Thread Status:
Not open for further replies.
  1. quynguyen

quynguyen Approved Member

Tên mặt hàng: Board mạch nguồn cao cấp HACH ULTRA
    Tình trạng, mô tả: Tháo máy.
    Giá bán: 3000000
    Khu vực: Đồng Nai
    Điện thoại: 0166.948.5094
    Giao hàng: Ship toàn quốc
    Thông tin thêm: Lười DIY dự án nguồn pin cao cấp cho audio nên bán cho các bác thích DIY. Mạch này nhìn rất đẹp, ở ngoài đẹp hơn trong hình rất rất nhiều, em đã ngắm nó mê mệt cả ngày k chán các bác ạ, của US hay Thụy Sĩ gì đó không rõ, nói chung là của EU. Trên mạch toàn linh kiện của Linear và Fairchild, coilcraft, coiltronic,... chất lượng gia công mạch phải nói là đẹp từng mm. Rất thích hợp cho các bác làm nguồn rời nhiều áp 12v, 5v, 9v,... có dòng ra và áp ổn định từ bình ắc qui hoặc từ pin laptop hoặc là từ biến áp 12v cho các con DAC dắt tiền hoặc Pi music server,... Thông số chi tiết như xem hình sẽ rõ ạ.
    tổng thế như này
    chi tiết áp và dòng ạ
    mạch bóng lắm ạ
    mặt sau ạ
    đầu vào là khối buck-boost hiệu suất cao (hơn 95%) giúp áp chính luôn là 12v cố định cho dù nguồn điện vào có áp dao động từ 9v đến hơn 24v ạ. (đây là lý do thích hợp khi dùng điện cấp vào mạch là pin, acqui, hoặc là biến áp có đầu ra không ổn định đó ạ).
    trên mạch có jumper giúp ta chọn kích mạch sẵn luôn hoặc là kích thông qua đầu dây RUN (hiện như hình là chọn kích sẵn ạ)
    Các đầu chui tháo ra cắm vô được ạ, và các bác có thể nhét dây khác vào dễ dàng vì là dạng chui kẹp dây, nhét dây vào chui là nó sẽ tự ăn với lõi đồng của dây.

Lời kết: đây không phải là dạng mạch ổn áp Linear hoàn toàn nha các bác, một số khối nó là Buck-boost, một số là buck, một số là Low drop out ạ (vì nó ưu tiên về mặt hiệu suất nên k thể là Linear ạ). nhưng chất lượng và độ nhiễu thì cực kỳ thấp nhé các bác, vì mạch này được thiết kế để cấp nguồn cho các cảm biến và bộ tính toán trong máy đo đạc và phân tich hóa chất mà.
    Em cám ơn các bác đã quan tâm. Giá cả có thể thương lượng nếu các bác thấy chưa hợp lý.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...