DENON Digital Sound Theater

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by kanehoshi, 15/12/06.

1. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Chào các bác,
    DENON là một Hãng rất nổi tiếng về các thiết bị âm thanh của JP cũng như trên toàn thế giới, thành ra cứ mỗi dịp Debut sản phẩm mới thì Hãng luôn tạo cơ hội cho những audiophile được sờ, được nghe và được thấy; và trong lần này cũng vậy giờ sự giúp đỡ nhiệt tình của Mr SHINKICHI NAGATA (Manager Sales Dep.) em cũng được biết đến những sản phẩm của DENON Debut trong lần này; Vậy em xin giới thiệu cùng các bác nha:

Lần này DENON tung ra hai sản phẩm với dành cho các home theater đó là model AVC1930 với nhều tính năng ưu việt như giải mã DTS, Dolby Digital, NSV ... và cả cổng kết nối HDMI và có cả support cho cả Ipod nữa

và giá cho AVC1930 là 99,750yen

Denon cũng không quên hướng vào dòng sản phẩm rẻ hơn dành cho người tiêu dùng có giới hạn về túi tiền nhưng cũng không hè thua kém AVC1930 đó là model AVC1630 với giá bán là 58,800yen

Tags:
  2. kanehoshi

Một cặp đôi thuộc hàng đỉnh của Denon về home theater là AVC-A1XV và DVD-A1XV ;

Ông SHINKICHI NAGATA đã giới thiệu cho êm bộ dàn để Test trong lần này là các speaker : SC-CX303, SC-CX101, Deli Helicon 800 và center, sub cũng của Deli

3. kanehoshi

Denon cũng không quên dành cho các FAN yêu thích 2 chanel; Denon Debut một dòng sản phẩm mới hoàn toàn nhỏ gọn nhưng rất "có võ" đó là CX Series : PMA-CX3 và DCD-CX3 :

Tuy rất nhẹ về trọng lượng: 7.0kg cho DCD-CX3 và 5.5kg cho PMA-CX3 nhưng những gì mà cặp đôi này thể hiện trong những bản nhạc không thể nói không thán phục, DCD-CX3 dùng 04 IC giải mã DSD1796, có thể chơi được CD-RRW, MP3, WMA và đọ méo chỉ là 0.0017% và dùng 02 nguồn riêng biệt; giá của DCD-CX3 là 126,000yen và PMA-CX3 cũng là 126,000yen

Coffee1368 likes this.
  4. kanehoshi

Bên cạnh những sản phẩm Debut thì luôn có những sản phẩm đã làm nên danh tiếng DENON

Special Series : PMA1500EA và DCD1500AE

Basic Series : PMA390AE và DCD390AE

Combo Series : PMA-F102 và DD-F102

Nhân đây em thấy Denon thiết kế cho cái kệ này rất hay, và thật bất ngờ khi Ông SHINKICHI NAGATA nói ra nguyên liệu làm nên cái kệ; các bác biết làm bằng gì không nào?

Thôi hôm nay cho em tạm dừng ở đây - Ngày mai em xin giới thiệu tiếp nha và các bác đừng quên trả lời em cái kệ cho bộ Combo Series là bằng gì nha ! :roll:

5. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chời! đã con mắt quá! :lol:

6. ĐỨC KHANH AUDIO

ĐỨC KHANH AUDIO Approved Member

Đẹp quá ,cho em hỏi những model này là của năm 2006 hay 2007 bác ? bác giúp cho em cái giá dollas của PMA-CX3 và DCD-CX3 nhé!
    thanks & regards

7. kanehoshi

Giá PMA-CX3 và DCD-CX3 tương đương 1,065USD :roll:

8. kanehoshi

Chắc kiểiu này em chuyển qua nghe LP quá, Ông SHINKICHI NAGATA đã cho em nghe thử 2 dòng Turnable DP-500 và DP-300F phải nói trên cả tuyệt vời các bác ạ :

Model DP-300F : 45,150yen

Model DP-500 : 78,750yen

9. kanehoshi

Và em cũng được nghe những CD tuyển của Denon nữa ......

Những hình ảnh vừa qua đã kết thúc chuyến tham quan giới thiệu sản phẩm Debut của DENON.
    Hẹn gặp lại các bác một dịp gần nhất và em chân thành cảm ơn Ông SHINKICHI NAGATA đã giúp đỡ em trong phóng sự ảnh này.
    Em xin chúc các bác một mùa Giáng Sinh vui vẻ!

Share This Page

Loading...