Cảm nhận về Dac Gia Huy DSD Advance

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by khuongtran, 15/1/19.

1. thai64

thai64 Advanced Member

@ Thấy a,e ta máu lửa về DAC GH...

Bác GH có một buổi giới thiệu sản phẩm mới và cũng là dịp chi ân với khách hàng thì trên cả tuyệt vời nhỉ ? Lúc đó bác nào thích so găng thì OK cho mái thoải đi...;)

Ý kiến của bác Ngoc2...mở thi hoa hậu VN cũng đủ mệt :p

Cũng chỉ là ý kiến cá nhân.

tieuphi2006 and Ngoc2 like this.
  2. lanman

lanman Advanced Member

Vâng, chắc bác nghe ké loa phường [emoji16]

tieuphi2006 likes this.
  3. panzer90

panzer90 Advanced Member

Nhà nghèo mà! Nên toàn đi nghe ké ah [emoji16][emoji16][emoji16]

tieuphi2006 likes this.
  4. NT08

NT08 Approved Member

Ngon trong tầm giá thì múc thôi các cụ

tieuphi2006 likes this.
  5. CUTEO

CUTEO Approved Member

Qua tìm hiểu tôi cũng thấy anh em dạo này chơi đồ Gia Huy nhiều không biết là thế nào, Tôi có nghe qua dòng này 1 lần của ông bạn, chỉ thế về mặt công nghệ thì thấy ok, nhưng về chất âm thì ko có gì đặc sắc. Phải chăng cũng vì thương hiệu ngoại nó mài mòn cái đầu người sở hữu hay sao mà khi ngồi nghe thấy nó không ổn mà mức giá cũng không rẻ.
    Tôi có chút ý kiến các bác chém nhẹ tay thôi nhé

panzer90 and tieuphi2006 like this.
  6. tieuphi2006

tieuphi2006 Advanced Member

Em dang can 1 digione, anh nao' du khong dung de lai em nha.
    Thank anh.

7. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Topic về cảm nghĩ, cảm nhận mà bác, bác nghĩ nào nói vậy là rất đáng trân trọng rồi, chỉ e ngại nhất là nghĩ một đằng, nói một nẻo, lúc đó người mới chơi ko biết thế nào mà lần.
    Trên quan điểm khách quan mà nói, hiệu quả của DAC phụ thuộc vào hệ thống và gu nghe. Với những bộ dàn có sử dụng DAC GH và tương đương (dsc1) mà em đã nghe qua thì thấy dòng DAC này nên ghép cặp với dàn "thiên tối", còn với dàn đã setup tốt sẽ có khá nhiều đặc điểm "lộ ra", còn ra như nào phụ thuộc nhiều vào ...lỗ tai, mà ngay cả lỗ tai của cùng một người cũng luôn thay đổi và điều chỉnh không ngừng theo thời gian.

Last edited: 23/4/19
    quyennguyen, lanman, trungdng and 4 others like this.
  8. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Em thèm 1 con DAC lướt khoảng đôi ba chục đồng . mà mông lung quá. Thấy mỗi người chơi 1 dac. Chưa có bang hội như loa aply vs cd?

9. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Tại sao có nhiều hãng cd, loa, amp, dac, dây nhợ nguồn bọng,... nếu như có hãng tốt nhất thì người chơi đã dồn hết qua đó rồi. Phải khách quan vì đâu phải cái dac này nó hợp với bộ dàn, hay ghu nghe mình hay không. Có lần em đi test 1 bộ dàn. Nghe tối thui nhưng bác chủ tâm đắc khen hay. Nên nếu có chê cái dac nào thì nên nêu rõ mình đang setup nó với bộ dàn nào, Gu mình thế nào. Tránh khen chê lẫn lộn làm mất phương hướng anh em tập sự.

hollister and tieuphi2006 like this.
  10. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Bữa mấy bác test Dac GH, QH, thì kết quả Dac GH thắng (với Dac GH bản mới nhất, Dac QH bản 1 bóng) nhưng ko rõ do hợp dàn hay khác, thể loại nhạc gì. Kết quả có bác vui vẻ, có bác ko vui.
    Trước giờ em hay nghe phối ghép ko hợp sẽ nghe rất tệ, và tới ngày đẹp trời em gặp tại dàn nhà, amp khéo loa ko nổi, bass nghe chịu ko nổi, dù cũng con amp đó kéo loa khác nghe hay. Phải đổi amp khác kéo gấp. Việc hợp với ko hợp ảnh hưởng kinh dị thật.
    KL buổi test của 1 số bác ấy: Dùng con Pi chưa mod, làm nguồn phát, dac QH ko phát huy hết. Cùng music server GH thì Dac GH hơn.

