Bộ lọc điện (Power Conditioner)

Discussion in 'Phụ kiện' started by DigiPro, 18/12/06.

1. thienphh

thienphh Approved Member

Re:

Hi

Mình đã sử dụng qua bộ lọc điện rồi, chức năng chỉ là lọc nhiễu để cung cấp dòng điện sạch cho bộ dàn (việc nguồn điện được sạch như thế nào thì tùy chất lượng của lọc điện nữa), :p

Còn chứ năng ổn định dòng điện thì hoàn toàn không có -> chức năng này dành cho ổp áp thôi:)

PS: trên thị trường vẫn có lọc điện kiêm luôn ổn áp nhưng giá rất chát mà thường là hàng nhập thôi :)

Thân

2. speaker

speaker Advanced Member

Re:

Bác đang xai bộ lọc loại nao vây cho em biết hãng và model đươc không. em đang sắp tẩu hỏa vì vụ này rồi.
    Thanks (0983614489)

3. pthien

pthien Advanced Member

Re: Re:

Em đang sài lọc Shunyata 8 thấy cải thiện hệ thống rất hiệu quả, rất chi tiết. Bác thử xem sao, còn có các model 4, 6 .....vray nữa :D

4. robbiehn

robbiehn Advanced Member

Mình cũng đang dùng lọc Hydra 8 giống bác pthien, đúng là nó đem lại cho bộ dàn của mình một cái nền thật tĩnh, các nhạc cụ đánh tách bạch hơn.
    Bác pthien cho mình hỏi là bác co dùng BACL không? thấy mọi người nói có BACL vào thì sẽ tốt hơn nữa nhưng mình chưa thử.

5. pthien

pthien Advanced Member

Trước đây mình dùng qua nhiều loại BACL rồi từ Lioa 5KVA , đến BACL của mỹ 5kVA những đều cảm thấy k hiệu quả tiếng rất bí, nghe cảm thấy k thoát được. Sau dó mình bán hết, chỉ sử dụng 1 lọc điện Hydra 8 dùng cho CD và pre thôi, pow cắm trực tiếp vào ổ cắm luôn. Phải nói là tuyệt vời, âm hình rất rõ ràng, chi tiết hơn, sân khấu rộng mở, rất đáng đồng tiền Bác ạ

6. pthien

pthien Advanced Member

Hệ thống Bác đã nối mass chưa vậy, cái vụ này cũng hiệu quả lắm Bác :D

7. robbiehn

robbiehn Advanced Member

May mắn là tòa nhà em nối mass rồi bác. Nhưng em vẫn lăn tăn khi em kéo volume của amp (plinius 9200) lên quá 12h thi có tiếng xao xao ồn nhỏ ở loa. Bác có giải pháp gì giúp em ko? Dàn em toàn 220v nên em ko đầu tư BACL như bác chia sẻ ở topic kia

8. pthien

pthien Advanced Member

Bác nghe nhạc to thế, có phải tiếng xì xì lớn hơn khi Bác vặn volume lên phải k Bác? đang vặn kêu hay vặn lên ổn định rồi mới kêu. Nhiều khi cũng do chất lượng ghi cd nữa Bác ơi. :D

9. robbiehn

robbiehn Advanced Member

Lúc không bật nhạc bác ạ, em bật volume trên 12h và gí tai vào loa thì thấy hơi có xì xì nhẹ, cái này có bình thường không bác?

10. pthien

pthien Advanced Member

cái này bình thường Bác ơi, k sao đâu. Bác có đầu tư dây nguồn k? Bác đang chơi dây nguồn gì?

11. speaker

speaker Advanced Member

Thanks bac hình như bác thay logo em không nhận ra

12. pthien

pthien Advanced Member

Bác đang xai bộ lọc loại nao vây cho em biết hãng và model đươc không. em đang sắp tẩu hỏa vì vụ này rồi.
    Thanks (0983614489)[/quote]
    Em đang sài lọc Shunyata 8 thấy cải thiện hệ thống rất hiệu quả, rất chi tiết. Bác thử xem sao, còn có các model 4, 6 .....vray nữa :D[/quote]
    Thanks bac hình như bác thay logo em không nhận ra[/quote]
    Vâng, Em bị con virut JBL nó ngắm vào người rồi, nên có nâng cấp cũng chỉ JBL thôi Bác ạ :lol:

13. robbiehn

robbiehn Advanced Member

Em dung Nordost Heimdall 2 Power Cable cho nguồn Digital và Nordost Vishnu cho Amp bác ạ, bác đang dùng dây nguồn gì.

Và dây từ Hydra 8 ra Wall bác dùng dây gì? (em dùng shunyata BlackDiamond những được khuyên là nên nâng cấp dây ra tường này.

