Bản tin Giá cả Thị trường Thiết bị Nghe Nhìn

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Aries, 7/5/06.

1. Audio_Fan

Audio_Fan Advanced Member

Cua hang Phong Drum Hai Ba Trung HN dang co 1 con CD63Se day, bac nao den ruoc nhanh thi con, doi gia chi 2 trieu thoi cac bac a, hom truoc toi da ruoc 1 con roi, van con mot con

2. 130_hn

130_hn Advanced Member

số mấy HBT bác audo_fan ơi

3. 130_hn

130_hn Advanced Member

tuần trước e ghé vào shop cd audiophile cuối Bà Triệu gần vincom, thấy bộ dàn test cd dùng đôi loa Dynaudio nghe thấy hay phết. Nghía ra phía sau thấy loáng thoáng contour 1. hay 2. gi đó. Hỏi cậu trông hàng thì nói đôi đấy khoảng 7 tr. Bác nào bít đôi này thì đánh giá giúp em với.
    Thêm chút thông tin là đôi này bookshelf nhưng khá to, 1 treble + 1 bass "răng cưa" đặc trưng dòng Dynaudio (giống báo Nghe nhìn tả) + 1 lỗ thông hơi phía dưới mặt trước. Cửa hàng đang đánh cd sony 555es và amp accuphase e203 thì phải.

4. Future

Future Advanced Member

Cửa hàng dùng amp Accuphase E-205 bác à.
    Tuy nhiên cặp loa đó thì lạ lắm, Dynaudio không có dòng nào như thế, đặc biệt là Contour :roll:

5. 130_hn

130_hn Advanced Member

bác cũng ghé shop đấy rùi ạ? vâng em về search mãi trên net mà không thấy cái Dynaudio nào giống vậy nên mới hỏi các bác. lạ ghê!?!?! chắc lúc nào qua đó xem lại hihi

6. phamhuynh

phamhuynh Advanced Member

Có người rao bán 1 cặp bass Altec 416A 8 ohm, có bác nào biết giá em này hiện nay bao nhiêu không, xin mách giúp.
    Cám ơn các bác .

7. b52pig

b52pig Advanced Member

Giá bao nhiêu còn phải phụ thuộc vào tình trạng của nó chứ bác. Nếu drivers còn origin, sẽ dao động trong khoảng từ $500 đến $800

8. haiphile

haiphile Advanced Member

Đấy là cửa hàng của Thắng 260 phố Huế mới mở thêm đấy các bác ạ

9. caithang

caithang Advanced Member

Cặp loa Dyn này là hàng kiểu kit, k phải Dyn xịn, ngay củ loa chụp ảnh gửi sang hãng cũng k dám xác nhận củ của hãng. Nhưng nghe cũng khá, đầy đặn, ấm áp, chi tiết, bác ra Minh con giá chỉ ~5tr thôi

10. Future

Future Advanced Member

Cặp này đúng là hàng kit, âm thanh khi đánh bằng Accuphase nghe bị cường điệu, đôi lúc hơi gầm gừ. Theo em rất phù hợp với những bác.... bán CDs. Vì cho CD nào vào Play cũng có ấn tượng ngay.

11. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Đôi Dyn Contour không số này nom khá đẹp, tiếng tăm cũng tạm được, song nếu xuống còn 3tr - cái giá phải trả cho hàng KIT - thì tiếng sẽ hay hơn nhiều ;- ))) Bác nào có ý định chơi nên chú ý chọn amp vì thằng này hơi đần.

Hà Nội có độ dăm cặp này, cặp nào cũng bị đục 4 lỗ bên cạnh, hỏi thì người bán nói loa được treo trong các phòng trà ở Hồng Kông! Kinh dị!

Chủ quan nhận xét, đôi Dyn "đểu" này còn hơn nhiều đôi hàng chính hãng giá 400 - 600$ sản xuất tại Tàu.

Kính

12. Future

Future Advanced Member

bác nào nhiều kinh nghiệm cho xin ý kiến tư vấn xem nên ghép cặp Dyn "đểu" này với amp gì với ạ?

13. Naughty

Naughty Advanced Member

Theo em được biết đây cũng chẳng phải hàng Kit gì đâu.

Đây là loa của Trung quốc, do một hãng của TQ tên tựa như Advance làm.
    Mặc dù các bác không chỉ rõ nhưng em đoán chắc là như vậy. Trước đâu Phong - Hải nhập về mấy đôi, có cả catalogue.

Hình thức như thế này : Loa dán bằng gỗ mắt chim vàng, có một lỗ thông hơi ở phía trước. Củ Mid-Bass răng cưa kiểu của Dynaudio.

Ở đây nói là làm nhái cũng hơi khó. Vì ngoài loa Mid/bass, nó chẳng giống Dynaudio tẹo nào.

14. chich_bong_oi

Gọi là hàng KIT cho nó lịch sự thôi bác, còn đúng ra thì là hàng nhái, hàng "đểu". Cái hãng tựa như Advance kia chắc cũng bán hàng nhì nhằng ngoài trợ bên TQ thôi, chứ làm hoành tráng lên thì Dyn nó đá cho vỡ đít cái tội pirate.

Chiến lược làm hàng nhái để đánh lừa "người tiêu dùng chưa thông thái" đấy bác ;- ))) Ai chỉ loáng thoáng về Audio nói chung và Dynaudio nói riêng dễ bị cái thương hiệu rỏm nó lừa. Từa tựa như Asidat, Nikie hay Kappe... của Tàu ý mà. Mà mấy hàng này chỉ bán ở biên hoặc về vùng sâu, vùng xa thoai, sao Dyn đểu tràn vào thủ đô nhiều thế nhể.

