tây lông nó chơi với 1 con ampli tuổi đời như này bán cũ còn 3800 usd, em phải vất vả mới nhờ người nhà bên đó mua vs giá 3000 usd, chứ ko ai nói hãng bán, vì hàng này còn sx đâu mà hãng bán? mắt cụ có vấn đề và não trạng có gì bất thường ko?
    Thứ 4: Em ko phải dân buôn bán, em là dân chơi nâng đồ bán nên cụ đừng gán mác em là "buôn bán" nghe nó phản cảm và xxx muội.
    Thứ 5: Em bán dc thì bán và chỉ bán đợt này vì ngó dc đồ hợp vs cặp loa hiện tại, còn ko bán dc dịp này thì khối cụ tìm đỏ mắt cũng ko mua nổi.
    Thứ 6: Em bán mấy đồ lặt vặt nâng cấp nhưng chưa bao h bị ai kêu ca đồ thế này thế khác, ai mua dc thì mua ko thì đừng nói nhăng nói quậy. Đây là page mua bán chứ ko phải diễn đàn trao đổi KN, thích thì cụ sang diễn đàn mà học hỏi để sáng thêm tầm mắt.
    Thứ 7: Thuận mua vừa bán, bán có trách nhiệm sau bán, bán cho shiip cod có vài đồng bạc lẻ so vs ampli, giá công khai, giá tham khảo đủ cả, giá em bán rẻ và đã bán lỗ để bán nhanh nhưng ko có nghĩa bán vô tội vạ.
    PS: Phiền cụ sang topic khác nhé, em miễn tiếp cụ!
    À tiện thể, em cũng mời các cụ khác tham khảo 1 page do 1 bác lập ra trên chính VNAV, và em cũng từ đây mà tham khảo, dc nghe thử rồi đến quyết định đặt mua em này ạ.
    https://vnav.vn/threads/audio-space-made-in-hong-kong.4568/

9. Liam

Liam Advanced Member

Bác xem lại nhé, chữ Made in China là từ tấm hình trong link của bác. Bác giải thích thế nào?

10. kienbloc

kienbloc Advanced Member

Năm 2013 có dịp đi qua Tp Zhuhai Quảng Đông , em được anh bạn người bản xứ, cũng là dân chơi audio gt về thương hiệu này, đó là niềm tự hào của họ. Công ty sở hữu thương hiệu này đặt tại TP Zhuhai, có VP tại Hongkong!
    Em chẳng quen biết 2 bác, chỉ đưa ra ý kiến cá nhân!

Liam likes this.
  11. phongkc

phongkc Approved Member

Em cũng có 1 anh bạn đang chơi cặp mono 845pp hãng này , thấy ảnh bảo của china!

ha orient likes this.
  12. ngodongvn

ngodongvn Advanced Member

Em thấy trên trang chủ của hãng có ghi thông tin như này. Có lẻ bác @kienbloc nói đúng.

Screenshot_20210717-134801_Samsung Internet.jpg em qua đường thôi ạ. Nếu có phiền các bác bỏ qua cho e hjhj.

kienbloc likes this.
  13. kienbloc

kienbloc Advanced Member

China hay ở đâu thật ra kg quan trọng, thích là chơi thôi, tại tình cờ em qua tận nơi đặt nhà máy nó nên nhận xét để các bác khỏi tranh luận!

14. ngodongvn

ngodongvn Advanced Member

Có máy hãng lớn cũng made in việt nam có thứ giá cao ngất ngưỡng, mà các bác cứ mua ào ào đó thây. Như sansung, onkyo, intel ... chẳng hạn :) .

15. Liam

Liam Advanced Member

Vâng bác, mình cũng chẳng biết bác này, thấy China thì nói China thôi.

16. November_Rain

November_Rain Advanced Member

AudioSpace, tên chính xác là Audio Space Acoustic Lab, và nó là của Trung Quốc, chứ không phải Hồng Kong hay Đài Loan gì bác nhé. Headquarter đặt tại HK và sản xuất tại Trung Quốc. Điểm khác biệt duy nhất, là người sáng lập - Peter Lau, là người Hong Kong, và ông này chả phải làm việc gì cho bọn Anh quốc hay công ty audio Anh Quốc nào cả. Peter Lau, tên đầy đủ là Peter Chun Wah Lau, được giới thiệu tiểu sử có 15 năm kinh nghiệm làm thiết kế và quản lý thông tin hệ thống kết nối vệ tinh, ở cả phần analog và digital. Bác nào đã có thâm niên công tác trong ngành viễn thông, thì thừa hiểu, chúng chả có cái gì gọi là đao to búa lớn cả. Đo đạc, chỉnh sửa các tần số dao động, thiết lập mô hình và mô phỏng các hướng nhận/truyền. Tuy nhiên, nói như vậy không có nghĩa ông này không giỏi.

http://www.charismaaudio.com/?page_id=86

Trong này có nói rõ, AudioSpace là 1 thương hiệu Trung Quốc, đoạt giải thưởng THIẾT KẾ ở Nhật, ngoài ra, không đề cập tới các giải thưởng đã ĐẠT được ở đâu.