14. robbiehn

robbiehn Advanced Member

Có 1 cái nữa là khi mua Hydra 8 (ver 2) em không có Manual mà tìm Manual trên mạng thì không thấy. Em có thắc mắc là Hydra 8 thì Filter nào dùng cho nguồn DIgital, Filter nào dùng cho Amp, Filter nào dùng cho nguồn Analog. Vì em thấy trên version 2 này nó chỉ đánh ký hiệu Filter 1,2,3,4 thôi.

15. pthien

pthien Advanced Member

Em dùng toàn dây nguồn Shunyata cho hệ thống BÁc ạ: Kingcobra cho CD, Anacoda dùng cho pre, taipan helix cho pow Bác ạ. Khi nâng cấp dây nguồn mình có so sánh với dây cũ khi nâng cấp thấy có sự khác biệt rất rõ ràng đó Bác. Bác cứ thử dây Shunyata xem sao :D

16. pthien

pthien Advanced Member

Cái của Em nó phân 2 loại Analog và Digital rất rõ ràng Bác ạ, hình đây Bác

Attached Files:

17. robbiehn

robbiehn Advanced Member

Của em nó lại thế này, ver 2:

Nên chả biết analog cắm vào đâu mà digital cắm vào đâu nữa, hôm nào ra shop xem.

Nhưng đúng nghe nhiều loại dây rồi, nhưng em thấy đầu tư vào lọc nguồn này là hiệu quả nghe thấy thật rõ ràng.

Dây từ Shunyata Hydra ra tường bác dùng dây gì hả bác? Dây King Cobra cắm vào CDP nó ảnh hưởng chất âm nhiều không bác (em nghe nói nó làm chậm nhạc lại mà hơi tối), em cũng đang nhắm đầu tư King Cobra CX hoặc Vallaha cho CDP mà chưa biết nên chọn cái nào

18. pthien

pthien Advanced Member

Shunyata Hydra chắc cấu tạo như nhau thôi, Bác cắm thứ tư như của minh là ok thôi. Mình đang nghiên cứu dây từ Shunyata Hydra ra tường bác ơi, mình đang dùng tạm dây DIY, do đầu đây là nguồn loại lớn , nên hơi khó kiếm dây.

19. pthien

pthien Advanced Member

Nên chả biết analog cắm vào đâu mà digital cắm vào đâu nữa, hôm nào ra shop xem.

Nhưng đúng nghe nhiều loại dây rồi, nhưng em thấy đầu tư vào lọc nguồn này là hiệu quả nghe thấy thật rõ ràng.

Dây từ Shunyata Hydra ra tường bác dùng dây gì hả bác? Dây King Cobra cắm vào CDP nó ảnh hưởng chất âm nhiều không bác (em nghe nói nó làm chậm nhạc lại mà hơi tối), em cũng đang nhắm đầu tư King Cobra CX hoặc Vallaha cho CDP mà chưa biết nên chọn cái nào[/quote]
    Bác cứ thử qua dây nguôn Shunyata đi, rất xứng đáng Bác ạ, Bác lưu ý dùng cho CD phải mua dòng có cát đấy (ký hiệu thường là VX, hoạc CXZ...)

20. locnp

locnp Advanced Member

Em đang sài venom 3, dùng cát mịn (loại trải nền bể cá thủy sinh) bọc bên ngoài vỏ dây được không bác?

21. pthien

pthien Advanced Member

Bác dùng lưới mịn lọc vài lần thật kỹ cho cát thật mịn, rồi dùng vải nhung đen bao cát mịn đã lọc kỹ này bên ngoài dây nguồn venom3 rồi bó lại, Bác sẽ được nguồn điện sạch cung cấp cho cd rất hiệu quả và tiết kiệm :lol:

22. pthien

pthien Advanced Member

23. locnp

locnp Advanced Member

Vâng, em sẽ lưu ý điểm này.

Nhân chuyện bác nhắc mũi né em liên tưởng đến sóng biển. Vào ban ngày, không gian nhiều tạp âm, tiếng sóng biển không mấy ấn tượng vì nhiễu. Ngược lại, ban đêm không gian tĩnh lặng, tiếng sóng rì rào rõ nét rất phê. Em góp ý thêm, lúc lấy cát phải lấy vào ban đêm để đạt độ tĩnh nhất định, lúc đó cát mới phát huy được tác dụng của nó.

24. pthien

pthien Advanced Member

Ok Bác , Bác kiếm thêm 1 Em chân dài nữa cùng lấy để cát nó có đầy đủ âm dương lun :lol:

25. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Hội em có người không đi được Mũi Né nên buổi đêm đi xa 10km lấy cát ở nghĩa địa
    Buổi đêm nghe có nhiều tiếng lạ :lol:

Share This Page

Loading...