Cần trợ giúp DAC nghe nhạc

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Tuan_Anh_81, 27/5/18.

1. Tuan_Anh_81

Tuan_Anh_81 New Member

Chào các anh em! Mình là thành viên mới, cũng mới tập chơi nhạc. Mình hay nghe nhạc vàng, nhưng đôi lúc cũng nghe nhạc không lời. Hiện giờ mình đang dùng 1 đầu Bluray có xuất cổng Coaxial, amply Onkyo 924 và loa Canton. Thấy trên mạng có bán thiết bị DAC giải mã FX Audio SQ5 có nhiều quảng cáo hay hay và giá cả hợp lý. Không biết có anh em nào dùng chưa cho mình xin ít thông tin và kinh nghiệm được không (về chất âm giải mã và độ bền vật lý)? Cám ơn anh em nhiều! TB2Ces_qVXXXXcmXpXXXXXXXXXX_!!182499508.jpg

2. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Cái này nghe cho nó gọi là có cái để nghe thôi bạn...
    Bạn đã dùng đến đầu bluray rồi thì tín hiệu ra của cổng RCA chắc còn hơn nhiều tín hiệu suất ra của cục DAC ấy đó...

Tuan_Anh_81 likes this.
  3. Tuan_Anh_81

Tuan_Anh_81 New Member

Vậy hả bạn! Mình chưa có nhiều kiến thức về âm thanh nên cứ nghĩ có thêm bộ giải mã này thì tốt hơn. Vì mình thấy cái đầu đĩa của mình nó mỏng quá nên mình nghĩ nó không tích hợp bộ giải mã. Cám ơn bạn nhiều nha!

4. Mr Jupiter

Mr Jupiter Advanced Member

Tùy tai và sở thích mỗi người bạn ơi, đôi khi chưa chắc đã hay hơn nhưng cái cảm giác được mày mò, nghiên cứu, thử nghiệm nó cũng thỏa chí rồi, vài lời tâm sự....

Tuan_Anh_81 likes this.
  5. Tuan_Anh_81

Tuan_Anh_81 New Member

Cám ơn bạn! Mình cũng mới chơi nên chắc cũng thích mầy mò. Khi nào có điều kiện chắc mình cũng sẽ thử với một em tầm tầm :))

Share This Page

Loading...