Cáp nguồn lessloss

Discussion in 'Phụ kiện' started by Vinhoankiem, 16/11/14.

1. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào anh em, mình hiện đang quan tâm đến dòng cáp nguồn hiệu LESSLOSS. Trên thị trường tại VN và tại các shop bán thiết bị cũng không có thấy và cập nhật dòng cáp này. Tôi lập nên topic này, rất mong anh em đã dùng, đang dùng cho một vài nhận xét, một vài trải nghiệm về dòng sản phẩm này nhằm làm phong phú thêm sự lựa chọn về cáp nguồn. Đáp ứng ngày càng cao nhu cầu nâng cao chất lương âm thanh của anh em. :D :D :D

Tags:
  2. thanhtung146

thanhtung146 Advanced Member

E cũng đang quan tâm tới loại này Bác nào đã trải nghiệm qua thì cho một vài đánh giá

3. halovn

halovn Advanced Member

xin bác tvt61 tí ảnh minh hoạ ạ

4. Aeolus Kratos

Aeolus Kratos Advanced Member

tên quả cáp nguồn này chắc là chơi chữ của lossless rồi :D :D

5. headphone

headphone Advanced Member

Em cũng mới chỉ nghe nhạc lossless thôi, cáp nguồn thương hiệu này chưa nghe bao giờ. Bác chủ đọc ở đâu xin bác cái đường link ạ.

6. Vinhoankiem

Chào anh em, minh muốn anh em nghien cứu qua đường link này thì sẽ rõ mình đang tìm hiểu loại dây gì? Dòng cáp này rất được chuộng ở châu âu, cũng có nhiều đánh giá nhưng thực tế thì mình chưa nghe nên muốn trao đổi trên topic này. Anh em nào đã dùng cho một vài cảm nhận để anh em cùng tham khảo. Dòng dây này dùng cho transpot và DAC tiếng cũng rộng lắm. Chơi âm thanh theo trường phái châu âu kỹ và " sâu ' hơn Mỹ. :D :D :D . Ở việt nam, thương hiệu dây nguồn, dây tín hiệu, dây loa cũng không nhiều lắm. đôi khi Có nhiều dây được nước ngoài ưa chuộng thì ở vn lại bình thường. Thân
    http://app.audiogon.com/listings?utf8=% ... t=lessloss

7. headphone

Em xem qua đường link bác gửi và thú thật không ấn tượng. Nhà sản xuất này không nằm trong các nước công nghiệp phát triển thì phải. Bác địng mua dùng cần nghiên cứu thật kỹ, đó là lời khuyên chân thành của em.

8. Vinhoankiem

chào bạn, theo bạn dòng dây này do nước nào sản xuất. Những dây dẫn mà tụi châu âu nó thích không phải là vừa đâu, đều có đẳng cấp đó bạn a :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

9. headphone

Vâng, đọc review thì có một số comment tốt. Xong bác đừng quên người viết comment anh em ta đều không biết mặt.
    Nhìn sản phẩm ấn tượng đầu tiên là đẹp, trông pro. Nếu bác xem kỹ họ không có nhiều sản phẩm chứng tỏ đây không phải là một nhà sản xuất có qui mô lớn.
    Về nước sản xuất, em xem thấy không ấn tượng vì đặt ở một nước baltic thuộc SNG trước đây, không biết có đúng không vì tiếng Anh của em có lẽ còn phọt phẹt :D
    Nếu bác định chơi, anh em rất mong sẽ nhận đc nhận xét của bác.

10. Vinhoankiem

Cám ơn bạn, ngay từ đầu tôi muốn lập topic này nhằm tham khảo thông qua những người đã , đang dùng về dòng cáp nguồn này. Tuyệt đối không muốn đánh giá thông qua những điều bạn đề cập: nước sản xuất, hãng, comment vv..vvvv. Nếu bạn chưa dùng chưa trải nghiệm thì tốt nhất là nên lắng nghe, không nên đưa ra ý kiến mà mình chưa biết chính xác, nhất là khuyên người khác như vậy. Một hãng lớn cũng phải bắt đầu từ hãng nhỏ, đừng có những đánh giá thiếu khoa học như vậy. Chào bạn

11. headphone

Bác bớt giận bác nhé. Đang mùa hè oi ả mà bác. Có gì không phải bác thứ lỗi cho. Em cũng chào bác.

