Đầu tư chống rung

Discussion in 'Phụ kiện' started by locnp, 24/12/12.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thật ra chưa bao giờ mình bật máy quá 3 tiếng nên cũng không biết có hiệu ứng gì không ?
    Riêng về pre đèn thì sau 20-30 phút bật máy mình thấy nghe hay nhất

2. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Như e cảm nhận, kể cả pre power đèn hay bán dẫn cứ phải 45 phút trở ra mới cảm thấy nó phát huy đúng tầm của em nó. Ht nhà e thì standby cả ngày chỉ off vào đêm trước khi ngủ thôi. Còn 7 h hôm sau e lại tiếp tục ạ. Ngoài em mùa nồm là cứ standby 24/24 luôn.

anhhdung likes this.
  3. badboybeo

badboybeo Advanced Member

Hi hi em dùng đồ bán dẫn hết nên bật cả ngày được Bác ạ.
    Dùng đèn hay sò nói chung càng nóng càng hay nhưng càng nóng thì lại càng rung.Lúc đấy thử chống rung mới thấy có tác dụng, nhất là có sàn gỗ hay trải thảm còn rung tợn nữa.

4. badboybeo

Hôm nào chủ nhật Bác cứ thử ,sáng bật chiều nghe xem thế nào,còn để chế độ stanby chỉ có tác dụng chống ẩm thôi.
    Nhưng em sợ khi Bác thử như em bảo có khi Bác lại vứt hết BACL hay lọc nguồn đi mất thì chết he he

hhiepbi likes this.
  5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Công nhận 2 huynh tỷ mỷ thật và tai cũng tốt nữa .
    Tai mình không được tốt như vậy nên sau 20 phút bật máy mình thấy âm thanh ngon nhất . Sau khoảng 2 tiếng nghe nhạc là mình thấy đã đời rồi nên tắt nhạc để làm việc khác ..
    Các huynh cứ nghĩ nhạc heavy metal , bật to đánh ầm ầm 2 tiếng thì ít người chịu nổi .Nhớ cách đây 3 năm khi thử dàn máy bằng album Metallica Live thì anh em trong shop chạy hết , chỉ còn mỗi mình và 1 anh nhân viên thôi . Kh thấy vậy mình chỉ dám thử 3 bài thôi , không muốn tra tấn lỗ tai của nhân viên cửa hàng

6. badboybeo

Mỗi ngày em nghe có 1 tiếng là nhiều thôi Bác ơi,tuần vài ngày,ngoài âm nhạc còn nhiều thú vui # nữa mà.
    Ý em nói là cứ bật máy để đấy cho nó ngon cơm rồi hẵng nghe, chứ em có xúi Bác nghe đến điên đầu đâu,Bác hiểu nhầm ý em rồi

7. Nam Hoang

Nam Hoang Approved Member

với e thì dc nhìn nhiều nghe nhiều nhưng k thấy sự khác biệt khi có và khi k có chống rung?các bác test mù đi ah

8. do thien anh

do thien anh Approved Member

e nghĩ nó bị rung nghe sẽ khó chịu chứ! :)

9. Nam Hoang

Nam Hoang Approved Member

voi tần số thấp và vol to bác ạ.với các phòng như hiện tại k phải chuyên nghiệp thì điều đó khó có thể phát hiện bằng tai thuonhwf

10. luckychit

luckychit Approved Member

Chân chống rung thì kê ba chân với 4 chân có phân biệt cụ thể cho thiết bị nào không các bác

11. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Cục này kê loa được không bác nhỉ, tks

12. Nguyễn Tuấn Việt

Nguyễn Tuấn Việt Approved Member

Nếu máy của bác là loại của electrolux thì nguyên nhân rung có thể là do vẫn còn 2 bulong rất dài và lớn hãm hệ thôngd treo của lồng dùng khi vận chuyển, bác tìm hdsd tháo ra là hết ạ. Thường thợ (hoặc xe ôm) chở máy đến ko đc đào tạo về món này nên họ ko biết ạ.

PhanTran likes this.
  13. Nguyễn Tuấn Việt

Nguyễn Tuấn Việt Approved Member

Thường e thấy theo cấu tạo của máy cần kê thôi bác, phân bổ trọng tâm sao cho trọng lực dồn đều vào các chân là được, thứ nữa là đến khả năng chịu tải của từng chân do nhà sx công bố.

14. Hung773255

Hung773255 Advanced Member

Theo mình nếu Loa tầm 50kg thì khó kê vì đã thực tế kê tầm 6 miếng một loa vẫn bị xẹp đôi chút. Kê Loa nên mua loại cao cấp hơn bằng kim loại. Cd cơ thường hoặc mâm than kê Magic H này khá ổn. Âm thanh cải thiện ít nhiều tuỳ bộ nhưng Bác cứ thử mở to và mang đầu CD đến chỗ cộng âm thì đỡ vấp đấy. Vài dòng trải nghiệm thực tế.

vdung1972 likes this.

Share This Page

Loading...