Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Tên mặt hàng: DAC Esotoric D07 99%
    Tình trạng, mô tả: like new, ko 1 vết xước, thùng xốp, khiển, dây nguồn còn nguyên
    Giá bán: 31,800,000
    Khu vực: HCM
    Điện thoại: 0902508687
    Giao hàng: TQ
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm: Sau 1 hồi loay hoay thử khá nhiều DAC KTS từ: Ifi, DIY, Munir, Yggy, Chord Hugo 1,2... thì phát hiện ra các DAC này chỉ cho ra nhạc...thôi. Ưu điểm nó chi tiết, sân khấu rộng mở nhưng hoàn toàn khô khan, thiếu nhạc tính, thiếu truyền cảm.
    Được 1 cao thủ âm thanh chia sẻ: Thông thường cứ hãng nào làm CD hay thì DAC sắc xuất sẽ hay! Thế là em bay qua Chương Audio khuân em Esotoric này về tình trạng hàng lưu kho siêu thị Nhật (nên nó rất rất mới). Và ngay lập tức âm thanh chiếc CD X50W huyền thoại ùa về. E tiếp tục dùng con CD cỏ làm cơ và giải mã qua con DAC Esotoric D07 này thì thấy nó truyền cảm, nhạc tính, bong tách, nẩy. Bác nào GU đàn dây, giao hưởng, nhạc nhanh thì phang em này có mà phê pha.
    Yêu em lắm. Nhưng làm Thằng đàn ông mê âm thanh nó tệ bạc và thiếu chung thủy lắm. Thôi... rời xa em nó trong luyến tiếc.
    P/S: 1 ưu điểm nữa là nó rất đẹp. To, dày dặn, nhìn sang trọng ( không như mấy quả DAC bé tí xíu)

Bác nào có CD cỏ mà vừa muốn nâng cấp CD mới lại vừa muốn nghe Nhạc số thì em này là lựa chọn xuất sắc trong tầm giá.

Attached Files:

Tags:
    suco4 likes this.
  2. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Con giải mã này mà có cơ teach transport ngon là quá hay , hơn dòng đầu cd tích hợp ngang tầm tiền của con này + cơ transport nhiều . Ủn cho bác đi nhanh

Duong Ad likes this.
  3. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

DAC đã theo 1 anh đẹp zai ở SG. Chúc em hạnh phúc với tình mới

4. banh

banh Advanced Member

bệnh chung của mấy lão chơi âm thanh :p
    DAC hay giá tốt nên bay nhanh như chớp

Nguyenthanhhung and Duong Ad like this.
  5. dvh2806

dvh2806 Advanced Member

E chưa trai ngiem nhưng ve hình thức qa đẹp

Duong Ad likes this.
  6. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Bác chủ mới có vẻ rất hài lòng với em nó

7. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Vâng mấy ông âm thanh tệ bạc Bác nhỉ. Mới tháng trước còn đắm đuối mê mệt

8. VNA

VNA Advanced Member

Em đoán là tháng trước bác hứa chung tình với em nó ...... :D

Duong Ad likes this.
  9. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Chắc tại đời D -0 ..số to ấy mà.

10. banh

banh Advanced Member

kaka tháng trước mê em 07, tháng này lại thèm em 05,03,01 hoặc X

Duong Ad and Gà mờ like this.
  11. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Dạ tại sau vàng anh thì lại có em Trâm Anh. Mà em ấy thì ngon quá

banh likes this.
  12. tRlam

tRlam Advanced Member

Hàng đã bán, em đọc qua cũng khá tò mò muốn hỏi kinh nghiệm bác chủ sau khi trải nghiện so sánh một số DAC Chord Hugo 1-2, Schiit YGG... bác nói là nhạc tính, truyền cảm hơn thì ko bàn... nhưng analog bác thấy em "DAC Esotoric D07" có hơn các em mà bác so sánh không ạ?

Duong Ad and banh like this.
  13. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

E thấy nghe lâu nó ko khó chịu! Đấy là sự thật. Các DAC kỹ thuật số e ko nghe lâu được. E ngày nào cũng nghe tầm 2h-3h nên việc truyền cảm dễ nghe là hết sức qtrong

nhtai likes this.
  14. tRlam

tRlam Advanced Member

Vâng, em cũng đang tập tành chơi nhạc số nên muốn tìm hiểu kinh nghiệm các bác đi trước, analog là nghe 2h-3h là không mệt ah bác ?
    Cảm ơn chia sẻ quý báu của bác !
    Vậy con "DAC Esotoric D07" không phải là DAC kỹ thuật số thì nó là thiết bị DAC gì ạ bác ?

ProArmy01, Lion_Heart and Duong Ad like this.
  15. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Bác mới chơi thì chịu khó học hỏi đi. Đọc cho kỹ vào. Nuốt từng từ một để mà hiểu. Còn không muốn hiểu thì tốt nhất đừng đọc! Xàm

banh likes this.
  16. hung6310i

hung6310i Advanced Member

Mừng cho em DAC đã thoát ra được, hy vọng em về tay người hiểu-biết thương em hơn. Thương cho các em vẫn còn ở lại

Duong Ad likes this.
  17. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

E chơi Dac cũng lâu mà lần đầu tiên đc nghe chia sẻ rằng analog đc nhận định thông qua việc nghe lâu k mệt... quả là cao thủ :)

nhtai and Duong Ad like this.
  18. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Em cũng mới chơi thôi, ko dám múa rìu qua mắt thợ. Em cũng đang dùng Schiit Yggdrasil , bản thấp nhất của hãng (A1, U3). Tuy nhiên ko biết nó có analog nhiều hay ít nhưng việc nghe 2-3h không những không mệt mà còn muốn nghe lâu thêm.
    Em cũng có ông anh từng chơi qua con Esoteric này, cũng đánh giá khá cao nó, nhưng việc bác nói những con DAC kia chỉ cho ra...nhạc thôi, còn D07 mới là ngon thì ko dc ổn.

