Bán Loa ATC SCM11 V.2

Discussion in 'Speakers' started by ProArmy01, 24/9/17.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Tên mặt hàng:ATC SCM11 V2
    Tình trạng, mô tả: Full box, Mới 99,9%, Màu gỗ nâu sậm, đẹp hơn hẳn màu gỗ nâu nhạt (Màu này khá là độc đáo và hiếm ở VN)
    Giá bán:32000000
    Khu vực:Hà Đông, Hà Nội
    Điện thoại:0934443133
    Giao hàng:Tại Nhà
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:Loa ATC SCM11 V2( Của Vũ Tuấn_HN)
    Cặp này e vừa mới lấy của Bác Vũ Tuấn_HN, nhưng do phòng rộng hơn 40m2, nên e lại ngắm nghía Cặp SCM19.
    Nay nhượng lại cho Bác nào có nhu cầu bằng đúng giá chốt của Bác Tuấn Vũ_HN.
    Bác nào bồ kết thì đến vác về nhé, chứ đừng ép giá làm gì mất công ạ!

longnhaque likes this.
  2. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Chưa đầy một tuần loa đã qua 2 tay! Chúc mau về với người yêu ATC!

Thân chào!

ProArmy01 likes this.
  3. Trần Đức Tuấn

Trần Đức Tuấn Approved Member

Bác thích giao lưu sang Elac fs 407 thì ới em nhé, E chơi Elac nhưng phòng lại hơi nhỏ, ATC 11 hợp phòng e còn Elac 407 thì hợp phòng 40m2 của bác.

4. CuongAcoustic

CuongAcoustic Advanced Member

Em ATC này bị hắt hủi quá nhỉ? Bác chủ ở chỗ nào HĐ vậy? Hay bác vác qua nhà em giao lưu SCM 20 hoặc Dyn excite x36 đi, phòng em nhỏ và đang chưa có đồ đánh 20. Thanh lý đồ để nâng cấp chậm quá :D

namkhanhaudio8899 likes this.
  5. ProArmy01

E ở khu XaLa, Elac e không thích cho lắm, còn scm20 thì khó đánh, với lại e thích con scm19 hơn là con 20 đời cổ, e đặc biệt không thích Loa nhiều tuổi,hehe

6. botot09

botot09 Advanced Member

Trong vòng 1 nốt nhạc đôi này không nhầm thì qua 3 tay! Giờ e nó lại ra đi

7. CuongAcoustic

Vâng, trước đây em cũng giống bác là không thích hàng cao tuổi và giờ cũng vậy. Cặp 20 em máu quá và bây giờ vẫn thấy khá hài lòng và cảm ơn các bác chủ trước đã giữ gìn em nó sau hơn 20 năm.

Lại nói về 19, trước em cũng thích và cũng có ý định bán 20 đi để mua 19 cho dễ phối ghép. Tuy nhiên khi đi nghe thử chỗ bác Phong audio cùng 1 ông anh, em nghe mấy bài quen thì thấy nó khác nhiều so với cặp 20 ghép chưa tới của em ở nhà ( 19v2 kém 1 bậc ).

Em thấy loa đời cũ tuy không được lung linh và sạch sẽ như đời mới nhưng lại có sự dày dặn và ma mị riêng ( 20 so với 19v2, đồ đánh thì 1 trời và 1 vực ). Cũng chính vì cái quá sạch sẽ của đời mới đó em mà em thấy 19v2 tiếng hơi mỏng và thiếu thiếu cái gì đó.

Một vài ý kiến chủ quan. Tks!

8. CuongAcoustic

Hi, cho em khoe cặp 20 sau hơn 20 năm vẫn còn khá nuột, lớp dầu mỡ đặc trưng vẫn còn khá ướt át ở màng loa.

Attached Files:

9. botot09

botot09 Advanced Member

Mật báo cho em giá SCM20 vào inbox cụ ơi?

10. CuongAcoustic

dạ em đang suy nghĩ có nên bán hay không bác ạ, có gì sẽ inbox bác sau nhé. Dạo này em hơi bị lan man

11. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

ATC ko có màu nâu nhạt và nâu sậm bác nhé, khi mới bóc thùng thì đôi nào cũng có màu cherry nhạt, sau một thời gian sử dụng do ko bảo quản và dưỡng màu đúng cách nên nó gả thành nâu sậm.

