Bán CD Country, Pop, Vocals... chỉ bán ở Sài Gòn

Discussion in 'Băng đĩa - Phim' started by Lui Bee, 6/12/23.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Tình trạng, mô tả: Used, đĩa gốc. Các đĩa đã qua sử dụng, hộp có thể bị nứt nhẹ hoặc bể. Em đã test trước khi bán và đa số là nghe tốt. Đĩa nào có vấn đề em có ghi chú. Nếu các bác mua về nghe mà bị vấp hay khác với thực tế thì em sẽ hoàn tiền lại.
    Vì lý do này nên em chỉ bán ở SG và không ship.

Ảnh chụp thực tế:

31. Kenny Rogers - tổng hợp tình ca. Giá 100k.

33. Tay guitar lão luyện Carlos Santana Ultimate: đĩa bị vấp bài 1 tuy nhiên các bài hay và quen thuộc ở sau thì không vấn đề gì cả. Giá 60k.

34. Vẫn là Carlos Santana - Greatest hits: các bài đỉnh nhất của Carlos. Giá: 90k.

35. Đĩa nhạc Giáng Sinh Music box Christmas với âm hưởng từ những chiếc hộp nhạc. Hãy cùng thưởng thức buổi tối của gia đình với âm thanh lung linh của đĩa nhạc này.

36. Bộ 2CD: 70s 80s country radio nhạc country thập niên 70-80 (thời mà country nguyên bản chưa hề bị pha nhiều pop như sau này). Giá 200k.

37. Bộ 3CD Pure Jazz: thời em là một kẻ ngoại đạo của jazz vì không nghe được thể loại jazz nặng đô và bộ đĩa này là một người dẫn đường tuyệt vời với những bản jazz cực kỳ lôi cuốn nhưng vẫn rất thuần jazz, cũng không có những khúc nhạc nịnh tai như cô bé Norah jones. 1 bộ đĩa jazz dễ nghe, 1 jazz beginer chính hiệu. Giá 200k. Lưu ý, bộ đĩa này hộp bị bể khá nặng, các bác cân nhắc khi mua, tuy cả 3 đĩa đều nghe rất tốt.

39. Lisa Ono Soul Bossa. Người phụ nữ hát jazz tuyệt vời của Nhật, đĩa này tuy thua 1 chut so với đĩa Look into rainbow (đĩa này em chưa kịp đưa lên thì đã có một người anh sành điệu mua mất), nhưng vẫn là cô Ono với giọng hát hay và nhạc jazz thật gần gũi, nhạc của Ono luôn dễ nghe nhưng khó quên. Dành cho cả ngồi nghe nghiêm túc hay là mở nhạc để làm việc khác đều hợp. Giá 400k.

43. Greg laswell - Giá 40k - đĩa bị skip bài 1.

44. Pink Floyd The best. Một đĩa nhạc lẽ ra không được phép tồn tại với 1 fan Pink Floyd chính hiệu như em. Lý do là người nghe PF thì chỉ nghe concept album chứ không nghe album tổng hợp. Do vậy mà đĩa còn nguyên Seal chưa bóc. Tuy vậy, với những bác muốn tìm hiểu về ban nhạc rock tuyệt vời nhất thế giới này thì đĩa này thật quá đúng đắn với toàn bộ bài hit của PF như Time, Brick on the wall, wish you were here, comfortably numb (gõ 1 hồi em muốn đi lấy đĩa PF bỏ vào nghe quá)... Giá 200k - nguyên SEAL.

45. Thật buồn là rất rất ít bác biết đến giọng hát Gayane, em cho rằng cô xứng đáng có mặt trên kệ đĩa của mọi tín đồ hi-end. Các bác hãy nghe thử 1 bài trên youtube em để ở dưới để thấy giọng ca và âm nhạc của Gayane tuyệt vời thế nào. Giá 300k.

46. Giọng ca đầy nội lực, âm nhạc lôi cuốn và như ẩn chứa nhiều nổi niềm, đó là cảm giác khi e nghe Laura Pausini, cô ca sĩ người Ý rất xinh đẹp và tài năng. Em bán đĩa Primavera giá 200k và tặng kèm đĩa Best of (đĩa best of này bị skip bài số 1 hy vọng bác nào mua không chê).

48. Norah Jones - not too late: quá quen thuộc . Giá 80k.

Điện thoại: 093893817 9 - Trí: 40t - vui lòng nhắn tin sms//vnav/ zalo trong giờ HC.

Giao hàng: chỉ bán trực tiếp tại TPHCM.

Em xin ưu tiên hơn dành cho các bác ở Sài Gòn. Các bác ở nơi khác SG vui lòng lúc đặt hàng ghi rõ giúp em ạ.

Em cảm ơn. Chúc các bác nghe nhạc thật hay.

Không chào bán các ấn phẩm hải ngoại phát hành, CD copy, không rõ bản quyền xuất xứ.

synguyen likes this.
  2. hijeep

hijeep New Member

thật ra PF cũng có vài album ( kể cả thể loại live) như vầy .Đồng ý với a là ai đã nghe PF là nghe theo chủ đề chứ không nghe collection.Ngoài lề chút a thây album của RW dark side of the moon như thế nào .Thân

3. dn79

dn79 Advanced Member

Em lấy cd số 45 nhé bác. Thank bác. Em ở Q7

4. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Hiện e đang có gạch đĩa này. có gì em báo lại bác. cám ơn bác.

5. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Chà, tắc trách quá. Roger mới ra đĩa mới mà em cũng quên béng. May nhờ bác nhắc, phải tìm nghe mới được. Cám ơn bác. Vậy bác cảm nhận thế nào? Với em thì Roger là linh hồn của PF, kể cả hiện nay solo thì những bản nhạc của bác vẫn quá sức tuyệt vời.

Mảng live của PF tuy là các bài rời rạc nhưng cả show thì cũng có thể xem là 1 concept album được do phần hình ảnh được đầu tư công phu. Và đĩa live em cũng chỉ xem dvd/youtube chứ không nghe cd.

6. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

45 đã hết. sorry bác.

dn79 likes this.
  7. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Chỉ còn 31, 34, 35, 39, 43, 48

8. hijeep

hijeep New Member

phiên bản DSOM này nghe như L.Cohen chơi nhạc của PF , sẽ mua nhưng không thích lắm vì thiếu mấy anh kia nên .....đành rằng RW là bộ óc của PF nhưng thiếu tiếng đàn của DG thì làm sao mà là PF được......

9. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Ồ, vậy là bác ngược với em.

Em thấy tuy ngón đàn của bác Gilmore thật điêu luyện, âm nhạc của bác cũng rất hay nhưng từ khi tan đàn xẻ nghé với bác Waters thì Gilmore chỉ là 1 người chơi nhạc giỏi chứ không đạt được tầm xuất sắc. Còn với Waters thì tuy thiếu tiếng guitar kia nhưng ông đủ sức triệu tập được một người thay thế tuy kém hơn nhưng là đủ. Như đĩa Amused to death, nghe đĩa đó em có cảm giác PF vẫn còn nguyên vẹn. Các buổi live của Waters vẫn mang đến sự ấn tượng kinh ngạc. Còn các buổi live của bác Gilmore thì giờ đây cũng giống như những lão làng blues khác, chỉ tập trung vào âm nhạc và tiếng đàn, tuy vẫn rất hay nhưng không còn hiệu ứng hình ảnh của PF nữa.

Vài dòng chia sẻ. Chỉ mang ý kiến cá nhân.
    Chúc bác vui

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...