Bán Yamaha NS-1000M

Discussion in 'Speakers' started by tranlenguyen, 20/8/19.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tranlenguyen

tranlenguyen Advanced Member

Tên mặt hàng: Yamaha NS -1000M mua từ Nhật, ship từ Nhật về đánh giá hàng loại B, em còn link trúng bit chia sẽ thông tin cho bác nào là chủ sở hữu. Do vừa tìm đc con NS-2000 nên em phải đẩy đi để lấy gấp, chứ đây là loa em sưu tầm.
    Tình trạng, mô tả: Loa còn Zin nguyên bản không phải hàng bãi hàng cam , ê măng sắt còn sáng 7 màu chưa hen gỉ ô xi hoá , không lệch từ bass và mid , nếu lệch từ keo dán làm lại từ sẽ màu trắng sữa đục, ko phải màu nâu đen hay xám zin của Yamaha. Loa mid lõi sắt còn đồng tâm giữa ê măng ( xem hình), khi lệch từ, tức lõi ê măng này sẽ hít sang 1 bên kẹp lấy cone loa, nếu tháo ra để chỉnh lại ê măng và lõi sắt, buộc phải cắt cone loa bị kẹp ra khỏi màng và quấn lại, xác xuất vỡ nứt màng cao nên thường những đôi 1000M tại VN mà hỏng lệch từ thường để nguyên vậy bán, nhưng test piano hay nghe 1 vài thể loại nhạc sẽ bị rè và vỡ tiếng- chói gắt. Các bác mua sẽ được xem cone loa của loa mid và trép, cone loa Yamaha quấn dây nhôm bảng dẹp, còn quấn lại là dây đồng tiết diện tròn. Do bán hàng thật nên các bác sẽ được cung cấp thông tin thoả mãn. Yamaha NS -1000M có giá bán tại Nhật nếu hàng nguyên bản có khi tới 1500 usd phụ thuộc vào tình trạng mới cũ zin của loa.
    Giá bán: 18tr500 vnd
    Khu vực:TP HCM.
    Điện thoại: 0902978717 Mr. Tuấn
    Giao hàng: Yêu cầu đóng gói kỹ khi mua 2 lớp carton + mous 5cm, ng mua thanh toán chi phí đóng gói.
    Ảnh chụp thực tế

Keo zin màu nâu dán ê măng rất bền, phần lớn hiện tượng lệch từ xảy ra đời keo xám.

Em cung cấp thêm thông tin để các bác bảo em bán sao cao giá thế !

Yamaha ns 1000M mid đời keo xám ( hình sưu tầm mạng) tuổi thọ ngắn, dễ bung cone lệch từ, sau năm 88 họ đã chuyển sang keo màu nâu.

Loa bass lệch từ đã đã được làm lại ....

Thông tin thêm:

quoctuanadt likes this.
  2. emngheo

emngheo Advanced Member

cặp này có phải xuất xứ shop loa Ali ko cụ?

3. duocpam1987

duocpam1987 Approved Member

Một cụ bị thuốc nữa rồi. Mua giá trên trời cặp này

4. tranlenguyen

Yamaha ns 1000M tại Nhật hơn 1000 usd, tại VN 11tr5, chắc VN phải xuất khẩu sang Nhật bán quá cụ, hàng VN vừa zin vừa rẻ thế mà :) .NS 1000M tại VN phần lớn hàng công hàng bãi hư hỏng thải ra cụ ạ.

Attached Files:

5. tranlenguyen

Thấy NS 2000 nên em máu cụ ạ ;) giờ NS 2000 tại Nhật đã 50tr.

6. phamanphu

phamanphu Approved Member

hàng bãi. hàng cam rẻ hơn vì lái nó đi nguyên 1 công. như cụ mua bên nhật ship về thì tiền phí vc,cân nặng đủ chết tiền...

7. tranlenguyen

Quá khứ em từng xài qua 3 con yamaha 1000, con đầu tiên 2008 bass lệch từ làm lại đánh thgian bì rè cone bass trị hoài ko hết do bị lệch từ lõi sắt hít 1 bên cone bị nghiêng 1 thgian dài khi nằm trong kho bãi nên màng nhện bị méo ko phục hồi đc. Con thứ 2 bị lệch từ mid nghe bị nghẹt đưa VH chỉnh cone, khi tháo bị nứt màng em bán rẻ 5tr5 năm 2010, ngưng chơi Yamaha một thời gian dài em mua luôn bên Nhật hàng có xếp hạng ABCDFGJ , con của em loại B .
    Tạm thời em để Topic 3-4 ngày, nếu ko đẩy đc chộp con NS 2000, em ngưng giao dịch giữ lại ạ.

8. Rud Vanistelroy

Rud Vanistelroy Advanced Member

theo em bác nên giữ lại đừng bán , vì như bác nói kiếm được em như của bác ko lệch lọ , lệch chai là cực khó. Đồ hiếm giữ lại , sau có người cần thì giá sẽ gấp đôi giá hiện tại

9. tranlenguyen

Em cũng định mua tại VN nhưng ...., cũng đi test nh chỗ vẫn ko yên tâm.
    Bác nào cần mua 1000M giá khoảng 12-13tr hang bãi em chỉ giúp, cháy 1 bên tép , hiện tại bên Nh đang bán 1 cái tép rời giá 85 usd về thêm ship thay thành đôi hoàn hảo.

Attached Files:

Last edited: 20/8/19
    eventaudio likes this.
  10. tranlenguyen

Loa đã bán, nhanh quá, cám ơn các bác quan tâm ;)

11. duocpam1987

duocpam1987 Approved Member

Chúc mừng bác chủ đã bán được giá khủng.

12. tranlenguyen

Giá này cũng bình thường thôi cụ , mấy đôi pioneer S 933 giờ 23tr mới khủng ! Mà đôi em mua bên Nhật chứ có phải hàng Cam giá mua mù ko cắm điện 10tr5.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...