Last edited: 24/7/19
    leminhtulinh likes this.
  11. chauphuong

chauphuong Advanced Member

DAC giahuy có nhiều bản, nâng cấp liên tục bác ạ

12. cottu

cottu Advanced Member

Hay mình dở người, đã là cảm nhận cá nhân, thì ai thấy đẹp, thấy hay đó là của riêng họ, phán xét làm chi, bởi ngay cái mà tai đang được nghe cũng có phải là thật đâu, đã chơi thì phải vui, chứ đừng đặt nặng cộng trừ này nọ.

leminhtulinh likes this.
  13. leminhtulinh

Em đang chơi dac giahuy advance 2019. Chưa nâng cấp super dac. Cá nhân em thấy quá ấn tượng so với em, mặc dù ngoại nội thất không tốt. Nhưng cũng nghe thử qua dac QH bản standard, phải nói dac QH chơi pcm rất hay mặc dù chỉ là bản standard. Tóm lại dù Gh hay QH. Ở tầm giá đó không thể kén cá chọn canh. Và chất lượng đem lại so với giá là hơn cả xứng đáng

Tran the minh likes this.
  14. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Còn nhiều bác làm dac diy hay nữa, tuy nhiên hiện em thấy chỉ có 2 Dac GH, QH là có thể bảo đảm thời gian giao hàng cho khách nếu có nhiều người đặt, mấy bác kia làm nhỏ giọt hơn. Giá cũng ko rẻ. Cũng tầm 2x tr trở lên. Muốn 1 dac rẻ mà hay hơi khó. Thật tình mà nói Dac diy TQ giúp người mới chơi có dac giá rẻ xài.
    Em nhớ thiếu Dac Thi Văn, cũng phổ biến.

leminhtulinh likes this.
  15. leminhtulinh

Chjnhs xác ạ. Tầm giá dưới 15tr dac TQ không tệ chút nào.

16. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Hix nhưng bị chê phần linh kiện ko tốt, dù với giá cỡ đó nó vô địch về chất lượng giá cả rồi. Linh kiện tốt là giá lên nữa. Lại càng khó mua.
    Em làm chung bảo mua dac mà muốn mua con dac gì đâu ko, lý do thấy rẻ, chỉ cho con tốt nhất trong đám dac đó thì chê mắc. Kết quả em cho mượn con dac ko dùng xài. Chứ chê hoài ko mua được gì. Thật ra em đó chỉ mua mỗi cái loa, còn thiếu gì em cho mượn, nếu ko cũng ko mua loa nghe T_T. Dàn âm thanh vẫn là thứ ko dễ xuống tiền mua.

leminhtulinh likes this.
  17. panzer90

panzer90 Advanced Member

Hai tầm tiền khác nhau đem so vơi nhau :)) hài hước thiệt (e ko xài dac QH nha)
    * Dac QH: chỉ là bản thấp nhất, hơn nữa lại xài usb aman dởm nên con clock trên đó cũng lởm theo mà clock lởm thì chất âm í ẹ là ch thường, nhưng đc cái bo giải mã làm khá kĩ, e đánh giá riêng bo này là rất ổn.
    - pi3 của QH chỉ xài nguồn ổn áp đơn hình như xài lt1084/1083 nên chạy trên này í ẹ là ch qa bthg hay mới là tai có vde :))
    - tầng đèn với linh kiện gọi là bthg chưa kể đến việc xài cao áp bán dẫn là điều ko đc đánh giá cao trong diy đèn (cái này thì GH cũng tương tự, có thể để đất sau này nâng cấp thành super super dac)

* Dac GH: bản cao cấp nhất của GH, nếu ko nhầm là đã đc thay bóng 6sn7 khá khủng với tụ xuất jaten đỏ và chắc chắn con usb giải mã với con clock trên nó là đồ ngon.
    - ms GH chạy trên main pc nên chắc chắn sẽ tốt hơn một con pi3 í ẹ chưa kể đến việc đc cấp 3 đg ổn áp (3,3 5 12)
    - tầng đèn xài linh kiện khá là tốt, nhưng vẫn với nhc điểm là ko chơi đèn nắn nhằm giảm bớt giá thành và hơn nữa cũng chả còn chỗ