Ngay trên chính website của hãng, họ cũng không nói rõ (hơi lạ, vì thường các website của 1 hãng nào đó có tên tuổi nổi tiếng oversea, thì thường có các thông tin cơ bản nhất như location, history, award, ...) Audio-Space thì không thấy, dòng duy nhất họ nói trong phần About Us là: "Our products have been gained great respect and are welcomed by the worldwide audio reviewer and audiophiles." - Nghĩa là các sản phẩm của chúng tôi được chào đón nồng nhiệt bởi các reviewer (người đánh giá sản phẩm) và audiophiles trên toàn thế giới.

Nên bác nói là đạt được nhiều giải thưởng quốc tế nào đó và Google để biết, thì cá nhân e chưa tìm thấy. Bác có thể nói và chỉ rõ ra không? Đặc biệt là Amply 300B A6-i này? Nó đã đạt giải thưởng nào, ở đâu, tổ chức nào trao tặng? Ngay cả bộ Reference, có giá bán công bố tại hãng là 19.000$, cũng chỉ đạt được vài giải thưởng gọi là Honor Award, ở đâu, ở Nhật, hết.

Lý ra e chẳng định comment dạo ở đây, nhưng thấy bác cứ nổi khùng và dùng những lời lẽ nặng nề quá, nên e xin phép có vài lời nói với bác:

- Việc đâu nó có đó, bác kia khôn hay dại, bác cũng đâu có biết, phỏng ạ. Tất nhiên, bác bán thì bác có quyền đưa ra giá bán, con ai người nấy đặt tên, nhưng không có nghĩa người mua phải im lặng và gật đầu lia lịa khi bác nói giời nói bể. Tây lông nào bán 3800USD? Nó là giá xuất xưởng mà Audio-Space định giá (RP - Retail Price), và giá đó là do hãng công bố, còn Tây lông mà e biết, thì bán có 1000$ thôi, gửi luôn link cho bác tham khảo, không lại bảo chém: https://www.stereonet.com/forums/to...-audio-space-as-6i-300b-integrated-amplifier/ . Đó là năm 2014, giờ này thì chắc cái giá còn down nữa :D . Và tại Nhật, nơi những sản phẩm định giá theo kiểu dân Nhật, thì giá bán có 99.000y, tương đương khoảng 24t500 VND (https://www.audiounion.jp/ct/detail/used/59971/).

- Đúng là trong topic đăng bán thì không nên comment theo kiểu bình luận hay hay dở, người mua thông minh thì hiểu mình cần gì. Xin lỗi bác vì cũng đã comment trong topic của bác.

17. Nguyen Phong

Lại 1 cụ tỏ ra KHÔN, à vâng các cụ giỏi rồi. Các cụ đi chỗ khác thể hiện giúp tôi ạ, thích thì mời lập hẳn 1 page về hãng này để tôi và những người hiểu biết về nó vào chia sẻ.
    Chứ tôi ko thèm tranh cãi 1 thể loại mà đến cá ampli dòng này chưa dc sờ vào :cool:. Còn tôi thì khác, tôi chơi thì tôi tìm hiểu, tôi tìm hiểu để bỏ ra 3000USD mua 1 con ampli cũ chứ ko tìm hiểu để cmt chém gió như các cụ.
    Khác biệt ở chỗ đó đấy. Các cụ cứ nói của TQ đi, tôi nhường các cụ khôn đấy, còn tôi mà bưng tài liệu ra đây thì khối cụ nhục mặt vì tưởng mình khôn. :rolleyes:
    Nhưng topic này tôi chấp nhận cho qua và cũng ko cần bán nữa vì bị bôi bẩn rồi. Nhưng 1 lời nhắc rằng: Sống trên đời đừng bao h tỏ ra mình khôn vì thường kẻ nghĩ mình khôn lại ngược lại.
    Ai mua hay ko tôi ko qt, nhưng thể loại này có đòi mua tôi ko bán. Còn mùa dịch các cụ thất nghiệp thì giúp vợ con đi chứ đừng la cà chém gió bậy. Đây là diễn đàn đàn ông chứ kiểu ăn ns này vào mấy bài bán của bọn đàn bà nó lại chửi cho cả lò cả tổng thì dại.

