ĐẤU NỐI VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ Ở ĐÂY

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by PhiNam, 18/12/05.

1. kietpro

kietpro Advanced Member

Theo em thấy LCD này không có ngõ ra AV mà chỉ có ngõ vào. Vậy chắc LCD này chỉ dùng ngõ 3,5mm ra. Bác ra tiệm bán đồ điện tử mua dây 1 đầu 3,5mm, một đầu AV(trắng-đỏ)--->input B của ampli. Sau đó bác nhấn nút B ở mặt trước của ampli Karaoke là có thể nghe từ TV ra loa. Còn muốn dùng đầu Karaoke thì bác chuyển lại nút A. Chúc bác thành công :)

2. vinhsumo

vinhsumo Approved Member

Chào các bác.tình hình là em đang dùng amp jagua pa 203 của vn lắp ráp.của công ty đt hòa nhạc.ghép với 1 đôi loa karaoke.amp có 4 cửa loa.em đã dùng 2 cửa.giờ em muốn hỏi là mua thêm đôi bose 101 nho nhỏ về ghép thêm vào 2 cửa còn lại được ko ạ.em thấy nói loa bose 101 hỗ trợ hát kok rất hay.chưa thiwr nên chưa biết thế nào.và nếu không được thì có loại amp nào khoảng 1 triệu và công suất bnhieu để kéo riêng đôi bose 101.hoặc nếu ghép được( 2 loa karaoke + 2 loa 101 ) thì có hay hơn ko.âm trung và tép có sáng hơn ko a.thank các bác
    vinhsumo

3. trung hd

trung hd New Member

em muốn nhờ các bác tư vấn giúp, em có đôi loa sinver twenty five của mỹ, nên ghép amply nào để nghe nhạc vàng hay, mong các bác giúp em

4. dovuhoang

dovuhoang Approved Member

Chào các bác,

Chả là em mới tậu được cặp Vienna Acoustics Strauss, loa họ đề là 250W, 4 ohm, độ nhạy 90 db,

Em đang có âmply đèn L34 c/s đâu đó 30-35w, đang đánh tốt Sonus Faber Concertino,

Em đang muốn tìm Amp cho em VA nói trên, các cao thủ chỉ giáo cho em ạ,

Em dùng CD Creek, dây dợ thì ko quan trọng lắm, nhạc em nghe là nhạc Vocal, Blue, Jazz, Classic,...

Thanks các bác ạ,

5. Binhco124

Binhco124 New Member

tiện thể các bác cho em hỏi, em có con sub hơi muốn chuyển thành sub điện thì đến cửa hàng nào ở Nhật tảo uy tín vậy. Xin anh em chỉ giáo

6. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Bose 101 hổ trợ mid rất tốt bác ghép // với cập loa karaoke kia là được mà. Nhưng bác tìm hàng đúng bose nha vì hàng nhái nhiều lắm ạ.

7. nam khánh

nam khánh Approved Member

Thân mến gửi tất cả anh chị em và các ban yêu âm thanh trên Diễn đàn.

