Thread Status:
Not open for further replies.
  1. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

2F5EA4D5-A219-4C18-B0A5-2BDD99503CE1.jpeg B7827DD5-1F0E-4DCF-8E0A-F1360F164545.jpeg E429FAB3-30EE-47B7-A7E6-0CB4BCC42835.jpeg 2E8C2975-8B08-4466-9F05-437BA2190A79.jpeg 02DC20F5-710C-44DC-9C6C-76D6A823494E.jpeg 77CA29BD-44B9-4D0B-A498-B9D299134F08.jpeg 2F5EA4D5-A219-4C18-B0A5-2BDD99503CE1.jpeg B7827DD5-1F0E-4DCF-8E0A-F1360F164545.jpeg E429FAB3-30EE-47B7-A7E6-0CB4BCC42835.jpeg 2E8C2975-8B08-4466-9F05-437BA2190A79.jpeg 02DC20F5-710C-44DC-9C6C-76D6A823494E.jpeg 77CA29BD-44B9-4D0B-A498-B9D299134F08.jpeg Tên mặt hàng: Kê giắc nguồn
    Tình trạng, mô tả: mới ( diy )
    Giá bán: 1
    Khu vực: hcm
    Điện thoại: 0937357118
    Giao hàng: toàn quốc
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:
    Thú chơi audio này nó phải thoả mãn Nghe và Nhìn ! Sau khi xuống tiền e mua 1 bộ Furutech NCF Booster ,,,về kê vào thì quả nhiên nhìn bộ dàn của e trông nó pro hơn nhiều ,, tính làm thêm 1 bộ nữa mà quả thật giá nó hơi căng cho đại đa số ae chúng ta mún trải nghiệm ! Đơn nhiên đồ hãng thì nó đã tính toán và sử dụng vật liệu để hạn chế mức nhiễu động vào thiết bị của mình ! Về phần nghe thì tuỳ mỗi bác cảm nhận e không bàn đến ! Nay sẵn dịp bên xưởng e vừa kéo thêm máy CNC về và nhờ sự giúp đỡ của 1 người a rất thân cho mình xem vài mẫu kê giắc nguồn của hãng và mình đã lên ý tưởng làm 1 bộ xem sao ! Và nay sản phẩm đã hoàn thành ! Về mặt kỹ thuật thì e đã tính toán sao cho chính xác nhất ,,, còn về mặt thẩm mĩ thì các bác nhìn sẽ biết rõ ,,, tác dụng của e ấy là kê cho giắc nguồn của mình không bị lỏng và sệ khi các ae xài dây nguồn to ,, nặng sẽ làm ghị giắc xuống thứ 1 sẽ xấu ,,, thứ 2 nó sẽ tiếp xúc không tốt giữa giắc nguồn và đuôi nguồn của thiết bị sẽ sinh ra ít nhiều ảnh hưởng đến quá trình đến nguồn điện cung cấp cho thiết bị mình ! Và nay e up lên đây cho các ae xem và nếu ae nào mún chơi thì e cũng nhận làm ! Đơn hàng ít nhất e nhận là 10 bộ ! Nếu càng nhiều thì giá thành sẽ càng tốt có lợi cho ae mình trải nghiệm cho bộ dàn của mình ae nhé ! Giá cho 1 sản phẩm hoàn chỉnh y như hình là 1.200k ! Vật liệu chính là nhôm láp 6061 của korea nhé ! Tks !
    P/s : giá đó là của bộ tăng và giảm được cao thấp ! Tks ...
    số đo : phi 58 & 65 chiều cao tăng giảm thấp nhất 47.5 cao nhất có thể 67.5 ly ! Tks

ahoo, Võ Hoàng Gia and namnguyen49 like this.
  2. namnguyen49

namnguyen49 Advanced Member

muon dung thu . mua 1 cai cos ban ko bac oi xin cam on

DK.Vàng likes this.
  3. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Trước tiên e sẽ cho ra lò 10 bộ y như vậy ! Ae nào thích thì ib e nhé ! Tks

Võ Hoàng Gia likes this.
  4. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Tầm 3 ngày sẽ có ! Tks a Nam ! E tên Vàng

namnguyen49 likes this.
  5. lalala

lalala Approved Member

Nhìn món này lại nhớ cái vụ clone vòng số 8 của audio replas :)

DK.Vàng likes this.
  6. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Vòng số 8 chụp vào ổ cắm đúng ko bác ...

lalala likes this.
  7. stinger

stinger Advanced Member

em đặt 2 bộ ạ , 0844666333

DK.Vàng likes this.
  8. nqkhanhn

nqkhanhn Advanced Member

Nhìn cầu kỳ quá. Hay lắm thớt.

