Bể Gạch em rao lại Loa Altec 604-8G, pow krell 2250, amp Spark 743DF

Discussion in 'Speakers' started by Huybass, 17/8/18.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Huybass

Huybass Advanced Member

Tên mặt hàng: Loa Altec 604-8G
    Tình trạng, mô tả: Tất cả còn mới nguyên zin
    Giá bán:73000000
    Khu vực:Tân Bình, Sài Gòn
    Điện thoại:0908630093 gặp Huy
    Giao hàng: Tại nhà hoặc người mua chịu phí ship, bên mua tự chọn Shipper.
    Ảnh chụp thực tế
    Link rao cũ: https://vnav.vn/threads/ban-pre-krell-evo-202-nordost-tyr-xlr-altec-604-8g.63395/#post-2047694
    Thông tin thêm:
    Như tiêu đề em đăng bán lại cặp Altec 604-8G hiếm, đẹp, nguyên bản. Giá giảm hết cỡ 73tr, tiền nào của nấy nha các bác. Có bác đặt gạch hứa sẽ giải quyết trong tuần nhưng bặt vô âm tín nên em đành rao lại cặp loa và xin nói thêm em không nhận bất cứ đặt gạch nào nữa tránh mất thời gian đôi bên, bác nào thích tới nghe kiểm tra và giao dịch.
    Nhân tiện em bán thêm pow krell 2250 điện 220v/50hz em nó thì thông tin quá nhiều rồi em xin không nói thêm. Em nó còn khá đẹp bị một vết cấn phía góc tay trái từ ngoài nhìn vào, ngoài ra em nó nguyên zin chưa chọc ngoáy hay đụng chạm bất cứ gì. Giá ra đi rất êm 37tr, giá sách em nó 5000usd, em nó ra đời cùng thời với em krell 400xi đình đám giá sách 2500usd, chỉ cần so sách giá sách cùng hãng với nhau dễ dàng nhận ra chất lượng và đẳng cấp khác nhau như thế nào khi so krell 2250 với krell 400xi.
    Công suất của krell 2250 là "double down" 250w/8 ohm, 500w/4ohm không giống pow của một số hãng khác khi giảm ohm thì chỉ tăng công suất một chút.
    em đã ghép với vài loa sau Proac, Harbeth, B&W seri 6,7,8 trừ 802,801,800 là hơi đuối còn lại rất thành công. Điều ngạc nhiên và cũng theo quan điểm cá nhân em muốn chia sẻ là chúng ta thường nghĩ những loa độ nhạy cao thường chỉ cần công suất nhỏ điều đó đúng nhưng không hoàn toàn là vậy. Em đã ghép thời gian dài với JBL 4343,4344 những em nổi tiếng khó nuốt và khó kiểm soát tiếng bass pow 2250 này đã làm chủ được hoàn hảo, kể cả cặp Altec trên em em đã thử và hài lòng. Krell hay được gán là lực điền hùng hục nhưng khi ghép với những cặp loa trên em không còn nghĩ như vậy nữa, kiểm soát 3 dải rất tốt, tiếng trong trẻo, nhưng không kém tình cảm và ma mị vốn có của dòng JBL cổ. Vớii Harbeth và proac cũng rất hài lòng không làm mất đi tiếng Ăng Lê đặc trưng mà có vẻ còn tôn lên cao hơn, bookshelf mà có được tiếng bass hài lòng cũng là nhờ em pow này, mid và treble vẫn êm ái dịu dàng và có kiểm soát, chơi với Elac cũng tốt lắm đã từng ghép với Elac 247.3, 403, 409.... Nhất là với JBL 4344, 4343 em từng chơi với nhiều loại pow đèn khác nhau từ kt88,kt90,211,811,845 nhưng chưa thật sự hài lòng chỉ khi chơi với pow này em mới ưng ý nhất. Em nó là phiên bản đặc biệt nên cọc loa của WBT màu vàng thay vì màu bạc như thường thấy.
    Có bác thắc mắc: chà ghép đa dạng vậy, âm thanh tốt vậy để dùng bán chi? Dạ vì em đổi loa đổi cách chơi nên em nó đi để tìm hiểu cách chơi khác, âm thanh thì làm gì có điểm dừng, có cái nào là hay nhất? Nhất là với giá sách $5000 thì âm thanh nó hơn mong đợi so với gu cá nhân mình, còn bên ngoài đồ cao tiền hơn nó quá nhiều và tất nhiên chất lượng sẽ có khác biệt. Tuy nhiên những trải nghiệm và cảm nhận của em là có thật.
    Amp Spark sử dụng bóng 300B single-end, 2 bóng 6DJ8(6922)bóng Mỹ, 2 bóng 6N8P(6SN7), bóng nắn 5Z3P còn rất đẹp điện 100v, giá 26tr. Tất cả bóng zin theo máy nha cả nhà.
    Mong anh em ủng hộ, vài dòng lan man có gì không phải mong bỏ qua.
    Cám ơn đọc tin, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Attached Files:

Last edited: 18/8/18
    haivintage likes this.
  2. Huybass

Huybass Advanced Member

Thêm hình loa cho mọi người coi rõ hoặc em có link đã rao ở trên các bác click vào coi lại bài cũ của em nha.
    Cám ơn đã đọc tin.

