Bầu chọn 7 Kỳ quan Thiên nhiên Mới

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by caithang, 2/11/11.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

Re: được voi đòi...hai bà trưng

thấy bác cười mà em cũng muốn cười mà cười không nổi bác ạ :(

2. tai_trau

tai_trau Moderator

Em gộp lại cho gọn bác nhé.

3. Vanda

Vanda Advanced Member

Mịa nó, e cho rằng khi phát hiện ra sai lầm rồi dưng ngượng quá éo dám công khai dừng lại và xin lỗi vì chưa tìm hiểu kỹ như có một số nước đã làm thành ra nó mới vào thế hiểm dư lày. Đôi khi (hay Lúc nào cũng) cần lắm một tiếng nói dũng cảm, chân thành bác ạ.

4. tuansalon112

em không hiểu nỗi! một sự kiện mang tầm cỡ quốc gia và thế giới mà sao các bác nhà mình và các bác bên bvhtt không tìm hiểu kỹ.hay là bệnh thành tích nó đã ăn vào ....nên nó ra đến nông nỗi này!còn cái bác gì đấy tên T gọi là vua đảo không biết vụ này sử lý sao đây.hay là chi tiền ra chơi tới bến lun!!!! :lol:

5. chikien

chikien Advanced Member

Các bác nhiều thông tin nhỉ, em thì chẳng biết gì nhưng nếu được cho làm lại em vẫn cứ vote, vẫn cứ nhắn tin...

Sai hay đúng thì chưa biết nhưng làm được gì thì em cứ làm còn hơn ngồi hô khẩu hiệu suông

6. Vanda

Vanda Advanced Member

Bác cười rồi nhé, E sợ Bác lại thấy chuyện đời mà nghĩ quẩn thì... chít E!

7. tuansalon112

em cười là em hy vọng bác chúa đảo đó chi tiền ra chơi tới bến để vịnh hạ long mình chiến thắng đó mà!!! :cry:

8. tuansalon112

bác nói hay quá!!!!(sai hay đúng thì chưa biết được gi...)mình làm cái gì là mình phải biết chơ bác!!!!!bác nói vậy làm em nhớ đến câu nói của một người là:siêng năng+dốt =phá hoại.. :)

9. chikien

chikien Advanced Member

Bác nói chuẩn đới, em chẳng tự nhận mình là siêng năng mà là thằng thích làm theo cảm hứng, còn dốt thì đích thị là thằng em, phá hoại thì là từ đi cùng với em từ hồi em mới 3 tuổi (nghe các cụ nhà em bảo thế) nhưng được cái những thứ em phá toàn là của em chẳng gậy thiệt hại cho ai còn làm cho ai có lợi thì em cũng chẳng quan tâm vì em coi nó ko phải "mâm" của mình, em làm xong mà em thấy sướng là được.

Còn nói xin lỗi bác em gặp cái thể loại lúc nào cũng soi mói rồi "sao lại làm thế này, sao lại làm thế kia, thà rằng làm như thế này, như thế này... còn hơn" nhưng túm lại là chẳng làm cái đếch gì, chỉ ngồi chờ xem thằng khác làm rồi phán nhiều lắm rồi

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Ai cũng như bác thì dân ta còn nghèo bác ạ. Em chả muốn tranh luận đâu những đã biết mà còn cố thì bótay.com.
    24 triệu tin nhắn x 630 đồng = ? tiền. Tiền này những thằng nào hưởng? Dân ta được gì? Vịnh Hạ Long được gì? Hay chơi kiểu đại gia "áo vá" "Ngàn vàng đổi lấy nụ cười giai nhân" Bẹc-giê??? :(
    Sai thì 101% rồi còn gì, đúng được ở cái lỗ nào nữa mà đúng. Em mà là Leader tham gia vào vụ này thì em xin "từ quan" em mà Leader to nhứt thì em cắt chức cả lũ tham gia vào cái trò stupid này.

11. caithang

caithang Advanced Member

Các bác nhầm hết, Bẹc la chỉ được 300 thôi. :wink:

http://bee.net.vn/channel/3722/201111/V ... g-1817470/

12. k810i

k810i Advanced Member

Thế còn 300 đ nữa đi đâu hả bác? :lol:
    Chắc còn nhiều thành phần chấm mút nữa đây? Chỉ tội cho dân đen bị bọn quan lại lừa phỉnh
    @tội cho con cái bác vô địch vote cho HL, kô biết còn sữa để uống kô :(

13. longtd

longtd Advanced Member

Mấy tuần trước vợ em nó giục em nhắn tin bầu, em vào google search "new 7 wonders" + wikipedia đọc xong em từ bỏ ý định vote trên mọi thể loại luôn. nói chung việc gì bán tín bán nghi là em ko tham gia.