Mấy năm nay trên nhà Tuấn Long cũng thấy có Dynaudio dạng cột, song cũng là loa đểu. Không hiểu sao em dị ứng với những cái... đểu thế cơ chứ. Cái hãng tựa như Advance bác nói, hoàn toàn có thể mua củ Dyn về lắp loa mang thương hiệu riêng, bán chác đàng hoàng, song đường quang không đi, cứ rẽ quàng bụi rậm.

Cả loa treble và mid-bass của nó đều nhái của Dyn bác ạ. Nhưng nghĩa lộ nhất là design không giống Dyn: lỗ thông hơi trước mặt, có cọc đấu bi-wire, seri đề Contour trơn.

Kính

PS: Nhân cái topíc này, tại sao không lập hẳn 1 topic về các thương hiệu audio được TQ ưu ái làm giả, làm nhái nhỉ? Để anh em đỡ sảy chân.

15. loli

loli Approved Member

Biết 1 cũng nên biết 2, cái gì rõ ràng chắc chắn hãy phát biểu.
    Gửi các bác yêu Dynaudio 1 link các driver kit, cách đây lâu lâu hãng Dyn danh tiếng sx rất nhiều driver để phục vụ DIY và cho các hãng khác dùng, hiện nay chiến lược hãng đã thay đổi nên kg còn phát triển theo hướng này nữa.
    http://www.gattiweb.com/dynaudio.html

16. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Bắt dò bác Chích Bông nhé !
    Tiền> Hậu bất nhất !
    Hí Hí ... :lol:

17. Amarteur

Amarteur Advanced Member

- Caithang : 1593 posts
    - Chich_bong_oi : 421 posts

02 bác này cộng lại là 2014 posts , quá choáng vì số lượng bài post . 02 bác này lại rất vui tính, rất hay review những món đồ ngoài chợ hoặc của các bác khác chỉ qua một lần nghe hoặc chỉ nhìn thấy.

He, he, he.....hẹ, hẹ, hẹ.

Em cũng vui tính một chút, có gì 02 bác bỏ qua nhé !

18. Quang_lan

Quang_lan Advanced Member

hàng hàng nhái hàng rởm TQ > không thể bằng loa TQ chính hãng được.
    loa rởm TQ mà chất lượng vậy thì chắc 1-2 năm tới dân Âu-Mỹ đổ xô đi mua loa Hi-end TQ quá :cry: . Mình đợi lúc đó mua lại loa của họ nhỉ :roll:
    :lol: :lol: :lol:

19. chich_bong_oi

Hi hi, dò em đẹp lắm sao bác phải bắt ;- ))

Cơ mà em vẫn thấy Tiền - Hậu của em nhất nhất đấy chứ ;- ))

@ Bác Amateur: Cảm ơn bác nhiều, em còn chưa có lúc nào kịp nhìn xem mình post bao nhiu bài nữa kia, lại có người làm hộ thế này, thư ký của em nó kiện bác chết thôi, kha kha. Em xin miễn bình luận về nhận xét của bác về em và bác Caithang. Một lần nữa cảm ơn bác.

@ Bác Quanglan: Nhận xét về đôi loa này hoàn toàn do cảm tính (em từng nghe đôi loa đểu này trong 6 tháng, so sánh trực tiếp với B&W 602S3, Tannoy M4... giá đều trên 500$), nếu chẳng may dân Anh-Mỹ nó có như bác bẩu thì anh em ta chỉ có lợi: Nó vứt đồ hi-end xịn đi để chơi loa đểu thì mình nhập vô, hê hê.

Kính

20. Future

Future Advanced Member

6 tháng bác nghe em nó ghép với amp gì vậy bác?

21. Amarteur

Amarteur Advanced Member

Em chả dám đâu, làm thư ký cho bác để bác mua đồ của Công phố Huế xong bắt em phải nghe thì chết em luôn . :oops: :roll:

22. Naughty

Naughty Advanced Member

Thông tin của bác Loli rất hữu ích.

Trước đây có một số hãng dùng Driver của Dynaudio.

Bản thân em đã nhìn thấy một cặp Confidence III và đoán chắc nó là hàng Kit. Driver đủ tem nhãn và rất giống ảnh chụp. Còn loa ghi Confidence III nhưng đóng theo kiểu Contour 3.0. Vỏ sơn mài đen bóng nhé.

Nhưng mấy cặp BS sản xuất tại TQ trên hình như lại khác, vì nó giới thiệu nghiêm chỉnh, đầy đủ và có tên tuổi đàng hoàng. Và em thấy dùng tem gì đó chứ không phải Dynaudio.

Hồi đó cách đây 3 năm rồi, nói chuyện với bác Phong "bãi", bác ấy bảo củ của nó bên trong không giống củ Dynaudio. Chỉ có cái mặt ngoài răng cưa là giống thôi. Bác Phong giới thiệu là bọn này làm đàng hoàng, quy mô lắm, không phải là loại làm hàng KIT hay hàng giả đâu.

Bác nào không tin cứ hỏi bác Phong "bãi" là biết.

23. b52pig

b52pig Advanced Member

Em đang tìm cho ông bạn cặp Quad 11L, bác nào nhìn thấy cửa hàng nào có (ở Hà Nội) thì làm ơn hú em một câu nhé. Tks các bác nhiều.

24. liubitel

liubitel Advanced Member

Hôm trước em qua Công đang có 1 đôi bác qua xem ko biết đã bán chưa

25. b52pig

b52pig Advanced Member

Tks bác, tí nữa em sẽ alo hỏi hắn.

Share This Page

Loading...