ĐẤU NỐI VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ Ở ĐÂY

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by PhiNam, 18/12/05.

1. aliedu

aliedu New Member

Xin chào tất cả ae trong VNAV:
    - Em là người mới chưa am hiểu gì nhiều cả, 2 vc e hiện giờ đang muốn 1 dàn nghe nhạc & xem phim.Em đã lên mạng tìm tòi và được giới thiệu như sau:
    • Amply YAMAHA RX-V430RDS
    • Loa Onkyo S6000
    - Xin hỏi mọi người là 2 cái này ghép với nhau có được không ạ.
    - Em thì nghe nhạc vàng, nhạc trẻ, hòa tấu ...bla....bla không biết có đáp ứng nghe nhac & xem phim không ạ.
    Em cảm ơn.

Last edited by a moderator: 26/12/17
  2. hoangnamaudio

hoangnamaudio Approved Member

em nghĩ đươc thì vẫn được, nhưng nếu tách riêng 2 hệ thông nghe nhạc và xem phim thì vẫn tốt hơn ạ

3. liwenzhi

liwenzhi Approved Member

Cho em hỏi cách nối dây loa. Theo hình 1 và hình 2 có gì khác biệt không ạ. Nối dây hình 1 có ổn không ạ. Em cảm ơn nhiều. Noi loa.jpg

4. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Xin chào các bác e là thành viên mới. Xin nhờ các bác tư vấn giúp e có loa jbl 4410a amp maran 80a mosfit nguồn nhạc từ q10pro qua DAC. E phối ghép vậy có hợp không, mà e nghe thì bass k đươc sâu, gọn, trung thì nhiều quá ,trep thì đc. E đang tính đấu thêm sup để cải thiện bass hoặc them EQ như vậy có đc k xin các bác chỉ giúp.

5. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Dòng JBL Monitor này có loa treble nhôm, mid nhỏ, loa bass cũng bé nên thường hay bị kêu là tiếng khô, đanh, bass thì lưng lửng. Nếu bác hay nghe nhạc vàng cần ngọt hơn thì đổi ampli sang Luxman nhưng tiếng bass cũng vừa đủ thôi chứ không sao nặng và sâu được. Nếu không muốn chi thêm đổi chác nâng cấp thêm tiền thì chỉ có cách kê lại trong nhà sao cho lợi bass (thường là gần tường và góc nhà hơn nữa), dây loa đổi sang dây đồng, chỉnh equalizer (software) qua phần mềm q10pro (dac) hoặc mua thêm 1 cái equalizer tha hồ mà chỉnh chọt. Nếu lười hơn nữa thì mua đại một cái Sub bỏ vào góc nhà hay gậm giường, chỉnh bass sao cho thật êm và có lực là vẫn nghe tốt như ai!

Gà mờ likes this.
  6. Ngô Thanh Hồ

Ngô Thanh Hồ Advanced Member

Cach 2 on hon

7. Vịt Cỏ VĐ

Vịt Cỏ VĐ New Member

nhờ các bác chỉ giáo!
    e có con Sansui 777DG. các bác cho e hỏi con này có phải có tích hợp DAC luôn không ạ, và nếu có tích hợp nhờ các bác chỉ cách sử dụng - đấu nối. chất âm chạy chức năng DAC tích hợp đó có khá hơn chạy đường AV thông thường không ạ.

8. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Xin cảm on bác e cũng mới mua eq về ghép thì bass cải thiện rõ ràng.

9. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Xin bác chỉ giúp cách chỉnh eqialize trên q10 pro e chưa biết vào đâu để chỉnh.

10. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tôi có dùng phần mềm USB Audio Player Pro trên Q10 Pro và thấy rất tốt nếu cắm Usb ra Dac ngoài. Phần mềm này bác phải mua bản quyền (CHPlay) hoặc có thể crak miễn phí nếu có người thạo IT làm giúp. Các phần mềm nghe nhạc khác (MXPlay. VLC...) trên Q10 Pro đều không thể sánh được, đặc biệt là với file DSD và chất lượng cao. Bản thân phần mềm này có phần Equalizer rất hay, bác có thể tinh chỉnh từng dải âm bass, trung, treble theo ý muốn. Nếu muốn xịn hơn thì thêm tiền mua thêm option Room Equalizer cũng của software này thì bác còn có thể chỉnh cả tiếng vang, độ dội của căn phòng nữa. Theo tôi dùng cách này còn hay hơn là mua thêm Equalizer ngoài vì thêm nhiều nhiễu, tốn dây và hay bị méo tiếng. Chi tiết về cách chơi USB Player Pro bác chịu khó đọc theo link sau và làm theo hướng dẫn:
    http://www.hdvietnam.com/threads/giai-phap-choi-lossless-cho-android-box.1000777/

Trong vnav cũng có bài viết về cách chơi này, bác chịu khó tìm và đọc kỹ

Gà mờ likes this.
  11. Lehongson

Lehongson Approved Member

Xin phép các bác cho e hỏi xxx chút ạ.e có con luxman L48A giờ muốn đấu ghép kiểu pre-pow.với con pow denon•poa 1001 thì có đấu được ạ.vì tại có ông a mới cho con pow...mà e thì ko hiểu gì về đấu ghép ạ.(mong các cao nhân chỉ giáo)giúp e...

12. lang tu co don

lang tu co don Approved Member

Em mong được các bác tư vấn cho ạ, em có dự định mua 1 em amply nội địa về chơi tết, nhưng ko biết xài của thương hiệu nào và đời nào ạ, nhu cầu của em là bass căng ấm trép rõ nhiễn, mà em thì tài chính eo hẹp, con tầm giá 2,5tr, thoi ạ, mong được các bác chỉ giáo.

