(DÂY LOA) WIREWORLD Eclipse 7 Speakers Cable

Discussion in 'Cables' started by ProArmy01, 18/9/18.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Tên mặt hàng: WIREWORLD Eclipse 7
    Tình trạng, mô tả: Dây mới 99,9%, Dài 2,5m/1 vế, Single Wire với 8 đầu Spade (càng cua)
    Giá bán: 22tr (Chỉ Fix nhẹ nhàng)
    Khu vực: Hà Nội - TQ
    Điện thoại: 0934443133
    Giao hàng: Tại nhà - Ship
    Ảnh chụp thực tế
    Thông tin thêm: Như tít, lên đời WW Silver Eclipse 7 e đăng bán dây WW Eclipse 7, dây mua New cuối tháng trước,hôm 16 hay 18 tháng 8 gì đấy chỗ Bác Bình. Dây được phân phối chính hãng, full box, e mua xong cái quấn màng thực phẩm luôn từ đó đến giờ nên gần như không dính tí bụi nào. Mới cắm rút qua lại đc vài lần, chưa xong chạy rà.
    * Trong TP HCM các Bác có thể ghé quán Cafe của Bác Hom_zui để trải nghiệm trực tiếp về dây Wireworld Eclipse 7 này ạ!( Xin phép Bác Hom_zui)
    * Về chất âm của dây,bản thân e nghe và đánh giá khi ghép với Loa ATC19 mk2 : đây là dây rất cá tính( có thể nói là nó có chất riêng và cá tính nhất trong số rất nhiều dây Flagship của những hãng e đã từng đc nghe) với nhịp điệu và nhịp độ, sự nhấn nhá, khi trầm hùng, lúc thanh thoát của giọng Mid,cho cảm giác hương vị, hơi thở, cảm xúc của ca sỹ biểu diễn.
    - Đây là một dây có tiềm năng khai thác rất tốt và cho khả năng lên tầm cùng hệ thống khi ta nâng cấp một thành phần nào đó trong bộ dàn. (Xin lỗi các Bác chơi Ina nhưng e phải chia sẻ thật rằng dây Inakustik là loại dây mà e đánh giá là có điểm Stuck cực tệ, khi chơi Inakustik, mà muốn lên tầm hệ thống, ngoài nâng cấp đồ đánh, ta bắt buộc phải nâng cấp đời dây cao hơn, nếu không, sự nâng cấp mà giữ nguyên dây thì sẽ là lãng phí, sự cải thiện là rất mờ nhạt và gần như không phát huy đc tác dụng của đồ mới nâng cấp, những ai nghe thật kỹ chất dây Inakustik và đủ sự khách quan trong đánh giá sẽ nhận ra được điều này - tất cả trên điều kiện tiên quyết là bộ dàn phải có sự phù hợp cao)
    - Âm thanh trung tính và cân bằng cao, khả năng chơi chi tiết rất tốt, tái tạo và thể hiện rõ chiều sâu không gian sân khấu 3D và độ chính xác của từng thành phần nhạc cụ, vị trí ca sĩ.
    - Cho dải Treble tinh tế, cởi mở; dải Mid dầy và phóng khoáng với giọng hát nổi bật, phô diễn nhấn mạnh trên nền sân khấu; Dải Bass được chơi sắc nét, căng nẩy với độ động và sự kiểm soát gần như tuyệt đối. Tổng thể âm thanh được trình bày nhịp nhàng, mượt mà, bản nhạc được tiết lộ một cách sống động, phong phú, âm trường được mở rộng rất tốt, có tiêu điểm, sự tập trung thể hiên 3 chiều đầy đủ.
    * Khi so sánh trực tiếp với dây loa WW Mini Eclipse 7 thì gần như ngay lập tức cho thấy sự cải thiện về độ tĩnh nền âm, sự tươi mới, cao cấp của âm thanh , sự kiểm soát và nhịp điệu thể hiện một cách tinh tế, xuất sắc.
    - Mà bản thân dây WW Mini Eclipse 7 đã được test và đánh giá trên tầm dây Supra Sword(Flagship của hãng)trên hệ thống đồ lớn. Một ví dụ cụ thể, chủ nhân bộ dàn này, đã từng chơi Ina LS 1302, sau khi chuyển sang WW Mini Eclipse 7 thì gần như ngay lập tức bị chinh phục hoàn toàn. Dù có bán hết nguyên cả bộ dàn nhưng sợi dây thì nhất quyết phải giữ lại để chơi tiếp ạ:
    Xin phép Bác chủ: https://vnav.vn/threads/em-ban-tuot-vi-can-xeng-hiu-hiu.66540/

