(Cần mua) Bóng lẻ CCA telefunken, Mullard E88CC

Discussion in 'Linh kiện - Thiết bị khác' started by DUCTHUAN, 12/6/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. DUCTHUAN

DUCTHUAN Approved Member

Em mới tập tành chơi đèn đóm nên vừa rồi mua 1 cặp bóng Pre CCA của Telefunken, về nghe vài ngày mới phát hiện ra 1 con bị lỗi (nghe nóng lên là 1 bên loa bị nghe tiếng xì), nay cần mua 1 bóng bóng về để cho có cặp đôi hoàn hảo
    - Và cần thêm 1 bóng Mullard E88CC (do mua Pre cậu em tặng có 1 bóng á, kkk)

Tên mặt hàng: CCA telefunken Gold Pin và E88CC Mullard

Tình trạng, mô tả: còn mới càng tốt
    Giá bán: thỏa thuận
    Khu vực: TP HCM hoặc toàn quốc
    Điện thoại: 096864 ba chín ba chín
    Giao hàng: thỏa thuận
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:

Attached Files:

Tags:
  2. quynh888

quynh888 Advanced Member

Bác Back lại người mua chứ cặp bóng 13-14t chứ có ít đâu. Nguyên tắc về tess mà lỗi người bán phải chịu trách nhiệm.

DUCTHUAN likes this.
  3. DUCTHUAN

DUCTHUAN Approved Member

Cũng có trao đổi nhưng người bán bảo có thể do Biat đèn của mình mạnh quá gây hư bóng bác ạ, mình mới chơi món đèn đóm nên không rành đâu. Cám ơn bác nhiều nhé

4. an1234

an1234 Advanced Member

Không thể có chuyện đó được đâu bác,xem lại cặp tube hình như chưa ổn!

DUCTHUAN likes this.
  5. skr

skr Advanced Member

Bác đem đi đo là biết thôi.

6. Liam

Liam Advanced Member

Đo trước lúc bán chứ xài rồi cũng khó nói bác. Còn chuyện cắm vô amply hư đèn là có thật, trước mình cũng có bán 1 cặp đèn Mullard EL84 cho 1 bác trên này, trước khi bán có đo test trên máy ngon lành, bác ấy về cắm lên amply do bạn ráp, rồi báo không nghe đc, mình cũng nhận lại, test chết cả 2 bóng. Sau cũng gởi bù 2 bóng khác cho bác đó, rồi cứ nhắc mãi bác đi đo kiểm lại, hư bóng lại tiếc.

7. skr

skr Advanced Member

Bóng cs EL84 thì rất dễ hư nếu ampli có vấn đề còn bóng pre thì không có chuyện cắm vào tèo ngay bác ah.

8. Rosartaudio

Rosartaudio Advanced Member

Nói chung, mấy ông lươn đó thì bác cứ vứt lên cho ae tham khảo! Biết còn tránh.

cặp cca đó gần 20tr / mà Bác Ko yêu cầu đo thì cũng thua

9. thangvc

thangvc Advanced Member

Bác cũng thấy Bác chủ bảo là mới biết chơi đấy thôi.

Lấy lý do là do Bias cao thì mới bị xì, mà xì có 1 tube à? Biết bác chủ là mới nhập môn nên nói thế khỏi phải trả tiền lại, gian thế là cùng chả khác gì lừa đảo.

Có câu người mua lầm chứ người bán có sai bao giờ?

Tiepmedia likes this.
  10. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Bóng công suất rất dễ hư nếu Ampli bias chỉnh tay; do người k biết chọc tuoc no vit xoay, hoặc do mối hàn trở, tụ thoát katot tầng công suất không kỹ ..bung ra thì tèo bóng ngay.