DK.Vàng likes this.
  9. huyhoang

huyhoang Advanced Member

Mình cũng rất quan tâm , nhưng có lẽ bác nên cho giá để Anh Em cùng nhau đặt hàng , ví dụ : 10 bộ thì giá là 1200k/bộ , 20 bộ thì giá ? , 50 bộ thì giá ? Và 100 bộ giá ? Và trên 100 bộ ,giá ? Em nghĩ đối với 1 bộ dàn cơ bản dùng Pre-power và dùng BACL hộp nằm ngang thì cũng phải same same cần 10 bộ

DK.Vàng likes this.
  10. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

ok bác ! Khi ra sản phẩm e alo bác nhé ! Tks bác nhìu !

11. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

hi a ,,, như e đã nói nếu ae mình oder chung trên 10 bộ thì giá cả sẽ giảm và nếu nhiều hơn nữa thì giá sẽ mềm hơn rất nhiều !

12. huyhoang

huyhoang Advanced Member

Em nghĩ bên gia công sẽ tính được giá thành hoàn thiện theo từng số lượng gia công , để Anh Em cùng gom chung đặt hàng biết cách mà đặt , giá theo từng số lượng cụ thể , chứ nói chung chung là số lượng nhiều giá sẽ mềm , thì khó để Anh Em quan tâm

DK.Vàng likes this.
  13. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Ok a! E sẽ xem giá cụ thể và lập topic cho ae dễ dàng biết được giá từng số lượng chj thể ... tks

Mr. Long likes this.
  14. khanhbeohp

khanhbeohp Advanced Member

cho mình đặt 10 bộ nhé

DK.Vàng likes this.
  15. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Chủ thớt cho e lăn tăn chút: e thấy nhiều phân tich cho thấy dây loa, dây tín hiệu, dây nguồn được bác sĩ khuyên dùng là nên để cách khỏi mặt đất (vì sao thì chắc bác sĩ phân tích rồi), vậy thêm cục đỡ bằng nhôm này liệu có vô tính "nối vòng tay lớn" không bác? mặc dù mục đích để kê cho đỡ gập vẹo jack nguồn và đỡ tải cho ACinlet!
    E đang hóng.

DK.Vàng likes this.
  16. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

34473A04-3BCB-48BA-B207-4C3FE137F78B.png Hi các ae ! Sau khi tính toán tất cả chi phí như lời a huyhoang góp ý ,,, giờ e đưa ra giá cụ thể cho ae xem giá từng số lượng nhé :
    Từ 1-10 bộ : 1.200k
    Từ 10-20 bộ : giá 1000k
    Từ 50-100 bộ : giá 800k !
    Giá đó là đã hoàn chỉnh hết tất cả ! Và nếu ae nào mua 1 lần từ 5 bộ sẽ có tốt hơn là mua lẻ từng bộ ! Ae nào mún đặt vui lòng ck e trước 50% số tiền hoặc ck hết càng tốt ! Về mặt uy tín ae cứ yên tâm ,,, làm ăn đàng hoàng thì sẽ được dài lâu ,,, còn lạng quạng thì sẽ tự mình giết con đường sống của mình ! Ae nào ck viết rõ dùm e số lượng ,,, tên số đt và địa chỉ để e tổng kết số lượng ! E tên Vàng 0937357118 zalo & alo ! Và ae nào mún chiều cao hơn thì nói rõ e sẽ làm theo yêu cầu và giá sẽ cũng thay đổi ! Tks các ae đã quan tâm và ủng hộ ! Sacombank nhé các bác !

17. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Hi bác ! Như e đã phân tích ở phía trên mục đích bộ đỡ giắc nguồn này mình sử dụng để nâng đỡ giắc nguồn khỏi bị sệ và tiếp xúc giữa hai cái tiếp điểm giữa giắc và đuôi nguồn tốt hơn ! Như hình bác thấy toàn bộ dây e đều kê lên khỏi mặt sàn ! Và vật liệu e dùng ở đây là bằng nhôm láp 6061 của hàn quốc ,, vật liệu này đa số các hãng audio đều xài bằng nhôm cho sản phẩm của mình! Nên vấn đề “ nối vòng tay lớn “ như bác lo sẽ lo xảy ra ! Tks ! Các hãng làm phụ kiện nó cũng làm bằng nhôm hoặc thau đồng & inox ! Những vật liệu này sẽ không bị nhiễm từ ! Tks

hhiepbi likes this.
  18. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Ngoài việc đỡ xệ làm jack tiếp xúc và chống rung làm tiếng tốt hơn thì e đã làm (cải thiện trông thấy), tuy nhiên bác có thể review chi tiết hơn về vật liệu này cho thay đổi chất âm tốt hơn dùng vật liệu khác không. Hiện e dùng vật liệu nhựa xốp. Tks

