Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Bên cạnh âm nhạc thì bóng đá là một niềm đam mê của em, đội bóng mà em yêu mến là Barcelona. Đội bóng của những kỹ thuật gia siêu hạng, lối chơi tiqui-taca ban bật phối hợp nhỏ say đắm lòng người. Có bác nào cùng chung sở thích với em không ạ ?

Tags:
  2. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Em chỉ thích Messi nếu về đá cặp với Roon ở MU thôi bác ạ. Còn đâu em kô khoái bất kỳ đội nào ngoài "quỷ đỏ". :lol:

3. uydo

uydo Advanced Member

Có mình đây, nhẩm lại, mình thích Barca từ khi nào nhỉ ? Từ thời Ronald Koeman, Histoi Stochikop, Romario..trải qua bao nhiêu thăng trầm, cho đến ngày nay. Thế nhưng, dù thời nào đi nữa, bóng đá của Barca có một nét đặc trưng mà hiếm đội nào có được. Lối đá tấn công, với nghệ thuật đẹp mắt, với thuật siêu việt, với tinh thần đồng đội cao cả...có nhiều đội bóng khác cũng có những nét đặc trưng như thế, nhưng với barca, nổi bậc trên hết mà mình nhận ra, đó là đội bóng với tình yêu bóng đá mãnh liệt, từ cầu thủ trong sân, ban lãnh đạo hay huấn luận viên, cho đến cả người hâm mộ.

4. mtv785

mtv785 Advanced Member

Em xi đăng nhập 1 chân ở đây nhé, cầu thủ em thích la xavi "nhà cung cấp" của barca, hôm nào offline để ủng hộ barca ở C1 thỉ tuyệt quá :D

Attached Files:

5. tantan

tantan Advanced Member

Mình thích nhất lối đá cũa Baca,dù thời đại cũng vậy đá đẹp,tấn công ....kô từ nào tả xiết,nay có thêm phong cách THẮNG KÔ KIÊU,BẠI KÔ NÃN :lol:

6. TiNgocuatoi

OK các bác, vậy thì chúng ta thường xuyên cập nhật tin tức về Barca cũng như bàn luận về những trận đấu của Barca vào mỗi cuối tuần nhé.

Em xin điểm qua một vài tin tức đáng chú ý về Barca trong những ngày qua:

-Barca vừa phá bỏ truyền thống không quảng cáo trên áo thi đấu của mình bằng hợp đồng quảng cáo với uất quảng cáo với tổ chức Qatar Foundation giá 30 triệu/mùa là hợp đồng quảng cáo trên áo đấu đắt giá nhất trong lịch sử, vượt qua M.U, Liverpool & Real Madrid!

- Barca chuẩn bị đón bản hợp đồng mới Ibrahim Afelley vào ngày 23/12 để chốt các điều khoản trong hợp đồng. Tiền vệ tấn công người Hà Lan này sẽ chính thức thi đấu cho Barca vào tháng 1.

- Theo nhiều nguồn tin, Man City sẵn sàng bỏ ra 100 triệu Euro để mua tiền vệ ngôi sao người Tây Ban Nha , Andres Iniesta

- Ba cầu thủ của Barca đều có mặt trong danh sách rút gọn của danh hiệu Quả Bóng Vàng năm nay : Messi, Xavi & Iniesta. Đây có thể được coi là quả bóng vàng cho La Masia, lò đào tạo cầu thủ nổi tiếng thế giới

- Barca đang dành sự quan tâm đặc biệt đến trung vệ trẻ đầy tiềm năng được coi là sáng giá nhất nước Pháp của Paris Saint-Germain : Mamadou Sakho để gia cố hàng phòng ngự

7. TiNgocuatoi

Ngày 17 này sẽ bốc thăm chia cặp vòng loại trực tiếp C1. Những đối thủ tiếp theo của Barca sẽ là một trong : Inter, AC Milan, Olypique Marseilles,Arsenal, AS Roma, Lyon

Cuối tuần này Barca sẽ có chuyến làm khách được đánh giá là rất khó khăn đến SVĐ Olímpic Lluís Companys của Espayol. Tiền đạo chủ lực của Bầy vẹt - Osvaldo khẳng định Espanyol sẽ không chơi 1 trận bóng đá bình thường với Los Blaugrana: "Sẽ có 1 cuộc chiến tranh trên sân cỏ"... "Chúng ta sẽ ra sân để chơi bóng, nhưng vì đối thủ là Đội bóng số 1 thế giới, nên Espanyol sẽ phải dùng đến 'vũ khí' của riêng mình"!

8. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em cũng là fan của bát xa từ khi biết đá bóng đến giờ :D ,nhưng có lẻ em không cập nhật thường xuyên được như bác, em chỉ biết mê và xem bát xa đá mà thôi :lol: .

9. TiNgocuatoi

Chịu khó update tin tức tí chứ bác, nhà có net mà tội gì, hì hì

10. quankien

quankien Advanced Member

Em chỉ thích Messi nếu về đá cặp với Roon ở MU thôi bác ạ. Còn đâu em kô khoái bất kỳ đội nào ngoài "quỷ đỏ".

ỐI GIỜI ƠI!!!!
    Ông Mike này làm bạn với tôi dc đấy như tôi là bạn của Tuấn Vũ ý (steelman)! Tôi cũng khoái nhất MU đấy mà Messi về đá cặp với rooney nưa thì tuyệt cú mèo. nếu đưa Xavi về đá ở hàng tiền vệ nữa thì vô đối luôn.
    Mà nếu lần sau ông Mike ra HN chơi nhớ alo đi đá giao lưu nhé. đá sân cỏ ( sân phòng không) ngon lắm. nhớ alo đá giao lưa nhé mà nhớ mang áo đấu MU đi theo nha.
    hỏi tí có áo đấu MU chưa!? Tôi có rồi hehehe. :lol: :D :D :D

11. TiNgocuatoi

Các bác khôn thế toàn mong cầu thủ giỏi của đội khác về đội mình :D Tiếc là em chả thích ông nào của MU cả :lol:

12. Mike

Mike Advanced Member

Cả đội Barca em thích có Messi, còn lại để em xếp đội hình thì em sẽ liệt kê đội mạnh nhất theo em ở thời điểm hiện tại thì Xavi, Iniesta.. nằm ở đội hình 2. :lol:
    @quankien: Tks bác quan tâm, em có cái áo thun khá độc của MU mua bên Thái, khi nào ra HN em giao lưu mặc nhưng rét 5 độ C mặc vào mắt. Đá thì em thích vị trí của Platini, Del Piero ngày xưa nhưng em giải nghệ roài. :lol:

13. uydo

uydo Advanced Member

nếu ai đã theo dõi trận đấu siêu kinh điển cách đây 2 tuần giữa Barca và Real Madrid, sẽ hiểu thế nào là barca. Một Barca chặt chẽ, đẹp mắt và nghệ thuật.

Báo chí đã viết nhiều về trận đấu này rồi, nhưng riêng mình, đây là trận đấu đẹp và quá hay của Barca. Chỉ tiếc là dàn sao 11.1 (tính luôn Mourinho) của Real đã không thể lung linh để có thể đôi công với Barca. Chỉ có thể nói 1 từ là "ngất ngây" mà thôi.

14. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Đồng ý với bác, lối chơi bóng (em không thích từ "đá bóng") của Barca là tuyệt vời, đậm tính kỹ thuật, hiệu quả mà vẫn mang tính cống hiến cho khán giả rất cao.

Em thích Barcelona, từ đội bóng đến sự điềm đạm hiếm thấy ở Pep - HLV trẻ tuổi.

Đối nghịch, cũng một giàn sao (có khi còn nổi hơn Barca), nhưng em không thích Real bây giờ. Mourinho lại cho em một cảm giác khác hẳn, vừa huênh hoang, cao ngạo. Em thích Real của Del Bosque hơn.

15. TiNgocuatoi

Đối thủ của Barca tại vòng 1/16 là Arsenal.

16. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Fan Barca bên TBN gọi là Culé phiên âm là cù-lê. Em cũng là một Culé đây. Các cụ Culé đừng nhận khi đang ở Madrid nhé kẻo ăn đòn hội đồng :lol:

17. Mike

Mike Advanced Member

MU thì đá với ai vòng tiếp theo bác Tý Ngọ ơi?

