Cảm nhận về Dac Gia Huy DSD Advance

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by khuongtran, 15/1/19.

1. panzer90

panzer90 Advanced Member

Ko biết có bác nào ở HN có dac gh super ko ah??? E mua qa nghe và giao lưu, nghe các bác tả mà e thèm đc nghe qa ạ.

tieuphi2006 likes this.
  2. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

DAC Giahuy QH hay Vanducuy đều là DAC
    Chưa đăng ký bản quyền nên chắc chăn Festival này bạn sẽ được thấy các DAC hiện diên.

Tại đánh giá (xem dưới) tác giả bài viết cũng đã nêu: đánh giá trên bản DAC Giahuy năm 2019 (không nhầm thì trong khoảng 2 năm DAC shop này xuất bản o dưới 5 loại) với DAC QH đời 1 bóng được người dùng nâng cấp,

Nên việc các shop cho AE được thấy sản phẩm cuối cùng tại festival để khẳng định giá trị đích thực là đương nhiên.

tieuphi2006 likes this.
  3. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Kêu gọi các bác có sở hữu DAC GH trên này giao lưu mà các bác ý im ắng quá.
    Hy vọng gặp nhau ở Festival DIY DAC vậy, cơ mà giờ này chưa thấy xuất hiện em DAC GH nào cả.;)

4. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Bác ở đâu ? Tp hcm có em

Haolq and dqmvn like this.
  5. thuyts

thuyts Approved Member

Em đặt bản full supper dac của gia huy, phải nói là rất hài lòng. Đập chết hoàn toàn dac tàu trước đó của em gustard x20

6. Tran the minh

Giao lưu vui là chính . Càng biết nhiều học hỏi càng nhiều[emoji3][emoji3][emoji3]

7. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Em ở Hà Nội, mùa vắng những cơn mưa, thi thoảng có lụt bác ạ.
    Giao lưu nếu đồ của mình có hơn thì nói thực là cũng có tí phấn khích, còn không bằng thì tiếp tục cải tiến để cho đồ tốt hơn, đơn giản là vậy.:)
    Hình như bác ở Hà Nội, ko biết bác có nhã hứng giao lưu ko?
    Em chuẩn bị cho con DIY DAC cải tiến thêm chút để tham gia Festival, trước khi cho nó lên bàn mổ em muốn thử xem nó ở mức nào rồi, sau đó tiến hành cũng ko muộn.:D

Last edited: 27/7/19
    thuyts and Tran the minh like this.
  8. Tran the minh

Em rất thích giao lưu với các bác có tính cách như bác . Tự diy càng thích . Em rất thích học hỏi các tiền bối đi trước[emoji3][emoji3][emoji3]

9. thuyts

thuyts Approved Member

Vâng, em ở HN nhưng ở ngoại thành hơi xa. Lại hay phải đi công tác nhiều nên ít khi đc rảnh đi giao lưu với các bác. Em lại chơi tai nghe cho tiện nghe đêm nên setup cũng lôm côm lắm :D

tieuphi2006 likes this.
  10. lanman

lanman Advanced Member

Các bác buồn cười thật, các bác Gh và Qh không ganh nhau thì thôi, các bác chỉ là người xuống tiền mà cũng ganh đua. Theo dõi một hồi em cũng chả hiểu Dac Gh hơn hay Qh hơn.

gzelka and Haolq like this.
  11. Haolq

Haolq Advanced Member

Qua Q7 giao lưu với em ko bác ? Em có DAC SIG dsd và DAC pcm rời .

12. Haolq

Haolq Advanced Member

Test và đưa ra nhận xét các sản phẩm hay chứ bác, âm thanh phải nghe kiểm trực tiếp mới biết có hay và hợp tai mình hay không, phản hồi của người dùng là rất hữu ích với nhà SX.

