Amply concept 16.5 bị mất một bên

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Thang Luong Xuan, 25/4/21.

1. Thang Luong Xuan

Thang Luong Xuan Approved Member

Con Concept 16,5 của em lúc mới mua về dùng vài tháng bị chập chờn 1 bên loa. Em dùng máy sấy tóc sấy thì ok. Nghe 1 thời gian lại bị, em dùng Deoxit D5 xịt vào toàn bộ bảng mạch rồi để khô lại ok. Vì vợ em mới sinh em bé nên ít mở ( để con ngủ khóc còn biết). Chắc dạo này bị ẩm nên khi bật lại thì có hiện tượng

1- Đèn nguồn màu đỏ, không chuyển xanh như mọi khi, hát chỉ một kênh

2- Em dùng máy sấy sấy cũng không ăn thua. Sau đó em dùng deoxit D5 xịt thì bật lên đèn nguồn không lên ( đã kiểm tra cầu chì không đứt). Dùng máy sấy sấy lại, để nguội bật thì lên nhưng đèn nguồn và các đèn khác trên nút bấm không sáng. Chỉ được 1 vế bên phải. Vế bên trái không lên. Cảm giác khi bật nguồn không nghe tạch 1 cái của rơ le đóng. Rất khó tắt nguồn. Em nghi con rơ le nguồn bị tạch. Sờ vào 2 biến thế thì chỉ con bên phải ấm. Con trái ( bên mất vế) không ấm. Sò cũng thế. Em nghi lâu ngày không dùng để ẩm nên vậy

3- Nếu em đấu cả 2 loa vào vế phải thì 2 loa vẫn hát bình thường nhưng em sợ dùng lâu sẽ tèo sò bên phải, với lại nó cũng không hay.

Em ở Thanh hóa mà chưa biết có chỗ nào sửa. Bác nào biết bệnh giúp em với

2. Thang Luong Xuan

Thang Luong Xuan Approved Member

Update: Em bật cho nó hát 1 thời gian thì giờ bật tắt nghe rơ le đóng tạch 1 cái rồi. Nhưng vẫn mất 1 vế bên trái, biến thế, bảng mạch... bên trái đều không nóng lên. Đèn chỉ thị nguồn và tất cả đèn khác trên nút bấm đều không sáng và đèn trên amply đều không sáng

Share This Page

Loading...