18. TiNgocuatoi

Xin lỗi bác em chỉ quan tâm đến Barca nên ko rõ.

19. quankien

quankien Advanced Member

quankien: Tks bác quan tâm, em có cái áo thun khá độc của MU mua bên Thái, khi nào ra HN em giao lưu mặc nhưng rét 5 độ C mặc vào mắt. Đá thì em thích vị trí của Platini, Del Piero ngày xưa nhưng em giải nghệ roài.

Thế thì chuyển về đá vị trí hậu vệ đi, đá phòng ngự hay lắm. Mình giừ rồi nên về đá vị trí hậu vệ mà đá vị trí hậu vệ 2 cánh đều đá dc hếu. Giống như Mike trc đây còn trẻ khỏe mình đá trung phong suốt ( dù thể hình thấp bé nhẹ cân, nhưng dc cái khéo và tư duy tốt), nhưng giờ ìa yếu k cạnh tranh dc với tụi trẻ nên rút về hậu cứ đá hậu vệ cho nó nhàn... hehehehe

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

MU sẽ gặp lại Chelsea ở vòng bán kết bác ạ :D

Thế là Xavi đã ôm giải Chiếc giày vàng và về sau Xavi cũng lại là Messi của Barca .

Chúc mừng Barca...CLB của mọi thời đại :D

Bỗng dưng thấy thương cho...Roon :lol:

21. Black Jack

Gửi các cổ động viên FC Barcelona.

Trận đấu bán kết tối nay với Real Madrid trên sân Santiago de Bernabeu sẽ là trận đấu quan trọng bậc nhất của Barca mùa giải này. Theo các bác thì Barca hùng mạnh sẽ chơi theo cách nào?

Nên nhớ là đội bóng thân yêu sẽ chơi trên sân của Real Madrid và họ muốn giành lợi thế trận lượt đi trên sân nhà Bernabeu http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... -mao-hiem/

và một đội hình Barca có thể thiếu vắng một số vị trí chủ chốt http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... t-luot-di/

HLV Pep thì đang có vẻ ức chế với thói ngông cuồng, ngạo mạn của đồng nghiệp bên phía Real http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... guyen-rua/

Và, có bác nào thích món bạch tuộc tẩm bột rán? http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... chung-ket/

Bác nào giống em tin rằng Barca sẽ chiến thắng ngay tại sân đối phương?

22. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Đội hình dự kiến đây bác. Vẫn 7 cầu thủ làm nhiệm vụ phòng ngự. Real và Mou dù trận trước thắng Barca bằng tình huống cá nhân, nhưng vẫn hiểu rằng với Barca thì phải phá lối chơi bằng lối đá rát, không ngại phạm lỗi thô bạo để ngăn tuyến giữa Barca chơi bóng.

Trận này em đoán chắc hòa thôi ạ. :D

23. Black Jack

Cũng chẳng hề hấn gì, dù Real có đá 7 cầu thủ mang hơi hướng phòng ngự. Nhưng kiến nghị cái là Bernabeu là sân đá bóng, không phải sàn kick boxing hoặc Muay Thai. Nhìn trận trước Real đá theo kiểu đao phủ kiểu ấy, trọng tài mà xử đúng, Real chắc bị đuổi 3 cầu thủ. Nhìn cảnh ấy mà thấy thương các cầu thủ Barca quá, dính đòn thù liên tục. :evil: http://www.youtube.com/watch?v=M7KH4V5c ... e=youtu.be
    http://www.youtube.com/watch?v=M7KH4V5c ... r_embedded
    Em vẫn tin rằng Barca sẽ thắng ngay trên sân Real.

24. Black Jack

Bắt đầu rồi kìa, các bác.

Có C. Puyol đội trưởng đá cánh trái

Messi lại được bó vào giữa làm trung phong.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em sẽ tự thưởng cho mình 1 lon beer nếu trận này Barca thắng nhưng sẽ là 2 lon nếu Mourinho chiến thắng ạ :D

Mourinho & Phần còn lại của La Liga : Trận cầu siêu kinh điển không thể không xem :D

Share This Page

Loading...