Chọn loa để chơi

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by audio_good, 30/10/18.

1. audio_good

audio_good Approved Member

Chào các bác !
    Tôi mới tham gia và cũng đã chơi qua 1 số dòng loa tuy nhiên này thời đại công nghệ đang lên nên nhiều dòng loa khác nhau cũng ra nhiều và đặc biệt Tôi dòng Loa Active nay phá phổ biến đến những thương hiệu lớn Dynaudio, B&W, B&O, ......
    Tôi cũng nhờ nhiều anh em đi trước tư vấn nhưng đa phần không có cảm tình với dòng loa Active và được nghe 1 mà các bác đều nói chơi mấy dòng loa Active nghe tiếng không hay và đặc biệt có câu Sau này nâng cấp sẽ rất khó bán (câu này tôi nghĩ thấy đúng chất cảu người VN).

Tôi đã sử dụng qua Dynaudio Xeo 4 khá ấn tượng với chất âm của nó và thất rất tiện dụng dễ chơi không quá cầu kỳ lại nghe chất lượng âm thanh khá tốt. Tôi tính nâng lên nữa nhưng cũng khá phân vân, vì thấy người chơi dòng loa Active cũng ít. Em cũng nghía đến B&O nhưng thấy dòng này các bác VN chơi cũng ít.

Các nào có cao kiến tư vấn giùm

Tags:
  2. audio_good

có vẻ như toàn thành viên mới nên chưa có kinh nghiệm chơi nên không thấy ai tư vấn nhỉ

3. Duy Ho

Duy Ho Approved Member

Tầm tiền dyn xeo 4 đa số mọi người chơi passive rồi bác. Có vẻ như anh em vnav không chuộng mấy dòng active vì thích...lọ mọ phối ghép hơn. Anh đang phát từ nguồn nào nhỉ.

4. audio_good

Lúc đầu Tôi chơi từ loa Active và cũng muốn theo tiếp tuy nhiên cũng muốn trải nghiệm hình thức phối ghép để cảm nhận sự khác biệt về âm thanh, nhưng nghe nhiều bác nói thì món phối ghép khác nhiều công sức lại tốn tiền bạc nên muốn được chỉ giáo cách chơi như thế nào cho đỡ tốn bác à.

5. rua

rua Approved Member

Âm thanh thì cũng là một món ăn. Cái này ăn bằng tai thay vì bằng miệng. Mấy chục năm chỉ ăn rau muống Luộc . Rồi bỗng một hôm được ăn món rau muống xào tỏi . Ôi thôi cảm giác nó thế nào nhỉ. Vì vậy lọ mọ thay đổi trong Audio thì cũng là thay đổi món ăn thôi. Thế nên Active hay Passive tuỳ các bác chọn .

6. sxct

sxct Advanced Member

Chào bác. Dòng loa active thường gọn nhẹ là một loại đi ghép với mobile hay pc tiếng chưa thể hay ngay được ạ. Loại khác thì dùng cho công việc phòng thu nếu so với loa chơi hiend thì bác xem làm 1ngày kiếm được nhiều xèng hay chơi 1ng nhiều xèng hơn ạ :D

7. rua

rua Approved Member

Loa active thì em cũng nghe b&o loại bút chì rồi . Giá sách cũng không hề rẻ. Nghe cũng khá hay . Chỉ có điều khó thay đổi chất âm. Nghe lâu chán chán thì lại phải giải tán cả bộ. Cái loại active này cũng khá phiền toái khi bị trục trặc (khó sửa mà bán thì lỗ nặng). Do Amply liền loa nên chắc cũng dễ hỏng hơn loại rời. Đôi điều chia sẻ để các bác cùng chiêm nghiệm.

8. audio_good

Cám ơn các bác tư vấn em sẽ tìm hiểu thêm về dòng loa và chịu khó đi nghe nhiều --> sở hữu tốn học phí chắc sẽ ra được kinh nghiệm

9. Luckygold

Luckygold Advanced Member

Mình cũng đang hóng...

Tags:

Share This Page

Loading...