DAC Magic hay Harman Kardon HD 990?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by thuvtse, 2/4/11.

1. thuvtse

thuvtse Advanced Member

Nhờ các bác tư vấn giúp, vốn là tôi định chơi nhạc từ HTPC qua DAC, một phần cũng do kinh phí còn hạn chế nên chưa sắm được đồ ngon nên tính mua DAC Magic, nhưng qua một số Topic thấy có bác nhận định HD990 làm DAC nghe hay hơn DAC Magic, vậy thì nếu mình mua HD990 vừa đươc DAC và chơi được cả CD đúng không? các bác thông cảm tôi ở xa quá không có điều kiện đi nghe nhiều được nên hiểu biết còn hạn chế, vậy bác nào đã thử qua thì cho tý nhận xét nhé, cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. newkoi

newkoi Advanced Member

Đúng bác ạ. HD990 vừa là CDP vừa là DAC, kết nối với HTPC ngon lành. Ngoài ra nó còn 1 cổng coaxial in nữa để bác có thể kết nối thêm thiết bị nữa, ví dụ em ở nhà kết nối cả đầu kỹ thuật số VTC HD vào, xem ca nhạc HD ầm ầm...

Một điểm mạnh nữa của đầu này là khả năng upsampling nên các file MP3 cho qua đầu này chất lượng được cải thiện rất nhiều. Nói chung là nếu bác đã dùng HTPC và còn muốn thêm 1 CDP thì HD990 là lựa chọn rất hợp lý, với giá cả dễ chịu.

Thân,

Attached Files:

3. lanhatomy

lanhatomy Advanced Member

Em cũng đang dùng CDP này và rất ưng ý với chất lượng âm thanh, và giá thành. Em cũng đã nghe thử vài lần với DACmagic nhưng cuối cùng quyết định mua hd990. Trong tầm giá này nó được tích hợp 1 số ứng dụng mà một số CDP đắt tiền hơn mới có như giải mã ngoài, cổng balance, chân jack đều được mạ kỹ lưỡng,... Có lẽ vì đây là SP đánh dấu sự trở lại của Harman Kardon với đồ 2 kênh.

4. slump30

slump30 Approved Member

Nhân đây em xin hỏi bác nào có kinh nghiệm về DAC rời: có cái DAC 2nd hand cùng tầm giá với HK HD990 cho chất tiếng hay hơn HD990 không ạ, em muốn tận dụng cái Pioneer PD-T05 hiện có làm cơ và dùng HDP DUNE H1 phát lossless? Các DAC lắp tay ở Hà Nội hiện nay hình như chỉ có 1 cổng Digital in thì phải?

Rất mong và cám ơn các bác giúp vì em chưa biết gì nhiều!

5. iuCS

iuCS Advanced Member

Vừa bê được cái DAC Magic cũ của ông bạn bỏ đi về dùng với Dune D1 nghe hay hơn hẳn dùng trực tiếp Analog từ D1, chưa so sánh với HD990 nên chưa biết thế nào> Nhưng theo em nếu bác chủ mua mới thì làm luôn em HD990 vì cso thêm chức năng đọc CD

badoso likes this.
  6. tonken

tonken Advanced Member

nghien cứu thêm em này :mrgreen: CD Cambridge Azur-840c cũng khá lắm bác

7. starvn83

starvn83 Approved Member

Em này giá gần gấp 3 HD990 và DAC Magic ^:)^ Bác mua HD990 đi, ko hối hận đâu. Em đang dùng và thấy hài lòng cho 1 sản phẩm có giá như vậy.

8. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tôi đã dùng cả 2 loại Dac trên. Dac Magic nhỏ gọn, tiếng sáng và chi tiết, hợp hòa tấu, pop, nhược điểm hay bị nóng bộ nguồn (adaptor), cổng USB tiếng không hay. HD990 giá cao hơn khoảng 1tr, có thêm chức năng CDP (đọc được đĩa cỏ) tiếng ấm nghe vocal khá mượt, giải mã 24/96 kHz khá tốt.