Bác để ý các vết ê căng khi được che trên mặt trc của loa là nâu nhạt còn các phần gỗ bị ảnh hưởng bởi thời tiết và ánh sáng thì có màu nâu sậm, chính vì vậy ko có chuyện nâu sâm quý hiếm đâu ạ

multinhac and ProArmy01 like this.
  12. ProArmy01

OK Bác, cái này cũng còn tùy Bác ạ, theo em đc biết ATC là hãng nhỏ, cho nên cũng có trường hợp người chơi họ đặt hãng sơn màu theo ý của họ(bộ kit này đương nhiên phải trả thêm chút chi phí) cho nên không nhất định là phải là 3 màu như trên web của hãng, chứ như con ATC 11 của Bác Dũng nhìn nó sáng hơn hẳn 1 tông, con này mầu sậm đỏ, nhìn khác hẳn , trong khi con của Bác Dũng date còn sâu hơn con này , còn Bác nói do bảo quản e nghĩ không thuyết phục, nó là sơn gỗ, cũng chỉ để đấy chứ làm gì mà cần bảo quản, nó không phải như đồ da, chứ nếu như Bác nói, con của Bác Dũng chắc phải chuyển thành màu sẫm hẳn rồi.
    Nói chung, chỉ cần để 2 con ở cạnh nhau, nhìn sẽ thấy khác biệt rõ ràng, hơn nữa, theo nguyên lý vật lý mà nói, nếu như thay đổi về màu, chỉ có bị bay màu và nhạt đi, chứ không bao giờ có chuyện trở thành màu sậm hơn.
    Còn về phần Bác nói phần ê căng che, nếu nói chính xác thì do ê căng tháo ra tháo vào nhiều, phần nỉ mềm chống xước trên toàn bộ viền ê căng tiếp xúc mài mòn vào phần vỏ gỗ, làm cho vỏ gỗ ở phần đó nhạt đi.
    Bác nhìn ảnh đây, phần nỉ dọc 2 bên khung ê căng cọ vào, cho nên vỏ loa cũng có 2 vết sọc sáng hơn hẳn do bị mài mòn:

Last edited: 25/9/17
  13. Vũ Tuấn_HN

Vũ Tuấn_HN New Member

để chơi khai thác đi e..nâng cấp lên là cả 1 vấn đề nan giải đó e...cứ từ từ...rảnh e hãy đi trải nghiệm thực tế đã e àh

ProArmy01 likes this.
  14. ProArmy01

OK Anh, thực ra thời điểm ngày trước e săn ATC, nói thật là trong đầu e cũng chưa bao giờ nhen nhóm ý định chơi con SCM11( 2 chọn lựa của e là scm7 hoặc scm19), nhưng thấy con này màu đẹp và độc quá nên e nhìn cũng thích mới chốt đem về, nói chung con này nó lấp lửng ở giữa 7 và 19, nên cá nhân e thấy k thích cho lắm, cái này chỉ là do quan niệm thôi ạ.
    E đã mượn Arcam A29 và Rotel 1570 về đánh thử, nghe Arcam tiếng bass thích hơn, nhìn chung nghe cũng tốt, chỉ là nghĩ đi nghĩ lại, e vẫn thích con 19 hơn, thậm chí là con 7.

Last edited: 25/9/17
  15. multinhac

multinhac Advanced Member

Riêng gỗ khi mới thì sáng màu, càng để lâu càng xuống màu sậm hơn bác à.

Tamnam and huyhl like this.
  16. ProArmy01

Vậy e xin phép hỏi Bác, tại sao chỉ mỗi cặp này bị bị tình trạng càng ngày càng sậm, đến nỗi biến thành màu nâu đỏ, còn cặp của Bác Dũng lại k bị làm sao? Bác ấy bôi cái gì mà giữ đc màu luôn sáng như thế?
    E chả muốn đôi co vấn đề này, Bác cứ mail hỏi hãng là rõ, xem có giống như e nói hay không?

17. korien

korien Advanced Member

Lim với Gụ là một ví dụ. Xoan đào em cũng thấy để lâu sậm màu hơn. Loại khác thì em không rõ.

18. korien

korien Advanced Member

Lim với Gụ là một ví dụ. Xoan đào em cũng thấy để lâu sậm màu hơn. Loại khác thì em không rõ.

19. multinhac

multinhac Advanced Member

Màu chery rất hay bị thế, loa ProAc cũng thế mà, màu ebony & màu rosewood thì ít bị hơn.