Trong T
    E xin phép bổ xung mấy tấm ảnh dây quấn nilon ạ:

Attached Files:

trai168 and haivintage like this.
  2. ThủyMộc

ThủyMộc Advanced Member

Nghe Bác nói về dây loa mà Em lại thấy lăn tăn nữa rồi. Thấy Bác viết bài review về dây loa hay quá, chứng tỏ Bác rất am hiểu về âm nhạc cũng như phối ghép. Chức Bác Bán nhanh!

nqkhanhn, ProArmy01 and tRlam like this.
  3. ProArmy01

Cảm ơn đánh giá quá lời của Bác :)

4. thangqtqt1234

thangqtqt1234 Advanced Member

Bác review hay quá, nhờ vậy mà em lại có thêm thông tin về inakustik:D.

ProArmy01 likes this.
  5. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Nghe bác review thôi đã thấy ghiền rồi. Em ủn giúp cho dây loa hay ạ :)

ProArmy01 likes this.
  6. dal33

dal33 Approved Member

Đọc xong bài e chỉ tò mò là bác chủ nâng cấp lên dây gì :D

ProArmy01 likes this.
  7. Tchion

Tchion New Member

Có khi nào lên Tranparent Reference G5 không bác nhĩ :)

8. ProArmy01

Như tít, lên đời WW Silver Eclipse 7 e đăng bán dây WW Eclipse 7...

dal33 likes this.
  9. ProArmy01

E không nghe đc dây áp đặt màu âm như Tranparent Bác ạ, trước đến nay E chỉ nghe đc dây trung tính, và nghiện nặng dây trung tính.

10. ProArmy01

Cuối tuần e xin phép lên trên cho các Bác nhìn thấy ạ!
    Giá e chỉ Fix đc nhẹ nhàng, các Bác đừng trả giá theo kiểu "mạnh dạn" mà tội nghiệp e nó :D

11. VNA

VNA Advanced Member

Đọc xong review của bác, em muốn tháo dây Inakutik ra bâm chặt :D

ProArmy01 and tRlam like this.
  12. tuansg

tuansg Advanced Member

vậy là WW Silver Eclipse 7 còn hay hơn hả bác ?

13. ProArmy01

Cái này cũng còn tùy mà Bác, nếu Bác phát hiện ra được những điều e chia sẻ về dây Ina là đúng thì có thể sẽ hơi chút hụt hẫng, còn nếu như không mà nói, Ina vẫn là thần tượng trong lòng nhiều người đấy Bác ạ! :p

14. ProArmy01

E không khẳng định nó hay hơn hay không, nhưng e thấy giá nó hơn tương đối :p
    Silver eclipse7.JPG

15. ProArmy01

Cuối tuần e xin phép lên cho các Bác thấy ạ.....!

16. ProArmy01

Dây loa hay và cá chất âm cá tính lên hầu các Bác!

17. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Silver mà giống dây bác chủ đang rao thì e mới tin là dây loa hãng này "trung tính" như review! Còn nó khác đến mức bác chủ phải nâng cấp thì cũng có màu âm hà! Vì trung tính thì không thể làm khác hơn dc, trừ khi giờ bác chủ thích "màu" :). Vui chút. Chúc bác bán nhanh

Last edited: 5/10/18
  18. ProArmy01

Vấn đề này... dây càng cao cấp, âm thanh càng kỹ lưỡng, càng mượt mà, càng nhuyễn... khi nghe đến một mức độ nhất định sẽ bắt đầu kén về độ kỹ ở mức cuối của dây tầm cao.
    E khẳng định 100% dây này trung tính nhất trong số những dây e đã từng chơi, còn tin hay không thì phải kiểm chứng bằng tai, e không trình bày suy diễn thiếu căn cứ ạ!
    Trong SG cũng có một Cụ chơi Silver Eclipse7, Bác có thể đến trải nghiệm bằng tai để đánh giá!

hhiepbi likes this.
  19. ProArmy01

Cuối tuần e giảm giá dây loa hay và cá tính còn 21tr ạ!
    Tây reviews Wireworld Eclipse 7 với Nordost Frey hơn nhiều lần tiền ạ: Eclipse 7.JPG

20. ProArmy01

Cuối tuần rảnh e xin up bài cho các Bác tham khảo ạ!

21. mrloc80

mrloc80 Advanced Member

Giá này thì cũng ngang frey1 used rồi bác :D

thangqm likes this.
  22. thangqm

thangqm Advanced Member

Em thì bán hết bộ giàn dữ lại mỗi dây Inakustik :D. E fun tí, chúc bán nhanh :)

23. Vinyl_fan

Vinyl_fan Advanced Member

Xin ké bác chủ.
    Em có sợi dây Wire Word dài 3m, jack bắp chuối nâng cấp nên cần thanh lý. Giá 1tr2. Còn hộp. Zalo 0919213468

24. Anhnguyen6886

Anhnguyen6886 Approved Member

Bác đang dùng dây tín hiệu gì ạ? Có dùng dây hãng wireworld luôn không cho e tí đánh giá

25. ProArmy01

Còn tùy mới cũ và chiều dài chứ Bác, tầm này thêm nửa mét chiều dài là thêm vài triệu rồi, hơn nữa Dây e mới mua, chả khác gì dây new, còn frey date chắc cũng kha khá và qua tương đối nhiều tay, nói đến giá cả 2 dây khác nhau là hơi không hợp lý và hiện tại cũng không có bài đăng bán Frey 1 để tham chiếu.
    Cái chính là nghe Audio phải nghe chất dây thế nào, E nghe Loa ATC thì WW cho e cái Mid gầm gừ và cá tính nhất. E cũng đã so sánh trực tiếp sợi tín hiệu RCA WW Silver Eclipse 7 với Nordost Valhalla 2 thì WW thua kém dải trên về độ mượt mà và độ nét của sự thể hiện âm hình nhạc cụ, nhưng lại cho giọng Mid cá tính, phô diễn đầy đủ hơn, Valhalla 2 có giọng Mid hơi mượt và e thấy không thể hiện tốt đc cá tính chất giọng Mid riêng của ATC( Cho nên nếu chọn lựa cắm rút thì cá nhân e vẫn cắm WW chứ không cắm Nordost).
    Vì vậy chơi dây phải xem gout nghe của mình, chứ không nên chạy đua theo kiểu dây nào giá sách cao hơn mà chưa chắc đã cho mình cái chất riêng đang tìm kiếm. Nói chung người nghe phải nghe bằng tai mình, nghe ra đc cái chất của dây thì mới biết đc giá trị của nó như nào, nói lý thuyết nó rất vô cùng và chỉ mang tính tham khảo. Chọn cái nào thì phải xem cách thưởng thức của người chơi nữa, cách chơi của cá nhân e là: nghe đến đâu, chơi đến đâu thì tự người nghe phải có đc sự định hình, sợ nhất là chơi mà mình không biết nó hay hơn - kém hơn ở điểm gì?

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...