11. haiken

haiken Advanced Member

- Thỏa thuận với Bác là cắm vào nghe ok thì xong. Bác nghe một hai ngày sau còn bảo bóng này nền âm tỉnh, trong trẻo, cắm bóng này vào rồi thì không muốn rút ra.
    - Sau đó hơn một tuần thì bảo là bị xì một bên thì không thể nói được là vì sao. Bác comment như vậy các Bác khác lại bảo em lừa đảo rồi.
    - Em nói là: Có khả năng pre của Bác cao áp cao quá dễ làm hỏng bóng, chớ đâu có nói gì về bias??? Bác xem lại tin nhắn
    - Bóng này em cũng lấy lại của một Bác uy tín trên này, không nhẽ lại bảo Bác ấy lừa đảo?
    - Em bán mà người mua nghe không được em cũng đâu có vui. Nên em cũng đề nghị đổi cho Bác một cặp khác rẻ tiền hơn, mỗi người thiệt một ít mà Bác cũng không quan tâm phương án này.

12. thangvc

thangvc Advanced Member

Em thấy Bác chơi hông có vui!

Bác chơi bóng bác biết, dòng Cca có dễ xì k? Nếu Pinched Waist đưa vào pre đời mới có xì nhẹ là đúng, Tele Cca em chấp bác nghe 1 tuần nó xì áh. Bác chủ nói nghe mấy tiếng thì có xì, mà xì có 1 bóng ah? Nếu cao áp hại bóng, sao nó k hại cả hai mà chỉ là một?

Nếu như Bác có thiện chí, và chứng minh mình trong sạch thì kêu bác chủ mang cái pre ra thợ hoặc ai đó rành về kỹ thuật chẳng hạn Anh Bình Bàu Cát! Em sẽ cho bác và bác chủ mượn cặp tele cca đúng đời của bác ra test, bác có muốn thử k? Nếu hư bóng em chịu!

Bác lấy của ai uy tín em k cần biết, nhưng bác bán cho người ta Cca mới hơn tuần thì em nghĩ bác thành tâm nói xin lỗi và đề nghị đổi bóng khác hoặc bác trả tiền lại!? Bán đồ lỗi còn muốn chia sẽ thiệt hại? Rõ ràng bác đâu có muốn back tiền cho người ta, vậy k lừa hay em phải gọi sao cho nó đúng?

Em nói thật, em cũng có bán đồ! Nhưng em phải chắc chắn rằng món của em khi người ta mua k bị lỗi, còn lỗi là em vứt chứ k bán! Lấy được chút tiền người ta liệu có giàu lên hay là mang tiếng?

Các bác thoả thuận nhau đi, hẹn ngày em mang bóng ra. Nhắn cho em theo số 0913628949, giờ dịch bệnh em rãnh k đi đâu ngoài SG.

Sorry bác chủ, em phản ứng hơi quá.

13. ducanh900

ducanh900 Advanced Member

Cái này ko nói trc đc nhé. Như Calypso mà cắm E88CC hoặc 6922 thì 100% sẽ bị xì 1 bên ko biết con pre này có giống vậy ko? Khi cắm bóng đó vào thiết bị khác thì lại bình thường

14. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tôi cũng anh bạn chơi Calypso cũng mua E88CC của một bác uy tín trên vnav và thay vào cũng bị xì 1 bên (ko rõ tại sao?) Nhưng bác bác này âm thầm chịu chứ ko kêu ca phàn nàn gì, sau đó tặng lại cho 1 anh bạn khác. Hì..Chơi đẹp thật!

15. thangvc

thangvc Advanced Member

Em đang sài Calypso nè bác. Đặt điểm của Calypso là “gain” luôn cao, bóng yếu là xì chắc. Em cũng có cơ hội sài valvo E88CC D getter, siemens e88cc d geter 1953, Amperex 6922 pq pw d getter USA rồi bác quả thật bóng này bị xì vì nó yếu và vì nó pw! Riêng Cca em nghe từ Siemens đời sau 1970 đến đời Cca Cos 3A 1963, đến tele Cca là k xì nha bác!
    Bác check lại.