18. anchoi

anchoi Advanced Member

Em thấy các bác trên đã đưa được bằng chứng rõ ràng, bác chủ muốn phản bác thì cứ đưa bằng chứng ra phản bác là được. Các bác ấy đưa ra bằng chứng cũng rất nhã nhặn và lịch sự, bác cần gì nặng lời thế.

Vietvutien and phongkc like this.
  19. Nguyen Phong

Cụ lại KHÔN quá cơ, cợ cụ quá.
    Tôi cũng định ko cmt thêm vì bài tôi bị bẩn quá rồi. Nhưng cụ KHÔN quá nên tôi buộc phải lên tiếng lần cuối ko người khác lại tưởng tôi sợ cụ.
    Cái ampli cụ gửi giá năm 2014 mà cụ nói là bây h 2021 có khi rẻ hơn? Cụ có thấy mình KHÔN quá ko ạ? anh em chơi Audio họ lại cười vào mặt cho đấy. Thế cái loa Ar3 cc bánh bò năm 2010 có 20tr thế bây h cụ mua 15tr hộ tôi cái, cụ đã thấy mình KHÔN chưa? =))
    Thứ nữa là cái ampli cụ gửi linh bên nhật là bản thường, còn cái này bản mạ vàng nhé, dame còn KHÔN thế, dẫn chứng KHÔN thế thì tôi cũng SỢ cụ quá.?
    Cái link tôi gửi cụ xem chưa cụ non? nó là giá bán cũ đấy chứ ko phải giá hãng nhé.
    Và cuối cùng: hàng cũ có cái bán cao có cái bán thấp, đó là lý do tôi nói bọn nó bán 3800 tôi mua 3000 và nay bán 2600 thế cụ tính sao?
    KHÔN QUÁ CỤ Ạ! =))

20. Nguyen Phong

Xin lỗi, đây là topic bán nên tôi chỉ có trách nhiệm đảm bảo hàng bán đúng mô tả, đúng sản phảm, đúng tình trạng chứ các cụ ấy là cái gì tôi phải giái trình?
    Đây là nơi mua bán thì chỉ mua bán và gán trách nhiệm người bán với đồ bán chứ ko phải topic giao lưu học hỏi KN, cụ đồng ý ko?
    Nếu cứ thế này thì ông Addmin bỏ hẳn mấy diễn đàn trao đổii KN đi chứ để làm gì nhỉ?
    Và thứ nữa, tôi ko rảnh để cứ đi đôi co vs mấy hạng người ko ra gì.
    Ai mua thì tôi tiếp, vậy thôi.

21. Bùm2016

Bùm2016 Advanced Member

Tôi lại thấy thất vọng rồi!

22. Vietvutien

Vietvutien Advanced Member

“Thể loại mà đến cái ampli dòng này chưa dc sờ vào “ hay ko thèm sờ vào thì em cũng ko biết, nhưng điều mà em biết ở đây là cụ chủ đanh đá kinh, cụ cứ chụp cái tem trên máy ghi Made in Hongkong đưa lên là rõ thôi

23. TranWomen

TranWomen Advanced Member

Tôi đang cần mua amply 300B đánh cho tannoy west . Tôi thích bạn rồi nha

24. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

cụ chủ chụp cái đít máy ghi made in gì cho anh em ngắm cái ..

25. Nguyen Phong

Tôi lại SỢ các ông các bà quá. Tôi xin thua
    Tôi chỉ thấy bất ngờ là nhiều cụ còn ko biết mô tê cái dòng này ra sao mà vào phán như thánh, toàn lên mạng gõ (mà gõ cũng ng.u) rồi vào cmt. Trong khi nó dành cả tá danh hiệu bên Nhật, Mỹ, Âu đấy ạ.
    Tôi chỉ bán thôi, cần thanh lý thì bán lại rẻ so với lúc mua. Còn ai có nhu cầu thì mua, cần để đánh loa khó thì vào, còn ko có tiền thì xin miễn.
    Cuối cùng tôi chỉ khép lại 1 câu. Đã thử, test, đấu thì cùng cấu hình mấy em Tango thần thánh và Sun audio không có cửa các cụ nhé, kể cả về thiết kế và chất âm.
    Bye, nhờ add min close topic giúp em giữ lại chơi, chứ trên này nhiều con buôn, nhiều thánh lắm, theo bầy theo đàn cả nên tôi SỢ LẮM! :eek:

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...