13. dauyqn

dauyqn Approved Member

Cho em hỏi, em có loa AE 301, amply denon PMA 50, mua cặp dây loa jack bắp chuối sansui nhưng cắm không vừa, vậy bây giờ phải thay jack gì ạ? thanks các bác!

14. Trong Truong PPP

Trong Truong PPP Advanced Member

Bass căng ấm trép rõ nhiễn, lệ thuộc vào nhiều yếu tố,loa đóng vai trò quan trọng trong giàn máy, với 2,5 tr khó tìm theo yêu cầu của bạn, tạm đề cử Pioneer 6800,Denon 510 ,530, mazantz 54D nghe được trong tầm tiền. CHÚC BẠN TÌM ĐƯỢC AMPLY CHƠI TẾT!!!!!

Gà mờ likes this.
  15. hienktcn

hienktcn New Member

Xin chào các bác!
    Em là thành viên mới, vừa chập chững tìm hiểu nên mong các bác giúp đỡ. Hiện nay em đang sở hữu bộ âm thanh cỏ này nhưng nghe chưa được vừa ý, có mong muốn nâng cấp ( ngân sách trong tầm 10tr).
    Amp Sansui AU-alpha 607 Extra
    Loa JBL LX60
    CD Kenwood DP 6020.

Em hay nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình, đôi khi có nghe nhạc đỏ, nhạc trẻ và nhạc POP Âu Mỹ.Phòng của em khoảng 18m2
    Các bác cho em xin ý kiến nên nâng cấp cái gì trước, và chọn loại nào ah
    Chân thành cảm ơn các bác!!!

Last edited: 7/3/18
  16. Thuat Tran

Thuat Tran Approved Member

Bác nào hướng dẫn e đối nối vang số với bộ kéo đẩy Carver với ạ

17. nguyenhoa96

nguyenhoa96 New Member

(Y) hiện e đang tìm hiểu cách tháo gỡ phối gép hiệu quả nhất

18. Btc2003

Btc2003 New Member

Danmini.jpg toshiba.jpg Thân chào các bác, em lấy cái tivi toshiba này về mà cổng kết nối nghèo nàn quá, không có cổng opyical, mà lại có cổng ghi Digital audio (không biết có phải Coaxial ko), và cổng AV in chỉ có 1 chấu, thường thì composite phải có 3 chấu chứ nhỉ. Nên em ko biết đấu dây thế nào với cái dàn mini Nhật cho hình ảnh, âm thanh đẹp nhất.
    Ảnh mặt sau dàn mini và các cổng tivi đây ạ.
    Các bác hướng dẫn em đấu nối với. Cám ơn các bác

19. Nhâm

Nhâm Advanced Member

Theo e bác dùng dây 1 đầu 3.5 nối vào tivi đầu còn lại ra 2 đầu rca thôi. Chứ tivi với cái amply của bác đâu còn nhiều lựa chọn đâu.

20. xuantruongkts

xuantruongkts New Member

Xin chào toàn thể a,e chú bác trong forums là thành viên mới nhưng đam mê nghe nhạc trịnh, trữ tình, nói chung nhạc nhẹ du dương e mới đc người anh cho bộ dàn ampli ONKYO A-9511 + loa lởm IMPORTANT M3.20. em muốn tìm kiếm cặp loa giá vừa phải nghe nhạc nhẹ du dương hay xin các cao nhân tư vấn e cặp loa ghép với aampli onkyoA9511 với ak
    e xin trân thành cảm ơn !

21. manhvp80

manhvp80 Approved Member

Toàn kiến thức sâu quá, em đi vào 1 lúc hoa mắt quá nên đi ra luôn :(

22. Tuong Manh

Tuong Manh Approved Member

e mới tham gia diễn đàn có vc nhờ các bác
    Em dùng 1 bộ rotel để xem phim và nghe nhạc:
    pow RMB 1575, amplie RSP 1580, RCD 1520, DAC Marant D8006, loa Dynadio
    Giờ muốn ghép pow, amplier setreo để nghe nhạc thì nghe ổn không?
    Mấy e bên HH tư vấn: RC1590 + RB 1590 hoặc plinius hautonga để ghép vào nghe nhạc

Xin các bác rành món này tư vấn giúp
    Tks các Bác

23. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

các bác cho em hỏi : em đang dùng amply accuphace 650 đánh giải trầm và lấy pre của nó vào 1 amply đèn đánh giải cao cho loa của em là tanoy turn Gr. em có thêm cặp super st treble 300 giờ muốn nối vào cọc hi + - của loa (vì theo sách của tanoy có vẽ như thế theo họ là tối ưu).chứ không đi dây loa st ra tận cọc của amply đèn, nhưng như vây thì em phải đưa dây từ cọc Hi +_ của tunr vào 4 ôm hay vào 8 ôm ạ, cái này ko thấy hãng loa hay Ampli hướng dẫn, mong các bác chỉ giúp. e xin cám ơn trước

Attached Files:

24. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Ảnh của sách hãng nói đấu như thế này đây ạ

25. daovanhoi

daovanhoi Approved Member

Em chào bác bác, hiện tại em mới sắm con dac/amply của Denon PMA50, Nhu cầu của em là gọn và hiện đại, đang muốn ghép cặp với 1 cặp loa nhỏ dạng bookshelf để bàn nghe vi tính, Gu nhạc là hiện đại, edm, acoustic, nhạc trẻ nghe bằng nguồn là máy tính. Không biết nên mua loại nào nghe ổn chút ạ. Giá tầm 5 triệu quay đầu cho cặp loa thôi ạ. Em cảm ơn.

Share This Page

Loading...