Bán một trong hai bộ mini hay: JVC UX7000 hoặc JVC FSSD990

Discussion in 'Speakers' started by Manh Nguyen, 16/5/18.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Tên mặt hàng: JVC UX7000 hoặc JVC FSSD990
    Tình trạng, mô tả: Hàng đã qua sử dụng, nguyên bản, hoạt động tốt. Đặc biệt chất âm cực kì khá, là dàn mini của JVC được rất nhiều người chơi quan tâm.
    Em trích dẫn một nhận xét của bác @NgocQuang98 để bác bác tham khảo nhé:
    "Victor FS10 và JVC UX7000

Tuần qua liếp tiếp có nhiều Stt của các bác trong Group Yêu loa nhỏ bàn luận về đôi loa Victor FS10 và JVC UX7000, khen có chê có và rất nhiều ý kiến theo ba hướng chính:
    1- Nó có gì mà hay?
    2- Tầm tiền ấy thiếu gì loa hay hơn
    3- Nó chỉ là phong trào, và thậm chí có ngưởi nói ai theo phong trào là...gà [​IMG].
    Mình xin đưa ra ý kiến của cá nhân về các nhận định đó như sau:
    1- Nó có gì mà hay?
    Trong Group Yêu loa nhỏ, đương nhiên hai đôi loa này được yêu thích bởi nó quá nhỏ xinh. Hoàn thiện, chế tác tinh xảo, thẩm mĩ tuyệt vời từ thùng gỗ vecni như gỗ thịt đến màng loa vàng bóng. Đến cả cái cọc lắp ê căng cũng được mạ vàng nói lên sự trau chuốt của hãng đối với đôi loa này.
    Hơn thế nữa, là 1 đôi loa toàn dài, chất âm rất đặc trưng của loa toàn dải. Mộc mạc tự nhiên nhưng lại có sự mềm mại khác hẳn với dòng loa bookself thông thường. Và điều đáng ngạc nhiên là so với rất nhiều các đôi loa cùng kích thước, ba dải của những đôi loa này rất tốt, thậm chí là hoàn toàn đầy đủ khi ta nghe chúng trong không gian không quá lớn.
    2- Tầm tiền ấy thiếu gì loa hay bằng hoặc hơn!
    Bất cứ ai nói câu này, hãy ví dụ cho anh em trong Group tên cụ thể là đôi loa nào? Tất nhiên phải trong điều kiện: tầm 2,5 triệu đổ lại, không to hơn Victor Fs10, và đẹp hoàn hảo...
    Tất nhiên " hay " là 1 khái niệm rất khó định lượng, nhưng " nhỏ " và " đẹp" là hai khái niệm rất dễ kiểm chứng. Còn nếu ai đó kể tên những đôi loa to hơn, hoặc....không đẹp bằng Victor fs10, thì xin hãy nghĩ lại về ý định so gà với vịt...
    3- Săn lùng Victor FS10 chỉ là theo phong trào, ai mua nó với giá 2,5-3 triệu là " gà "!
    Trước hết, một sản phẩm tạo nên được trào lưu thì bản chất nó cũng đã phải có 1 giá trị nhất định. Và điều thú vị với FS10 là có cả những người chơi lâu năm, những người chơi " đồ lớn " vẫn yêu thích nó. Tất nhiên Audio là vô cùng, sẽ có người rất thích và có người dửng dưng, vậy nếu ai đó coi những người yêu thích, săn lùng FS10 là theo phong trào, là " gà " thì hãy nghĩ lại xem bản thân mình, đồ của mình đang chơi, đã phải là thiên hạ vô địch, là thứ mà ai cũng thích hay chưa?
    Audio là rất mênh mông và vô cùng! Người mà cứ đi chỉ trích, coi thường niềm vui, sở thích của ngừoi khác mới là ngừoi cần suy nghĩ lại. Cá nhân mình vẫn rất muốn chia vui với những bạn đã, đang và sắp sở hữu được Victor SF10 và JVC UX7000! "

Em gửi thêm Clip để các bác tham khảo thêm

Giá bán: 5tr5 (bán 1 trong 2 bộ)
    Khu vực: 157 Huỳnh Văn Nghệ, P.12, Q. Gò Vấp, Tp. HCM
    Điện thoại/ zalo: 0938.678.688
    Giao hàng: Toàn quốc (không ship COD)
    Thông tin thêm: Riêng bộ FSSD990 có nắp và phần sau lưng do vận chuyển nên bị rạn một chút. Bác nào quan tâm inbox zalo em gửi hình ảnh chi tiết từng ngóc ngách, từng bộ.

Attached Files:

Le Cong Huan and tranhuyhong like this.
  2. Kamla

Kamla Advanced Member

Bán máy riêng, loa riêng thì giá như thế nào ông chủ?