Quyềnh phở likes this.
  19. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

1 số thiết bị power inlet nằm phía trên cao thì giải pháp này chưa áp dụng đc nhỉ

DK.Vàng likes this.
  20. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Bác đã trải nghiệm rồi và có kết quả thì e ko rì qui nữa ! Tiếp xúc tốt kê kích tốt thì nó sẽ cho ra âm thanh tốt ! Còn về vật liệu e làm bằng nhôm điều đầu tiên mình thấy thấy đó là nhìn sẽ đẹp hơn ,,, chuyên nghiệp hơn làm cho bộ dàn mình nhìn kích thích hơn ,, audio tiêu chí ae mình nghe và nhìn mà đúng ko bác ! Hihi ! Thứ 2 là sẽ cứng cáp hơn so với bác đang dùng là bằng xốp theo lời bác nói ! Nói chung về mặt âm thanh có thay đổi như bác đã trải nghiệm ! Về mặt thẩm mĩ thì như e nói ! Không riêng gì thú chơi này mà tất cả các môn chơi khác nếu mình đam mê chăm chút những thứ nhỏ nhất sẽ mang đến cho mình niềm vui và đạt được kết quả mà mình đã bỏ ra ! Tks

hhiepbi likes this.
  21. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Được chứ bác ! Bác cho e thông số chiều cao từ mặt sàn chạm vào giắc ,,, e sẽ làm theo yêu cầu của bác ! Tks

22. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Bác nói đúng ý em luôn.
    Nếu bác Vàng hay ae đã xài rồi có review cho mọi người biết về chất âm nó thay đổi ntn thì tốt biết mấy. Về góc độ cơ khí hay Pro phần nhìn không cần nói nữa.
    Biết rằng chất liệu nhôm không gây từ tính nhưng kê dưới dây nguồn hay dây loa đều có ảnh hưởng đến chất luongj âm thanh, có thể hay hơn hoặc tăng giảm dải nọ dải kia chả hạn.
    Đơn giản như chân chống rung đợt mua chung chỗ bác Dung1972 hay bác Huyhoang đấy, ngoài khả năng chống rung thì nó cũng thay đổi dải này khác, cao sân khấu gì gì đó, đấy là em để kê không 1 miếng dưới dây nguồn hoặc dây loa mà không có bi và nửa trên nhé.

Do vậy cái này của bác Vàng em cũng rất quan tâm bới cục booster đắt quá, hãng nó làm cái vật liệu thì ngòi công năng kê giữ thì nó cho tăng cường chất lượng âm thanh cả đấy nên các bác nhận ra âm thanh cải thiện, chứ không chỉ kê giữ thuần túy mà nó cải thiện đâu.

Rất mong cảm nhận của bác Vàng và ae khác. Thks

DK.Vàng likes this.
  23. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

e dùng nhựa (là nhựa ở dạng xốp chứ không đặc cứng) chứ không phải xốp bác ơi. E kê cho cả dây nguồn và dây loa luôn, nó cải thiện tốt lên (cảm nhận được, e nghĩ do dây không còn bị rung khi chơi nên tiếng tĩnh và tách bạch hơn, dải cao không bị cứng, mịn hơn hẳn, bass không bị nhòe (cái này thì trước khi kê khó cảm nhận dc nhưng sau khi kê thì mới thấy... sao mình không làm trước kía nhỉ? ;)).

phuongorchids and DK.Vàng like this.
  24. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Cái này do nhu cầu thực tế chính bản thân e nên e đã làm ,,, việc ảnh hưởng đến chất âm cái đó tuỳ vào mỗi ae ta chơi cảm nhận bác ạ ! Nếu e nói nghe hay hơn thì sẽ không khách quan cho lắm vì mỗi người mỗi cảm nhận ,,, nhưng e chắc 1 điều nếu kê kích tốt thì khả năng tiếp xúc giữa các mối tiếp điểm trên giắc nguồn và đuôi nguồn sẽ không gây ra suy hao chưa kể đến lâu ngày sẽ gây ra hiện tượng mòn ko đều do tiếp xúc bị xệ ! Còn booster của Fu thì ko phải bàn cãi rồi e đang xài cho cdp quả thật là thay đổi rõ ràng ,,, nền âm tĩnh và dải trên sắc nét hơn , mid truyền cảm hơn nhiều ,,, dải dưới kiêmt soát tốt hơn ko ù rền ( dù vẫn còn tí ,, có lẽ do phòng ) hiện e đang kê cục e làm ra cho phần giắc của bacl do e xài dây fu sp55n nó nặng quá ghì đầu giắc xuống thấy rõ !

Quyềnh phở likes this.
  25. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

Mỗi cái mình chăm chút sẽ có kết quả bất ngờ he !

Mr. Long likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...