Last edited: 13/4/19
    tRlam and Duong Ad like this.
  19. ProArmy01

Dac hay trên bộ dàn này, dở trên bộ dàn khác... lý do ấy là chủ nhân bộ dàn khai thác Dac chưa đến nơi đến chốn. Mặc định với bộ dàn duy nhất của mình, rồi cứ thế cắm lần lượt từng Dac vào, qua đó đánh giá một cách vô cùng thiếu khách quan Dac hay hơn hoặc dở hơn, một lối đánh giá thiếu hoàn toàn góc độ " tham chiếu", như này chỉ nên nói Dac hay nhất trên bộ dàn của của chủ nhân, chứ không nên khẳng định Dac hay nhất so với tất cả những Dac nói trên.
    Để khai thác hết tiềm năng của Dac cái cần là phải hiểu đc chất Dac, hiểu đc hệ thống của mình, để qua đó điều chỉnh, thêm bớt, thay đổi phụ kiện để cái Dac đó đc khai thác trọn vẹn, đc thể hiện hết tầm, chứ k đơn giản là cắm vào rồi rút ra để kết luận hơn kém.
    Người chơi Dac thực sự sâu, họ hiểu tường tận điểm mạnh- yếu của từng Dac để qua đó chọn phối ghép hệ thống phù hợp sao cho mỗi cái Dac đc cắm vào nó thực sự trình diễn đạt đỉnh. Và người chơi Dac đủ sâu họ cũng không bao giờ đánh giá phiến diện theo kiểu Dac này hơn Dac kia, có chăng sự đánh giá hơn kém là về giá thành bỏ ra tương xứng với chất lượng âm thanh đem lại. Mỗi Dac có cái hay riêng và nó không liên quan đến cái gọi là thiếu nhạc tính. Nhất là khi người chơi nhạc số còn không biết analog nhạc số là gì, lại dùng từ phiến diện kiểu " thiếu nhạc tính, thiếu truyền cảm" đây là một cụm từ hoàn toàn mang tính chất cảm tính chủ quan, nó không phản ánh bất kỳ góc độ kỹ thuật, chuyên môn về góc độ âm thanh nào cả.
    Vài lời chia sẻ!

an1234 and Duong Ad like this.
  20. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Tai và cảm xúc mỗi người khác nhau mà Mạnh!!!

Manh Nguyen likes this.
  21. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Tôi cũng chỉ viết những thứ là chủ quan của Tôi và những gì Tôi đã trải qua và cảm nhận. Tôi có nghe cả Chord Dave được phối ghép rất ok, tuy nhiên đó ko phải là thứ âm nhạc Tôi thích. Nó chi tiết, độ động tốt nhưng khô cứng và thiếu truyền cảm. Đây là diễn đàn và mỗi người có quyền bày tỏ quan điểm cá nhân 1 cách văn minh. Tuy nhiên tránh dùng kiểu Lão già trưởng bản để nói chuyện vì đơn giản Âm nhạc là cảm xúc!

22. ProArmy01

Vậy những lời chia sẻ này thuần tuý vì lý do thúc đẩy thương mại? Hay nó bao hàm ý kiến đánh giá thấp những Dac còn lại?
    Một đánh giá chủ quan hoàn toàn cho rằng những Dac khác chỉ cho ra nhạc... chứ không cho ra cảm xúc. Và đó là bày tỏ quan điểm một cách văn minh...! Vậy những người là chủ nhân nhưng Dac kể trên, họ nên chấp nhận một cách văn minh rằng Dac của họ chỉ cho ra nhạc, một thứ thiết bị kỹ thuật số khô khan, một thiết bị tầm thường, và là đồ bỏ so với siêu phẩm nơi đây...

Manh Nguyen and Duong Ad like this.
  23. Duong Ad

Duong Ad Advanced Member

Bạn cứ phản biện thoải mái. GU bạn nghe Yggy thì ko giống GU của mình rồi. Món này giống kiểu xxx nhà ai thì người đó thấy thơm ấy mà :D. Tranh luận làm gì cho mệt. Kaka
    Một đánh giá chủ quan hoàn toàn cho rằng những Dac khác chỉ cho ra nhạc... chứ không cho ra cảm xúc. Và đó là bày tỏ quan điểm một cách văn minh...! Vậy những người là chủ nhân nhưng Dac kể trên, họ nên chấp nhận một cách văn minh rằng Dac của họ chỉ cho ra nhạc, một thứ thiết bị kỹ thuật số khô khan, một thiết bị tầm thường, và là đồ bỏ so với siêu phẩm nơi đây...[/QUOTE]
    Bạn cứ phản biện thoải mái. GU bạn nghe Yggy thì ko giống GU của mình rồi. Món này giống kiểu xxx nhà ai thì người đó thấy thơm ấy mà :D. Tranh luận làm gì cho mệt. Kaka

24. emngheo

emngheo Advanced Member

Dac của eso thì cũng bt thôi mà. Hãng này nổi danh cdp. Dac là thứ ăn theo.
    Hehe

25. ProArmy01

Vậy có thể kết luận rằng: không có bất cứ một cơ sở tham chiếu nào, một yếu tố logic khoa học nào, một sự biện luận chuẩn xác nào để khẳng đinh đâu là siêu phẩm, đâu là thứ phẩm. Tất cả chị dựa vào gout nghe, sở thích, cảm tính cá nhân. Nhưng có một điều, cá nhân hay không thì khi chơi nhạc số nên hiểu analog nhạc số là gì?

nemesistan and emngheo like this.
Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...