Bán loa monitor genelec 8040A + DAC Ayre QB9. Tìm barefoot

Discussion in 'Speakers' started by arn0ld, 27/2/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. arn0ld

arn0ld Advanced Member

Tên mặt hàng:
    Tình trạng, mô tả: Hàng đẹp như mới
    Giá bán: 70 triệu
    Khu vực: Hà NỘI
    Điện thoại: O9O4 211 66 Một
    Giao hàng:
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:

Đổi loa monitor khác nên em cần thanh lý cặp loa kiểm âm Genelec 8040A + Dac Ayre QB9. Tình trạng đẹp long lanh ko 1 vết xước, loa còn full thùng xốp còn dac ko có thùng. tất cả đều là điện 220v

Loa Genelec là hãng loa kiểm âm đầu bảng chuyên cho dj vs producer chỉ xếp sau Barefoot, còn các dòng phổ thông như adam, monkey banana , rokit , focal monitor .. xếp dưới dài ạ. Loa có công suất thực 90W , khác với 90w của các loa khác rất nhiều, nghe phòng 25m2 đổ lại thì tiếng căng tràn cả phòng, nghe edm là hợp nhất, nghe hát thì giọng ca sĩ rõ đúng như trong phòng thu, còn nghe nhạc giao hưởng hay nhạc rừng núi thì rất vô duyên do tiếng bị tách bạch quá.

Vì loa genelec có độ nhạy rất cao nên DAC dùng cùng loa cực kì quan trọng. Sau khi ghép rất nhiều loại DAC, các dòng chuyên dụng cho DJ giá dưới 20t và cả cổng USB của ampli esoteric k03 thì em thấy DAC ayre qb9 là hợp nhất với genelec cho âm thanh trong trẻo , tiếng chi tiết nhưng vẫn tự nhiên, bass dày. DAC Ayre qb9 là dac usb chuyên dụng cho dòng hiend , gía retail là 3500$ và được xếp ngang tầm các DAC có giá trên 7-10k$, giá cao vậy nhưng chỉ có duy nhất cổng kết nối input là USB và ra rca hoặc xlr. Các bác có thể google để biết thêm chi tiết nhé.

Loa genelec có kèm chân cao su zin để móc chặt vào chân loa của hãng. Em có đóng 1 cặp chân loa y như chân hãng mỗi chân em chưa cân cụ thể nhưng mà bê từng cái khá vất vả. bán kèm loa luôn ạ .

Gía loa genelec 8040A : 45 triệu kèm chân ( ko bán lẻ )
    Giá Ayre QB9 : 28 triệu

Giá cả cặp là 70 triệu. Em đang tìm loa barefoot micromain 27 trở lên, bác nào có thanh lý nt em nhé

Screen Shot 2021-02-27 at 13.24.39.png Screen Shot 2021-02-27 at 13.24.48.png Screen Shot 2021-02-27 at 13.24.55.png

2. cuongthuan

cuongthuan Approved Member

C2 đẹp quá bác .phòng hơi bé để e nó thể hiên bác nhỉ

3. tadafly.com

tadafly.com Advanced Member

Dùng loa này nghe nhạc thì hơi bị sai lầm!

4. arn0ld

arn0ld Advanced Member

edm k nghe loa này thì nghe loa j nữa bác hehe

tadafly.com likes this.
  5. Trần Khánh Tường

Trần Khánh Tường Approved Member

DAC của bác chỉ có cổng Usb pk ạ?

6. arn0ld

arn0ld Advanced Member

đúng rùi bác , dac to nhưng chỉ có 1 cổng ăn chơi thôi

Thread Status:
Not open for further replies.