bác dư tôn đức thắng

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by mit_fastfood, 23/3/18.

1. mit_fastfood

mit_fastfood Approved Member

Mình có con power arcam alpha 10 bị nhảy relay. Cứ nghe vài bài lại nhảy 1 lần sau đó lại đóng mạch và hát tiếp. Đã hỏi rất nhiều bác thợ nhưng đều từ chối sửa vì nó xử lý bằng ic mà ic lỗi thì chịu ko sửa dc. Mình cũng gửi mail cho hãng nhờ hỗ trợ nhưng arcam yêu cầu mình gửi máy cho tech land tràng thi nhờ gửi máy sang anh để họ fix lỗi cho nhưng như vậy thì 1 tiền gà mà 3 tiền thóc.

Mình gửi máy cho bác dư tôn đức thắng mới đầu bác ấy cũng bó tay nhưng sau đó mình đánh liều nhờ bác ấy cắt luôn mạch relay . Đấu thẳng trực tiếp luôn. Bác ấy nhận lời và nghiên cứu 2 tuần ngồi vẽ lại mạch điện. Thật đáng khâm phục bác ấy hơn 70 tuổi mất hơn 2 tuần lọ mọ mới vẽ dc 1/2 mạch chỉ để chiều theo ý người chơi. Quá nhiệt tình. Sau đó mình có tải dc manual của máy và gửi bác ấy. Thật may mắn sau 2 ngày bác ấy đã sửa dc. Đặc biệt hơn relay vẫn hoạt động bt vẫn bảo vệ dc mạch công xuất.
    tất cả mất có 300k. Quá rẻ!

Qua đây bác nào có amply đời cao dùng ic nhiều hoặc khó sửa ko sửa dc thì cứ tải manual về gửi cho các bác thợ khi đó mọi vc sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

Một lần nữa chúc bác dư tôn đức thắng thật nhiều sức khỏe để tiếp tục niềm đam mê công vc và a e chơi âm thanh có 1 địa chỉ uy tín để gửi gắm niềm đam mê của mình.

anhton82, hoangtrong and Cuongdv like this.
  2. lomonet

lomonet Advanced Member

Có lần em mò đến định sửa cái amply cổ nhưng nhưng chưa đến giờ tiếp khách và nhìn cái bảng thông báo trước cửa sợ luôn. Không giám đến lần thứ 2

3. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác này hơi bị khó tính. Có lần em alo hẹn ngày giờ trc mấy hôm. Trước hẹn 30p em alo lại nói đại để "bây h cháu đến nhé" liền bị mắng té tát. Người già em ko trách.

4. mit_fastfood

mit_fastfood Approved Member

Mình nghĩ là mọi người hiểu và thông cảm cho bác dư. Bác ấy hơn 70 rồi. Co lẽ giờ này vẫn còn làm vc là 1 điều đáng để khâm phục, ko phải vì thu nhập nữa mà chỉ có thể là niềm đam mê cv.

5. Viet

Viet New Member

Chúc sức khỏe Bác Dư. Mình sửa đồ ở Bác Dư đã lâu, trân trọng tay nghề và cả cá tính của Bác ấy.

6. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Chuyện giờ giấc mình nên tôn trọng, dù bất kể người đó là ai, tuổi tác thế nào. Chỉ nên đánh giá qua cách xử lý công việc.
    Bản thân em cũng đã từng hẹn hoặc trao đổi trên điện thoại với bác Dư trước khi đem đồ đến. Ấn tượng của em là bác ấy có phong cách giao tiếp điềm đạm, từ tốn và là một bác thợ rất kinh nghiệm, còn giờ giấc chỉn chu như chiếc đồng hồ.

cheetah likes this.
  7. thonon

thonon Advanced Member

Em tưởng bác Dư đã nghỉ rồi ạ..........

8. cheetah

cheetah Advanced Member

Một người thợ đáng kính, chúc bác nhiều sức khoẻ và niềm vui

9. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Thế theo bác en ko tôn trọng giờ giấc ah?

10. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Bác lại quàng em vào rồi. Em chỉ nói chung chung như thế, còn hoàn cảnh cụ thể của bác em ko rõ nên ko kết luận đc ạ, và em cũng đâu có kết luận cụ thể gì đâu.

11. anhton82

anhton82 Advanced Member

Thôi anh em dĩ hoà vi quí. Dù sao nhờ topic cũng đã có thêm một địa chỉ sửa chữa uy tín cho anh em tham khảo.

12. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E nghĩ hôm ấy bác ý "phải gió" bác à! ;)

13. zorro68

zorro68 Advanced Member

Em đã qua và hẹn hai lần với Bác nhưng lần nào thành công. lần nào bác cũng bảo: hàng của anh em nhờ sửa nhiều quá... nên em chưa được hưởng dịch vụ của Bác ý lần nào, thía mới đen :D

14. Nhu vvnnaavv

Nhu vvnnaavv Advanced Member

Bác chủ cho mình xin số điện thoại và địa chỉ bác Dư với. Mình muốn nhờ bác sửa amly?

15. trần hội

trần hội Advanced Member

Nếu không liên lạc được với Bác Dư hoặc Bác quá bận, bạn có thể mang qua mình sửa cho, mình 61 tuổi, vừa nghỉ hưu nên cũng rỗi rãi, nói chung mình cũng hay sửa amply cổ, cơ than và đầu băng cối. Dt 0969.358.638

bq2000, D.T.T, asap and 3 others like this.
  16. ThinhPQ

ThinhPQ Advanced Member

Tôi hay nhờ bác Dư sửa đồ âm thanh cho mình và bạn bè. Trước khi đến tôi gọi điện xin hẹn, thường được hẹn 15hoo sau vài ba ngày. Đúng giờ hẹn, bấm chuông chúng tôi được bác đón tiếp nhiẹt tình và chưa lần nào phải về ko...
    Địa chỉ 18 TĐT, tầng 2 trong ngõ
    Đt: 02438434072.
    Chúc các bác thành công.

17. fanofeminem

fanofeminem Advanced Member

Bác giống hệt mình. Cũng gọi trước 30' và bị bác ý huỷ cuộc hẹn luôn :).

18. donquixote

donquixote Advanced Member

Nếu bác Dư đã hẹn ngày giờ rồi thì cứ đúng hẹn bác đến thôi không phải gọi lại confirm đâu, gọi lại là bị mắng đó.

19. mrhatuvu

mrhatuvu Advanced Member

gặp mấy bác thợ giỏi nổi đồng mệt lắm :D:D

20. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Chưa hiểu nguyên tắc lamg việc của bác ấy thì đừng trách nhé.

21. wharfedalew70

wharfedalew70 Advanced Member

Mình cũng đã sửa ở chỗ Bác Dư, cứ đúng lịch hẹn là đến. mà hình như khi gọi điện đặt lịch bác ấy cũng đã nói rõ, đúng 15h đến, ko cần gọi điện lại mà. Khi sửa đồ mình thấy bác rất trân trọng đồ của khách dù là cái amp cỏ nhưng bác nâng lên đặt xuống làm nhẹ nhàng, từ tốn. trong quá trình sửa bác nói chuyện rất vui. Và nữa cái ban công nhà bác nhìn sang Văn miếu quá thích

22. bidanh2002

bidanh2002 Advanced Member

Em cũng đến bác Dư 2 lần, ngồi xem bác ấy làm luôn thấy bác ấy là người dễ chịu, nói chuyện kể về những lần làm ampli mới bác ấy tìm mạch rồi vẽ lại... mấy tuần mới xử lý đc. Với đồ cũ cổ thì đây là địa chỉ sửa tin cậy

23. kuku88

kuku88 Advanced Member

Bác Dư làm việc chuẩn từ giờ đến kinh nghiệm. Tiếc là bác ko còn trẻ để phục vụ ae audio lâu dài. Năm này có lẽ
    Cũng 80 rồi. Có lẽ trong mọi lịch vực dịch vụ hiếm gặp dc người nào như bác Dư.

Share This Page

Loading...