Thấy VNAV hay quá nên đăng ký tham gia. U 70 rồi nhưng vẫn thích nghe nhac, nhất là nhạc vàng, nhac tiền chiến. Thích các giọng ca của những năm 60, 70 thế kỷ trước như Tom Jones, E. Humperdinck, Nana Mouskouri, nhóm Carpenters... hầm bà làng cái gì cũng thích.
    Tuy nhiên chưa bao giờ sở hữu một bộ nghe cho ra trò cả. Nay xin được tham khảo anh chị em một số việc, vừa là trao đổi kinh nghiệm vừa là học hỏi thêm. Số là khi còn ở Mỹ từ 1999-2002, tôi có mua một đôi BOSE 901 serie VI, một ampli power NAD 2200 PE (Power Envelope), một Pre Amp. Carver C1 (sonic Holography). Đầu CD thì nhiều loại nhưng chưa có cái nào ra hồn cả. Tôi đã ghép nối các kiểu nhưng chưa thấy thỏa mãn cái tai của mình nên bỏ bẵng một thời gian không nghe vì vừa chán vừa phảỉ tiếp tục đi công tác xa mấy năm. Vừa rồi về mang đồ ra lắp lại và rất may là mọi thứ chạy vẫn hoàn hảo. Tôi ghép thêm một đôi loa JENSEN cũ kỹ của những năm 70 thế kỷ trước (không rõ đời nhưng nom khá giống AR 4). Đầu CDP Sony bãi 502 es. Dây dợ thì loại giá bèo Tung Của gì đó. Và kết quả thật không ngờ! Có lẽ cái tai của tôi cũng chỉ cần nghe đến vậy thôi hay sao? Giải trầm thì khác hẳn, tiếng chắc nich, không rền. Mid thì đẹp, sáng và dịu. Tiếng treble thì hơi cao và có phần gắt nữa. Tuy nhiên tôi hiểu nó tuỳ thuộc vào cái CD mình nghe rất nhiều và mỗi lần thay đĩa là phải điều chỉnh lại từ Active Equalizer của Bose rồi đến các nút trên Pre. Hiện giờ mỗi lần nghe khoảng trên một tiếng là có hiện tượng clipping tuy ampli không nóng lắm. Xin hỏi anh chị em có phải do tôi đấu dây sai. Hiện tại là như thế này CD - Equalizer - Pre amp - Power amp - speakers. Vậy có thể đấu khác đi được không? Riêng Power NAD thì có hai đường ra, một là Normal và hai là LAB. Tôi nối vào LAB thì tiếng hay hơn. Anh em giúp tư vấn. Cảm ơn nhiều.

8. caoha

caoha Advanced Member

Các bác cho em hỏi cách kết nối Mixer và Receiver ạ. Em đang dùng Receiver Yamaha RX-V767 kết nối máy tính và xuất hình ảnh bằng cổng HDMI. Bây giờ muốn gắn thêm Mixer JBL Kx100 để hát Karaoke thì phải làm thế nào ạ?

9. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

Em chỉ nghe còn chưa xong nói chi đến lắp ráp.

10. Coroong

Coroong New Member

Em có đôi loa thống số 4ohm 91db 20-80w,giờ đang đánh tạm bằng loa pionner vsa 750 cùi. E đang cần nâng cấp ampli,các bác tư vấn e nên chọn ampli nào phù hợp với đôi loa của e. E mới chơi nên còn dại lắp,mong các bác tư vấn ampli ngon bổ rẻ giúp e với ạ. Em cảm ơn

11. nguyentientrang

nguyentientrang Advanced Member

Em có amly denon 2000IV + loa jbl sav 1800, thấy loa và am đều có đường biwi nhưng ko biết cách nối, em có 2 bộ dây nhờ ace tư vấn đấu biwi ntn, cảm ơn

em up ảnh ko được

12. nguyentientrang

nguyentientrang Advanced Member

ảnh đây các bác

13. bqphuoc

bqphuoc New Member

Theo em thì loa onkyo rất kén chọn amply, nên bán onkyo để kiếm cặp loa khác dễ chịu hơn

14. BlackCoffeeNoSugar

BlackCoffeeNoSugar Approved Member

Em vừa sắm bộ kok nhưng chưa biết chỉnh amply sao cho hay nhờ các bác giúp đỡ:
    Amply Boston audio PA 1100II
    Loa Bose 301V HK

15. Li thong

Li thong New Member

Các bác chỉ hộ e với.
    Tình hình là e có 1 con Denon avr 1801 mà không hát được Kara.em muốn đấu nối với con janguer 203N thì làm thế nào ạ.các bác chỉ giùm e.tết đến rồi.hic

16. chihung

chihung New Member

chào các anh. mình là thành viên mới gia nhập vào diễn đàn, các anh cho mình hỏi tý nha. Mình có amply Carver 2002 và đầu Marantz DV 9500. các anh có thể tư vấn giúp mình mua cặp loa nào để nghe nhạc vàng và hòa tấu nghe hay tý (khoảng 10 trieu), mình cám ơn các anh nhiều.