9. triphuc

triphuc Advanced Member

Bác cho hỏi ở SG thì mua HD 990 ở đâu ạ? hàng này là chính hãng có BH phải ko bác? thanks.

10. ngc_luu

ngc_luu Approved Member

Bác hỏi bên Phúc Giang xem còn hàng không? bên đó chuyên cung cấp hàng của HK đó

11. jcaky chan

jcaky chan Approved Member

HTPC là tốt nhất để sử dụng 2ND PLL hoặc với ASRC upsampling Công nghệ DAC,Do có thể giảm jetter ảnh hưởng đến.
    Chẳng hạn như :AD1896,WM8805,SRC4392...

12. ddhiep

ddhiep Approved Member

Bên Sơn Hà đang giảm giá Musical Fidelity M 1 DAC đấy bác.

13. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Em Harman Kardon HD 990 ở Hà Nội mua ở đâu được và giá khoảng bao nhiêu hả các bác?

14. bakura123456

bakura123456 Advanced Member

Mới rướt em này về, nghe khá tốt. Vocal, acoustic ngọt như mía lùi, âm thanh khá chi tiết. Nói chung rất hài lòng với số tiền bỏ ra.
    1 phần nữa, dạo này do giá cả các CDP củ mà hay đẩy lên cao quá, ngất ngưỡng => đây là giải pháp Best per price.
    Cho em cầm 430usd và chọn giữa CDP 2nd và mới, em vẫn chọn con HD990 này. mặc dù em rất thích mấy con CDP 2nd tầm tiền như vậy.

15. danchoi3x

danchoi3x Advanced Member

bác hài lòng với em HD990 này được đúng 3 tuần hả bác, khổ thân bác quá
    em đã chọn DAC Magic và sẽ tiếp tục gắn bó với em nó lâu dài hê hê

16. bakura123456

bakura123456 Advanced Member

Do tính em thích trải nghiệm bác ạ :D, từ máy ảnh, PC, Laptop giờ đang lậm vào âm thanh he he. Trong lúc còn vài tháng tự do và đang có điều kiện thì em chơi cho đã đến khi có gấu thì mệt hơn :D, em cho ra đi là để nâng cấp CDP lên đấy mà, chứ hok phải vì hok thích. he he.

17. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

em cũng đang ngắm em DAC mAgic mà chả ở đâu còn :( , hinh như em HD 990 giải mã cao hơn thi phải

18. bingboong

bingboong Approved Member

Em Dac Magic có 2 đường vào cho optical/coaxial và 1 đường vào cho usb rất thuận tiện cho bác nào xài nhiều nguồn âm digital. Còn hd990 chỉ có một đường vào thôi thì phải.

19. AuDuongKhoiHung

AuDuongKhoiHung Advanced Member

20. Louispham

Louispham Advanced Member

21. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

TrungTuyenPC : 152 Hoa Bằng - Yên Hòa - Cầu Giấy -
    HK 990 lựa chọn sáng suốt đó bác ạ, bạn em cũng đang chơi và không hề muốn bán đi

22. daquy

daquy Approved Member

Cac bac cho e so sanh giua con denon s10 va hd 990 vua lam cdp , vua lam Dac de giai ma lossless. Hai con nay, con nao nghe hay hon. Cac bac cho e loi khuyen, e dang dinh lay 1 con ve choi. Thanks

23. thuphuongan

thuphuongan Approved Member

các bác cho em hỏi DAC Magic có cách nào chơi trực tiếp từ ổ cứng USB hoặc thẻ nhớ USB được không

24. daquy

daquy Approved Member

Mình đang ghép nối 1 bộ , nghe cũng ok. HDP Dune D1 + HD990 dùng làm DAC và CD + Denon 2000II + JBL Es100 , nói chung nghe tạm ổn rồi.

Nếu bác nào ghép CD làm DAC nghe hay hơn nữa cho mình xin vài ý kiến để sau này còn nâng cấp thêm. thanks

25. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

trên web báo có nhưng ko có bác ạ ... kể cả ANH DUY

Share This Page

Loading...