Atomat của Germany, doping liều thấp cho tới liều kick độc

Discussion in 'Linh kiện - Thiết bị khác' started by arn0ld, 27/2/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. arn0ld

arn0ld Advanced Member

Tên mặt hàng: CB - cầu giao - Atomat hiend Doepke 63A / 40A , loại đôi và đơn
    Tình trạng, mô tả: Mới 100%
    Giá bán: 1.100.000đ
    Khu vực: HN
    Điện thoại: 090 421 166 một
    Giao hàng: TQ
    Ảnh chụp thực tế

Giá :
    Doepke 63A - 2 cọc : 1.300.000đ
    Doepke 40A - 2 cọc : 1.100.000đ
    Doepke 63A - 1 cọc : 600.000đ

Doepke dòng chuyên Audio DFS 2 F Audio 40A 2 cọc : 15.000.000đ
    Doepke dòng chuyên Audio DFS 2 F Audio 63A 4 cọc : 20.000.000đ

[​IMG][​IMG]

CB - cầu giao - Atomat hiend Doepke made in Germany các chi tiết làm bằng đồng nguyên chất, điểm tiếp xúc được mạ bạc. Dùng làm công tắc nguồn tổng hoặc công tắc cho BACL, lọc điện. 1 thiết bị hiend với giá vừa phải nhưng đem lại hiệu quả rõ rệt, an toàn, rất đáng để nâng cấp cho bộ giàn.

Em mua về để lắp cho bộ của mình là chính, tiện để lại cho 1 số bác trên vnav có nhu cầu nghịch ngợm giống em. Rất nhiều bác đã mua và lắp vào hệ thống của mình cho hiệu quả rõ rệt với chi phí chỉ bằng 1, 2 buổi nhậu.

* Trên hệ thống của mình em nâng cấp đường điện với 2 CB Doepke :

- 1 CB đơn để thay cho cái CB lởm trong hộp công tơ trên cột điện. Hộp công tơ bé nên mình chỉ lắp đc cái đơn thôi các bác nhé.
    - 1 CB làm cầu giao tổng trong phòng nghe nhạc. Bao giờ đi xa hay giông bão to là tắt đi cho yên tâm.
    - Điện vào phòng nghe đấu trực tiếp với công tơ điện không qua điện gia đình nữa

* Kết quả : chất âm em ko cảm nhận được là có khác hay không, hoặc thay đổi ít quá em ko nghe ra nhưng volume thì em thấy tăng 2-3 volume so với khi chưa thay. Về kỹ thuật em ko nắm rõ lắm, thích thì nghịch thôi nhưng em nghĩ do thay CB Doepke, điện từ trạm biến áp về tới hộp công tơ được truyền tải đầy đủ tới bộ giàn nên volume nó to hơn so với hệ thống cũ. Đo điện bằng con số thì chỗ nhà em điện yếu, cắm cái cục Weikuda có cả đo volt. Em test thử đo ổ điện trong gia đình gần atomat tổng gia đình nhất thì số Volt là 218v. Em cầm lên đo trong phòng nghe nhạc thì đồng hồ hiển thị 223V tăng 5v so với ổ điện tầng 1.

* Chi phí : CB Doepke đơn 600k + CB Doepke đôi 1300k + công cho thợ điện 500k = Tổng 2400

Em không dùng BACL hay lọc điện nên không thay CB được , tuy nhiên em nghĩ nếu ai dùng BACL trong hệ thống thì thay CB này vào làm công tắc sẽ cho hiệu quả giống như em làm lại đường điện tổng.

** đây ko phải loại cryo các bác nhé, hàng cryo là do bên hãng thứ 3 mua về và tự cryo rồi dán tem. CB này của em bán là loại nguyên bản của hãng Doepke đức, các bác có thể tự mua về cryo mất 2-300k cho 1 atomat

Các chi tiết bên trong bằng đồng xịn đỏ au.

Hàng nhập trực tiếp từ Đức, made in Germany

Điểm tiếp xúc dây điện đều được mạ bạc

Dòng audio của Doepke là liều doping kịch độc cho các bác đi sâu hơn. Về mặt thẩm mỹ thì ở dòng audio chiếc atomat được đựng trong 1 chiếc hộp riêng chống shock rất cẩn thận. Các chi tiết đều được làm tinh xảo hơn, các thông tin quan trọng như số seri hay nơi sản xuất được khắc chìm.
    Link chi tiết cho các bác tìm hiểu kỹ : https://www.doepke.de/en/products/p...rrent-f/for-audiophile-applications/09134046/

- Với những linh kiện cao cấp nhất tích hợp bên trong, atomat Doepke dòng chuyên audio cực nhạy cảng với các tần số hỗn hợp, ko bị phụ thuộc vào điện áp nguồn
    - Độ trễ cực thấp
    - Tiêu tán công suất ở mỗi cọc là tối thiểu, với các thông số tối ưu cho dòng điện, đảm bảo nguồn cấp đi qua atomat như trên 1 sợi dây chứ ko phải nối 2 đoạn với nhau qua atomat nữa
    - Cũng như dòng atomat thường, dòng audio cũng được mạ bạc ở các đầu nối dây, tuy nhiên chỉ cần nhìn qua ảnh cũng thấy chất lượng mạ bạc ở dòng audio khác hẳn với dòng thường. Chất lượng mạ bạc ở dòng thường màu xỉn hơi thô, còn ở dòng audio màu bạc sáng bóng và láng mịn
    - Có giấy chứng nhận VDE - Giấy chứng nhận sản phẩm của hiệp hội kĩ sư điện ở Đức
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 27/2/21
    TranVanThanh and gamut like this.
  2. minhthohd78

minhthohd78 Approved Member

Bác cho giá tình yêu mùa covid cb 63A 2cọc nhé ! Thanks !

3. arn0ld

arn0ld Advanced Member

em bán như giá đăng trong bài ạ , thank bác

4. Tiepmedia

Tiepmedia Advanced Member

hôm trước em mua cái abl 40A của anh bạn, thay cho bộ dàn audio va thay cb tổng là japan 50A thì cảm nhận của e có sự thay đổi như sau:
    1/ tĩnh hơn
    2/ sân khấu rộng hơn
    3/ volumn nhỏ di 1,2 nấc chứ ko tăng. thành ra e phai vặn volumn thêm 1,2 nấc như bình thường. nhưng âm thanh nghe tự nhiên hơn
    tóm lại la hay hơn - đáng đầu tư - thân!
    chúc bác chủ bán nhanh.

Maple_Man likes this.
  5. vincent771

vincent771 Approved Member

Bác cho hỏi phần có dấu mũi tên là đồng mạ hay thép mạ ?

Attached Files:

6. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Có loại 1 cọc for Audio không bác?

7. Nguyen thanh an

Nguyen thanh an Approved Member

Cho hỏi Cb hãng này so với abb,abl thì như thế nào nhĩ ? Mình đang phân vân không biết chọn cái nào, mong các cao thủ chỉ dẫn qua ah.

ds2k likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...