3. Manh Nguyen

Loa riêng 3tr5 bác nhé.

4. Manh Nguyen

Một trong những bộ mini rất hay, có thể tương đương dàn lớn với tầm giá gấp một vài lần tiền.

5. Manh Nguyen

Bộ mini để nghe phòng ngủ rất tuyệt

6. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Bác chủ đã mượn review của em để bán hàng thì em cũng có thêm ý kiến về phần " giá cả " vì trong bài review em chưa đề cập.
    Đôi Victor FS10 ( hay JVC UX7000 cũng ý chang khác mỗi Logo ) em mua với giá 900.000 khi nhiều người chưa chơi loa này. Sau Review và qua các trải nghiệm của người chơi khác, hiện chúng đã lên giá tầm 2 đến 3 triệu tùy cũ mới.
    Với giá 3 triệu 1 đôi loa nhỏ xíu, chỉ là những người rất thich sưu tầm mới bỏ tiền ra mua và với điều kiện nó phải đẹp như mới ko xước sát :).
    Chúc bác chủ bán tốt!

Le Cong Huan, Manh Nguyen and TUANLOM like this.
  7. hifi

hifi Advanced Member

Nhục chưa ông Mạnh Nguyen cảm giác yomost?

8. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Tôi là người chơi và chỉ review chia sẻ quan điểm cá nhân, và chính tôi cũng đã mua thêm 1 đôi UX7000 còn đẹp với giá 3 triệu.
    Trong nghề chơi, hay hay dở, đắt hay rẻ hoàn toàn có tính cá nhân cao. Và sự tôn trọng nhau lúc nào cũng quí! Bạn có ý kiến với chủ thớt thế nào là tùy ý bạn, xong xin đừng " mượn lời tôi " để phục vụ ý đồ cá nhân, vì những gì tôi chia sẻ ở đây không có chung mục đích với bạn!

ngockcntb and Thuyhanam like this.
  9. Manh Nguyen

Cám ơn về nội dung của bác @NgocQuang98. Giá mua bán vẫn thuận theo cung cầu của thị trường, tùy thuộc vào trượt giá của đồng tiền và lên xuống của giá vàng thế giới :D em tôn trọng ý kiến của bác và nó cũng thêm phần cho các anh em tham khảo. Đó là lý do mà nội dung review của bác để giá khác nhưng em vẫn bán giá khác.
    Comment tát nước theo mưa phía dưới của bác NgocQuang98 của thành phần đã được em cho vào blacklist, nên "hắn" có nói gì thì vnav cũng ẩn đi rồi, các anh em khác đi ngang qua nếu có thấy thì report một cái để BQT xử lý và cũng cho vào blacklist luôn (nếu đó là sự cần thiết để vnav "sạch" hơn).
    Cám ơn các bác nhiều.

Last edited: 22/5/18
  10. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

Hay, đẹp, đáng sưu tầm, bác chủ là người chơi thì nên để lại chứ bán làm gì uổng ạ.

11. Manh Nguyen

Em bán 1 trong 2 bộ :)

12. nemesistan

nemesistan Advanced Member

bây giờ bác nào mua được bộ JVC hay victor này với giá mấy trăm hộ em phát

13. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

Nó lên theo giá thị trường, theo nhu cầu của ng chơi. Cá nhân e cũng đánh giá bộ này hay, tầm giá này đù có kiếm dc bộ mini to hơn nhưng để nghe về độ mạch lạc, thoáng đãng thì e nghĩ em nó vô địch.

Manh Nguyen likes this.
  14. Manh Nguyen

Cám ơn bác :)

15. Manh Nguyen

Mấy trăm giờ ko thể mua dc mất kể một bộ mini nào dù là tệ nhất. Trừ khi mua loa vi tính :D

16. Niagara

Niagara Advanced Member

Ai đã từng nghe đôi đôi loa theo dàn mini JVC mới biết nó hay thế nào??? Không nghĩ dàn mini giờ làm hay vậy. Được màng gỗ nữa thì tuyệt.

Manh Nguyen likes this.
  17. Lê Thanh Hải

Lê Thanh Hải New Member

Mình có loa UX7000 rồi bán rời cục dàn không bạn?

18. Manh Nguyen

Em không bán cục dàn. Em bán lẻ loa hoặc bán nguyên bộ bác ạ.

19. anhtraichipheo

anhtraichipheo Approved Member

E cũng mới làm 1 cặp ux7000 về chơi giá 3,2 củ; phải nói là chơi nhạc bolero, vocal rất người lớn so với vẻ ngoài bé hạt tiêu và nhẹ tênh của nó.

Manh Nguyen likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...