Attached Files:

Last edited: 17/8/18
  3. Huybass

Huybass Advanced Member

Xin trả lời vài bác thắc mắc amp Spark là điện 100v cho thị trường Nhật , có chuyển qua 220 hay không em không biết, vì chưa thử.
    Cám ơn anh em quan tâm.

4. sonnui

sonnui Approved Member

Em mạnh rạn trả cặp loa 63tr, được thì bác nhắn lại nghen

5. phoma

phoma Advanced Member

Hi bác ! Nghe lời mô tả của bác là cặp loa altec 604-8g đẹp. Vậy e trả bác 65tr nếu đc ae mình giao lưu. Tks bác !

6. Huybass

Huybass Advanced Member

Dạ cám ơn các bác quan tâm, bác có thời gian đọc lại link rao cũ của loa Altec bác sẽ hiểu. Có bác trả 70 và 72tr em chưa bán. Dù sao cũng cám ơn bác chúc bác luôn vui mạnh khoẻ.

7. Huybass

Huybass Advanced Member

Như em đã nói " tiền nào của nấy" loa đẹp và nguyên bản giá nó khác, loa cũ giá khác, không nguyên bản giá nó khác. Của em zin từ thùng, củ, crossover (phân tần). Cái nào có giá của nó các bác ah.
    Cám ơn cả nhà chúc mọi người đầu tuần vui vẻ.

Last edited: 20/8/18
  8. Huybass

Huybass Advanced Member

Chào cả nhà, vì dự án cần thay đổi nên muốn cho em nó ra đi nhanh vì cũng giùng giằng lâu rồi... Mời các anh nào đã gọi trả giá và muốn tới nghe và xem trưc tiếp xin gọi lại vì em quên không lưu số phone, sẽ có giá vừa ý cho các anh. Các bác khác thích món gì sẽ có giảm chút đỉnh để em nó đi nhanh.
    Cám ơn mọi người, chúc vui.

phoma likes this.
  9. phoma

phoma Advanced Member

Hi bác ! Nếu như bác để đc cho mình giá 65tr thì nt lại dùm mình nha. Tks bác !

10. Huybass

Huybass Advanced Member

Dạ rất cám ơn bác đã quan tâm, giá đó em chưa bán được bác ah. Nếu bác thích cứ tới nghe và coi thử, coi nó có mới và zin giống em nói không. Được cặp đẹp và nguyên bản như này là rất khó... em luôn wellcome những ai tới coi và nghe thử. Một lần nữa rất tiếc em không bán được cho bác theo giá bác đề nghị, cám ơn và chúc bác luôn vui, mạnh khoẻ.

11. thongnga

thongnga Advanced Member

Hi. E thích cái thùng này lắp củ altec 515.

12. Huybass

Huybass Advanced Member

Cuối tuần sẽ có giá tốt cho amp 300b và krell 2250, con krell 400xi giá hiện tại cũng loanh quanh giá em đề nghị cho krell 2250 nhưng con 2250 giá sách $5000, 400xi $2500 cho thấy giá em đưa ra tốt thế nào. Nhiều tiền hơn khác hãng chưa chắc đã hay hơn nhưng mắc gấp đôi cùng hãng chắc chắn hay hơn, chân lý đó theo em luôn đúng cho mọi thương hiệu.
    Cặp Altec 604-8G vẫn chờ cao thủ rước... mong anh em ủng hộ.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui, mạnh khoẻ.

13. Nhatran1985

Nhatran1985 Approved Member

Đôi loa ngon quá.E xin phép rao ké tý.E có đôi B&W 705 muốn bán.Hàng đông thành còn nguyên tem và rất mới.Có bác nào có nhu cầu alo e.E cảm ơn!

Attached Files:

14. Huybass

Huybass Advanced Member

Bác ơi, bác mở topic riêng nha bác rao chung em e không tiện, cảm ơn bác.

15. linhbugi

linhbugi Advanced Member

Loa đẹp quá, có fix k bác em ở ngoài hà nôi

Huybass likes this.
  16. Lequang1979

Lequang1979 Advanced Member

Pow krell giảm hết cỡ bao nhiêu bác chủ ơi?

17. Huybass

Huybass Advanced Member

Pow krell đã sold
    Cặp Altec 604-8g em fix xuống 70tr

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...