20. ProArmy01

Các Bác hơi bị nhầm lẫn về nhận định, đây là màu sơn gỗ nhé, k phải màu gỗ thịt, hay gỗ đánh vecni, và sơn thì chỉ có bay màu dần và bạc màu đi, chứ không có chuyện đậm màu hơn.
    Dù sao cái này các Bác thích nghĩ thế nào thì tùy, mỗi người tự có chủ kiến của mình mà.

korien likes this.
  21. 0208_Audio

Thanh Tùng nhập khẩu và anh Phong Khâm thiên phân phối, em ko nghĩ có ai đó đặt riêng màu đâu ạ, chắc chắn bác mới chơi, nếu bác chơi lâu thì bác sẽ biết màu chery càng chơi càng sẫm màu theo năm tháng.

chính vì bác mới chơi hoặc chơi chưa tới nên bác chưa biết việc bảo quản và dưỡng gỗ rồi ạ. Hãng có dung dịch dưỡng gỗ (do hãng bán) và cần cách bảo quản sao cho phần gỗ được che bởi ê căng và phần gỗ tiếp xúc trực tiếp với anh sáng ko bị quá lệch màu ạ, chắc việc này bác cũng chưa biết ạ

Em trích dẫn bài của bác ở phần bôi đỏ dưới đây ạ, nếu do ê căng tháo ra tháo vào nhiều mà phần nỉ gây mòn vào phần vỏ gỗ thì cũng buồn cười nhỉ.....hehe:D:D:D trên cùng một mặt gỗ thì phần được che bởi ê căng sẽ sáng màu hơn thôi, chứ tháo ê căng mà mòn gỗ thì...... :p

"nếu nói chính xác thì do ê căng tháo ra tháo vào nhiều, phần nỉ mềm chống xước trên toàn bộ viền ê căng tiếp xúc mài mòn vào phần vỏ gỗ, làm cho vỏ gỗ ở phần đó nhạt đi"

Chính xác là đôi loa bác đang sở hữu là đôi demo được bày ở của hàng rất lâu rồi, bác mở sách trong thùng ra là biết ngày tháng sản xuất (nếu còn) đôi này shop cho khách mượn thử NHIỀU NĂM và một thời gian được bày gần cửa kính nên chịu ánh nắng và nhiệt độ nên nó có màu sẫm thôi, chứ ko phải màu quý như bác mô tả đâu ạ. Gần đây, do bố trí lại của hàng nên Anh Phong bày toàn bộ sản phẩm ATC vào sát tường trong cùng thôi.

ProArmy01 likes this.
  22. ProArmy01

Ra là vậy, cảm ơn kiến thức của Bác, nhưng lại
    Cảm ơn kiến thức của Bác, vậy e lại xin phép hỏi Bác một câu: Cơ sở nào Bác khẳng định đôi này do Thanh Tùng nhập khẩu? Và nếu là nhập khẩu thì nhập cả 1 lô, chứ chả lẽ lại nhập 1 cặp? Và cơ sở nào Bác dám khẳng định đôi này Phongkhamthien lấy của Thanh Tùng, mà không phải là Phongkhamthien tự mua từ nước ngoài về?

23. 0208_Audio

Nhân Tiện nói đến đôi loa của bác Dũng, lúc nào bác thử sờ gân cao su loa bass của bác Dũng xem có mềm như của bác ko nhé

24. ProArmy01

Ý Bác là gì? Là loa để lâu không dùng( Cụ thể là để lâu bao nhiêu mới đc gọi là lâu?) nên gân cao su bị cứng, hay Loa phải biết bảo quản, gân cao su mới mềm?
    Bác cứ trả lời giúp để e hiểu ý Bác ở đây là gì? Và nếu Bác hiểu rõ cặp Loa này như vậy, e lại muốn nhà Bác khẳng định dùm xem cặp này date từ bao giờ mà Bác nói là để rất lâu, không bảo quản, lâu hơn cả cặp của Bác Dũng?

25. 0208_Audio

khẳng định để làm gì ạ, bác mở sách ra nó có mã màu trong sách đấy, của Thanh Tùng hay của ai thì mã màu chuẩn trong hãng đấy bác ạ (sánh có ghi rõ) nếu ko phải của Thanh Tùng nhập khẩu chính hãng mà đôi loa có màu lạ thế này thì em lại lo hàng ko chính hãng rồi bác ạ

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...