Nắn đèn và nắn theo mạch bán dẫn tiếng rất khác nhau các bác nhé. Nắn đèn (đèn ngon, chứ cắm đèn í ẹ vào thì thôi nên xài bán dẫn) cho chất âm mượt mà, nhạc tính hơn rất n so với nắn bán dẫn nói chung.

dqmvn likes this.
  18. leminhtulinh

Em nghĩ bác hãy tới và thu hồi hết đồ của mình về. Dám chơi dám chịu. Nếu họ ko nỡ xuống tiền mua thì nghĩa là họ không mê. Ko mê sẽ ko thương iu chăm bẵm. Rồi có ngày đồ của bác cũng tiêu hết. Hồi mới chơi em cũng mua có cái amp 8tr. Nhưng chăm sóc em nó 2 năm trời khôg dính 1 hột bụi.

tieuphi2006 likes this.
  19. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Chơi của bác GH hay QH (một bác trong Nam, một ngoài Bắc), các bác ấy cũng là những người trực tiếp sản xuất và có đam mê audio, nên hỏng hóc hay nâng cấp đến đâu các bác ý đều take care cho anh em, xa gần thì đều mất thêm tí chi phí linh kiện nâng cấp...

Bác mua của mấy thằng tàu, khi máy hỏng với lỗi hoặc cần nâng cấp các bác kêu ai, mà bán em chắc chả ai mua lại của các bác, trừ khi bác đại hạ giá thì anh em DIY mua về vọc linh kiện thôi ạ.

Nên một khi các bác chọn đồ công nghệ thì các bác nên quan tâm đến người bán, hãng bán và triết lý kinh doanh của họ, tránh để ý đến việc bao tiền thì quyết định đồ chơi của mình.

Ngoc2 likes this.
  20. leminhtulinh

Ái chà. Chắc bác chưa tìm hỉu qua một số dòng dac TQ ở VN. Nó không phải hàng xách tay hay trôi nổi bác ạ. Đồ chính hãng nhập khẩu có tem tiếc và được một số shop phân phối đàng hoàng. Ở chính quốc họ cũng có danh tiếng chứ ko phải tào lao. Bảo hành thì tùy hãng và shop. 1 hay 3 năm j đó. Mark levinson cũng nhiu đó chứ hơn được sao ? 7 8tr với số người là cực lớn bác nhé, thậm chí đồ QH, GH cũ còn có 13tr họ còn không đụng nổi. Nói kiểu như bác anh em ít tiền thì nhịn thèm à ???

21. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

TQ cũng có hãng này hãng kia. Hãng lớn thì dân âu - mỹ cũng chơi nhiều (lên forum nước ngoài thấy bàn khá sôi nổi). Bác nào mua TQ thì nên mua hãng có tên tuổi, có nhà phân phối, shop uy tín là yên tâm.

Tran the minh and leminhtulinh like this.
  22. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em ngày trước cũng chỉ mua dàn rẻ chơi cho biết. Sau này đó bán, nhưng nghe loa vi tính dở qua chịu ko nổi lại mua. Nâng cấp dần.
    Bác Giáp - Ben Audio là người làm cho dòng dac TQ trở nên dễ tiếp cận hơn, chế độ bảo hành rất ổn. Dac diy VN giờ ko rẻ, nên dù có thua kém thì với giá hơn 10tr vẫn rẻ hơn 20tr, chấp nhận nghe dở chút còn hơn ko nghe T_T.

lanman and leminhtulinh like this.
  23. lanman

lanman Advanced Member

Dac Tàu do Giáp buôn là loại không tên, các bác cứ dùng đồ Tàu có tên như Denafrips, Matrix LHS, Gd Audio... thử xem, nhìn đã thấy hơn đứt mấy đồ Diy, mà giá cũng xêm xêm.

24. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Chào các bác:
    Em là người trực tiếp so sánh dac của các hảng made in Vn và có nhận xét gây nhiều hiểu lầm trong thời gian vừa qua . Em đã đọc rất nhiều các nhận xét của các bác . Hôm nay đi làm về sớm . Em xin bầy tỏ cảm nhận của mình
    Đầu tiên em xin công bố tổng giá thành đầu tư dac Gh: dac Gh 2018= 15 tr,tụ gấu= 5tr, bóng ecc33 mullard= 8tr5, công nâng cấp từ dac advance2018 lên super dac 2019 = 5 tr . Vì dùng bóng của em mua nên được giảm xuống 4tr . Vậy tổng giá thành dac= 32tr5
    Dac QH trước khi so sánh được bác chủ báo đã nâng cấp lên khoảng 32 tr
    Vì tế nhị nên em ko báo rõ giá thành nâng cấp hơn nhau 500 ngàn đồng ( ko đủ 1 bửa nhậu) làm các bác có nhận xét ko chuẩn
    Về đẳng cấp 1 bóng , 2 bóng, 3 bóng . Thật sự em cũng ko để ý . Nếu tính luôn thì em sẽ nói rõ ra khi so sánh với dac Thi van x- grand 3 bóng co 1 cặp 6 sn7 brimar , nếu dac Gh có chất âm ko bằng em có thể đỗ thừa 2 bóng ko bằng 3 bóng có được ko?. Em chỉ biết giá thành tương đương nhau là so sánh được. Còn về kỹ thuật chỉ có nhà sản xuất biết chứ người tiêu dùng làm sao biết được mà đoán mò . Người tiêu dùng chỉ biết chấp nhận được hay ko để xuống tiền mua hay ko
    Như ban đầu em đã nói đây chỉ là giao lưu ko có tính chất ăn thua . Vui là chính nên anh em họp lại ra vấn đề % để cải thiện chất âm cho lần sau để cùng nhau phát triển còn lần sau . Vì đây là VN cùng diy mà . Nói như các bác hơn thua thì ko có lần sau ko cần phải so sánh làm gì ( vì cái tôi trong các bác quá lớn- ko bao giờ nhận mình thua)
    Qua đây em cũng nói thật suy nghĩ của mình . Nếu có số tiền đó tại sao ko chọn dac xịn nước ngoài mà lại chọn dac Vn diy để khỏi phải đau đầu nhức tay. Mà là sự phát triển thiết bị âm thanh trong nước . Viêt Nam đang phát triển các công ty vn cũng phát triển. Em rất tự hào VN cũng đã có cty xuất khẩu thiết bị âm thanh ra nước ngoài được đánh giá khá cao . Nhưng như thế chưa đủ mà phải thật hay và rẻ. Muốn phát triển đôi khi phải nghe những lời trái tai mới hoàng thiện mình hơn nữa . 1 lời nói thật = 100 lời phù phím mong các bác thông cảm bỏ qua
    Em xin quay lại vấn đề Gh :
    Dac Gh 2018 lúc đầu ko hay phần pcm nghe bình thường ko có đặc sắc . Bác Gia phong đưa Dac Shiil-yaggdrasil analog 2 làm chuẩn để nghiên cứu lấy chất âm phát triển ra super dac 2019 đến khi super dac ra đời . Test mù 2 dac bác Gia phong ko nhận ra đâu là dac của mình. Về dây usb em mua đây usb ND hemdall2 đưa bác Nhân test và nghiên cứu ra đây usb 3 đầu hay hơn dây chính hảng mà anh em ai cũng công nhận và tìm mua . Thật sự bây giờ em vẫn chưa hài với dac Gh còn phải phát triền và nâng cấp nữa
    Qua lời những lời kể trên em để các bác nhận thấy Gh sinh sau đẻ muộn nhưng lắng nghe để cải tiến rồi phát triền mạnh mẽ . Em cũng mong các hảng khác vậy lắng nghe cải tiến , tự thiết kế và làm ra mạch có chất âm của riêng mình mang phong cách của mình ko ai có được như vậy mới độc lập phát triển bền lâu

25. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em dùng dac advance 2018, lên super dac 2019 thấy hay hơn hẳn, tất nhiên 1 phần vì giá cũng khác nhau, và cũng ko còn rẻ nữa (1x tr lên 2x tr). Thay đổi thấy rõ là phần nghe nhạc việt hay hơn hẳn.
    Em cũng hay hóng các topic so sánh, tuy nhiên đa phần kết quả ko công bố rõ ràng.
    Em vẫn nhớ bác @trung224 có những nhận xét về các loại dac hãng trên thị trường rất hay mà tới giờ vẫn có giá trị tham khảo trước khi xuống tiền mua.

tieuphi2006 likes this.

Share This Page

Loading...