tieuphi2006, gzelka and pdthang like this.
  13. Tran the minh

Ok bác cho số dt để em tiện liên lạc

Haolq likes this.
  14. Haolq

Haolq Advanced Member

Em đã PM bác cho bác rồi ạ

15. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Em xin phép nêu "5 điều chẳng ai dạy".:p
    1. Em không thấy có yếu tố gây cười ở đây, nên ko cười được.:(
    2. Nói là "ganh đua" thì cũng không hẳn bác ạ, phải là "cạnh tranh". Cạnh tranh luôn là động lực cho sự phát triển của xã hội. Ngoài ra, cạnh tranh cũng mang lại gia vị cho cuộc sống. Ngay trong cạnh tranh lại có nhiều kiểu: cạnh tranh lành mạnh, cạnh tranh tiêu cực...Quan điểm của cá nhân em là phải năng "cạnh tranh" mới "mau lớn" được.:)
    3. "Ganh đua" không phải là việc của các bác GH, QH, etc, vì các bác ý chả có time, cũng như chả quan tâm cho lắm. Việc của các bác ý là làm sao thuyết phục được nhiều khách hàng nhất có thể, làm sao thu được lợi nhuận tối đa có thể (đã dính vào thương mại hầu như ai cũng vậy cả). Đơn cử như cái việc cấp nguồn trực tiếp cho bo Amanero từ nguồn của DAC đem lại rất nhiều hiệu quả nhưng bác QH cũng khá thờ ơ.o_O
    4. Không thể kết luận chung chung DAC nào hơn DAC nào được, nó phải đặt trong ngữ cảnh cụ thể, vì các yếu tố: phiên bản sản phẩm (hay mức độ cải tiến thiết kế sản phẩm), mức độ đầu tư linh kiện của người dùng khi đặt hàng SP, chi phí cuối cùng của sản phẩm, hệ thống setup, tai nghe mỗi cá nhân,..., nên cứ bàn luận mà không có "cạnh tranh" thì mãi không hồi kết.:eek:
    (Gần đây em còn ngộ ra một điều, rằng khả năng thuyết trình/hùng biện, định hướng khách hàng cũng đóng vai trò vô cùng quan trọng ảnh hưởng đến mức độ phổ cập của SP).;)
    5. Chỉ có thể kết luận được "mức độ thông thái" của audiophile dựa trên số tiền đã bỏ ra và chất âm thu lại được. Điều này lại phụ thuộc rất nhiều yếu tố: kinh nghiệm chơi; khả năng nghe ngóng, thu thập thông tin; mức độ giao lưu trải nghiệm thực tế; khả năng can thiệp vào thiết kế sản phẩm, hoặc thay đổi/tùy biến linh kiện; khả năng tính toán để có thể đặt hàng riêng modul nào đó của sản phẩm với mục tiêu giảm tối đa chi phí người mua, giảm tối thiểu lợi nhuận của người bán,...:D
    P/S: Audio vô cùng rộng lớn, học mãi không hết khôn.:mad:

Last edited: 27/7/19
  16. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em bữa nay mới coi qua fb renolabs của bác Uy thấy có con Dac dam1121 giá 25tr. Thêm lựa chọn cho mọi người ko biết diy thích các sản phẩm diy:p
    Em ko rành diy hay kỹ thuật liên quan tới âm thanh nên hay hóng hớt để cố gắng mua đồ đạt được điều 5 như bác nêu.

tieuphi2006 likes this.
  17. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Ở góc độ người tiêu dùng và phải bỏ ra ko ít tiền, trao đổi, bàn luận, so sánh về sản phẩm là bình thường. Ko như thế mới là ko bình thường.

18. panzer90

panzer90 Advanced Member

Hai bác nói quá chuẩn :d like mạnh cho hai bác.
    Ng dùng chỉ quan tâm mình bỏ ra 10 đồng thì nhận lại chất âm có xứng đáng với 10d hay ko, còn nhà sxuat thì quan tâm đến lợi nhuận và làm sao bán đc n sản phẩm. [emoji16][emoji16][emoji16][emoji16]

tieuphi2006 and Tran the minh like this.
  19. gzelka

gzelka Advanced Member

Các bác hiểu sâu ý bác lanman rồi.Test số sánh sản phẩm là rất cần thiế cho các bác mua sau. . Nhưng không cần cay cú ăn thua quá.

lanman and Tran the minh like this.
  20. Tran the minh

Bác nói quá chính xác . Em cũng vậy quyền lợi của người tiêu dùng là trên hết . Mình bỏ tiền ra nhiều chất âm phải hay . Làm hay là chuyện của nhà xs . Cai cú hơn thua làm gì cho mệt[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]

21. lanman

lanman Advanced Member

Đúng vậy đó các bác. Vui là chính
    Bác nào trót bỏ tiền mua phải đồ không ưng ý thì cũng coi như trải nghiệm. Sợ nhất các bác đi test xong, im thít sợ động chạm. Tiện các bác cho hỏi em không nghe nhạc Việt, chỉ nghe jazz, classic, hard rock, metal thì Dac Gh có hợp không ?

Satuki and tieuphi2006 like this.
  22. Tran the minh

Mình phải thử và so sánh mới biết có hay hay ko .là quyền lợi của mình

23. Tran the minh

Bây giờ em đi test máy đây . Chào các bác

Haolq likes this.
  24. thuyts

thuyts Approved Member

Em đang nghe class và rock đây, thấy rất ngon. Do còn phụ thuộc vào dàn và chất lượng nhạc nữa. Bộ của em nghe vocal hay bị chói ở high mid, đặc biệt bản thu kém.

lanman and tieuphi2006 like this.
  25. gzelka

gzelka Advanced Member

Đợi chia xẻ chân tình của bác.

Share This Page

Loading...