14. thedung

thedung Advanced Member

Em còn đọc một bác ở miền trung chỉ có 7 triệu tiền tiết kiêm rút ra tất để nhắn tin bầu chọn nữa kia.Chỉ vì yêu nước nhưng thiếu thông tin mà ra .Sai lầm của người này dẫn tới nhiều người khác thiệt hại vô ích .Tổng số tiền dân ta mất hơn 14 tỷ chưa kể anh bẹc còn thu vô khối tiền quảng cáo ,tiền của các tổ chức dùng hình ảnh những kỳ quan do anh ta tổ chức bầu chọn ra nữa .

15. ngoctieutu

ngoctieutu Advanced Member

Cắm Rút Hội Nhiều chuyện Quận. Kẹt xe Thành phố
    Cái này cũng hay mà các bác. Giống như các sao......xẹt tạo scandal thôi mà. Đất nước bị lừa nhiều nhất thế giới thì cũng là....nỗi tiếng thế giới mà các bác. Cũng có tác dụng quãng bá vậy.

16. bluebird

bluebird Advanced Member

Vụ này, em kiên quyết không tham gia vote dưới bất kỳ hình thức nào, thời buổi thông tin toàn cầu thế này mà truyền thông chẳng đầy đủ gì cả lợi dụng sự yêu nước của bao người. Cái gì cũng phải có thực chất, du lịch của mình rất yếu kém về dịch vụ, giá thì cao. Hạ Long cảnh quan rất đẹp, nhưng môi trường bị ô nhiễm nặng nề. Làm sao để khách du lịch nước ngoài họ muốn đến hàng năm thì mới có ý nghĩa :mrgreen:

17. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Bác này đến Hạ Long được mấy lần mà phán như đúng rồi, bó tay! :shock:

18. bluebird

bluebird Advanced Member

Em đã từng công tác dưới bãi cháy nửa năm, vào khoảng 2003-2004. Đầu năm nay cũng qua bãi cháy. Ra Vịnh thì em ra cách đây gần nhất là cách đây gần 2 năm. Bà chị em đi Hạ Long thường xuyên cũng phải kêu, ngày xưa sạch thế mà bây giờ càng ngày càng ô nhiễm. Em nói thế là dựa trên những cái mà mắt em nhìn thấy bác ạ :mrgreen:

Báo chí đã đề cập vấn đề này trong nhiều năm nay rồi bác ơi, bác cứ google "Vịnh Hạ Long" và "ô nhiễm môi trường" là thấy ngay thôi.

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Người Việt Nam chả biết có bao nhiêu người đã tới được Vịnh Hạ Long? Đã nhìn thấy vịnh Hạ Long lần nào chưa dù chỉ qua TV? Vậy mà thi nhau, đua nhau bầu nó đẹp nhất thế giới? Em thấy tựa cái kiểu "con hát mẹ khen hay", nản lắm. Nếu mình đạt được đúng cái gì mình có đó mới là đáng quý chứ cứ tự cho mình là hay nhất, giỏi nhất, đẹp nhất, tốt nhất... dù thừa biết chả phải vậy thì có nghĩa là... sao? "Tự sướng" à? Em không có ý gì với bất cứ ai đã từng bầu chọn cả vì suy cho cùng tất cả đều bị lừa, tất cả là do thiếu thông tin, là do các cơ quan truyền thông và các bác quan lãnh đạo hô hào ác quá nên dân mình bị ăn quả đắng. Có điều khi hiểu ra rồi thì nên rút kinh nghiệm và ỉm đi càng nhanh càng tốt, càng sớm càng tốt. Chứ cứ "tự hào" mà khoe mãi chỉ sợ thế giới văn minh họ cười cho dân ta đã biết bị lừa rồi lại còn sỹ hão, cố chấp. :(

20. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Việc đã rồi , lẽ ra không nên nói nữa, nhưng hôm qua ăn nhầm phải củ khoai nước nên giờ vẫn hơi lăn tăn ...
    Trước ngày hết hạn bầu chọn , em xem TV thấy cả ban đài truyền hình tổ chức rầm rộ , Nhìn mặt toàn thấy những ngôi sao sáng trong giới truyền thông nước nhà :oops:
    Sau ngày bầu chọn có đồng chí nào đó lên phát biểu :sở dĩ có THÀNH TÍCH này là do sự vào cuộc của cả .....:oops: :oops:
    Ngượng quá :oops:

21. khivang

khivang Advanced Member

Em thích câu slogan của các quan bác nhà mình hay dùng : "Cả hệ thống CT vào cuộc".... :mrgreen:

22. khivang

khivang Advanced Member

Hôm nay mưa gió nên tư tưởng "nhớn" gặp nhau bác nhỉ, bác ấn submit nhanh hơn em có 19 giây :lol:

23. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Gặp nhau ở ngoài kia còn hay hơn nhiều :mrgreen:

24. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Các kụ gặp nhau vui vẻ ngoài giời còn em thì ngồi nhà ngẫm truyện "Triệu cao trỏ hươu bảo ngựa" :mrgreen:

25. ADN

ADN Advanced Member

TP này hết chuyện để bàn rồi các bác nhỉ. :mrgreen:
    Closed topic. :lol:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...