Cần trợ giúp loa monitor genelec 8040 không chỉnh được volume

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by arn0ld, 24/3/18.

1. arn0ld

arn0ld Advanced Member

Chào các bác. Mình mới mua cặp monitor speaker - genelec 8040. Đây là dòng loa có sẵn ampli bên trong.

Mình dùng Mac để nghe nhạc -> qua Dac Ayre Qb 9 -> cặp genelec

Vấn đề là từ Mac -> Ayre qb 9 thì toàn bộ tín hiệu âm thanh truyền hết vào ayre qb 9 và trên Mac không chỉnh được volume to nhỏ nữa. Cặp genelec thì nó luôn mặc định là max volume và ko chỉnh được volume trên loa.

Hiện tại nếu mình muốn chỉnh volume to nhỏ chỉ có cách là kéo thành volume trên trình duyệt ( web hoặc itune ... ) tuy nhiên kéo hết cỡ rồi âm thanh vẫn quá to.

Vậy nhờ các bác có kinh nghiệm dùng loa monitor, tư vấn giúp mình cần mua thêm thiết bị j nối vào hệ thống trên để mình chỉnh được volume của cặp genelec ?

Tags:
  2. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Dơn giản nhất đặt cái Volume giữa cục DAC và là loa. Nếu biết về điện và cục DAC cho phép cấy Volume thì cấy luôn vào đấy...
    Nếu bạn gần nhà mình bạn muốn làm theo cách đó cần bạn có thể mang cục DAC qua đây mình làm giúp. Một lúc là xong...
    Còn cầu kỳ và có điều kiện thì mua cục pre đặt vào vị trí giữa DAC và loa như mình nói nhé. Chỉ tội cục pre lại cục hay cục không hay không hợp nên hơi nhức đầu..

tml3nr likes this.
  3. arn0ld

arn0ld Advanced Member

nếu mua thêm cục pre thì nó có tham gia vào xử lý âm thanh ko hả bạn? mình muốn cục dac xử lý âm thanh và đưa thẳng vào loa cho chất âm mộc vs thật nhất. Mình ko muốn đấu vào dac thì có những cục pre nào hợp lý cho cấu hình mình đang dùng hả bạn

4. tml3nr

tml3nr Advanced Member

5. nguyenha7940

Cục pre thì nó tùy vào túi tiền tùy vào cách nghe của bạn nên mình nói nó nhức đầu là thế.
    Còn cũng như mlt3 cũng nói có thể kiếm cái Volume chất lượng cao cũng được...và như ý bạn là cho âm thanh nó mộc mạc đúng thể hiện của dac của bạn...

6. arn0ld

arn0ld Advanced Member

Cục volume nối vào phần Giữa dac vs loa thì phải có cả cổng vào cổng ra xlr đúng k bạn

7. nguyenha7940

Nó nối vào cổng ra RCA chứ hay nhìn đơn giản là hai cái lỗ đề out có phân biệt hai màu đỏ trắng đó

Tags:

Share This Page

Loading...