12. Vinhoankiem

:mrgreen: :( :D

13. dokien

dokien Advanced Member

Mua về thử trải nghiệm đi bác chứ hok lẽ audio vn chỉ có nordost, mít, transparent,....

14. headphone

Cảm ơn bác tv61 đã bỏ qua, nhiều khi cũng vì không hiểu hết ý nhau cũng dễ sinh hiểu lầm :D
    Em đồng ý với bác dokien, đúng là còn rất nhiều hãng tên tuổi mà mình chưa biết đến. Các hãng châu Âu đâu có kém gì mà ta cứ phải đồ Mỹ các bác nhỉ.

15. Vinhoankiem

Nhiều hãng bây giờ ở Mỹ đều là châu âu chuyển qua vì Mỹ là thị trường lớn, đời sống cao. Nếu bạn chui khó tìm hiểu thì cũng không khó để nhận biết điều này.

16. dokien

dokien Advanced Member

E theo dõi bọn Lessloss này cũng lâu rồi, trước tính xơi sợi dây USB nhưng đồ Lessloss giá chát quá mà đồ cũ không xuống giá mấy. Ngoài lessloss bọn tây lông đánh giá cao dây của các hãng như Jena Labs, Vỉtual Dynamics, Hidiamond,...
    E thì khoái sự điên rồ của thèn này http://www.madscientist-audio.com/power ... d-filters/. Sau khi xài thử đá Blackdiscus e sẽ đặt hàng thử xem sao :?:

17. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Mỹ thị trường lớn thì rất đúng, xong nghe nhạc tinh tế và khó tính "kén" em nghĩ dân châu Âu kén hơn. Các nhà soạn nhạc nổi tiếng từ nôi châu Âu mà ra, nhất là Đức và Áo. Có lẽ một phần như vậy mà đồ audio từ 2 nước này chất lượng nằm trong top.
    Dòng dây bác tv61 giới thiệu giá công nhận cũng không hề rẻ thật. Em cũng đang ngóng review của các bác đây ạ :D

18. Vinhoankiem

Dòng dây này gồm 3 đời từ nhỏ đến lớn : original, signature, reference. Hãng khuyến khích khi sử dụng thì tốt nhất là thống nhất một đời trong hệ thống. Ví dụ: hệ thống toàn dây original nghe tốt hơn hệ thống chỗ sử dụng original chỗ sử dụng signature các bạn a. Trên diễn đàn mình có một đồng chí ở miền trung chơi dây này, mình có cố gắng liên lạc nhưng đã định cư tại pháp rồi ( chẳng bỏ lại sợi nào ) :mrgreen:

19. Vinhoankiem

Chào anh em, trước đây 2 tháng mình có ship được sợi dây nguồn lessloss ref. Sau thới gian trải nghiệm nhận thấy rất phù hợp với nguồn âm - cụ thể là transpot. Vì có một dây nên việc setup cho nguồn âm và amp cùng một lúc không thực hiện, muốn tìm anh em nào có dòng dây này cùng kết hợp trải nghiệm theo reviews của hãng, tìm hướng đầu tư cho tương lai. Mình ở SG, cám ơn anh em :roll:

20. Vutung

Vutung Advanced Member

Lần đầu tiên nghe tới thương hiệu này luôn

21. Tonyphamaudio

Tonyphamaudio New Member

Dây này khá hay Các bạn ạ ...mình đã xài tất Cả các dòng ... hiện giờ đang trải nghiệm dòng mới LessLoss C-Marc .

Share This Page

Loading...