16. DUCTHUAN

DUCTHUAN Approved Member

Thứ nhất: Mình có nói như vậy, bóng này hay, chi tiết và nền âm tĩnh….nhưng do là dân mới chơi đèn nên mình không biết nó bị lỗi bác ạ. Lỗi ở đây rất khó phát hiện nếu là dân mới như mình (khi bật máy cả chục lần sẽ nghe 1 lần hơi có tiếng kêu rất nhẹ, và vì mới nên mình nghĩ là bóng đèn khi nóng sẽ bắn hạt điện tử…., và khi nghe đến cả tuần sau thì hiện tượng khi nghe 4-5 tiếng liên tục mới phát hiện ra
    Thứ 2: cám ơn bác nào đã nói câu: người mua lầm chứ người bán không lầm
    Thứ 3: sau khi phát hiện lỗi mình phản ánh với bác để mong muốn có sự chia sẻ, nhưng bác đề nghị đổi ngang cặp CCA của Siamen giá khoảng 8tr, có nghĩa là mình phải bỏ ra 14tr để mua cặp Siamen này với giá 8tr mà là thiện chí hả bác? Mình không muốn phát sinh thêm sự phiền phức nên quyết định giữ 1 con bóng lại coi như bài học vậy.

còn bóng CCA tele là hay, chi tiết và hợp với gu mình, nên vẫn mong muốn bác nào có quả lẻ thì chia sẻ với mình nên mình đăng lên diễn đàn này để tìm mua, và nói thật những gì mình gặp phải thôi bác. Thân

Em vẫn cần 1 quả nhé các bác ơi, hoặc bác nào có cả cặp hàng ngon chia lại cho em nhé. Xin cám ơn các bác nhiều, và cũng mong muốn không tranh luận thêm nữa.

an1234 likes this.
  17. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Khoan khoan các bạn bình tĩnh!
    Mấy cái loại E88CC và tương đương là loại bóng hay nhưng khá đỏng đảnh. Khi phân cực nên chạy áp dưới 130vdc ( nên để 80 đến 90v thôi) và dòng khoảng 5mA thôi cho nó an toàn. Nếu thiết bị mà bị lỗi do linh kiện hoặc phân cực quá hóp làm bóng chạy quá mức sẽ dễ bị chết bóng hoặc tuổi thọ suy giảm, đặc biệt mấy cái bóng quý hiếm Au Mỹ càng dễ chết. Bạn chủ máy trước khi thay bóng khác nên k tra lại cho kỹ cho dù nó là đồ hãng tên tuổi hay diy.
    Đang Covid rảnh rỗi nên tui hơi nhìu chiện tí các bạn thông cảm nghen.

18. mryeknom

mryeknom Advanced Member

đọc hoang mang thật, nên giờ kiếm cặp e8cc chưa đc vì lưỡng lự bóng cũ (nghe được khen nhiều loại) và bóng mới sx (ko thấy ai khen).
    bóng cũ thì cũng ngại, vì mình là người mới chơi bóng chưa biết ai là người bán có uy tín "thật sự".
    chúc bác chủ kiếm đc con lẻ còn lại

19. Tiepmedia

Tiepmedia Advanced Member

94F57ADF-DED0-4B59-8AAC-5FB47F766999.jpeg em mời bac valvo. bóng yếu cho trả lai. 0944779179

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Đây 1 quả tele chân vàng đây. Ưng thì pm giá rẻ............

Attached Files:

21. DUCTHUAN

DUCTHUAN Approved Member

Cũng là CCA luôn hả bác ơi, bác cho em rõ hơn tí nhé, như tình trạng bóng….

22. quynh888

quynh888 Advanced Member

Thế bác cắm bóng của em vào nó có sao ko bác

23. quynh888

quynh888 Advanced Member

Chuẩn luôn bác ................

24. quynh888

quynh888 Advanced Member

Cuhẩn luôn em thấy bảo bác ấy cắm bóng khác nghe cả tuần ko sao, nếu Bias có vấn đề thì đã tèo ngay cặp thay thế rồi

25. quynh888

quynh888 Advanced Member

Bác có thể công khai nick người bán để anh em tránh mắc phải. Nếu là chỗ thân tình bác ibox em nick shop, ĐT người bán nhé. Đa tạ

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...