17. buitruong

buitruong Approved Member

chào các bác em có 1 cái ampli cổng ra loa có 2 cọc 4ohm và 8ohm mà loa của em thì 6ohm vậy thì đấu vào cổng nào thì được ạ

18. Phamngoc

Phamngoc New Member

Lời đầu tiên xin gửi lời chúc sức khỏe và mọi điều tốt đẹp nhất đến các bác trong diễn đàn nhé! Trả là tìm hiểu và ngắm nghía mấy mấy tháng nay em mơi ruoc duọc đôi loa Ar92 của Mỹ về. Hiện em đang ghép vói amly sansui au 3300 nhung nghe tiếng chưa được căng, rõ nét, tiếng hát hình như chưa trong sáng. Em nghĩ do âm ly hơi yếu. Em đang muốn đổi amly khác thích hợp hơn nhưng không biết đổi loại nào. Rất mong các Bác trong diễn đàn có kinh nghiệm cũng như đã dùng rồi tư vấn giúp em. Em xin chân thành cảm ơn các bác!

19. ancoi2009hd

ancoi2009hd Approved Member

Re:

Cụ cho em hỏi ké chút: đấu ampli loa có nhất thiết phải có đường tiếp mát không ạ? tsk!

20. nguyenkt1003

nguyenkt1003 New Member

Các bác cho em hỏi tí nhé, em có mua cặp loa Sansui 11CD-R nhưng không biết ghép với âm ly gì thì hay. Mong các bác chỉ giúp vì em mới chơi lần đầu
    Thanks Các Bác nhiều

21. nguyenanhquang86

nguyenanhquang86 New Member

Em có 4 con loa Panasonic TY-SP65P11K được cho.
    Em nhờ các cụ tư vấn cho nên mua amply gì để ghép với em nó. Em muốn nghe cả 4 loa. Nhu cầu là nhạc vàng, nhac nhẹ.
    Cảm ơn các bác!

22. Anhnguyenduc

Anhnguyenduc Approved Member

Chào các Bác. Em mới vọc về âm thanh. Chẳng là nhà em có con amply Pioneer A-D3 (200w); 4 cục loa Elac RS 103.2 (50/70w) và 1 loa Elac CC 101.2 BUD (80/120w). Hiện em đã đấu 4 cục RS vào amply và nghe nhạc dc. Hiện tại em đang muốn đấu thêm con CC 101.2 vào hệ thống thì phải làm sao (đấu thêm vào amply hay phải mua thêm amply cho nó và mua thì mua loại nào). Mong các Bác chỉ giúp. Em xin cảm ơn trươc!

23. ductit2013

ductit2013 New Member

Các bác tư vấn hộ em, em có ông bạn thân được người nhà bên âu châu gửi về 1 đôi loa JBL Ti10K nhờ mình chọn Âmply để gép ( chả là ngày trước mình làm nghề sc điện tử). Nhờ anh em tư vấn loại nào đánh được đôi loa nàyvà giới thiệu chỗ bán luôn. Ưu tien mua hàng qua sử dụng còn jin
    Đa tạ<< :D :D

24. vuanui

vuanui Advanced Member

Em vừa được tặng cái ampli Linsley-Hood 75 nhưng thông tin về nó ít quá. Cao nhân nào dùng rồi cho em nhận xét về chất lượng âm thanh, điểm mạnh-yếu, phối với loa gì thì hay, có kéo được loa 2-4 ohm không. Em thích nghe giao hưởng, nhạc không lời và Country. Với nút MODE để nấc MM có tác dụng gì, sao để nấc LR hoặc RL tiếng lại không hay ạ ?

Các file đính kèm:

Attached Files:

25. vmhungptc4

vmhungptc4 New Member

Mấy bác giúp e với, e có mua cái dàn loa về mà e k rành về âm thanh lắm. E đọc trong hướng dẫn e làm giống mà sub k có tín hiệu. Dàn e mua thiếu sợi dây kết nối subwoofer e đã dùng dây bông sen cắm như không được. Mấy bác giúp e xem sợi dây đó phải dùng loại nào và kết nối ra sao. E cảm ơn các bác nhiều lắm.
    https://uphinhnhanh.com/image/FpAA4
    https://uphinhnhanh.com/image/FpHOr

Share This Page

Loading...